ศิลาแลมแถลงปัญหา - หน้า 18

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ศิลาแลมแถลงปัญหา

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0

พี่ไก่ครับ ขอบคุณครับ
    ผมจะขอ เบอร์โทรศัพพี่ หน่อยได้มั้ยครับ แล้วก็ที่อยู่ ที่ตั้งของร้านอะครับ
    ผมว่าเผื่อจะเข้าไปเอารถไปทำหน่อยอะครับกะว่าจะโทรไป ถาม เรื่องทำซีดีไอ แล้วก็
    ชุดลูกปืนคอน่าจะมีปัญหาครับเวลาขี่จะวิ่งไปใส่คนอื่ นอยู๋เรื่อยเลย แกว่งไปแกว่งมา อิอิ

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    เรื่องติดเครื่องยากเวลาจอดนาน..น่าจะดูที่ท่อต่อไอด ี..น่าจะยาวไปเลยทำให้ตกท้องช้างครับ...ถ้ายาวไป ลองลดช่วงห่างความยาวของท่อต่อไอดีดูครับ..
    ระบายมาเถอะครับ..ยินดีรับฟัง สำหรับพี่แล้ว...ให้เกียรติรถทุกคัน เจ้าของทุกคน พวกเค้ามีความผิดอะไรหรือเปล่า ที่มีรถไม่เหมือนกับคนอื่น อาจ ดีกว่า หรือแย่กว่า มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ สำหรับพี่แล้ว ขอให้เป็นสกุ๊ตเตอร์ก็เหมือนกับเป็นพี่น้องกัน ช่วยเหลือกัน ให้เกียรติกัน ตัวพี่เองก็เคยโดนมาแล้ว ทั้งๆที่โดยส่วนตัวแล้วตำแหน่งหน้าที่การงานของพี่ จัดว่าดีมากเลย แต่คนวิจารย์มองเพียงแต่ว่า รถเค้าเจ๋ง ดี แรง ของแต่งเยอะ แต่ขอโทษครับ..ต่อให้คุณดีเพียงใด .. คุณก็ยังอยู่คนละชั้นกับผมเลย...
    แล้วถ้ามีน้องๆที่รู้จักผมแล้วทำตัวอย่างที่น้องว่าม า เป็นโดนพี่อบรมยาวแน่....สำหรับพสวน้องๆที่เข้ามาทำร ถที่บ้านแล้ว จะบอกเสมอว่า ต้องช่วยเหลือกัน ดูแลกัน อย่าเห็นแก่ตัวครับ...พี่แนะนำได้อย่างเดียว คือ อย่าไปสนใจคนพวกนั้นเลย....อย่างน้อยที่สุด พี่ก็ช่วยเป็นกำลังใจให้ครับ....

พี่ไก่ เป็นพี่ชายที่แสนดีมาก ใจดี มีน้ำใจ ครับ........

สังคมทุกสังคมมีทั้งดีและเลว แต่เราเลือกที่จะอยู่ในสังคมที่ดีได้.......

I /\7 LAMBRETTA SERVICE STATION...........

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Java_K.U. : 01-12-2006 เมื่อ 11:50
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hooie อ่านข้อความ
    พี่ไก่ครับ ขอบคุณครับ
    ผมจะขอ เบอร์โทรศัพพี่ หน่อยได้มั้ยครับ แล้วก็ที่อยู่ ที่ตั้งของร้านอะครับ
    ผมว่าเผื่อจะเข้าไปเอารถไปทำหน่อยอะครับกะว่าจะโทรไป ถาม เรื่องทำซีดีไอ แล้วก็
    ชุดลูกปืนคอน่าจะมีปัญหาครับเวลาขี่จะวิ่งไปใส่คนอื่ นอยู๋เรื่อยเลย แกว่งไปแกว่งมา อิอิ
    เรื่อง ซีดีไอ ตามความเห็นของพี่แล้วไม่อยากให้ทำเลย...อยากให้ใช้ไ ฟเดิม หรือเปลี่ยนไปใช้ชุดจานไฟ 12 โวลล์+คอล์ย 12 โวลล์ แทน บ้านอยู่ที่ซอยเจริญนคร14 โทร. 081-867-6974 ครับ...โทรได้ตลอดครับ...กลางวันพี่ทำงานประจำไม่ได้ อยู่บ้าน จะช่วยพ่อทำช่วงเย็น กับ วันหยุดครับ....เรื่องคอแก้ไขได้ครับ....
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

