ภาพ ทริปอารมณ์เปลี่ยว..

ชื่อกระทู้: ภาพ ทริปอารมณ์เปลี่ยว..

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Cool ภาพ ทริปอารมณ์เปลี่ยว..

ในวันว่างของอาทิตย์นึง.. รู้สึกเหนื่อยกับงานประจำที่ทำ...หน่ายกับสังคมภายนอ ก.. em99

ไม่มีรูปแบบและเหตุผลใดๆของความรู้สึก.. ผมจึงจับเจ้าพญาราชสีห์คู่กาย.. แอบฉายเดี่ยวแบบเสียวไปเช้า-ค่ำกลับ (ออกเดินทาง7.30น.)..
    ออกเดินทางไปตามใจ.. ลัดเลาะไปตามความรู้สึก.. ออกประชาชื่น..รัชโยธิน เข้าสู่พหลโยธิน.. เข้ารามอินทรา..ไปสุวินทวงศ์ ส่งยาวๆเข้าจ.ฉะเชิงเทรา..พร้อมเหน็บไอพ่อด(กระปอดกร ะแปด)ฟังเบาๆระเรื่อยไปตามอารมณ์.. มุ่งหน้าสู่สถานที่.. ที่เป็นเหมือนบ้านอีกหลังของผม.. จ.ระยอง

แวะชมสายน้ำไหล.. ณ.สะพานข้ามแม่น้ำแคว..เอ๊ยยย์!!!.. แม่น้ำบางปะกง..

ก่อนลากแบบยาวๆอีกครั้งเข้าสู่เขตจ.ระยอง..

ผ่านตัวเมือง.. แวะนู่นแวะนี่จนหนำใจ.. สุดท้ายก็เข้ามาจนถึงสะดือระยอง.. ณ.บ้านน้อยหลังนี้..

กับเค้าสองคนนี้...

น้องปลา Honda ระยอง Classic C Super Cub.. และ.. น้องคิง ระยอง Scooter Club.

ขอหล่อๆกับSuper Cub ปี61 แท้ๆสักดอก..

ที่ระทึกๆ..

แด่คำขอบคุณ..

ขอบคุณหัวใจตัวเอง.. ที่ไม่เคยปิดหรือขังมันเอาไว้...

ขอบใจมากมายสำหรับน้องปลา..กับขนม นม เนยที่มีมาประเคนให้กันตลอด.. จนน้ำตาลในเลือดพี่มันสูบฉีด..จะทะลุปรอทอยู่แล้ว.. ts23 ..และยังให้น้ำมันเครื่องเกรดสูตรพิเศษกระป๋องนั้น(S uperๆ).. ที่ต่อชีวิตให้พี่ในตอนเดินทางกลับก.ท.ม.

ขอบใจน้องคิง.. กับบทสนทนาดีๆมากมาย..และอยู่คุยกันจนค่ำ...โดยไม่เห ็นแก่เหน็ดเหนื่อยกันเลย..

ออกจากจ.ระยอง2ทุ่ม.. มุ่งหน้าเข้าถนนบางนา-ตราดขาเข้า.. ทำโฮลอินวันตลอดทาง(ทุกหลุม).. ก่อนเข้าสู่ถนนศรีนครินทร์..ข้ามแยกพัฒนาการ.. ผ่านถนนศรีอยุธยา.. มาตบตูดปิดท้ายทักทายกับสามกลุ่มรวด...

ORBIT CLASSIC BIKE เสาชิงช้า
    ราชดำเนิน CLASSIC CLUB อนุเสาวรีย์ประชาธิปไตย
    MUTU CLASSIC BANGKOK ถนนอิสระภาพ

...สนองอารมณ์เปลี่ยวของตัวเองในวันนี้.. ก่อนจะเข้าบ้านแถมทักทายเด็กโฉด.. กลุ่ม เก๊า เก่า บางกอก.. จนเข้าถึงบ้านตี1

ป.ล. ทริปนี้ทำให้ผมได้ทบทวนชีวิตที่ผ่านมา.. และคิดว่า.. เรื่องบางเรื่องอย่าไปสนใจมัน.. เพราะมันไม่ได้ทำให้ชีวิตเราดีขึ้น.. คิดไปก็เท่านั้นแหล่ะน้อ.. ใช้ชีวิตอย่างที่เป็นเรา.. ทำมันให้มีความสุขในทุกๆวันดีกว่านะครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 30-11-2009 เมื่อ 16:12

BIKE HERO DISCO POWER.

