เรื่องล็อคคอครับสะเทือนใจอย่างแรง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เรื่องล็อคคอครับสะเทือนใจอย่างแรง

VIP fiatking_hero's Avatar
    สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

Angry เรื่องล็อคคอครับสะเทือนใจอย่างแรง

เมื่อวานครับผมเอารถไปซ่อมแถวบ้านเมื่อตอนประมาณสายๆ ช่างเค้าก็นัดผมประมาณบ่ายๆ พอถึงเวลาบ่ายผมก็ไปที่ร้านก็เห็นรถ64แปลงกับสปิ้นหั วเหลี่ยมมาจอดข้างๆ ผมมาเห็นรถผมจอดเอาหัวออกจากบ้านของช่างพอผมจ่ายเงิน ค่าซ่อมเสร็จก็สตาท์รถเอาขาตั้งรถกำลังจออกจากบ้านช่ างพอเข้าเกียร์1บิดคันเร่งหันหัวๆไปทางซ้ายเท่านั้นแ หละครับตัวผมกลิ้งเลยรถฝากระโปรงเป็นรอยเลยครับรถพึ่ งออกจากอู่ได้2วันไม่รู้ไอ้เวรตัวไหนมาล็อคคอรถผมผมก ็ไปโวยช่างช่างก็บอกว่างไอ้64กับสปิ้นไอ้เจ้าของรถ2ค นนี้มันเห็นรถผมมันก็ถ่ายรูปก็บไว้ทั้งคู่เลยมันชอบร ถผมกันทีนี้ก็เลยจับมือใครดมไม่ได้เลยเพราะมันไปกันห มดแล้วแต่ช่างเค้าไม่รู้ว่ามันมาบิดกุญแจคอเล่น ผมโดนค่าสีรถที่ทำมาหลายบาทแล้ววันๆนึงแทบจะไม่ได้กิ นอะไรเลยแต่ต้องไม่เจอไอ้พวกเวรมือไม้อยู่ไม่สุขมาบิ ดรถเราเล่นพวกมันไม่รู้หรอกว่าของแต่ละอย่างกว่าจะได ้มาลำบากแค่ไหน ผมก็อยากฟังเรื่องนี้ให้เป็นอุททาหรณ์ไว้ละกันครับก่ อนออกจากบ้านหรือร้านซ่อมรองบิดหัวซ้ายขวาดูก่อนอาจจ ะมีใครมาล็อคคอรถไว้ก็ได้อย่าให้เป็นแบบผมซึ่งประมาท ไปหน่อยคิดว่าร้านซ่อมแบบนี้จะมาล็อคคอรถ ยังไงก็ขอฝากเอาไว้นะครับ
    VESPA SUPER 125 CC

Amigo Cafe'

Lammania โว๊ย หนุ่มหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    Lammania Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

ซวยว่ะเฟียต รถเพิ่งทำสีมาใหม่ๆ ข้ายังไม่ได้เห็นรถเอ็งเลยว่ะ ว้า มีรอยถลอกซะและ
    WE ARE LAMMANIA
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    LAMMANIA029
    steve_wine@hotmail.com

ต้องเช็กทุกครั้งที่จะออกตัว
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เคยเจอคับ ชอบมานั้งเล่น แล้วก็บิดคันเร่งบ้าง ปิด เปิดสวิ๊ตไฟบ้าง วันนั้นเห็นจะๆ มันเล่นสวิ๊ตไฟอยู่ ไมนไม่รู้ว่าผมเป็นเจ้าของ ผมแกล้งยืนดุรถ มันก็บิดไปบิดมา บิดจน******** หลุดอะ ( รถผม 2Li ถ้าใครใช่รุ่นนี้จะรู้ดีว่าสวิ๊ตไฟ********เสียโคตรง่าย ) ผมเลยหยิบกุญเเจเดินเข้าไป พอมันเจอผมหน้าซีดเลย ผมถามมันว่า มาเล่นทำไหม มันบอกว่ารถสวยดี ผมบอกว่า ของเสียหายนะ เอาตังมาละกัน ผมเรียกไป 400 บาท มันให้มา 350 มันบอกมีเงินแค่นี้

ปล ไม่ได้งกนะ แต่ ต้องเอา ให้มันเป็นเยี่ยงอย่าง คับ อิอิ
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

แล้วทำไง ต้องซ่อมสีใหม่ป่ะ มันไม่น่าเลยนะเนี่ย...

