รถมีปัญหาครับผม สอบถามสาเหตุคร่าวๆทีครับพี่น้อง

ชื่อกระทู้: รถมีปัญหาครับผม สอบถามสาเหตุคร่าวๆทีครับพี่น้อง

Member mintada's Avatar
    สถานที่
    ผมและแฟน ไปไหนไปกัน นี่หละครับ กลุ่มที่ผมมี5555
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถมีปัญหาครับผม สอบถามสาเหตุคร่าวๆทีครับพี่น้อง

คือว่าผมขับ สปริ้นอยู่คันนึง ทำเครื่อง เปลี่ยนอะไหล่นานามาหลายชิ้น แต่จอดแช่ไว้นาน มันเลยมีปัญหาดังนี้ครับ

1. ทุกครั้งที่จอดไม่ว่าจะจอดนาน จอดแป้บเดียว ก็ต้องเอียงรถซักพัก
    พอสตาร์ติด ก็ต้องห้ามบิดเพราะบิดแล้ว วืดดับ ต้องรอซักพัก จึง บิดแล้วขับต่อได้ เสียเวลาชิบเลย
    2. มีน้ำมันหยดคล้ายกับว่าจะเป็นเบนซินรึเปล่าไม่แน่ใจ เพราะประเก็นเครื่องยังโอเคไม่น่าเป็นน้ำมันเครื่อง
    3. ตรงใบพัดที่เครื่องเวลาดับเครื่องลองเอามือหมุนดูมัน หน่วงๆ วิ่งแล้วดังวืดๆครับน่าจะเป็นที่ ครัท รึป่าวครับ

ป.ล. รบกวนแนะนำเบื้องต้นทีครับ em85

ไว้ว่างๆ ผมจะเอาไปให้ พี่โบ๊ตช่วยเชคให้หน่อยนะครับ
    (ได้ยินชื่อเสียงมานาน ว่าเรื่องเวสป้าแถวบางแสนต้องให้พี่โบ๊ตลุยให้ 5555)

083 - 0387626
    My name is Tae

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

เออลองเอาเข้ามาเช๊คดีกว่าครับ รถไม่ค่อยได้ขี่ อาจต้องเป่าเช็ดล้างนิดๆหน่อย ครับ ไงเข้ามาดีกว่าครับโทรมาแล้วกัน โทดทีที่ตอบช้าจ้า ไปเที่ยวกันมาเพิ่งกลับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Member Sottich2's Avatar
    สถานที่
    MALEELAI Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Talking

คนนี้ของเค้าดีจริงๆ
    Sottich2_Aektor@hotmail.com Tel. 081-6186468
    (MLs).....Spec. U S A only

Senior Member Immortal_rock's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ดีเจ จัดให้เค้าหน่อยซี

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อาการนี้นี้สงสัยต้องลองมาล้างคาร์บูรซักหน่อยเนื่อง จากรถไม่ค่อยได้ขี่และเช็คระบบไฟพวกหัวเทียนและทองขา วนิดๆหน่อย ก็น่าจะโอเคแล้วครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Bookmarks