ศิลาแลมแถลงปัญหา - หน้า 65

หน้าที่ 65 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 15 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ศิลาแลมแถลงปัญหา

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MoDsMaNia อ่านข้อความ
    ช่วยพี่ไก่หน่อย อิอิ

รถเคยล้มมาหรือป่าวคับ ถ้าเคยสงสัยตะเกียบจะเบี้ยว ลองถอดมาดูมันอาจไม่ได้เบี๊ยวช่วงบนแต่เบี๊ยวช่วงขาไ ก่คับ ต้องเล็งดีๆ ถ้าไม่เคยล้มอาจเป็นที่ตัวขาไก่หรือหลุมบอล อาจสึกมากถ้าหลุมสึกไม่เท่ากันต้องวัดแล้วทำการคว้าน หรือเอาแหวนมาเสริม ก็ช่วยได้หรือเปลี่ยนขาไก่ไปเลย ลองดูคับ ไม่ยาก แต่ถ้านอกเหนือจากนั้นคงต้องไล่เช็คทีละจุด

ขอบคุณหลายๆเด้อ..น้องมิน..หายหน้าหายตาไปนานเลย..รู ้ตัวบ้างหรือเปล่าว่าเค้าคิดถึง.......

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Java_K.U. อ่านข้อความ
    เอ็ม พูดแบบนี้ ต้องไปเอ็มมานูแอล เลยนะเอ็ม ...ใช่ไหมพี่ไก่..

หูยยยย..เจตน์..พาซ้อกับเอ็มไปเอ็มมานูเอล...แป๊ะยอม ตายยยยยยยย
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ไม่ได้ไปไหนคับพี่ ช่วงนี้โปรเจ็คเยอะมาก ไม่มีเวลาแม้แต่จะขี่รถเลยคับ เซ็งมากมาย
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MoDsMaNia อ่านข้อความ
    ไม่ได้ไปไหนคับพี่ ช่วงนี้โปรเจ็คเยอะมาก ไม่มีเวลาแม้แต่จะขี่รถเลยคับ เซ็งมากมาย
    เอาเถอะ..เรียนไปไม่ตายหรอก..เดี๋ยวกับจบแล้ว....พอจ บอยากทำอะไรก็ทำไปได้เลบ....ไม่ต้องเซ็ง มิน..สู้..สู้
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    เอาเถอะ..เรียนไปไม่ตายหรอก..เดี๋ยวกับจบแล้ว....พอจ บอยากทำอะไรก็ทำไปได้เลบ....ไม่ต้องเซ็ง มิน..สู้..สู้
    คับพี่ เจ๊กสบายดีหรือป่าว ใกล้จบละคับ คิดว่าคงจบได้ซักที 55555
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

คับพี่ เจ๊กสบายดีหรือป่าว ใกล้จบละคับ คิดว่าคงจบได้ซักที 55555
    สบายดี..ขอบคุณมากครับ...อดทน..สู้.สู้..จะจบแล้ว... ..

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีคับพี่ๆๆมีเรื่องรบกวนหน่อยคับ
    คือรถผมli3 150 คือมีคนบอกผมว่าข้อเหวี่ยงผมมันหลวมแต่ไม่รู้อะไรสึก กันแน่
    ผมก้อเลยไหนๆๆจะเปลี่ยนก้อเลยจะเปลี่ยนเป็น175เลยคับ ผมก้อเลยไปหาซื้อของ
    ได้ ลูกสูบแท้3แหวน62.8 ก้านอินเดีย175 สเตอร์หน้า17
    เรื่องของเรื่องคือ........ผมจะเปลี่ยนเองอะคับ(คือผ มหยุดยาวช่างก้อหยุดยาวเ หมือนกัน)
    คือผมต้องเอาเสื้อและฝา150กับลูกสูบ175ไปให้ร้านขว้า นตามลูกใช่ไหมคับ
    และผมใช้ข้อเหวี่ยงเดิม150แต่เปลี่ยนก้านเป็น175คือใ ส่ได้เลยป่าวคับรึต้องแปลงอะไรเพิ่ม
    แล้วตอนถอดข้อเหวี่ยงต้องถอดจานไฟด้วยไมคับ
    และถ้าถอดของพวกนี้มันต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มมั้งคับ(พ วกลูกปืน ยาง ซีนอะไรพวกนี้)
    แล้วทั้งหมดนี้ต้องยกเครื่องลงรึป่าวคับรึทำบนรถได้เ ลย
    ขอบคุณพี่มากกกกกคับ ไม่ได้อยากเป็นช่างแค่อยากทำรถที่ตัวเองขี่คับ
    เราไม่เหนื่อย เราไม่เมื่อย ที่จะทำ........ดีให้พ่อ