น่าสงสารที่สุด

ป๋ม ทำสีใหม่ออกได้อาทิดเดียว โดนพ่อเรียกไปเป่า ออกจากโรงพักไปเมาต่อ รถดันล้มใส่ขวดเบียร์อีก หัวเป็นรอยจนทุกวันนี้ ตอนนั้นนี่เซงไปเป็นอาทิดเรยอ่ะคับ เห็นใจคับ ...
    +-+-+-+-+Sing Sing Sprint Club+-+-+-+-+

Junior Member K.pp's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถออก/ทำสี มาใหม่ๆก็อย่างนี้แหละ มักจะมีรอยเจิมอยู่เรื่อยเลย เฮ้อ......เซ็ง

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

เคยเหมือนกันครับ
    ลืมไขล็อคคอ

สตาร์ทเสร็จ ออกรถ...
    สวิงออกนอกรถเลย....ดีไม่กลิ้ง

เฮอะ เฮอะ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

แต่ในกรณีอย่างรถผมเนี่ยกุญแจคาอยู่ที่คอรถคอตัวรถตั ้งตรงอยู่รถคันนี้ผมก็พึ่งจะได้มาเป็นซากมาจากมาเลย์ ไม่รู้ว่าเจ้าของอาจจะตายไปแล้วก็ไดยังไงรถผมได้วันศ ุกร์นี้กะว่าจะไปทำบุญที่วัดไปเจิมซะหน่อยจะได้ไม่เก ิดเรื่องร้ายๆแบบนี้ เพราะบางทีนี้อาจจะเป็นลางบอกเหตุอะไรบางอย่างก็ได้อ ย่างน้อยไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่ครับของอย่างงี้อะไรก็เ กิดขึ้นได้ /\4

Amigo Cafe'

อั๋น_ข้อเหวี่ยงโต's Avatar
    สถานที่
    Scooter Line@Bangkok
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วย....เฟียตเอารถไปเจิมก้อดี............
    เดี๋ยวจะเอาสติกเกอร์ติดรถรูปหลวงปูศุข....กับ..หลวง พ่อโสธร......
    ไปฝากที่ครูเกริกไว้ให้บูชานะ
    Scooter- Party- Drug- Make love- Freedom-Peace

นททบุรี 100%

tiger_aun@hotmail.com

INDUSTRIAL PRODUCT DESIGN 08@SUANSUNANDHA

สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

ดีๆครับเห็นด้วยกับพี่อั๋นเออพี่อั๋นซื้อเต๊นรึยังอะ ครับถ้าไม่มีไปเดี๋ยวได้นอนในรถนะ อิอิ

Amigo Cafe'

Junior Member
    สถานที่
    Ku
    ขอบคุณ
    0

ผมเป็นบ่อยครับ เหอๆ แบบว่าลืมเปิดล๊อคคอ สตาทแล้วพุ่ง ดีไม่ได้ออกตัวเร็วไม่เป็นไร แต่ที่เจอล่าสุด บิดคอเปิดล๊อคไม่สุดครับขี่ๆไปแล้วเลี้ยวทีนี้มันล๊อ คเฉยเลย ดีที่ขี่ไม่เร็วไม่งั้นกลิ้งแน่ๆ ระวังกันด้วยนะครับ/\4

ดีนะกลิ้งคนเดียว เราดิ กลิ้งกับ.......xxx

รถก็เป็นรอย แถมมันยังยืนด่า แต่เราวิ่งไปเอารถก่อน เพราะรักรถมากกว่า.......xxx
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Bookmarks