สาวก ราชดำเนิน ake พัฒนาการ's Avatar
    สถานที่
    Rajdumnern classic
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up สะใจไปเลย

ขอบคุณนะครับที่เข้ามาทักทายครับ น้าเดียว ไอ้เรานึกว่าโจรที่ไหน(แต่โจรที่ไหนจะหน้าตาดีขนาดนี ้) เล่นปิดหน้าปิดตา สงั้น 555+ บินเดี่ยวไประยอง ได้ใจจริงๆครับ

โอ..ราชดำเนิน..เธอสวยเหลือเกิน..ดำเนินของพี่
    ธ.กรุงไท 082-0-32581-3 สาขาหัวตะเข้ (ลาดกระบัง)
    โทร.080-083-0569 1-2 call , 089-135-9092 true

nakarin66 nakarin's Avatar
    สถานที่
    Bike Hero
    ขอบคุณ
    0

ต้องจัดแถวถนนเพชรบุรีแล้วนี้ อารมณ์เปลี่ยวแบบนี้

ทริปแก่นมะกรุด อ.บ้านไร่ จ.อุทัยธานี ต้อนรับหน้าฝน

Senior Member t_cg125's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO & ENDURO CLASSIC
    ขอบคุณ
    0

Red face ขอหนูไปด้วยคน

รักจิงอย่าทิ้งหนูนะem97
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 03-12-2009 เมื่อ 09:44
    จงอย่าจน และอย่าเจ็บ มีเงินเก็บ และใช้กินตลอดชาติ

Senior Member This's a new shit's Avatar
    สถานที่
    จับฉ่าย
    ขอบคุณ
    0

อารมณ์ศิลปินจริงๆเลยป๋า ชอบมากๆๆๆ คอเดียวกัน...

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ake พัฒนาการ อ่านข้อความ
    ขอบคุณนะครับที่เข้ามาทักทายครับ น้าเดียว ไอ้เรานึกว่าโจรที่ไหน(แต่โจรที่ไหนจะหน้าตาดีขนาดนี ้) เล่นปิดหน้าปิดตา สงั้น 555+ บินเดี่ยวไประยอง ได้ใจจริงๆครับ

บ๊ะ... เจ้านี่... พิมพ์อีกก็ถูกอีกครับ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nakarin อ่านข้อความ
    ต้องจัดแถวถนนเพชรบุรีแล้วนี้ อารมณ์เปลี่ยวแบบนี้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ t_cg125 อ่านข้อความ
    รักจิงอย่าทิ้งหนูนะem97

เส้นถนัดซะด้วย... ถนนเส้นนั้นน่ะ.. จัดไป..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ This's a new shit อ่านข้อความ
    อารมณ์ศิลปินจริงๆเลยป๋า ชอบมากๆๆๆ คอเดียวกัน...

แต่พี่คอนานาชาติด้วยนะครับ.. เดี่ยวก็ได้.. หมู่ก็ได้ครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 03-12-2009 เมื่อ 09:44

Member mutuclassic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    บ๊ะ... เจ้านี่... พิมพ์อีกก็ถูกอีกครับ...

เส้นถนัดซะด้วย... ถนนเส้นนั้นน่ะ.. จัดไป..

แต่พี่คอนานาชาติด้วยนะครับ.. เดี่ยวก็ได้.. หมู่ก็ได้ครับ..

