ไขข้อข้องใจ ชี้แจงข้อเท็จจริง สุดยอดแฟนพันธุ์แท้มาสด้า800 เชิญชี้แนะที่นี่ครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ไขข้อข้องใจ ชี้แจงข้อเท็จจริง สุดยอดแฟนพันธุ์แท้มาสด้า800 เชิญชี้แนะที่นี่ครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาตรฐาน Mazda Familia 1000 Panel Van

รถมาสด้า1000 ตู้ทึบที่มีจำหน่ายภายในประเทศญี่ปุ่นเท่านั้น

ตามที่ดูจากหนังสือ โครงสร้างสรีระต่างๆเหมือนมาสด้า800-1000ทุกอย่าง ยกเว้นท้ายกระบะเป็นตู้ทึบ มีช่องกระจกด้านหลังเล็กลง ตีตู้ทรงสูงเสมอหลังคาห้องโดยสาร ปั้มลอนกระบะรอบคัน

ด้านข้างตู้ทึบอาจจะสกรีนเป็นชื่อร้านต่างๆ เช่นร้าน เอกโฆษณา ร้านนันเมืองลิง ร้านวีหนวดงาม แบบนี้เป็นต้น

ด้านฝาท้ายเป็นประตูเปิดปิด เจาะช่องกระจกขนาดเดียวกับช่องกระจกห้องโดยสาร น่าจะติดตั้งขนานกันให้มองทะลุไปถึงรถข้างหลังได้ มือเปิดใช้แบบเดียวกับมือเปิดประตูด้านห้องโดยสารเช่ นกัน

Modelนี้รหัส 0645 ไม่เคยเห็นโผล่มาที่ประเทศไทย แต่อาจจะเป็นต้นกำเนิดรถสองแถวบ้านเราได้ ด้วยการดัดแปลงอุปกรณ์ด้านหลัง(ความเห็นส่วนตัว)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ในที่สุดก็เจอรูปที่อยากให้สหายทั้งหลายดู รถแวนตู้ทึบจากเมืองโอกินาว่าครับ น่าจะสกรีนรูปวีหนวดข้างๆด้วย 5555

saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

เรียนท่านวี ช่วยดูแตรหอยตัวนี้ให้ทีครับ เพิ่งจะรู้วันนี้เองครับว่ารถผมมันมีแตรติดมาด้วย(ได ้มาวันแรกก็หาอยู่..แต่ม่ายยักกะเจอ) ที่เพิ่งเจอก็เพราะมันซุกอยู่ใต้กระจังหน้ารถ ตีตราเมดอินยุ่นปี้แบบนี้ม่ายรู้ว่าจะเป็นแตรหอยแท้ๆ ติดเจ้า8แรงมาหรือยังไง สุ่มเสียงก็อืออึงเหมือนเสียงคนแก่บ่น แถมเวลาบีบแตรหน้ารถ"ไฟดูด"อีก
    ตั้งหาก รบกวนท่านหัวหน้าทัพเช็คให้ทีครับ..........จะรอฟังค วามคิดเห็น

COUNTRY BOY
    086-5306353

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saraman อ่านข้อความ
    เรียนท่านวี ช่วยดูแตรหอยตัวนี้ให้ทีครับ เพิ่งจะรู้วันนี้เองครับว่ารถผมมันมีแตรติดมาด้วย(ได ้มาวันแรกก็หาอยู่..แต่ม่ายยักกะเจอ) ที่เพิ่งเจอก็เพราะมันซุกอยู่ใต้กระจังหน้ารถ ตีตราเมดอินยุ่นปี้แบบนี้ม่ายรู้ว่าจะเป็นแตรหอยแท้ๆ ติดเจ้า8แรงมาหรือยังไง สุ่มเสียงก็อืออึงเหมือนเสียงคนแก่บ่น แถมเวลาบีบแตรหน้ารถ"ไฟดูด"อีก
    ตั้งหาก รบกวนท่านหัวหน้าทัพเช็คให้ทีครับ..........จะรอฟังค วามคิดเห็น

นั่นมันตราโตโยต้าโบราณนี่ท่านแม่ทัพ

แต่เพื่อให้ท่านสบายใจเดี๋ยวคืนนี้ผมกลับบ้านสวนจะไป เปิดเล่มดูก่อน เพราะของผมก็[ดันทุรัง]เอาทิ้งไปแล้ว เอาแตรหอยแต่งของhellaใส่แทน 555

Bookmarks