ตราสารถึงสหายแห่งภูพาน

ชื่อกระทู้: ตราสารถึงสหายแห่งภูพาน

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาตรฐาน ตราสารถึงสหายแห่งภูพาน

กราบขออภัยสหายแห่งภูพานที่ทำให้ท่านรอนะครับ พอดีผมไปอยู่ที่อู่ป้าแดงทั้งวัน มีเรื่องราวมากมายให้จัดการก็เลยต้องขออภัยที่ล่าช้า ไปครับ

ผมได้ส่งรูปมาให้ท่านดู ก่อนตัดสินใจครับไม่อยากให้ผิดพลาดแต่ต้องขออภัยท่าน ด้วยที่ไม่สามารถถ่ายชิ้นงานแบบที่ผมชอบได้ (ถ่ายซูมๆ) เลยถ่ายมาจากตู้เก็บของมาให้ท่านดูไปพลางๆก่อน

ขอเสริมนิดหนึ่งครับท่าน ชุดกลอนที่ท่านถามถึง ผมไม่แน่ใจว่าท่านต้องการหมดทั้งชุดเลยหรือเปล่า แต่ถ้าเป็นมือกลอนอย่างเดียวผมก็พอมีเก็บบ้างครับ แต่ผมว่าเอาไปทั้งชุดเปลี่ยนทั้งกลอนดีกว่าครับ เพื่อความปลอดภัยมากกว่าสวยงาม ของใหม่แกะเองกับมือครับ ดมดูแล้วมีกลิ่นเบียร์สิงห์ติดนิดๆ (มือผมเองนี่หว่า)

ส่วนยางประตู เป็นงานเก่าเก็บ ยางยังพอใช้งานได้ ไม่ได้ใหม่แต่สภาพรวมยังสามารถรับใช้ท่านได้อีกหลายป ี ผมชอบที่มันมีลิ้นปิดกันน้ำเข้า(หรือน้ำออก 555) ตรงรุ่นแน่นอนครับ เป็นของAfter Marketที่ปรมาจารย์ของผมบรรจงเขียนด้วยลายมือว่า ของแท้แน่ไอ้หนู

ส่วนฝาไฟท้ายก็ยินดีที่จะแบ่งให้ครับ ตามรูปนั้นเป็นKoitoแท้ครับ ขอเก็บไว้ให้ลูกดู (ลูกของผมชอบมาเกาะตู้ดู) ส่วนที่จะแบ่งให้ท่านใหม่กว่านี้ครับ รับประกันจากjodeciครับ

ส่วนยางรองเบรก+คลัชก็ตามรูปครับ แป้นคันเร่งก็ตามรูปเช่นกัน ย้ำอีกทีนะครับ ตรงฐานยึดติดกับพื้นครับ ผมทำฐานรองขึ้นมาเพื่อยึดน๊อตแล้วเว้นช่องพรมไว้ครับ กะระยะคืนตัวเวลาเหยียบด้วย ส่วนตัวก้านคันเร่งให้ช่างหายางกลมๆมาเป็นลูกกลิ้ง แล้วล็อคปลายด้วยกิ๊ป เวลาใช้งานมันก็กลิ้งไปมาตามคันเร่งครับ ส่วนก้านคันเร่งกับฐานจะทำหน้าที่สปริงรั้งให้มันกลั บมาอยู่ในpositionของมันเอง ไม่รู้จะล่วงเกินท่านไปหรือเปล่า แต่หากท่านทราบแล้วก็ต้องขออภัยด้วยครับ

ขอให้ท่านพิจารณาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

สหายเมืองสามหมอก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    กราบขออภัยสหายแห่งภูพานที่ทำให้ท่านรอนะครับ พอดีผมไปอยู่ที่อู่ป้าแดงทั้งวัน มีเรื่องราวมากมายให้จัดการก็เลยต้องขออภัยที่ล่าช้า ไปครับ

ผมได้ส่งรูปมาให้ท่านดู ก่อนตัดสินใจครับไม่อยากให้ผิดพลาดแต่ต้องขออภัยท่าน ด้วยที่ไม่สามารถถ่ายชิ้นงานแบบที่ผมชอบได้ (ถ่ายซูมๆ) เลยถ่ายมาจากตู้เก็บของมาให้ท่านดูไปพลางๆก่อน

