ข่าว....ของสมาชิกกลุ่ม....นะครับ....กระทู้นี้เลย!! ! - หน้า 7

ชื่อกระทู้: ข่าว....ของสมาชิกกลุ่ม....นะครับ....กระทู้นี้เลย!! !

Me, My Bike + Retro Life. saitae's Avatar
    สถานที่
    บางบัวทอง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลุงขี้เมี้ยง อ่านข้อความ
    ฝากให้ชาวบางบัวทอง ครับ

ณ ลานพระบรมรูปทรงม้า
    รอบนี้ ๗ สิงหา ที่พระรามแปด
    (ขออภัยพี่เฟรน ตอนติดติ๊กเกอร์ ถ่ายรูปไม่ทันครับ)
    คนถือโทรโข่ง หล่อจริงๆๆ
    Bangbuathong Classic Club face book
    "bbtclassic@hotmail.com"

classic_is_me's Avatar
    สถานที่
    คนรักสนิมและผงฝุ่น
    ขอบคุณ
    0

1. ของที่ระลึกครับ.....ไปถึงไหนแล้ว
    2. ช่วยกันหาปี๊บให้หน่อยครับ...จะทำตู้รับบริจาก สัก 4-5 ใบ เอาไปตั้งตามสถานที่ต่างๆอะครับ.....ขอด่วนๆเลยนะครั บ
    จะเอาไปตั้ง ที่
    1. สนง. ใหญ่ ธ. ทหารไทย....1 ตู้
    2. หน้าอำเภอ. บางบัวทอง....1 ตู้
    3. บางใหญ่ ไนท์ฯ............1 ตู้
    4. อบต. ลำลูกกา...........1 ตู้
    5. คลองหลอด หน้าร้าน พี่ ที ( moto ) .... 1 ตู้
    ประมาณนี้ครับ..ส่วนใครจะเอาไปตั้งเพิ่มที่ไหนก็ลงไว้เลยคร ับ.....จะได้หาตู้เพิ่มได้ทันนะครับ....
    START MY WORK FROM MY HEART
    DO MY WORK BY MY BRAIN
    GO TO FINISH LINE BY MY HAND
    ออกแบบและสร้าง Custom bike ด้วยหลักการทางวิศวกรรม
    ออกแบบและสร้าง Frame , Front end , Rear end
    Train drive & Transmission
    Classic style , Hotrod style , Ratrod style , Bubber style
    Metro style , Old school style & Modern style
    YOUR BIKE STYLE FOR YOUR LIFE STYLE
    Design in Thailand
    Product in Thailand
    Create by Thai People
    Because ..............I love Thailand
    **ไม่เหมาะสำหรับผู้คลั่งไคล้สินค้า brand name **
    เพราะว่า มัน Made in Thailand 100%
    ธ. ไทยพานิชย์ 121-2211-80-9 อาจณรงค์ เดชาละมัย Tel. 085-512-8039

Senior Member kaloai's Avatar
    สถานที่
    Bangbuathong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้เรื่องของที่ระลึกผมเป็นคนดูแลอยู่ครับ(โลโก้น ะ)

ผมจะเอาซี่จักรยานมาทำแทนซี่มอไชค์เพราะมันอ่อนและดั ดได้ง่ายกว่าครับ

จะไปขอซื้อจากที่เค้าตัดทิ้งแล้วครับ

ส่วนเรื่องของบริจาคผมกำลังติดต่อเพื่อนรับบริจาคขนม และก็เสื้อผ้าเก่าๆอยู่ครับ

และเรื่องอีกเรื่องที่อยากจะฝากส่วนของเงินกลุ่มอ่ะค รับเราขาดกันมากี่เดือนแล้วครับ

ที่อยากเก็บเพราะ การเดินทางในครั้งนี้บางทีค่าอาหารค่าน้ำมันและอีกหล ายๆอย่างที่มันจะช่วยประหยัดลงได้ครับ

เดือนล่ะ 100 บาทครับ อยากให้เก็บย้อนหลังด้วยนะครับ(ใครไม่เห็นด้วยคัดค้า นได้เลยนะครับ)

ถึงกลุ่มเราคนจะน้อยแต่มีความเหนียวแน่นก็พอใจแล้วคร ับ

งานนี้ไม่ได้งานของใครคนใดคนหนึ่งนะครับถือว่าเป็นงา นของทุกคน(เพื่อเด็กๆและเราได้เที่ยวดูวิถีชาวบ้านด้ วยครับ)

ขอบคุณครับพล่ามเยอะไปหน่อย
    Bangbuathong Classic Club
    dt 100 สีแดงตัวแรงของผม

Bookmarks