ข่าว....ของสมาชิกกลุ่ม....นะครับ....กระทู้นี้เลย!! ! - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ข่าว....ของสมาชิกกลุ่ม....นะครับ....กระทู้นี้เลย!! !

jamza007's Avatar
    สถานที่
    Retro & Custom bike
    ขอบคุณ
    0

เห้น yl2 สีครีม หน้ากาก สตั้น แล้วคุ้นๆ เหมือน พี่ ที่เคย มาซื้อถัง yl2 กับผม สมัยก่อน จำผมได้ปาวฮ่ะ แทวๆ ประชาชื่น แวะ มาทักทาย คับ ว่างๆรวมตัวกันที่ไหนหรอ คับ ไว้ มีโอกาส กลับ บ้านบางบัวทอง จะแวะไปพูดคุย
    *ประวิทย์ ใจเย็น*
    *493-010-8578 กรุงไทย*
    *jam_za555@hotmail.com*
    *TO:0870425676*
    *ID Line:Jam-jaiyenyen*
    *http://www.facebook.com/jamjaiyen*
    -------------------------------

สักวัน!!!~~ละน่า!!~~DODGE CHARGER 70!!

Me, My Bike + Retro Life. saitae's Avatar
    สถานที่
    บางบัวทอง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jamza007 อ่านข้อความ
    เห้น yl2 สีครีม หน้ากาก สตั้น แล้วคุ้นๆ เหมือน พี่ ที่เคย มาซื้อถัง yl2 กับผม สมัยก่อน จำผมได้ปาวฮ่ะ แทวๆ ประชาชื่น แวะ มาทักทาย คับ ว่างๆรวมตัวกันที่ไหนหรอ คับ ไว้ มีโอกาส กลับ บ้านบางบัวทอง จะแวะไปพูดคุย
    จำได้ครับน้องเจมส์ แต่ตอนนี้รถคันนั้นเปลี่ยนมือไปแล้ว
    แต่ไม่ได้ไปไหนไกล ญาติๆของช่างที่ทำรถให้พี่แหละใช้อยู่
    แต่ล่าสุดไม่ได้เปนหน้ากากสตั๊นนะ ใส่เป็นกะโหลกไฟเดิมอยู่

ทุกวันเสาร์จะรวมตัวกันหน้า Index ตรงบางใหญ่ไนท์ ประมาณ ทุ่มกว่าๆ

แล้วตอนนี้ขี่รถไรอยู่ล่ะ เห็นขาย ดีที ไปแล้วนี่นา
    Bangbuathong Classic Club face book
    "bbtclassic@hotmail.com"

Me, My Bike + Retro Life. saitae's Avatar
    สถานที่
    บางบัวทอง
    ขอบคุณ
    0

สุขสันต์วันเกิด ให้พี่เฟลน ด้วยครับ
    แข็งแรง ร่ำรวย สาธุ

ขออภัยที่วันนี้ต้องกลับก่อน ไม่ได้อยู่ร่วมวงหมูกระทะ
    ไว้ให้คลอดก่อนแล้วกันครับ
    Bangbuathong Classic Club face book

jamza007's Avatar
    สถานที่
    Retro & Custom bike
    ขอบคุณ
    0

555+ แก้ไข นิด แจ่ม คับไม่ไช่ เจมส์ หุหุ ตอนนี้ ขี่ wing แทรกเกอร์ คับ แหะๆ เดียวไงกลับ บ้าน ก็จะแวะไป นะ แต่ ช่วงวันเสา จะ ขายของรัชดาไนท์ ถ้าวันไหนหยุดอาจจะได้ไปพูดคุยกัน คับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamza007 : 16-03-2010 เมื่อ 17:11
    *ประวิทย์ ใจเย็น*
    *493-010-8578 กรุงไทย*
    *jam_za555@hotmail.com*
    *TO:0870425676*
    *ID Line:Jam-jaiyenyen*
    *http://www.facebook.com/jamjaiyen*
    -------------------------------

สักวัน!!!~~ละน่า!!~~DODGE CHARGER 70!!