ขอเสริมนิดหนึ่งครับท่าน ชุดกลอนที่ท่านถามถึง ผมไม่แน่ใจว่าท่านต้องการหมดทั้งชุดเลยหรือเปล่า แต่ถ้าเป็นมือกลอนอย่างเดียวผมก็พอมีเก็บบ้างครับ แต่ผมว่าเอาไปทั้งชุดเปลี่ยนทั้งกลอนดีกว่าครับ เพื่อความปลอดภัยมากกว่าสวยงาม ของใหม่แกะเองกับมือครับ ดมดูแล้วมีกลิ่นเบียร์สิงห์ติดนิดๆ (มือผมเองนี่หว่า)

ส่วนยางประตู เป็นงานเก่าเก็บ ยางยังพอใช้งานได้ ไม่ได้ใหม่แต่สภาพรวมยังสามารถรับใช้ท่านได้อีกหลายป ี ผมชอบที่มันมีลิ้นปิดกันน้ำเข้า(หรือน้ำออก 555) ตรงรุ่นแน่นอนครับ เป็นของafter marketที่ปรมาจารย์ของผมบรรจงเขียนด้วยลายมือว่า ของแท้แน่ไอ้หนู

ส่วนฝาไฟท้ายก็ยินดีที่จะแบ่งให้ครับ ตามรูปนั้นเป็นkoitoแท้ครับ ขอเก็บไว้ให้ลูกดู (ลูกของผมชอบมาเกาะตู้ดู) ส่วนที่จะแบ่งให้ท่านใหม่กว่านี้ครับ รับประกันจากjodeciครับ

ส่วนยางรองเบรก+คลัชก็ตามรูปครับ แป้นคันเร่งก็ตามรูปเช่นกัน ย้ำอีกทีนะครับ ตรงฐานยึดติดกับพื้นครับ ผมทำฐานรองขึ้นมาเพื่อยึดน๊อตแล้วเว้นช่องพรมไว้ครับ กะระยะคืนตัวเวลาเหยียบด้วย ส่วนตัวก้านคันเร่งให้ช่างหายางกลมๆมาเป็นลูกกลิ้ง แล้วล็อคปลายด้วยกิ๊ป เวลาใช้งานมันก็กลิ้งไปมาตามคันเร่งครับ ส่วนก้านคันเร่งกับฐานจะทำหน้าที่สปริงรั้งให้มันกลั บมาอยู่ในpositionของมันเอง ไม่รู้จะล่วงเกินท่านไปหรือเปล่า แต่หากท่านทราบแล้วก็ต้องขออภัยด้วยครับ

ขอให้ท่านพิจารณาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

สหายเมืองสามหมอก

ยางรองเบรก+คลัช แป้นคันเร่ง ใส่รุ่น1000ได้ไหมครับถ้าได้อนุเคราะห์หาให้สักชุดคร ับพร้อมค่าเสียหายครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ยางรองเบรก+คลัช แป้นคันเร่ง ใส่รุ่น1000ได้ไหมครับถ้าได้อนุเคราะห์หาให้สักชุดคร ับพร้อมค่าเสียหายครับ
    ผมยังไม่เคยเห็นภายในมาสด้า1000เลยครับท่าน แต่เท่าที่ฟังปรมาจารย์หญิง ฮูหยินคู่กายเจ๊กของผม ท่านเคยบอกให้ได้ยินแว่วๆว่ามันสามารถนำไปใช้ได้หลาย รุ่นครับ

หากท่านต้นมีรูปภายในแบบดั้งเดิมให้ชมผมก็พอจะเสาแสว งหาให้ได้ แต่ผมกลับชอบแป้นเหยียบคันเร่งแบบนี้ มันเหมือนรถฮอนด้าของผม เลยคุ้นมือ(ตีน)หน่อยครับ ผมว่าแฟชั่นมันก็กลับไปกลับมาแบบนี้แหละครับ อะไรที่เป็นรีโทรสมัยก่อนก็ยังไม่ล้าสมัยเลย

