ในที่สุดก็เจอเธอ...คิดถึงดีมั้ย? น้องฟ้าของพี่ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ในที่สุดก็เจอเธอ...คิดถึงดีมั้ย? น้องฟ้าของพี่

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมก็ชอบครับตอนนี้เล็งte71อยู่ไม่รู้จะได้มีวาสนาซัก คันเหรอป่าว

Senior Member oh_nan's Avatar
    ขอบคุณ
    2

ผมก้อคลั่งไคล้ celiga เหมือนกันครับ
    แต่ผมชอบ ไฟป๊อปอ่ะคับ (ปลาคาร์ฟ) ถ้าได้ GT FOUR อ่ะแจ่มมากกกกกกกกกกกกกก
    ถ้ามีบุญวาสนา ก้อจะสอยมาครอบครองให้ได้......

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

เคยมีกับเขาอยู่คันครับ สุดteen ดีครับ บนดอนเมืองโทลเวย์ 245 km/h ครับ ยังไม่สุดแต่ขึ้นช้าแล้ว มีอผมสั่นก่อนครับ ทุกอย่างStandardโรงงานครับ Boost อยู่ที่ 14psi ครับ มันจากผมไปนานแล้ว เปิดมาดูยังคิดถึงมันอยู่เลยครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    เคยมีกับเขาอยู่คันครับ สุดteen ดีครับ บนดอนเมืองโทลเวย์ 245 km/h ครับ ยังไม่สุดแต่ขึ้นช้าแล้ว มีอผมสั่นก่อนครับ ทุกอย่างStandardโรงงานครับ Boost อยู่ที่ 14psi ครับ มันจากผมไปนานแล้ว เปิดมาดูยังคิดถึงมันอยู่เลยครับ

แฟนเก่าของผมออกป้ายแดงรุ่นนี้ไปรับผมที่บ้าน เอาวัยรุ่นแถวบ้านเป็นคิงคองเลยที่เห็นสาวขับรถมารับ 555 ยุคนั้นผมยังไม่ค่อยสนใจรถยนต์มากนัก ชอบแต่งตัวเป็นฮิปปี้ เซอร์ๆ ไว้หนวด ผมชอบเดิน ขึ้นรถเมล์ อะไรแบบนี้ครับ 555

รู้สึกว่าผมยังไม่เคยได้ลองขับเลยได้แต่นั่งเป็นคุณห นูให้ชะนีพาเที่ยวครับ - -"

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

รถในฝันผมเลยนะครับสาริกาเอ๊ยยยเซริก้า

แต่ลำพังหนังหน้าอย่างไอ้บอยคงได้เเต่ฝันแหละครับ555 ++
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

แนบเอกสาร 2285850

แวะเอารูปมาฝาก ตัวนี้เป็นไฟป๊อบอับนะครับแต่ไม่ได้ถ่ายรูปด้านหน้าไ ว้ คิดว่าเร็วๆนี้จะเอาไปทำสีกับภายในใหม่ก่อนนะครับ คาดว่าภายนอกจะแต่งแบบเดิมเน้นคลาสสิิกเดิมๆ ส่วนเรื่องวางเครื่องคงอีกยาวเลย

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    นั่นนะสิครับพอเห็นคำของท่านว่า นึกสนุก ใช่ชีวิตเราควรจะมีแต่สนุกสนาน ไม่ควรจะเครียด 555 ผมก็เลยไปค้นมาอีก อ้าวเจอน้องฟ้า จุ๊บทีนึง นี่มัน14ปีมาแล้วเหรอเนี่ย เธอทำให้ฉันรู้สึก26ขวบอยู่เลย 5555 (หน้าตาผมเหลืออีก6ปีจะ40แล้ว แก่แสรดดดด)

ผมเลยเคาะสมองขี้เลื่อยของตัวเอง อ้าวนี่มันปี1995 ตูพึ่ง20ขวบเองนี่หว่า ไปเที่ยวกับเพื่อนและน้องฟ้าในวันคริสมาส สนุกมาก พึ่งรู้ว่าสมัยก่อนตูชอบเล่นกีฬามาก เล่นทุกอย่างแต่เอาดีไม่ได้ซักอย่าง.........