Senior Member kaloai's Avatar
    สถานที่
    Bangbuathong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องทำบุญกลุ่มครับพี่น้อง

เรื่องทำบุญกลุ่มครับพี่

ตามที่ได้คุยกันไว้นะครับ

ใครมีสถานที่เสนอมาเลยครับผม

ติดตามข่าวจากกระทู้นี้นะครับ
    dt 100 สีแดงตัวแรงของผม

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เเจ้งให้พี่เฟรนทราบ

ต้องขออภัยน่ะครับ
    เชลซีถึงจะเป็นน้องใหม่แต่เทพจริงๆ
    ต้องเสียจัยกับผีแดงด้วยน่ะครับ
    คราหน้าค่อยว่ากัน 5555555555+ ขำๆ
    โครตเทพเชลซี

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ จ๋าคลาสสิค อ่านข้อความ
    ต้องขออภัยน่ะครับ
    เชลซีถึงจะเป็นน้องใหม่แต่เทพจริงๆ
    ต้องเสียจัยกับผีแดงด้วยน่ะครับ
    คราหน้าค่อยว่ากัน 5555555555+ ขำๆ

โครตเทพเชลซี

ข่าวสารครับข่าวสาร

หุหุหุ

classic_is_me's Avatar
    สถานที่
    คนรักสนิมและผงฝุ่น
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถูก....ต้อง

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แจ้งให้ทุกคนทราบครับ

ต้องการแจ้งให้ทราบครับ
    เนื่องจากทางบริษัทผมได้ย้ายผมมาประจำอยู่ที่สามโคกป ทุม
    คงจะไม่ได้ไปพบปะเจอะเจอกับพี่น้องอีกครับ
    ถ้ามีงานไดหรือจะไปเที่ยวที่ใหนแจ้งให้ทราบด้วยครับจ ะไปด้วยได้
    ผมกำลังจะตั้งกลุ่มแถวนี้ให้ครับเป็นบางบัวทอง2ครับ
    แล้วเจอกันครับ

สถานที่
    บางบัวทอง
    ขอบคุณ
    0

กลุ่มเรากำลังจะมีอายุครบ 1 ขวบ ในเดือนกันยายนที่จะถึงนี้
    ดังนั้น พี่เฟลนจึงได้เสนอว่า ควรจะจัดไปทำบุญกันสักครั้ง
    โดยมีแนวทางในการทำบุญครั้งนี้ คือ เราจะเลือกโรงเรียน ในถิ่นทุรกันดารสักแห่ง
    แล้วสอบถามถึงสิ่งจำเป็นที่ยังขาดแคลน แล้วทางกลุ่มเราจะจัดหาไปให้
    ขั้นตอนในการทำงานก็ ดังนี้
    1) สรุปสถานที่ ให้เรียบร้อยภายในสิ้นเดือน พ.ค. นี้
    2) สอบถามถึงสิ่งที่โรงเรียนต้องการ
    3) จัดหา รวบรวมเงินทุนด้วยการ เรี่ยไร โดยจะมีการทำเป็นเอกสารให้กับพวกเรา ไปเรี่ยไร
    4) เมื่อไกล้ถึงเดือนกันยายน เราก็จะนำเงินที่ได้ไปจัดซื้อหาของ
    5) ถึงกำหนดการ ก็ออกเดินทางครับ

ช่วงนี้ ช่วยกันเลือกสถานที่ กันก่อนครับ

ปล.งานนี้ไม่มีเวที ไม่มีแสง สี เสียง
    ขับรถ กินลม ชมธรรมชาติ ดื่มด่ำน้ำค้าง ในค่ำคืนของถิ่นห่างไกล สูดกลิ่นอายของสายลมแห่งการให้

T-service's Avatar
    สถานที่
    บางกรวย
    ขอบคุณ
    0

งานกลุ่ม!!.....ช่วยๆกันหน่อยนะครับ....ถ้าเราร่วมตั วกันเพื่อมานั่งคุยกันเท่านั้น.....แล้วก็ไม่ได้ทำอะ ไรที่เป็นประโยชน์...สู้เรานั่งคุยกับใครก็ได้แถวๆบ้ านก็ได้
    รบกวนเพื่อนๆน้องๆด้วย...ช่วยกันหน่อย...งานนี้....ไ ม่เน้นความอึกกระทึก...ไม่เน้นชื่อเสียง....ไม่เน้นเ งิน...
    เน้นแค่..ความร่วมมือ....ความช่วยเหลือ....เน้นจริงใ จ.......แค่นั่น....

