ต้านรัฐประหารกันเถอะ(พอดีเปิ้ลเป็นคนขี้สงสัย)

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ต้านรัฐประหารกันเถอะ(พอดีเปิ้ลเป็นคนขี้สงสัย)

Junior Member plezaa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต้านรัฐประหารกันเถอะ(พอดีเปิ้ลเป็นคนขี้สงสัย)

รัฐบาลที่ได้มาด้วยกระบอกปืน พวกคุณคิดว่าจะ อำนาจจิงมั้ย าคืนแล้วจะชักใยอยู่เบื้องหลังหรือป่าว จะประกาศยกเลิกกฎอัยการศึกหรือป่าวหลังจากคืนอำนาจ ถ้าเค้าโกหกเราถ้าบริสุทธิจงทำไมต้องห้ามชุมนุม ทำไมต้องปิดกั้นสื่อต่างๆ ทำไมต้องคอยลบเวปต่างๆ หลังจากรัฐประหารแล้วคดีคาร์บอมทำไมเงียบ หรือเปนเพราะกลัวเรื่องถึงตัว ถ้าโพที่ออกมาเปนจิงว่า80%เหนด้วยกับรัฐประหาร แสดงว่า80%นี้ไม่เอาทักษิณ ทำไมไม่รอเลือกตั้ง อย่าให้เหมือนกับ รสช. เลยครับ เราจะตอบลูกหลานว่าไงถ้าเค้าถามว่ารัฐประหารดีมั้ยพ่ อ คุณคงตอบว่าไม่ดีแน่นอน แล้วทำไมพ่อปล่อยให้เค้าทำละ การเมืองไม่ใช่เรื่องไกลตัวนะครับ ตอนนี้เราอยู่ในประวัติศาตร์แล้ว ไม่ว่าคุณจะอยู่เฉยๆหรือออกมาเคลื่อนไหวใดๆ ผมขอพูดได้เลยว่าคุณกำลังจะผ่านหน้าประวัติศาตรไทยคั บ ผมไม่ได้ชอบทักษิณ ไม่ได้รักสนธิ(ลิ้ม) แต่ผมรักประชาธิปไตย ผมไม่อยากให้พวกคุณไปยกย่องโจรอย่างพวกมันเลย
    หลับเถิดทหารกล้า ปวงประชาจัดการเอง
    ใครว่าข้ารับ-ส่งผ้า ข้ารับส่งนักศึกษาต่างหาก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ประชาธิปไตย

ประชาธิปไตยเป็นระบอบการปกครองที่ มีประชาชนเป็นหลัก เราได้นเหตุการณ์แบบนี้มานานแล้ว ไม่ทราบว่าทำไมนักวิชาการจึงได้กลับไปหามันอีก ท่านบอกว่าเกลียดมันแต่ท่านไม่ชอบบุคคลท่านก็ล้มด้วย วิธีนี้ เห็นไหมว่าการแต่งตั้งอะไรของระบอบที่กำลังทำอยู่นี้ ไม่มีใครออกมาว่าอะไรเลย คนไทย นักวิชาการเก่งมากในเรื่อง เผาบ้าน เผาเมือง นักการเมืองมีเวทีก็ไม่ยอมเล่นฟ้องร้อง แล้วตอนนี้เวทีถูกพังไปเรียบร้อย เราขอไว้ทุกข์ให้กับเหตุการณ์ครั้งนี้

uLtRaMaNnNn's Avatar
    สถานที่
    singsing SPINT club
    ขอบคุณ
    0

ใจเย็นไว้ก่อน.....
    เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์การกระทำพวกเค้า...
    ตอนนี้เงียบๆก่อนหละดีแล้ว...
    ให้มีเหตุการณ์ที่บอกเกิดก่อน..แล้วเราค่อยว่ากัน

จงเชื่อพระทัยในการณ์แก้ไขสถานการณ์ของในหลวง...

พระดุ๊ก พูดถูกใจจัง
    แต่ผมว่าก็ดีนะ ที่เขา***อ่ะ ไม่งั้นเมืองไทยก็คาราคาซังอย่างนี้แหละ ไม่จบสักที เศรษฐกิจก็ตกต่ำ พ่อหลวงก็ทรงไม่สบายใจ ไปเรื่อย ๆ สู้ให้ทำแบบนี้ ล้างระบอบการเมืองใหม่ เพราะผมคิดว่า สมัยนี้ คนเรารู้กันเยอะขึ้น คงไม่มีเหตุการณ์ เหมือนเดิม ๆ รุนแรงเหมือนที่ผ่านมา ส่วนเรื่องฉีกรัฐ*** พอร่างใหม่เขาก็เอาอันเดิมน่ะแหละมาร่าง ก็เหมือนกะทำเครื่องรถ เจ็บกระเป๋า ๆ สักที เด๋วก็วิ่งฉิว สวยมิสร่าง
    +-+-+-+-+Sing Sing Sprint Club+-+-+-+-+