ลองเช็คดูก่อนก็ได้ครับ ยังมีอีกเยอะครับ ลูกสาวผมพึ่งแทะไป4ชิ้น ตีไม่ลงเพราะผมเก็บไม่ดีเอง

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

นึกว่างานแสดงโชว์อะไหล่มาสด้า 800 อิอิ อิจฉาน่ะครับใส่ตู้โชว์ซะ

Senior Member aircivic's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

พี่นันไม่ไปทำงานหรอครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมยังไม่เคยเห็นภายในมาสด้า1000เลยครับท่าน แต่เท่าที่ฟังปรมาจารย์หญิง ฮูหยินคู่กายเจ๊กของผม ท่านเคยบอกให้ได้ยินแว่วๆว่ามันสามารถนำไปใช้ได้หลาย รุ่นครับ

หากท่านต้นมีรูปภายในแบบดั้งเดิมให้ชมผมก็พอจะเสาแสว งหาให้ได้ แต่ผมกลับชอบแป้นเหยียบคันเร่งแบบนี้ มันเหมือนรถฮอนด้าของผม เลยคุ้นมือ(ตีน)หน่อยครับ ผมว่าแฟชั่นมันก็กลับไปกลับมาแบบนี้แหละครับ อะไรที่เป็นรีโทรสมัยก่อนก็ยังไม่ล้าสมัยเลย

ลองเช็คดูก่อนก็ได้ครับ ยังมีอีกเยอะครับ ลูกสาวผมพึ่งแทะไป4ชิ้น ตีไม่ลงเพราะผมเก็บไม่ดีเอง
    ลองดูให้ผมสักชุดนะครับพี่วี(วันนี้รบกวนหลายอย่างแล ้วเกรงใจจัง)

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aircivic อ่านข้อความ
    พี่นันไม่ไปทำงานหรอครับ
    วันนี้พักผ่อนครับ..ผ่านช่วงประเมินผลงานไปแล้ว ก็เลยเกรเหน่อย อิอิ แล้ว K ไปถึงใหนแล้วครับใส่ล้อรึยังอยากเห็นจัง..em97em97

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    นึกว่างานแสดงโชว์อะไหล่มาสด้า 800 อิอิ อิจฉาน่ะครับใส่ตู้โชว์ซะ
    กล่าวเกินจริงแล้วท่าน เก็บไว้ให้เพื่อนๆและสหายอย่างท่านมาชมในกาลข้างหน้า ว่าของพวกนี้พวกเรากว่าจะหามาได้ต้องผ่านการเก็บมา45 ปี(ปี2552)แล้วและต้องเก็บต่อไปในกาลข้างหน้าเพื่อสห ายท่านอื่นๆและคนรุ่นหลังต่อไป ของบางอย่างก็มาจากThe making of Lady D เรื่องราวการสร้างคุณนายแดง ส่วนว่างๆผมก็เขียนเรื่องราวไปเรื่อยๆ เผื่ออนาคตจะมีคนเดินทางมาอ่านเจอบทความของพวกเราจะไ ด้รู้ว่ายุคนั้นสมัยนั้น เรารักรถรุ่นนี้กันขนาดใหน

Conceptของ Mazda cornerที่ผมจะทำก็ออกแนวห้องนั่งเล่น ประวัติ ข้อมูล อะไหล่ เรื่องราว เผื่อเพื่อนๆมานั่งกินเบียร์จจะได้ชมงานได้ conceptประมาณนี้ครับ

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คุณพี่ขอเหมือนกัน 1 ชุดได้ไหมครับ
    กำลังอยากได้เลยครับ
    ... อ้วนซ่า ....