จาก.....พี่เฟลนเอง...ครับ...( อย่าตกใจ )

ติดต่อสอบถามก่อนรับบริการได้ครับ
    277-2-49072-3 ธนาคารกสิกรไทย สาขาบรางกรวย
    นาย จักรกริศน์ กริศแก้วประดิษฐ์ (JAKKRIT KRITKAEWPRADIT)
    0840230290 0955523550 สองเบอร์นี้เท่านั้น

classic_is_me's Avatar
    สถานที่
    คนรักสนิมและผงฝุ่น
    ขอบคุณ
    0

อีกเรื่องครับ.........วันที่ 22 พ.ค. 53 นี้....
    พี่อ๋อ...ที่เคารพของพวกเรา...ได้จัดงาน ทำบุญให้กับคุณพ่อ ที่ จ. อยุธยา รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่พอมีเวาลาหรือว่างจากงาน ไปรวมงานบุญนี้ด้วยนะครับ
    โดย จะออกเดินทาง ในช่วงเช้าประมาณ 7:00 น. ออกจากปั้ม ปตท. บริเวณก่อนทางเข้าบ้านบัวทองนะครับ.......

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classic_is_me อ่านข้อความ
    อีกเรื่องครับ.........วันที่ 22 พ.ค. 53 นี้....
    พี่อ๋อ...ที่เคารพของพวกเรา...ได้จัดงาน ทำบุญให้กับคุณพ่อ ที่ จ. อยุธยา รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่พอมีเวาลาหรือว่างจากงาน ไปรวมงานบุญนี้ด้วยนะครับ
    โดย จะออกเดินทาง ในช่วงเช้าประมาณ 7:00 น. ออกจากปั้ม ปตท. บริเวณก่อนทางเข้าบ้านบัวทองนะครับ.......

รับทราบครรับผม

แต่คงไปร่วมงานด้วยไม่ได้ครับติดงานครับ

Member ClassicbeaR's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รับทราบข่าวๆ คับ

เร้วจาเร่ง รถไห้เส็ดน่ะ
    We are biker We love the KING!!
    *บนถนนนั้นมีรถรามากมาย แต่ตัวฉันนั้นชอบขี่มอเตอร์ไซด์ มีชีวิตมีอิสระท้าทาย
    มีจุดหมายปลายทางแห่งเสรี มีเพื่อนพ้องพี่น้องที่ร่วมเดินทาง อุดมการณ์สร้างสรรค์เรานั้นมี
    มุ่งช่วยเหลือสังคมมอบสิ่งดีๆ สู่พื่นที่ขาดแคลนกันดาร ขึ้นหลังอาน พุ่งทะยาน โลดแล่นไป.....
    ท่องทั่วไืทย ด้วยหัวใจ ขอ
    ชาวBIKER

(บางบัวทอง คลาสสิค คลับ จ.นนทบุรี)