คนขี่ม้า150 cc

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วันนี้ว่างมาช่วยตอบครับ พี่ไก่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chaba....chay อ่านข้อความ
    ดีคับพี่ๆๆมีเรื่องรบกวนหน่อยคับ
    คือรถผมli3 150 คือมีคนบอกผมว่าข้อเหวี่ยงผมมันหลวมแต่ไม่รู้อะไรสึก กันแน่
    ผมก้อเลยไหนๆๆจะเปลี่ยนก้อเลยจะเปลี่ยนเป็น175เลยคับ ผมก้อเลยไปหาซื้อของ
    ได้ ลูกสูบแท้3แหวน62.8 ก้านอินเดีย175 สเตอร์หน้า17
    เรื่องของเรื่องคือ........ผมจะเปลี่ยนเองอะคับ(คือผ มหยุดยาวช่างก้อหยุดยาวเ หมือนกัน)
    คือผมต้องเอาเสื้อและฝา150กับลูกสูบ175ไปให้ร้านขว้า นตามลูกใช่ไหมคับ
    และผมใช้ข้อเหวี่ยงเดิม150แต่เปลี่ยนก้านเป็น175คือใ ส่ได้เลยป่าวคับรึต้องแปลงอะไรเพิ่ม
    แล้วตอนถอดข้อเหวี่ยงต้องถอดจานไฟด้วยไมคับ
    และถ้าถอดของพวกนี้มันต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มมั้งคับ(พ วกลูกปืน ยาง ซีนอะไรพวกนี้)
    แล้วทั้งหมดนี้ต้องยกเครื่องลงรึป่าวคับรึทำบนรถได้เ ลย
    ขอบคุณพี่มากกกกกคับ ไม่ได้อยากเป็นช่างแค่อยากทำรถที่ตัวเองขี่คับ
    1. เอาเสื้อ ลูก ฝา ไปให้ร้านคว้านได้เลยครับ บอกว่าคว้านเป็น 62.8 ครับ
    2. ข้อเหวี่ยง 150 เปลี่ยนใส่ก้าน175 ได้เลยครับ โดยอัดก้านใหม่
    3. ถอดข้อเหวี่ยงต้องถอดจานไฟครับ โดยใช้ตัวดูดจานไฟครับ
    4. สมควรที่จะเปลี่ยนลูกปืน และ ซีล ต่างๆครับ
    5. ไม่ต้องยกเครื่องลงครับ แค่ ถอดโช๊คหลังออก เพื่อที่จะให้ท้ายต่ำ และหน้าสูง จะได้เอาเสื้อและลูกออกมาได้ครับ

การนำข้อเหวี่ยงออก ต้องรื้อทั้งสองฝั่งครับ และถอดเสตอหน้าออกเพื่อจะนำข้อเหวี่ยงออกมาได้ครับ

ป.ล. ถูกผิดประการใดขออภับด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LAM ITALY : 09-04-2008 เมื่อ 09:18
    รับผลิตแก้วน้ำพร้อมพิมพ์ลายในราคาโรงงาน

• เพื่อเป็นของชำร่วย• ของแจก ของแถม• ประชาสัมพันธ์ ส่งเสริมการขาย• เปิดตัวสินค้าใหม่• งานสัมนา,งานประชุมต่าง ๆ• งานเกษียณอายุ• งานฌาปณกิจศพ• ของขวัญปีใหม่• ของขวัญในโอกาสพิเศษต่าง ๆ

สนใจติดต่อสอบถามได้ครับ
    ดนัย เตชสิริโกศล (โจ)
    โทร 085-939-6262
    E-mail: [email protected]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LAM ITALY อ่านข้อความ
    1. เอาเสื้อ ลูก ฝา ไปให้ร้านคว้านได้เลยครับ บอกว่าคว้านเป็น 62.8 ครับ
    2. ข้อเหวี่ยง 150 เปลี่ยนใส่ก้าน175 ได้เลยครับ โดยอัดก้านใหม่
    3. ถอดข้อเหวี่ยงต้องถอดจานไฟครับ โดยใช้ตัวดูดจานไฟครับ
    4. สมควรที่จะเปลี่ยนลูกปืน และ ซีล ต่างๆครับ
    5. ไม่ต้องยกเครื่องลงครับ แค่ ถอดโช๊คหลังออก เพื่อที่จะให้ท้ายต่ำ และหน้าสูง จะได้เอาเสื้อและลูกออกมาได้ครับ