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดครับท่าน v ตามที่ท่านสาธยายขอบคุณล่วงหน้าครับในน้ำใจและมิตรภา พครับ สหายภูพานซึ้งครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

กล่าวเกินจริงแล้วท่าน เก็บไว้ให้เพื่อนๆและสหายอย่างท่านมาชมในกาลข้างหน้า ว่าของพวกนี้พวกเรากว่าจะหามาได้ต้องผ่านการเก็บมา45 ปี(ปี2552)แล้วและต้องเก็บต่อไปในกาลข้างหน้าเพื่อสห ายท่านอื่นๆและคนรุ่นหลังต่อไป ของบางอย่างก็มาจากThe making of Lady D เรื่องราวการสร้างคุณนายแดง ส่วนว่างๆผมก็เขียนเรื่องราวไปเรื่อยๆ เผื่ออนาคตจะมีคนเดินทางมาอ่านเจอบทความของพวกเราจะไ ด้รู้ว่ายุคนั้นสมัยนั้น เรารักรถรุ่นนี้กันขนาดใหน

Conceptของ Mazda cornerที่ผมจะทำก็ออกแนวห้องนั่งเล่น ประวัติ ข้อมูล อะไหล่ เรื่องราว เผื่อเพื่อนๆมานั่งกินเบียร์จจะได้ชมงานได้ conceptประมาณนี้ครับ
    มุม Mazda ที่โรงรถท่านเสร็จเมื่อไหร่แจ้งผมด้วยผมจะควบ Classic car ของผมไปนั่งจิบเบียร์กับท่านแล้วชมงานสะสมของท่านด้ว ย อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pet678 อ่านข้อความ
    สุดยอดครับท่าน v ตามที่ท่านสาธยายขอบคุณล่วงหน้าครับในน้ำใจและมิตรภา พครับ สหายภูพานซึ้งครับ
    - Chosen One -

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pet678 อ่านข้อความ
    มิอาจเป็นสุดยอดตามที่ท่านกล่าวได้เลยครับ ยังมีสหายท่านอื่นๆที่สุดยอดจนผมยังชื่นชม สิ่งที่ทำก็ไม่ได้เหลือบ่ากว่าแรงแม้แต่น้อยเลยท่าน ขอบคุณท่านมากกว่าที่ให้โอกาสผมได้ช่วยเหลือ หากผมช่วยได้ผมก็ยินดีเสมอ ผมเคยกล่าวไว้นานแล้ว ถนนเส้นนี้ไม่มีทางปล่อยให้สหายเดียวดายแน่นอน ไม่ใช่ผมคนนี้แน่ๆ ขอบคุณครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

รายงานสหายแห่งเทือกเขาภูพาน

ผมได้จัดส่งตราสารแห่งมิตรภาพมาให้ท่านแล้ว หมาเลขติดตามพัสดุภัณฑ์ของท่านคือ EH300635112TH ครับ ขอบพรคุณอย่างสูงที่ให้โอกาสผมได้รับใช้ครับ

ยางประตูซ้าย+ขวา ติดที่ตัวรถนะครับ เอาลิ้นประตูอยู่ด้านมุมบนของแต่ละข้างประตูครับ กลับไปดูรูปที่กระทู้ท่านนันได้ครับ

กลอนประตูสมบูรณ์ที่สุดในสยามประเทศ มาทั้งกลอนนะครับ เปิดปิดมั่นใจครับ ไม่เคยผ่านมือหญิงใดมาก่อนยกเว้นมือเ**่ยวๆของผม

ยางรองแป้นเบรก+ครัช +ยางคันเร่ง สภาพนางฟ้าเรียกซ้อครับ

ฝาท้ายสภาพงาม ขัดเก็บรอยกาลเวลาให้เงางามเพื่อเหมาะสมกับรถในตำนาน สภาพนี้ พระกาฬเรียกเฮียครับ

แถมสติกเกอร์มิตรภาพของชาวมาสด้าไปด้วยครับ ของแท้ต้องวีหนวดออกแบบ ผลิตโดยนันหล่อ จัดส่งฟรีไม่คิดเงิน ถ้าคิดเงินแปลว่าของปลอมครับ (แต่วันใหนหมดตูดจะซมซานกลับมาแจ้งราคาครับ แฮ่ๆๆๆ)

ส่งไปพร้อมกับแม่ทัพเมืองต่างๆครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงยิ่งครับ คงมีโอกาสได้รับใช้ท่านและพี่น้องในโอกาสต่อไปครับ

Bookmarks