facebook:facebook.com/kittinut
    e-mail: bear_classic@hotmail.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saitae อ่านข้อความ
    กลุ่มเรากำลังจะมีอายุครบ 1 ขวบ ในเดือนกันยายนที่จะถึงนี้
    ดังนั้น พี่เฟลนจึงได้เสนอว่า ควรจะจัดไปทำบุญกันสักครั้ง
    โดยมีแนวทางในการทำบุญครั้งนี้ คือ เราจะเลือกโรงเรียน ในถิ่นทุรกันดารสักแห่ง
    แล้วสอบถามถึงสิ่งจำเป็นที่ยังขาดแคลน แล้วทางกลุ่มเราจะจัดหาไปให้
    ขั้นตอนในการทำงานก็ ดังนี้
    1) สรุปสถานที่ ให้เรียบร้อยภายในสิ้นเดือน พ.ค. นี้
    2) สอบถามถึงสิ่งที่โรงเรียนต้องการ
    3) จัดหา รวบรวมเงินทุนด้วยการ เรี่ยไร โดยจะมีการทำเป็นเอกสารให้กับพวกเรา ไปเรี่ยไร
    4) เมื่อไกล้ถึงเดือนกันยายน เราก็จะนำเงินที่ได้ไปจัดซื้อหาของ
    5) ถึงกำหนดการ ก็ออกเดินทางครับ

ช่วงนี้ ช่วยกันเลือกสถานที่ กันก่อนครับ

ปล.งานนี้ไม่มีเวที ไม่มีแสง สี เสียง
    ขับรถ กินลม ชมธรรมชาติ ดื่มด่ำน้ำค้าง ในค่ำคืนของถิ่นห่างไกล สูดกลิ่นอายของสายลมแห่งการให้
    ดูกันก่อน
    ข้อมูลโรงเรียนบ้านห้วยจอยตำบลสันทะ อำเภอนาน้อย จังหวัดน่าน

ตั้งอยู่ เลขที่ 55 หมู่ที่ 2 ตำบลสันทะอำเภอนาน้อย จังหวัดน่าน ก่อตั้งเมื่อวันที่ 1 พฤษภาคม 2515 โดยนายปิยะ วงศ์ทะเนตร
    จำนวนบุคลากร ครู 3 คน ได้แก่ นายสุรพล แก้วตินตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา, นายทศพล เรือนดวงจันทร์ ตำแหน่งครู และนางอารีย์คำปิงบุตร ตำแหน่งพนักงานราชการ
    จำนวนนักเรียน อนุบาล 2 หญิง 6 คน, ป.1 ชาย 4 หญิง 1 รวม 5 คน, ป.2 ชาย 3 หญิง 1 รวม 4 คน, ป.3 ชาย 2 หญิง 4 รวม 6 คน, ป.4 หญิง 4 คน, ป.5 ชาย 3 หญิง 2 รวม 5 คน และ ป.6 ชาย 3 คน รวมทั้งสิ้น 33 คน
    นอกจากนี้ยังมีเด็กเด็กในศูนย์เด็กก่อนวัยเรียนประจำ หมู่บ้าน อีก 17 คน
    ระยะทางห่างจากจังหวัดน่าน ประมาณ 90 ก.ม. และห่างจากอำเภอนาน้อย 23 ก.ม.ประชาชนในหมู่บ้านประกอบอาชีพทำไร่ข้าวโพด มีฐานะยากจน
    รายละเอียดที่ทางโรงเรียนขอความอนุเคราะห์เป็นสิ่งที ่ทางโรงเรียนมีความจำเป็นเป็นอย่างมากเพราะเป็นโรงเรียนขนาดเล็ก เด็กนักเรียนเป็นเด็กยากจน ตามรายการต่อไปนี้
    1.
    อุปกรณ์การกีฬา ได้แก่ ลูกฟุตบอล แบดมินตัน ตะกร้อ ปิงปอง
    2.
    อุปกรณ์ในห้องครัวได้แก่ ถ้วย จาน ช้อน ชาม แก้วน้ำ
    3.
    อุปกรณ์การเกษตร ได้แก่ จอบ เสียมบัวรดน้ำ เมล็ดพันธุ์พืช
    4.
    เสื้อผ้า และเครื่องกันหนาว
    ข้อมูลกุมภาพันธ์ปี 2551 นะครับ
    เครติดจากกลุ่มสวัสดีน่าน รวมปันน้ำใจให้น้องครับสร้างห้องสมุดไปแล้วครับพี่
    เอามาให้เป็นตัวเลือกครับผม

Bookmarks