อยากทราบเรื่องเชียงกงอ่ะคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากทราบเรื่องเชียงกงอ่ะคับ

Member เด็กชายเบิร์ด's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน อยากทราบเรื่องเชียงกงอ่ะคับ

คือ ผมอยากได้ c95 มาก

แต่มีพี่คนนึงเค้าแนะนำว่า ให้ซื้อรถจาก เชียงกง

เพราะ ของเดิม แท้หมด เครื่องดี แต่No-Book และแพงหน่อย ดีกว่าเดินหาอะไหล่ใส่เอง

อยากทราบว่า อะไหล่ที่มาจากเชียงกง เดิมๆและแท้หมดจริงหรือป่าวครับ พี่ๆๆ

ใครรู้ ตอบผมทีนะครับ

Member KOPTACE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แท้ทั้งหมดรึเปล่าไม่แน่ใจครับ
    แต่ที่แน่ๆ C95 เชียงกงหายากมาก
    ปล.ขับรถมีทะเบียนดีกว่าครับ(No-Bookเรื่องเยอะ )

รถเชียงกง นี้ก็หายากครับ เพราะเซียนใหญ่หลายสำนัก จับจองไว้มีรถมาเป็น จ่ายทันที เพื่อการค้าครับ
    จะเหลือคันที่บังลมแตก ท่อแท้ผุแบบเกินเยียวยา ตาแมวc100 ถ้ารับสภาพนี้ได้ก็ไปที่ltเลยครับ

ถ้ารถคันแรกควรจะเป็น รถเชื้อชาติไทย สัญชาติญี่ปุ่น และมีทะเบียนแท้ ครับ คันที่สองเอารถเชียงกงมาเสริมบารมีอะหลั่ยแท้ แต่อะหลั่ยบางตัวต้องของnosเท่านั้นครับ เช่นท่อ สวิทช์แฮนด์ ปลอกมือ แท้ๆใหม่ถึงจะสวยครับ

เล่นรถเชียงกงเป็น ทางลัดที่สุด เร็วที่สุด แต่สภาพอะหลั่ยก็ตามดวงนะครับ แต่ ต้องมีรถที่มีทะเบียนก่อนครับ

enola's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เด็กชายเบิร์ด อ่านข้อความ
    คือ ผมอยากได้ c95 มาก

แต่มีพี่คนนึงเค้าแนะนำว่า ให้ซื้อรถจาก เชียงกง

เพราะ ของเดิม แท้หมด เครื่องดี แต่No-Book และแพงหน่อย ดีกว่าเดินหาอะไหล่ใส่เอง

อยากทราบว่า อะไหล่ที่มาจากเชียงกง เดิมๆและแท้หมดจริงหรือป่าวครับ พี่ๆๆ

ใครรู้ ตอบผมทีนะครับ
    ต้องถามก่อนครับว่าซื้อมาขี่จริงๆหรือซื้อมาจอดดูเล่ นๆ แล้วขับเล่นนิดหน่อย เช็ดถูพอใจแล้ว ถ้าซื้อมาขี่ซื้อมีทะเบียนโอนได้ครับ สบายใจปลอดภัย ถ้าเป็นแบบซื้อมาจอดดูเล่นๆ ซื้อเชียงกงได้เลยครับ อะไหล่ส่วนมากจะเดิมและครบ เพราะรถใช้น้อยอะไหล่จึงยังไม่โดนเปลี่ยนไปมากนัก สภาพรถก็ตามกาลเวลาครับ ลองชั่งใจเอา

....
    สถานที่
    ...
    ขอบคุณ
    0

C95 เชียงกงญี่ปุ่น...ยากครับ แทบงมเข็ม.....แต่ 92 เยอะครับ

เชียงกงนี่อยู่ที่ใหนเหรอครับ
    แถวสามย่านรึเปล่า(เห็นมันมีป้ายเชียงกง)
    ไม่รู้จริงๆครับ

Member เด็กชายเบิร์ด's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

แล้ว รถจากเชียงราคา อยู่ในช่วงเท่าไหร่เหรอครับ แล้ว เครื่องมัน ok ไหมอ่ะครับ

หรือว่า แล้วแต่ดวง อีกแล้วคับ

ขอบคุณคับ

Bookmarks