น้องฟ้าของผมป่านนี้ก็อายุ28ปี สาวสวยตลอดกาลในใจผม ถ้าผมไม่มาพบรักเก่ามาสด้าตั้งแต่แบเบาะ ผมก็คงไปเปิดคลับToyotaไปแล้ว 55555555

พึ่งรู้ว่าตูเหมือนไอ้จิ้งจกจากภาพนี้ จิ้งจกแถหิมะ

หล่อตรงใหนครับ ก้อแค่เด็กนอก..ไม้ที่ถือน่ะ เล่นเป็นรึป่าวครับพี่วี

ปล..ผมก้อเด็กนอกครับ บ้านนอกครับ 5555555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    หล่อตรงใหนครับ ก้อแค่เด็กนอก..ไม้ที่ถือน่ะ เล่นเป็นรึป่าวครับพี่วี

ปล..ผมก้อเด็กนอกครับ บ้านนอกครับ 5555555
    เล่นไม่เป็นครับ - -"

หลังจากภาพนี้ก็นิ้วฉีกครับ พอดีล้มตอนลงเนินแล้วพยายามจะหยุดไม่ให้มันกลิ้งตกเข าด้วยการเอามือคว้าหิมะแต่นั่นคือความคิดที่ผิดครับ นิ้วโป้งฉีกยาว1นิ้วเพราะว่าไม่ได้ใส่ถุงมือครับ 555 วิธีที่ถูกต้องปล่อยให้มันกลิ้งไปครับ เก็บคอและหาจังหวะที่จะพลิกตัวแล้วค่อยไถลจนกว่ามันจ ะหยุดครับ ผมสิครับบ้านนอกของจริง 5555

ตอนอยู่อเมริกาผมทำรถเองนะครับ พ่อเป็นช่างเครื่องมือพร้อมสุดๆ ผมเปลี่ยนของเหลวเอง บุภายในเอง เดินเครื่องเสียงเอง เอารถsubaruของเพื่อนมาช่วยกันเปลี่ยนโช๊ค แต่พอมาอยู่กรุงเทพฯ ไม่รู้ไปทำบุญมาจากใหน ทำไม่เป็นซักอย่าง จากหน้าตีนเป็นหลังตีนทันทีครับ - -"

ความรักมันทำร้ายฉัน...

phungping's Avatar
    สถานที่
    ฟรีเเล้นท์
    ขอบคุณ
    3

ชีวิตน่าอิจฉาจัง อ้ายวี
    แต่ที่แน่ๆผึ้งว่าคงเป็นไม้อันนี้แหละพี่นันที่พี่วี ใช้ตีน้ำอยู่บ่อยๆ 55

แต่ผึ้งยังสงสัยยันบัดเดี๋ยวนี้ว่าอ้ายวี ซื้อรถบ้านเฮา รักจนเอาข้ามประเทศด้วยเลยเหรอพี่...

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หรูๆกันทั้งนั้นเลยครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    616

สมัยนี้ผมอยากเป็นแบบท่านสมัยนั้นอ่ะครับ มีชะนีขับรถให้นั่ง สบายไม่เมื่อย อิ อิ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    [IMG]http://www.thaiscooter.com/forums/

แฟนเก่าของผมออกป้ายแดงรุ่นนี้ไปรับผมที่บ้าน เอาวัยรุ่นแถวบ้านเป็นคิงคองเลยที่เห็นสาวขับรถมารับ 555 ยุคนั้นผมยังไม่ค่อยสนใจรถยนต์มากนัก ชอบแต่งตัวเป็นฮิปปี้ เซอร์ๆ ไว้หนวด ผมชอบเดิน ขึ้นรถเมล์ อะไรแบบนี้ครับ 555

รู้สึกว่าผมยังไม่เคยได้ลองขับเลยได้แต่นั่งเป็นคุณห นูให้ชะนีพาเที่ยวครับ - -"

Senior Member oh_nan's Avatar
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh_nan อ่านข้อความ
    ผมก้อคลั่งไคล้ celiga เหมือนกันครับ
    แต่ผมชอบ ไฟป๊อปอ่ะคับ (ปลาคาร์ฟ) ถ้าได้ GT FOUR อ่ะแจ่มมากกกกกกกกกกกกกก
    ถ้ามีบุญวาสนา ก้อจะสอยมาครอบครองให้ได้......
    แนบเอกสาร 2291545

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    สมัยนี้ผมอยากเป็นแบบท่านสมัยนั้นอ่ะครับ มีชะนีขับรถให้นั่ง สบายไม่เมื่อย อิ อิ
    5555 ลิง ค่าง เก้ง กวาง ชะนีและอีเห็นต้องกรี๊ดๆๆๆแน่ถ้ามาอ่านข้อความของพี่ โอ๊ค ผมก็อยากจะให้วันเวลาเก่าๆย้อนกลับมาเหมือนกันครับ ตอนนี้แค่จะกดปรับแอร์หล่อนยังตวาดเลยครับ เฮ้ย...หนาวหรี่แอร์หน่อยโว้ย!!! ทั้งๆที่ห่างจากมือหล่อนแค่เอื้ยมมือ - -"

ปล. ผมจะรอวันที่มนุษย์ชาติสามารถพัฒนาไทม์แมชชีนได้ครับ 55555555

สถานที่
    ขอบคุณ
    616

555 เอาแต่ชะนีก็พอครับ พวกเก้ง กวาง ขอละไว้แล้วกันครับ อิ อิ.... เจอมาหมือนกันครับ สดๆร้อนๆเมื่อเช้าวันจันทร์ที่ฝนตกรถติดมากๆ "ทำไมไม่แซงซ้าย" "วิ่งเลนนั้นสิเร็วกว่า" นึกในใจว่าคราวหลัง มึ....ง ขับเองแล้วกัน กรูก็รีบแล้ว อิ อิ แต่พูดไม่ได้อ่ะ น้ำท่วมปากกระทันหัน5555

ถ้ามีเครื่องย้อนเวลาขอนั่งไปด้วยคนครับ 5555
    ปล. มาอ่านเจอตาย ห ่ า แน่เลย 5555
    5555 ลิง ค่าง เก้ง กวาง ชะนีและอีเห็นต้องกรี๊ดๆๆๆแน่ถ้ามาอ่านข้อความของพี่ โอ๊ค ผมก็อยากจะให้วันเวลาเก่าๆย้อนกลับมาเหมือนกันครับ ตอนนี้แค่จะกดปรับแอร์หล่อนยังตวาดเลยครับ เฮ้ย...หนาวหรี่แอร์หน่อยโว้ย!!! ทั้งๆที่ห่างจากมือหล่อนแค่เอื้ยมมือ - -"

ปล. ผมจะรอวันที่มนุษย์ชาติสามารถพัฒนาไทม์แมชชีนได้ครับ 55555555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

555 เอาแต่ชะนีก็พอครับ พวกเก้ง กวาง ขอละไว้แล้วกันครับ อิ อิ.... เจอมาหมือนกันครับ สดๆร้อนๆเมื่อเช้าวันจันทร์ที่ฝนตกรถติดมากๆ "ทำไมไม่แซงซ้าย" "วิ่งเลนนั้นสิเร็วกว่า" นึกในใจว่าคราวหลัง มึ....ง ขับเองแล้วกัน กรูก็รีบแล้ว อิ อิ แต่พูดไม่ได้อ่ะ น้ำท่วมปากกระทันหัน5555

ถ้ามีเครื่องย้อนเวลาขอนั่งไปด้วยคนครับ 5555
    ปล. มาอ่านเจอตาย ห ่ า แน่เลย 5555
    - -"

555 พี่โอ็คตลกดีครับ ผมนี่รักแฟนผมมากครับ ใครๆก็รู้ - -

Bookmarks