★ GiB ★︻┳═一 รักแล้วลืมไม่ลง's Avatar
    สถานที่
    Y.K. classic non sence
    ขอบคุณ
    0

Unhappy

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    สภาพเป็นคันหรือเปล่าครับ...ถ้าเป็น เรื่องอะไหล่ต้องช่วยตามให้น๊ะครับ....
    เป็นคันครับพี่เดิมครบๆทำใหม่หมดแต่ช่างผมไม่ค่อยสัน ทัดเลยไม่จบสักทียังไงอยากได้ช่างทำจริงๆเรื่องอะไหล ่ยังไงค่อยว่ากันครับรบกวนขอเบอร์ติดต่อหน่อยนะครับ โปรดอนุเคราะห์ ......ขอบคุณครับ ปล.ทำมา2ปีแล้วอยากขี่มาก
    Lambretta Ser.7

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รักแล้วลืมไม่ลง อ่านข้อความ
    เป็นคันครับพี่เดิมครบๆทำใหม่หมดแต่ช่างผมไม่ค่อยสัน ทัดเลยไม่จบสักทียังไงอยากได้ช่างทำจริงๆเรื่องอะไหล ่ยังไงค่อยว่ากันครับรบกวนขอเบอร์ติดต่อหน่อยนะครับ โปรดอนุเคราะห์ ......ขอบคุณครับ ปล.ทำมา2ปีแล้วอยากขี่มาก
    081-867-6974
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีครับพี่ไก่ ขอคำแนะนำหน่อยครับ คาบูอินเดีย กับคาบูญี่ปุ่นอันไหน ดีกว่ากันครับ
    คือตอนนี้ ใส่คาบูญี่ปุ่นอยู่ รู้สึกว่ากินน้ำมันเยอะมากๆเลยครับ อยากทราบว่าคาบู อินเดียจะประหยัดกว่ากันมากมั้ยครับ แล้วเวลาสต๊าดจะติดง่ายกว่ากันมั้ยครับ

ขอบคุณครับพี่ไก่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hooie อ่านข้อความ
    หวัดดีครับพี่ไก่ ขอคำแนะนำหน่อยครับ คาบูอินเดีย กับคาบูญี่ปุ่นอันไหน ดีกว่ากันครับ
    คือตอนนี้ ใส่คาบูญี่ปุ่นอยู่ รู้สึกว่ากินน้ำมันเยอะมากๆเลยครับ อยากทราบว่าคาบู อินเดียจะประหยัดกว่ากันมากมั้ยครับ แล้วเวลาสต๊าดจะติดง่ายกว่ากันมั้ยครับ

ขอบคุณครับพี่ไก่
    หวัดดีครับ....ดีทั้งสองประเภทพครับ..อยู่ที่ชอบแบบไ หน..แบบแรงๆก็ต้องญี่ปุน...แบบไหลปลายก็ต้องอินเดีย. ..แต่ของอินเดียก็ต้องดูด้วยครับ..ซื้อใหม่ๆอาจได้ลู กที่ไม่สมบูรณ์ก็ได้ครับ..แน่นอนอินเดียประหหยัดนำมั นกว่า..ยกตัวอย่าง ของคุณBCY ที่เอาแลม1 ขึ้นเชียงใหม่ก็ใช้คาบูอินเดียตูดเหลี่ยม...วิ่งเป็น พระเอกเลยครับ...เรื่องสต๊าดติดยากง่าย คาร์บูเป็นส่วนหนึ่งครับ..เรื่องไฟจุดระเบิดเป็นส่วน ประกอบด้วยครับ..ถ้าทุกอย่างสมบูรณ์ น้ำมันดี อากาศดี ไฟดี ก็ติดเครื่องง่ายครับ....ตอบอาจไม่ตรงคำถามเท่าไรครั บ...ลองหาคาร์บูเก่าดินเดียมาลองดูก่อนก็ได้ครับ.หรื อลองขอยืมเพื่อนๆที่ใส่หรือใช้อยู่มาลองแล้ววิ่งดูก่ อนก็จะดีกว่าครับ

