ถามผู้รู้ หรือ พอรู้ ช่วยเข้ามาดูหน่อยคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถามผู้รู้ หรือ พอรู้ ช่วยเข้ามาดูหน่อยคับ

Junior Member bbbppp's Avatar
    สถานที่
    ล้อบินทีม ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ ตรัง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามผู้รู้ หรือ พอรู้ ช่วยเข้ามาดูหน่อยคับ

รถผม เครื่อง เดิมๆ อ่ะ

1. ใส่กรองเปลือย ได้มั้ยอ่ะคับ แล้ว ถ้าใส่ได้ ต้องหัน ตัวกรองเปลือย ออกไปด้านข้างรึปล่าว

แล้วมันต้อง เจาะบังลมใช่มั้ยคับ ไม่หันไปได้มั้ย

2. เครื่อง สะดุดอ่ะคับ รอบสูงๆ ไม่ค่อยได้เลย อยากรู้ ว่าเป็นที่อะไรกันแน่

เป็นที่ คาร์บู หรือว่าระบบไฟอ่ะคับ

แต่ว่า ถ้าปิดไฟหน้า แล้วขับไป ก้ออาการดีขึ้นนะ

ไม่ค่อยสะอึก

รบกวน ผู้รุ้ช่วยหน่อยครับ

รูป รูป  

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bbbppp อ่านข้อความ
    รถผม เครื่อง เดิมๆ อ่ะ

1. ใส่กรองเปลือย ได้มั้ยอ่ะคับ แล้ว ถ้าใส่ได้ ต้องหัน ตัวกรองเปลือย ออกไปด้านข้างรึปล่าว

แล้วมันต้อง เจาะบังลมใช่มั้ยคับ ไม่หันไปได้มั้ย

2. เครื่อง สะดุดอ่ะคับ รอบสูงๆ ไม่ค่อยได้เลย อยากรู้ ว่าเป็นที่อะไรกันแน่

เป็นที่ คาร์บู หรือว่าระบบไฟอ่ะคับ

แต่ว่า ถ้าปิดไฟหน้า แล้วขับไป ก้ออาการดีขึ้นนะ

ไม่ค่อยสะอึก

รบกวน ผู้รุ้ช่วยหน่อยครับ
    ลองไปเช็คระบบไฟใหม่ดูนะครับเพื่อทีมีอะไรเสียมั่ง ถ้าใส่กรองเปื่อย ผมขอแนะนำ ใส่กรองเดิมๆๆ ดีกว่านะครับ จากปาร์ค ขับ ชาลี น้องลูกตอ

Junior Member bbbppp's Avatar
    สถานที่
    ล้อบินทีม ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ ตรัง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณคับ

ขอบคุณ คับพี่

ว่าแต่

พี่ปาร์ก นี่ คนที่ไปทะเลกับพี่โอ๊ะ พี่ก๊อท รึป่าวคับ

ที่ตอนแรกขับ c มาอ่ะ

ใช่มั้ยพี่

ยินดีที่รุ้จัก ผมชื่อเบสท์ คับ

ส่วนรถ ชื่อน้องลูกหมูคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bbbppp อ่านข้อความ
    ขอบคุณ คับพี่

ว่าแต่

พี่ปาร์ก นี่ คนที่ไปทะเลกับพี่โอ๊ะ พี่ก๊อท รึป่าวคับ

ที่ตอนแรกขับ c มาอ่ะ

ใช่มั้ยพี่

ยินดีที่รุ้จัก ผมชื่อเบสท์ คับ

ส่วนรถ ชื่อน้องลูกหมูคับ
    ครับที่ ตอนแรกขับcมาแล้วก็ไปเปลี่ยนชาลีอะครับ พี่เอง งับ ครับพี่ก็ยินดีที่ได้รุ้จักครับ

Bookmarks