หุหุ ศิลปปิน เดี๋ยวจิงๆๆๆๆๆ คับ

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

Wink

จัดไปเลยครับน้า ผมอยู่เส้นพัฒนาการ อิอิ
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

ลาเบร๊ตแต้ม ดาร์กี้'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ Scooter.
    ขอบคุณ
    0

โหน้า ขับรถยนต์ไประยองแทบทุกอาทิตย์ ยังเปลี่ยวไม่พออีกหรอคร้าบ........
    บอร์ดประชาสัมพันธ์ นิตยสาร Siam Classic Zone

น้าเดียว BIKE HERO บอกว่า

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนชั่ว เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเป็นคนดี

ความดังไม่มั่นคงเท่าความดี

รถคลาสสิคไม่เน้นเร็วหรือแรง แต่เน้นที่อึด ทน และไปถึง

ความหมายของรถคลาสสิคนั้น.. ไม่ได้มีไว้แข่งหรืออวดกัน แต่เรามีไว้เพื่อแบ่งปันกันชื่นชม เพื่อศึกษาหาความรู้ร่วมกัน.. และสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mutuclassic อ่านข้อความ
    หุหุ ศิลปปิน เดี๋ยวจิงๆๆๆๆๆ คับ

ไส้แห้งอีกต่างหากครับ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c900y80 อ่านข้อความ
    จัดไปเลยครับน้า ผมอยู่เส้นพัฒนาการ อิอิ
    อ้าว.. อยู่ปลายจมูกนี่เองรึ..??

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาร์กี้ อ่านข้อความ
    โหน้า ขับรถยนต์ไประยองแทบทุกอาทิตย์ ยังเปลี่ยวไม่พออีกหรอคร้าบ........
    เปลี่ยวได้อีกนะหราน..

Junior Member COP 92's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .........

แอบมาดู เป็นปลื้มครับ อยากไปด้วยครับ อย่าให้ความเหงามาเกาะกิน ใจ ของเราครับ
    ไปให้ไกล กลับให้ถึง

หากชีวิตยังมีลมหายใจ หากจุดหมายยังมีเส้นทาง
    หากเรายังมีแรงพลัง จะพากายสู่เส้นชัย

081-9912239
    โอ๋ อยุธยา

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

Talking

ปลายจมูกยังงัยครับน้า
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Senior Member fr1001's Avatar
    สถานที่
    บางมดคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

วันหลังชวนผมไปด้วยก็ได้ครับอิอิอารมรณ์เดี่ยวกันครับ
    A100 CG110 JX110 Vespa64 BMC

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ COP 92 อ่านข้อความ
    แอบมาดู เป็นปลื้มครับ อยากไปด้วยครับ อย่าให้ความเหงามาเกาะกิน ใจ ของเราครับ

ยินดีที่จะได้ร่วมทางกันเสมอนะครับ.. มีโอกาสคงได้พบกันครับ.. /\2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c900y80 อ่านข้อความ
    ปลายจมูกยังงัยครับน้า

ก็อยู่เส้นพัฒนาการไม่ใช่รึ..?? ...หรือจะไปร้าน "เรา" ดี..? ....อิอิ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fr1001 อ่านข้อความ
    วันหลังชวนผมไปด้วยก็ได้ครับอิอิอารมรณ์เดี่ยวกันครับ

จัดให้แล้วจะหนาวนะหรานนะ...

Pla HRC's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up สวัสดีครับ Bike Hero.

/\2/\2/\2

3 ทุ่มคืนนี้ชวนพญาราชสีห์ไปอารมณ์เปลี่ยวต่อที่นครนาย กกันมั๊ยคร๊าบบบบบ.....
    ร้านป.เจริญยนต์ระยอง
    จำหน่ายอะไหล่รถคลาสสิค บริการซ่อมรถจักรยานยนต์และสกู๊ตเตอร์ทุกประเภท
    087-6141044 ปลาระยอง

เลขที่บัญชี 523-280006-4 ธนาคารไทยพาณิชย์ ดารุณี เกิดในมงคล

Bookmarks