การนำข้อเหวี่ยงออก ต้องรื้อทั้งสองฝั่งครับ และถอดเสตอหน้าออกเพื่อจะนำข้อเหวี่ยงออกมาได้ครับ

ป.ล. ถูกผิดประการใดขออภับด้วยครับ

ขอขอบคุณ คุณ Lam Italy ด้วยครับที่ช่วยให้คำแนะนำ ขอเพิ่มเติมอีกเล็กน้อย ได้แก่ ตลับลูกปืนก่อนใส่ควรอัดจารบีด้วยครับ ซีลเวลาใส่ต้องใส่ให้พอดีได้ระนาบ และก่อนที่จะตอกเอาข้อเหวี่ยงออก(ด้านสเตอ) ควรหาอะไรรองหัวขอเหวี่ยงก่อนตอกด้วยน๊ะครับ..ใช้หม้ ก็ได้ครับ

ลงหม้อ ต้มรวมชอบ ๆ ~น้ำย้อย ใส่ น้องแพนเค้ก~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ซ้อไก่คะ พี่เวียร์แฟนน้องแพนฝากมาบอกซ้อว่า อย่าเพิ่งใส่ น๊อต ตัวนี้นะ

เด๋วพี่เวียร์ เค้าจะเอาถุงเท้าเข้าไปใส่ค่ะ

รูป รูป  
    เสน่ห์ของ น้องแพน หรอคะ . . .
    น้องแพน ไปพันธมิตร ทุกวันเลยค่ะ
    อย่าลืมดูกันล่ะ "หมวยอินเตอร์"

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ~น้ำย้อย ใส่ น้องแพนเค้ก~ อ่านข้อความ
    ซ้อไก่คะ พี่เวียร์แฟนน้องแพนฝากมาบอกซ้อว่า อย่าเพิ่งใส่ น๊อต ตัวนี้นะ

เด๋วพี่เวียร์ เค้าจะเอาถุงเท้าเข้าไปใส่ค่ะ

ทราบแล้วจร้าง.คุณน้องน้ำย้อย..เอาถุงเท้าน๊ะ..ไม่เอ าถุงยาง...ซ้อชอบสดๆ.....

ts01ts01

ลงหม้อ ต้มรวมชอบ ๆ ~น้ำย้อย ใส่ น้องแพนเค้ก~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lam station อ่านข้อความ
    ทราบแล้วจร้าง.คุณน้องน้ำย้อย..เอาถุงเท้าน๊ะ..ไม่เอ าถุงยาง...ซ้อชอบสดๆ.....

ts01ts01

แหม ๆ ซ้อพูดซะน้องแพนเสียว เลย . . . สด ๆ . . .เลือดสาด

เออแล้ว "รถ" ของพี่เวียร์ ไปถึงไหนแล้วค่ะซ้อไก่ เนื้อสด
    น้องแพน ไปพันธมิตร ทุกวันเลยค่ะ
    อย่าลืมดูกันล่ะ "หมวยอินเตอร์"

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ~น้ำย้อย ใส่ น้องแพนเค้ก~ อ่านข้อความ
    แหม ๆ ซ้อพูดซะน้องแพนเสียว เลย . . . สด ๆ . . .เลือดสาด

เออแล้ว "รถ" ของพี่เวียร์ ไปถึงไหนแล้วค่ะซ้อไก่ เนื้อสด

ส่งไปร้านพี่เตย เรียบร้อยแล้ว...อีกหลายสิบวันถึงจะเสร็จจร้า....พี่ เวียร์ เอ็นแก้ว.......

Lambretta Superstar. แลมไรด์เดอร์.'s Avatar
    สถานที่
    lambretta service station.
    ขอบคุณ
    0

พี่เตยขารถพี่เวียร์น้องแพนเค้าขอให้หวดหนัก ๆ เลยนะคะ
    ระยะทางไม่สำคัญเท่าระยะห่างของความรู้สึก.

Member Flower - Four's Avatar
    สถานที่
    Ska Paradise
    ขอบคุณ
    0

Talking

~ จุ๊ . . . จุ๊ เบา ๆ หน่อย น้องหลับอยู่ ~

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แลมไรด์เดอร์. อ่านข้อความ
    พี่เตยขารถพี่เวียร์น้องแพนเค้าขอให้หวดหนัก ๆ เลยนะคะ
    คอยดูนะ . . . เด๋วเหอะ เด๋วจะไปฟ้องพี่เวียร์มาอัด ให้ฟัน "หายเหยิน" เลย

หน้าที่ 65 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 15 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks