ศิลาแลมแถลงปัญหา

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 68 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ศิลาแลมแถลงปัญหา

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ศิลาแลมแถลงปัญหา

หากคุณมีปัญหาเกี่ยวกับแลมเบรตต้า เชิญสอบถามเข้ามาได้น๊ะครับ. ความยากง่ายของปัญหาที่ถามอาจจะวินิจฉัยจากคำถามเป็น สำคัญ และหากจะหาสาเหตุที่ถูกต้องแล้วควรจะเอารถมาดูด้วย เป็นคำตอบสุดท้ายครับ.......
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

หายไปไหนหมดว้า........

รูป รูป  
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Senior Member b cy's Avatar
    สถานที่
    Mystyle BCY
    ขอบคุณ
    0

ครับ ผมอยากทราบว่าจะหายาเเก้ โรคบ้าเเลมทานได้ที่ไหนครับ ไม่ไหวครับงอมเเงมเลยครับ อาการก็ย่ำเเย่ขึ้นเรื่อยๆ ระยะเเรกก็เเค่ไอ(เลิฟยู) ตอนนี้มีผดผื่นขึ้นเต็มดวงใจเลยครับ ยิ่งไปกว่านั้น มองไปทางไหนก็มีเเต่เเลม เต็มท้องฟ้าเลยครับ เเย่ครับผมกลัวจะไม่รอด........ช่วยผมด้วยครับคุณหมอ
    [SIGPIC][/SIGPIC]รักอุดมการ ผลาญเงินตรา หาประสบการณ์ บานตะไท บรรลัยกัลย์ ตอนนี้ในหัวผมมีเเต่ ผมอันสีดำ เสพมานานเเล้วครับ พวก vigano ulma inox biemme ken cobbing เเละอีกหลายตัวที่ทำให้ผมงมหัวไม่ขึ้น b cy บางกระปิ ชะอำ ยำวุ้นเส้น /\2
    หมอครับ เลือดผมเลือดกรุ๊ปเเลม ครับ !! ฮ๋า!!/\7 /\7 /\7 2551-2 GO ITALY/\7 /\7 /\7

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อาการตามที่บอกเล่ามานี้...ต้องทำใจสัก80%ครับ ถ้าจะรักษาให้หายนั้น หมอว่ายากส์ หมอแนะนำว่า
    อาการผดผื่นที่ขึ้นนั้นให้ใช้ผลิตภัณฑ์ของvigano ประเภทยาทาภายนอกมาทาก่อนครับ แล้วให้ทานยารักษาโรคแลมให้คงที่เสมอต้นเสมอปลายด้วย ยาน้ำuma ลองปฎิบัติดูสักอาทิตย์หนึ่งก่อนน๊ะครับ อาการเป็นอย่างไร ให้ติดต่อหมออีกครั้งหนึ่งครับ คุณbcy หวัดดี

ไม่ทราบว่าพี่ไก่รับปรึกษา ปัญหาหัวใจรึเปล่า ช่วงนี้เด็กๆกวนใจเหลือเกิน คือว่าอยากจะให้พี่ๆมาช่วยแบ่งเบาภาระกันบ้างน่ะครับ เลี้ยงไม่ไหว

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

อยาถามคับพี่ คือว่า ตอนนี้ อยากทำเป็น175 ทามไงดีคับ
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TUM_GROUP อ่านข้อความ
    ไม่ทราบว่าพี่ไก่รับปรึกษา ปัญหาหัวใจรึเปล่า ช่วงนี้เด็กๆกวนใจเหลือเกิน คือว่าอยากจะให้พี่ๆมาช่วยแบ่งเบาภาระกันบ้างน่ะครับ เลี้ยงไม่ไหว
    รับปรึกษาทุกเรื่องอ๊ะครับ..โดยเฉพาะเรื่องหัวใจ กรณีที่มีเด็กๆมากวนใจมาก(เหลือเกิน) แสดงว่าต้องมีมากกว่า 1 คนขึ้นไป "ศิลาแลม" ขอแนะนำว่า ควรจะเฉลี่ยเด็กๆไปกวนใจท่านรองประธานทั้งหลาย เป็นอันดับแรกก่อนน๊ะครับ......เผื่อว่าอะไรมันจะดีข ึ้นครับ...ลองดูน๊ะครับ..ท่านตั้มมมมม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โคกคูณตระกูลแลม อ่านข้อความ
    อยาถามคับพี่ คือว่า ตอนนี้ อยากทำเป็น175 ทามไงดีคับ
    สำหรับน้องมิน รองประธานสายเมาของเราถามเข้ามาว่า อยากจะทำเป็น 175 ทำงันดี "ศิลาแลม" ขอแนะนำว่า ควรใช้ชุด150ให้พังไปซ๊ะก่อน ในระหว่างนี้ เก็บหอมออมริด ที่ละนิดที่ละหน่อย แบบมีสลึ่งพึงบรรจบให้ครบบาท ไปก่อน เพื่อสมทบทุนในการซื้อเกียร์175 และ เสื้อ+ลูก+ก้าน ครับ คุณน้องมิน..ส่วนที่เหลือ เอาไว้เมาได้นิดหน่อยน๊ะ......สายเมา

Senior Member gujaba's Avatar
    สถานที่
    TreEbUr
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ......................

พี่ครับผมสนไจจาเล่น lam อยู่อะครับ อยากรุว่า ตอนนี้ยังพอหา sx200 ได้อยู่ไม๊ และ sx200 กับ สเป ตัวไหนน่าขี่กว่ากัน และ ตัวไหนจุกจิกกว่ากันอะครับ แล้วก็ sx 200 ตอนนี้ขายกันอยู่เท่าไหร่อะครับขอบคุณครับ จาเข้ามาเยี่ยมไนบอร์ดรี้เรื่อยๆๆนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gujaba : 24-09-2006 เมื่อ 20:06

Senior Member Boku's Avatar
    สถานที่
    D'ANTZ CLUB
    ขอบคุณ
    0

รักคนอ่าน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gujaba อ่านข้อความ
    พี่ครับผมสนไจจาเล่น lam อยู่อะครับ อยากรุว่า ตอนนี้ยังพอหา sx200 ได้อยู่ไม๊ และ sx200 กับ สเป ตัวไหนน่าขี่กว่ากัน และ ตัวไหนจุกจิกกว่ากันอะครับ แล้วก็ sx 200 ตอนนี้ขายกันอยู่เท่าไหร่อะครับขอบคุณครับ จาเข้ามาเยี่ยมไนบอร์ดรี้เรื่อยๆๆนะครับ
    เมื่อคุณถามมาเราก๊ต้องตอบครับ...ตามความเห็นส่วนตัว น๊ะครับ...สำหรับผมเล้วถ้าถามว่าชอบอะไร
    ระหว่างรถทั้งสองรุ่น ผมก็ต้องชอบ SX200 แต่ถ้าจะให้ใช้จริงๆแล้ว ผมเลิก Special เพราะ
    1. ราคาถูกว่าและยังมีมากในประเทศไทย
    2. อะไหล่หาง่ายกว่า ทำให้การดูแลรักษาได้ดีกว่า
    3. หารถที่แท้และมีทะเบียนได้
    4. สามารถทำให้เป็น TV175 ก็ได้
    สำหรับ SX200 ยังพอหาได้ครับ แต่ต้องดูก่อนว่าแท้หรือไม่ ส่วนใหญ่ที่มีอยู่ในตลาดก็แปลงมามากกว่าครึ่งแล้วครั บ สำหรับรถแท้นั้น ไม่ปล่อยออกมาขายแน่นอน ส่วนมีอีกกลุ่ม คือ SX200 ที่ขึ้นมากจากมาเลฯ
    ตอนนี้มีเข้ามาในกรุงเทพฯบ้างแล้วครับ สนนราคาอยู่ระหว่าง 95,000 -110,000.- ตามสภาพ และNo-Book
    เรื่องจุกจิกสำหรับแมเบรตต้าแล้ว ตอบได้เลยว่า ถ้าดูแลรักษาอย่างสม่ำเสมอแล้ว ไม่มีปัญหาครับ...
    ขอบคุณมากครับที่เข้ามาเยี่ยมครับ น้องชื่ออะไรครับ จะได้รู้จักไว้ครับ

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

พี่ไก่ครับผมจอดรถไว้ 7 วันเต็ม สตาร์ทยากมาก........
    ตอนแรกใจหายเลยครับ แต่โทรไปถามเจ๊กเจ๊กบอกว่า น้ำมันในลูกสูบมันแห้ง
    ให้เอามือปิดคาร์บู เพื่อเรียกน้ำมัน ใช้ได้เลยครับ สตาร์ทอีก 2-3 ที ติด........

ขอบคุณเจ๊กครับที่ให้คำปรึกษา..........โล่งอกครับ

ปัญหาง่ายๆๆ ที่ผมเพิ่งจะทราบครับ........

ขอบคุณพี่ไก่ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาครับ มีทั้งสาระและความฮา...........
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Java_KU อ่านข้อความ
    พี่ไก่ครับผมจอดรถไว้ 7 วันเต็ม สตาร์ทยากมาก........
    ตอนแรกใจหายเลยครับ แต่โทรไปถามเจ๊กเจ๊กบอกว่า น้ำมันในลูกสูบมันแห้ง
    ให้เอามือปิดคาร์บู เพื่อเรียกน้ำมัน ใช้ได้เลยครับ สตาร์ทอีก 2-3 ที ติด........

ขอบคุณเจ๊กครับที่ให้คำปรึกษา..........โล่งอกครับ

ปัญหาง่ายๆๆ ที่ผมเพิ่งจะทราบครับ........

ขอบคุณพี่ไก่ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาครับ มีทั้งสาระและความฮา...........
    ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรง ก็ลองสตาร์ททุกเช้าดีกว่าน๊ะครับ คิดว่าออกกำลังกายไปในตัว...ระบบกลไกภายในจะได้ทำงาน บ้างน๊ะครับ เจต

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรง ก็ลองสตาร์ททุกเช้าดีกว่าน๊ะครับ คิดว่าออกกำลังกายไปในตัว...ระบบกลไกภายในจะได้ทำงาน บ้างน๊ะครับ เจต
    ได้ครับพี่ไก่ พอดีช่วงนั้นรถอยู่ กทม. ตัวอยู่ที่สิงห์บุรี ไม่ได้สตาร์ททุกวันครับ
    ตอนนี้รถมาอยู่ที่สิงห์แล้ว (เพิ่งมาถึงตอน 4 ทุ่มนี้เอง เวสป้าโดนเหล็กครูดเป็นรอยเลยอ่ะ...
    ส่วนแลมสบายดีครับ.........)

ต่อไปผมจะสตาร์ททุกวันครับ...........ขอบคุณพี่ไก่ที ่แนะนำครับ
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Java_KU อ่านข้อความ
    ได้ครับพี่ไก่ พอดีช่วงนั้นรถอยู่ กทม. ตัวอยู่ที่สิงห์บุรี ไม่ได้สตาร์ททุกวันครับ
    ตอนนี้รถมาอยู่ที่สิงห์แล้ว (เพิ่งมาถึงตอน 4 ทุ่มนี้เอง เวสป้าโดนเหล็กครูดเป็นรอยเลยอ่ะ...
    ส่วนแลมสบายดีครับ.........)

ต่อไปผมจะสตาร์ททุกวันครับ...........ขอบคุณพี่ไก่ที ่แนะนำครับ
    ครับยินดีครับ......

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 68 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks