หน่วยรบพิเศษไทยที่ฝึกหนักที่สุด(ThaiSEALs)

ชื่อกระทู้: หน่วยรบพิเศษไทยที่ฝึกหนักที่สุด(ThaiSEALs)

Member zpp-cool's Avatar
    สถานที่
    MTX OWNER CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

Red face หน่วยรบพิเศษไทยที่ฝึกหนักที่สุด(ThaiSEALs)

SEALหลักสูตรนักทำลายใต้น้ำจู่โจมหรือที่พลเรือนเรีย กกันทั่วไปว่ามนุษย์กบ
    หลักสูตรนี้ถือเป็นหลักสูตรยอดเยี่ยมที่สุดในบรรดาหล ักสูตรรบพิเศษด้วยกันและเป็นหลักสูตรที่ฝึกหนัก
    นานที่สุดและจบยากมากที่สุด เครื่องหมายฉลามขาวคู่เหนือเกลียวคลื่นสีทองตรงกลางร ูปอาร์มธงชาติสมอเรือไม่ได้มาง่ายๆ
    ต้องแลกด้วยหยาดเหงื่อและน้ำตา
    คุณเคยว่ายน้ำตั้งแต่ตี3ถึง2ทุ่มของอีกวันหรือไม่??
    คุณเคยวิ่งไปหลับไปหรือเปล่า??
    คุณเคยไม่หลับต่อเนื่อง5วันติดต่อกันหรือเปล่า??
    และมีอีกหลายๆคำถามที่มันยังเป็นที่ตราตรึงอยู่ในหัว ใจของนักเรียนเหล่านั้นที่เข้ารับการฝึกของหลักสูตรน ี้
    นักรบ3มิติ ผู้ไม่หวั่นพรั้นพรึงต่ออริราชใดๆ ..

v
    v
    v
    v
    v

http://www.youtube.com/watch?v=fhTz7...eature=related
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zpp-cool : 26-11-2009 เมื่อ 14:16

หัวใจของการเดินทางไม่ได้อยู่ที่จุดหมาย หากอยู่ที่ประสบการณ์สองข้างทาง .. มากกว่า..

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

เคยมีโอกาสได้ดูวิดีโอของการฝึกหน่วยsealของไทย แบบเต็มๆ
    ฝึกโหดมากๆครับ ตอนมาสมัครเป็นร้อยคน แต่จบหลักสูตรได้ไม่ถึง10คนครับ
    คนที่จบหลักสูตรนี้ได้ ถือว่าเป็นที่สุดของที่สุดแล้วครับ
    박가희 & 손담비

Senior Member t-t-and-t's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบังคลาสสิคคลับ & ก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถด่วน อ่านข้อความ
    เคยมีโอกาสได้ดูวิดีโอของการฝึกหน่วยsealของไทย แบบเต็มๆ
    ฝึกโหดมากๆครับ ตอนมาสมัครเป็นร้อยคน แต่จบหลักสูตรได้ไม่ถึง10คนครับ
    คนที่จบหลักสูตรนี้ได้ ถือว่าเป็นที่สุดของที่สุดแล้วครับ
    ดูแล้วสุดยอดมากคับ
    ทางลัดเข้าบอร์ด ชมรมก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ ยินดีต้อนรับคับ..
    www.thaiscooter.com/club/kktcc
    ปล.ก้านกระทุ้งอยู่ตรงนี้ เราพร้อมที่จะแบ่งให้กับทุกคนเข้ามาอยู่ด้วยกันครับ ถึงจะเบียดเสียดแออัด แต่ก็อบอุ่นนะจ๊ะ(ออกจะร้อนนิดๆด้วย) ถึงจะ มาใหม่ มาเก่า มาแล้วมาอีก มาๆหายๆ มาบ้างไม่มาบ้าง มาประจำ มาจนเบื่อ มาจนรำคาญ มาแบบเหงาๆ มาแบบเกย์ๆ(อันนี่พาดพิง ถึงคนที่คุณก็รู้ว่าใคร) มาแบบไม่เมา(แต่กลับแบบเม๊าเมา กูเอง) มาแบบซุยๆ มาแบบไหนดีว่ะ พอเหอะ ถึงจะมาแบบไหนก็ไม่เป็นไรครับ ถ้าคุณเป็นชาวก้านจิงๆ ยังไงพี่ก็รักทุกคนเลย(สำเนียง+ท่า ป้าเบิร์ด)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ฝึกจบแล้วไปไหนครับ

Member zpp-cool's Avatar
    สถานที่
    MTX OWNER CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sritanya อ่านข้อความ
    ไปไหน ก็ไม่รุ้นะค่ะ ...

หัวใจของการเดินทางไม่ได้อยู่ที่จุดหมาย หากอยู่ที่ประสบการณ์สองข้างทาง .. มากกว่า..

Senior Member Ledzeppelin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sritanya อ่านข้อความ
    คงอยู่ประจำกอง ประจำหน่วยมั้งครับ ปฎิบัติภารกิจที่มันสำคัญและหนักหนาเกินความสามารถขอ งกำลังพลปกติจริงๆ

การที่เราไม่เคยเห็นพวกเขาออกปฏิบัติงานไห้เห็นผ่านส ื่อเลย ไม่ไช่ว่าเค้านั่งอยู่เฉยๆ นั่งกินเงินเดือนนะครับ

ยังมีภารกิจสำคัญ ภารกิจลับ อีกมากมาย ที่เราไม่รู้ หรือที่เค้าไม่อยากไห้รู้ อิอิ

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

อันนี้กะป่าหวาย ใครโหดกว่าครับ ?
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Bookmarks