ไฟไม่ออกที่หัวเทียนเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

ชื่อกระทู้: ไฟไม่ออกที่หัวเทียนเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

Member gasoli's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไฟไม่ออกที่หัวเทียนเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

คือผม ทะลึ่งไปจูน คาบูร์ ( ตรงตัวปรับเร่งข้างบนและที่จูนอากาศ อ่ะครับ ) ทีนี้รถมันก็สะดุด ๆ แล้วก็วอดไปเลย
    ลอง สตาร์ทก็ไม่ติด เลยลองเช็คไฟดูแล้วพบว่า ไฟมันไม่มาที่หัวเทียนครับ ลองเปลี่ยนหัวเทียนใหม่แล้วก็ไม่มีไฟ
    อยากทราบว่าเป็นที่อะไรครับ...ขอบคุณครับ

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

ถ้าอาการติดเครื่องได้ แต่อยู่ๆไฟไม่จ่ายมาทางหัวเทียน คอยช์ไฟสต๊าด เสียแล้วนะครับ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Member Bridzaa's's Avatar
    สถานที่
    โฮ้ะ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปัญหามีใว้ให้ศึกษาจำไว้555555

สายขาดหรือลงกลาวหือป่าว
    ไม่งั้นคอยเสีย
    ดูให้ดี

ขอบคุณ
    0

น่าจะคอยล์เสียล่ะครับ วันนี้ผมลองเช็คไฟก่อนเข้าคอยล์ก็มีไฟนะแต่เข้าคอยล์ แล้วไม่มีไฟเลย....อยากถามว่าใช้คอยล์ของอะไรที่จ่าย ไฟดีดีบ้างครับ.....ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะกำลังจะซื้อ อันใหม่อ่ะครับ...ขอบคุณครับ...

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

แค่หัวเทียนบอด

My Bike running on LPG

ถ้าเปลี่ยนหัวเทียนใหม่แร้วไฟไม่ออก ผมว่า คอล์ย ตัวนอกน่าจะเสียอ้ะจร้า..

ธนาคารกรุงเทพ สาขาขลุง ชื่อบัญชี นายจิรัฐติ์ เจริญศรีสุข

เลขที่บัญชี 380-0-42954-4

LINE ID: taluengz

คลิ๊ก >>>facebook<<< คลิ๊ก

Tel: 081-1007732 ต้อ

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gasoli อ่านข้อความ
    น่าจะคอยล์เสียล่ะครับ วันนี้ผมลองเช็คไฟก่อนเข้าคอยล์ก็มีไฟนะแต่เข้าคอยล์ แล้วไม่มีไฟเลย....อยากถามว่าใช้คอยล์ของอะไรที่จ่าย ไฟดีดีบ้างครับ.....ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะกำลังจะซื้อ อันใหม่อ่ะครับ...ขอบคุณครับ...
    ดีๆ ต้องคอยช์ไฟดูคาตี้สีดำครับ แจ่มแต่ราคาแพง ไม่ค่อยมีของแล้วนะครับ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกๆคำตอบนะคร้าบ.....

Bookmarks