ขอบคุณ
    0

ถ้า คปค. จะใช้รัฐธรรมนูญอันเดิมเนี่ยเค้าจะยกเลิกเพื่ออะไร รัฐธรรมนูญ ฉบับนี้ เป็นฉบับที่ประชาชนช่วยกันร่างมากที่สุดในประวัตศาตร ์ไทย ฉบับนี้ใช้เวลาร่าง 2ปีนะคับ ไม่ใช่ว่าจะเกิดขึ้นง่ายๆ
    ถ้าเราอยู่เฉยๆ ก็เหมือนฟังคำสั่งเค้า เหมือนพ่อสั่งลูก
    "เชื่อพ่อนะลูก อยู่เฉยน้า เป็นเดกดีน้า อย่าดื้อนะลูก รักนะเดกโง่" อะไรประมาณนี้
    ที่มาตั้งกะทู้นี้ ไม่ได้อยากให้ทุกคนออกมาเคลื่อนไหว ไม่ได้อยากให้ทุกคนแตกแยก
    แต่อยากให้พวกเราชาวคลาสสิกได้แลกเปลี่ยนความคิดเหนท างการเมือง
    ซึ่งตอนนี้ถูกปิดกั้นอย่างรุนแรง ทั้งสื่อต่างๆไม่ว่าจะเปนวิทยุ โทรทัศน เวปไซน์
    ขนาดตอนที่พวกผมไปชุมนุมที่พารากอน สื่อยังออกว่าไปแค่30คน จิงๆไปเกือบ100นะ
    ยิ่งสรยุทธบอกออกมา5คน(มอยากถีบหน้ามัน) นี่เปนการปิดกั้นแทรงแซงสื่อชัดๆ
    ถ้าตอนนี้ยังเปนประชาธิปไตยอยู่ ผมว่าพวกเราน่าจะแลกเปลี่ยนความคิดกันได้นะ
    (ผมไม่ใช่พวกหัวรุนแรงนะ ผมไม่ใช่พวกก่อกวน แต่ผมไม่อยากอยู่ใต้ปากกระบอกปืน)
    ใครว่าข้ารับ-ส่งผ้า ข้ารับส่งนักศึกษาต่างหาก

Member RedDevil's Avatar
    สถานที่
    โลกใบนี้
    ขอบคุณ
    0

ใจเยนๆครับ เดี๋ยวพอมีเลือกตั้งใหม่ ถ้าไม่ถูกใจกันก็ออกมาล้มกันอีกครั้ง
    หนุกหนาน เหมือนงานวันเด็ก

ต่อไปก็ใครไม่พอใจ ก็ออกมาขับไล่กัน
    ประชาธิปไตยเป็นของคนกลุ่มนึง เท่านั้นเอง (บอร์ดเราจะโดนปิดไหมเนี่ย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RedDevil : 25-09-2006 เมื่อ 10:04
    คนบ้าบอลเข้าไปเลย www.juventus.th.gs

S i n g ...S i n g ...C l u b

อ้าว ยะ หรอกเหรอ ไม่รู้ว่ะ นึกว่าใครมาป่วนบอร์ด เงียบก่อนดีก่า เวปมาสเตอร์เขาก็บอก เด๋วซวย
    +-+-+-+-+Sing Sing Sprint Club+-+-+-+-+

Member maf's Avatar
    ขอบคุณ
    12

***เยอะจังขี้เกียจอ่าน***

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ได้ครับพี่ เพื่อความสบายใจของพวกเราทุกคน

Member maf's Avatar
    ขอบคุณ
    12

***ไอ้เราก้อคิดว่าคนตั้งกระทู้เป็นคนเหนือที่แท้ไอ้ ยะนี่เอง...พี่โอไปปะติวัดกะเค้าป่าวเนี่ยเห็นอยู่ค่ ายทหาร***

Member RedDevil's Avatar
    สถานที่
    โลกใบนี้
    ขอบคุณ
    0

บ้า วันนั้นทหารเต็มกรม น่ากลัวนึกว่าจะโดนถล่มซะแล้ว
    คนบ้าบอลเข้าไปเลย www.juventus.th.gs

S i n g ...S i n g ...C l u b

Bookmarks