L@mLamai's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter
    ขอบคุณ
    0

พี่ไก่จ้า.....รถแป้งต้องซื้ออะไหล่อะไรเพิ่มไหมค่ะ เป็นยังไงบ้างค่ะ ไม่ได้เข้าไปเลย

ถ้าต้องซื้ออะไหล่ก็บอกด้วยนะค่ะ

NongparewA's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter - Bkk
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เหมือนผมเลย

คงต้องไล่สายไฟใหม่ครับ.เป็นบ่อยครับ..บางครั้งติดเค รื่องได้ วิ่งได้ พอเบรค เครื่องดับ..ต้องดูที่สายไฟครับ..
    พี่ไก่.......รถผมเวลาสตาร์ททีสองทีก็ติด เลี้ยวซ้าย-ตรง ไม่ดับ ( พอเลี้ยวขวาดับ..ซะงั้น ) พอเปิดหัว สายไฟมันซ๊อตกับกระโหลก ........ผมว่าแบบนี้อันตรายมากๆ เพราะว่าวันก่อนผมกลับรถ เกือบโดนสอยแล้ว
    ตอนนี้ผมกำลังผ่าเครื่องอยู่ พอดีข้อเหวี่ยงหลุด - ฝาพัดลมหลุด ว่าจะแปลงกลับมาเป็นทองขาวดีป่ะพี่
    คิ ด ถึ ง เ มื่ อ ไ ห ร่ ก็ โ ท ร ม า . . . 0 8 6 - 8 1 4 - 6 6 5 1

ไ ท ย พ า ณิ ช ย์ : 1 1 9 - 2 4 0 - 4 6 9 5 : ปิ ย ะ ณั ฐ . . ค ง สุ ว ร ร ณ

" เงิน...ไม่สามารถซื้อบันได เพื่อเดินขึ้นไปที่สูงได้ ถ้าสะกดคำว่า เพื่อนและมิตรภาพที่แท้จริงไม่เ​ป็น !!! "

. . . . S L I M . . S T Y L E . . S C O O T E R . . . .

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NongparewA อ่านข้อความ
    พี่ไก่.......รถผมเวลาสตาร์ททีสองทีก็ติด เลี้ยวซ้าย-ตรง ไม่ดับ ( พอเลี้ยวขวาดับ..ซะงั้น ) พอเปิดหัว สายไฟมันซ๊อตกับกระโหลก ........ผมว่าแบบนี้อันตรายมากๆ เพราะว่าวันก่อนผมกลับรถ เกือบโดนสอยแล้ว
    ตอนนี้ผมกำลังผ่าเครื่องอยู่ พอดีข้อเหวี่ยงหลุด - ฝาพัดลมหลุด ว่าจะแปลงกลับมาเป็นทองขาวดีป่ะพี่
    อาการเช่นว่า..เป็นเพราะสายไฟช๊อตครับ..ลองไล่สายดูค รับ.. เปลี่ยนกลับมาเป็นทองขาวดีกว่าครับ...และขอแนะนำให้ใ ห้ชุดไฟ 12 โวลล์ และคอล์ยจุดระเบิดก็ 12 โวลล์ด้วยครับ...น้งองเบสสสส ลองเช็คด้วยด้วยว่า ข้อเหวี่ยงเคลื่อนหรือเปล่าครับ...สำคัญมาก...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ประมาณว่า...

อาการเช่นว่า..เป็นเพราะสายไฟช๊อตครับ..ลองไล่สายดูค รับ.. เปลี่ยนกลับมาเป็นทองขาวดีกว่าครับ...และขอแนะนำให้ใ ห้ชุดไฟ 12 โวลล์ และคอล์ยจุดระเบิดก็ 12 โวลล์ด้วยครับ...น้งองเบสสสส ลองเช็คด้วยด้วยว่า ข้อเหวี่ยงเคลื่อนหรือเปล่าครับ...สำคัญมาก...
    ตัวพัดลมหลุด แต่แม่เหล็กจานไฟยังติดอยู่ ( ขัดน็อตจานไฟเข้สไปสุดแล้ว ยังขยับจานไฟได้อยู่เลย มันไม่แน่นอะ ผมคิดว่าข้อเหวี่ยงหลุด ไม่งั้นก็สลักข้อเหวี่ยงหลุด ...... คิดแล้วปวดกระบาน
    คิ ด ถึ ง เ มื่ อ ไ ห ร่ ก็ โ ท ร ม า . . . 0 8 6 - 8 1 4 - 6 6 5 1

ไ ท ย พ า ณิ ช ย์ : 1 1 9 - 2 4 0 - 4 6 9 5 : ปิ ย ะ ณั ฐ . . ค ง สุ ว ร ร ณ

" เงิน...ไม่สามารถซื้อบันได เพื่อเดินขึ้นไปที่สูงได้ ถ้าสะกดคำว่า เพื่อนและมิตรภาพที่แท้จริงไม่เ​ป็น !!! "

. . . . S L I M . . S T Y L E . . S C O O T E R . . . .

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NongparewA อ่านข้อความ
    ตัวพัดลมหลุด แต่แม่เหล็กจานไฟยังติดอยู่ ( ขัดน็อตจานไฟเข้สไปสุดแล้ว ยังขยับจานไฟได้อยู่เลย มันไม่แน่นอะ ผมคิดว่าข้อเหวี่ยงหลุด ไม่งั้นก็สลักข้อเหวี่ยงหลุด ...... คิดแล้วปวดกระบาน
    ถอดออกมาไล่ดูใหม่ทั้งหมด..ลิ้มจานไฟมีหรือเปล่า...แ ล้วเลาขันน๊อตจานไฟ..ได้ขัดจานไฟด้วยหรือเปล่า..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

ถอดออกมาไล่ดูใหม่ทั้งหมด..ลิ้มจานไฟมีหรือเปล่า...แ ล้วเลาขันน๊อตจานไฟ..ได้ขัดจานไฟด้วยหรือเปล่า..
    ผมขันจนแน่นแล้ว ( มันก็ยังขยับได้ ) ส่วนลิ่มจานไฟสวยครับ

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Flower - Four อ่านข้อความ
    พี่ไก่ครับ น็อต 8 เหลี่ยมถ่ายน้ำมันเครื่องแลม ใช้ ข้องอ เบอร์อะไรขันออกมา ขอรับ ?
    พอดีว่าจะซื้อไว้ถ่ายน้ำมันเครื่องที่บ้านเอง
    8 เหลี่ยมเหรอครับ นึกว่า 6 เหลี่ยมซะอีก กำลังจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเหมือนกัน ต้องเปลี่ยนเอง ไม่มีที่พึ่งเลย ต้องทำเอง ฮือๆๆ .......ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Flower - Four อ่านข้อความ
    พี่ไก่ครับ น็อต 8 เหลี่ยมถ่ายน้ำมันเครื่องแลม ใช้ ข้องอ เบอร์อะไรขันออกมา ขอรับ ?
    พอดีว่าจะซื้อไว้ถ่ายน้ำมันเครื่องที่บ้านเอง
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Java_KU อ่านข้อความ
    8 เหลี่ยมเหรอครับ นึกว่า 6 เหลี่ยมซะอีก กำลังจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเหมือนกัน ต้องเปลี่ยนเอง ไม่มีที่พึ่งเลย ต้องทำเอง ฮือๆๆ .......ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    หกเหลี่ยมครับ...10 ม.ม. ครับ....

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks