น้องใหม่ Cosa ขอแนะนำตัวครับ - หน้า 4

ชื่อกระทู้: น้องใหม่ Cosa ขอแนะนำตัวครับ

She's the one โลกที่มีเธอ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

+++

ผมเพิ่งเปลี่ยนใส่สปาโก้ 20มิลมา ดีไม่มี ลองดูได้ครับบ การันตีโดย ช่างเบียร์ สกู๊ตเตอร์ ละยัม ดอนเมือง

เพียงแต่พี่ต้องยอมตัดระบบไฟฟ้า ไม่ต้องมีก๊อกน้ำมัน แต่ไม่มีผลกับการใช้รถเยอะๆแทบทุกวันของผมเลย รถผมกินน้ำมันน้อยซะด้วยสิ
    '' จ ง ส ร้า ง ร อ ย ยิ้ ม ใ ห้ ทุ ก ล ม หา ย ใ จ ''

---Vespa P125x---

Million people million problems. . . . . ...

Million people million problems. . . . . ...

Scrubb club.....

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โลกที่มีเธอ อ่านข้อความ
    +++

ผมเพิ่งเปลี่ยนใส่สปาโก้ 20มิลมา ดีไม่มี ลองดูได้ครับบ การันตีโดย ช่างเบียร์ สกู๊ตเตอร์ ละยัม ดอนเมือง

เพียงแต่พี่ต้องยอมตัดระบบไฟฟ้า ไม่ต้องมีก๊อกน้ำมัน แต่ไม่มีผลกับการใช้รถเยอะๆแทบทุกวันของผมเลย รถผมกินน้ำมันน้อยซะด้วยสิ
    ตอนนี้ก็ตัดระบบไฟฟ้าไปแล้วนะ ใช่ที่เรียกว่า คันเร่งไฟฟ้ารึปล่าว เสียบปักไว้เฉยๆ เดี๋ยวห้องคาบูมันจะว่าง หึๆ
    แต่ก็ใช้มือบิดคันเร่งเอา ปกติรถเราๆ ก็ 20 มม.อยู่แล้วนิ

เมื่อเช้าขับมา ลองอัดยาวๆ ก็ไม่มีปัญหาแล้วแหละครับ เจอปัญหาใหม่ อีไฟสูงติดยาวเนี่ยแหละ สวิทช์เจ๊งง

Member
    ขอบคุณ
    0

หลังจากพบปะสภากาแฟแก๊งวังหิน เมื่อเย็น
    ขากลับบ้านรถแฟนดันไปเสียอยู่ศูนย์ราชการ รถยนต์สามคันซ่อมหมด ทำไมมันซวยงี้วะ

เลยขับปุเลงไปช่วยซ่อมให้ เครื่องหลังจากที่ได้ล้างคาบูกะลดไซส์นมหนู ป๊ะ บิดมาจิงๆ (ใจไปเร็วกว่ารถแล้วฮะ)
    ผมรู้สึกว่า การอัดเกียร์ 3 ในความเร็วช่วงรถติดๆ นี่มันมันส์จิงๆฮะ เข้าใจแล้ววันนี้ว่า Cosa ไม่ใช่ขี้ๆ นะขอบอก

จากเมเจอร์ ไปศูนย์ราชการ ไปอู่รถแยกมีนบุรี กลับมาเมเจอร์ ไม่มีอาการดื้อเลย แต่เกจ์น้ำมันก็ลงไวเอาการณ์อยู่
    ขอบคุณแก๊งวังหินมากๆ ฮะ ที่ให้คำปรึกษาเรื่องคาบูวันนี้ คือผมยังใหม่อยู่จิงๆ
    เด๋วจะจัดกรองอากาศ by myself เพื่อความสมบูรณ์ในเร็ววัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vdudecosa อ่านข้อความ
    หลังจากพบปะสภากาแฟแก๊งวังหิน เมื่อเย็น
    ขากลับบ้านรถแฟนดันไปเสียอยู่ศูนย์ราชการ รถยนต์สามคันซ่อมหมด ทำไมมันซวยงี้วะ

เลยขับปุเลงไปช่วยซ่อมให้ เครื่องหลังจากที่ได้ล้างคาบูกะลดไซส์นมหนู ป๊ะ บิดมาจิงๆ (ใจไปเร็วกว่ารถแล้วฮะ)
    ผมรู้สึกว่า การอัดเกียร์ 3 ในความเร็วช่วงรถติดๆ นี่มันมันส์จิงๆฮะ เข้าใจแล้ววันนี้ว่า Cosa ไม่ใช่ขี้ๆ นะขอบอก

จากเมเจอร์ ไปศูนย์ราชการ ไปอู่รถแยกมีนบุรี กลับมาเมเจอร์ ไม่มีอาการดื้อเลย แต่เกจ์น้ำมันก็ลงไวเอาการณ์อยู่
    ขอบคุณแก๊งวังหินมากๆ ฮะ ที่ให้คำปรึกษาเรื่องคาบูวันนี้ คือผมยังใหม่อยู่จิงๆ
    เด๋วจะจัดกรองอากาศ by myself เพื่อความสมบูรณ์ในเร็ววัน

อ่าวอย่างนี้ต้อง โพลินี่แล้วน้า เพิ่มความสุดกันหน่อย

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ superLLSJ อ่านข้อความ
    อ่าวอย่างนี้ต้อง โพลินี่แล้วน้า เพิ่มความสุดกันหน่อย
    กล้ำกลืน ฝืนใจเลยน่ะนะ ขอใหม่ยังไม่ขึ้นสนิมเลยยยยยยย

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

แอบมาเยี่ยมครับ พอดีเห็นบอกว่าอยู่โชคชัย4 ผมก็อยู่โชคชัย4 ซอย 40 ครับ

ถ้าทำรถดีๆแรงๆก็มาทำร้านซอย40ก็ได้ครับ

Senior Member Cosa Race's Avatar
    สถานที่
    สกูตเตอร์ อันเดอร์กราวด์ ทีม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nine_px177 อ่านข้อความ
    แอบมาเยี่ยมครับ พอดีเห็นบอกว่าอยู่โชคชัย4 ผมก็อยู่โชคชัย4 ซอย 40 ครับ

ถ้าทำรถดีๆแรงๆก็มาทำร้านซอย40ก็ได้ครับ

ใครป่วยอะ พี่ถึงมาเยี่ยม ไม่ต้องแอบก็ได้มาเลยก็ได้มั้งง

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nine_px177 อ่านข้อความ

ยินดีครับ
    ปกติทำที่ ซ.20 ฮะ ชักอยากแรงแล้ววว ต้องไปอีก 20 ซอยนี่เอง

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vdudecosa อ่านข้อความ
    ยินดีครับ
    ปกติทำที่ ซ.20 ฮะ ชักอยากแรงแล้ววว ต้องไปอีก 20 ซอยนี่เอง
    มาเลยครับ อีก20ซอยเอง ผมก็พักอยู่ในซอยนั้น มาทักทายกันได้ครับ

แต่ผมว่าเราเคยน่าขี่สวนกันบ่อยๆและครับแต่ไม่ได้ทัก ทายกัน

Senior Member Cosa Race's Avatar
    สถานที่
    สกูตเตอร์ อันเดอร์กราวด์ ทีม
    ขอบคุณ
    0

ใครจะไปทักทันอะ ขับไวขนาด - -*

มาอัพให้เจ้าของกระทู้นะครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 350mania อ่านข้อความ
    มาอัพให้เจ้าของกระทู้นะครับ
    อัพให้ผิดอันแล้วป๋าต้อมมมมมมมมม น้องใหม่โคซ่าสีส้ม

อันนี้สีขาวฮะ 55555

ว่างแล้วมาอัพอีกหน่อย ช่วงหลังซ่อมน่าจะจบ แต่ล้อหลังที่ใส่มิชลิน s1 หลังมันท่าจะใหญ่
    ลงหลุม ขึ้นบัก ดังแอ๊กๆ ทุกทีเลย ยิ่งให้คนซ้่อนด้วย ยิ่งดังไปใหญ่
    สงสัยจะได้ใส่ยางอะไหล่แทนยางจริงซะแล้ว

แถมยางเส้นยาวๆ ตรงกระโปรงด้านขวาก้ไม่ค่อยจะติดดี หลุดแล้วหลุดอีก
    วันไหนไฟเลี้ยวขวาไม่ติดนี่ เตะฝากระโปรงตุ้บเดียว หายยย ไฟเลี้ยวติดปกติเลย

โทษทีนะ เป็นรถของพี่ต้องทำใจ.. ฮิๆ

Senior Member Britpop's Avatar
    สถานที่
    Use Scooter Gang @ Bkk
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เหมือนกันเลย พี่

ต้อง เตะ ฝาข้าง

555 ถึงติด ติดฝั่งนึงบางที อีกฝั่งไม่ติด

555 ผีเข้าผีออก ของผมมันไม่มียาง ฝาข้างอ่ะ

Wink

อัพให้ผิดอันแล้วป๋าต้อมมมมมมมมม น้องใหม่โคซ่าสีส้ม

อันนี้สีขาวฮะ 55555

ว่างแล้วมาอัพอีกหน่อย ช่วงหลังซ่อมน่าจะจบ แต่ล้อหลังที่ใส่มิชลิน s1 หลังมันท่าจะใหญ่
    ลงหลุม ขึ้นบัก ดังแอ๊กๆ ทุกทีเลย ยิ่งให้คนซ้่อนด้วย ยิ่งดังไปใหญ่
    สงสัยจะได้ใส่ยางอะไหล่แทนยางจริงซะแล้ว

แถมยางเส้นยาวๆ ตรงกระโปรงด้านขวาก้ไม่ค่อยจะติดดี หลุดแล้วหลุดอีก
    วันไหนไฟเลี้ยวขวาไม่ติดนี่ เตะฝากระโปรงตุ้บเดียว หายยย ไฟเลี้ยวติดปกติเลย

โทษทีนะ เป็นรถของพี่ต้องทำใจ.. ฮิๆ
    ขอโทษทีผิดคัน แหม...ไม่ผิดหลอกครับตั้งใจมาอัพให้จริงๆ แต่ไอ้ที่ว่าขึ้น ลงหลุมแล้วดังแอ๊ดๆ ยิ่งเวลาให้คนซ้อนยิ่งดัง นี่ฟันธงเลยครับว่าต้องเปลี่ยน...เปลี่ยนสองอย่างครั บไม่เปลี่ยนรถก็เปลี่ยนคนขับครับรับรองหายดังแน่ๆ

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 350mania อ่านข้อความ
    ขอโทษทีผิดคัน แหม...ไม่ผิดหลอกครับตั้งใจมาอัพให้จริงๆ แต่ไอ้ที่ว่าขึ้น ลงหลุมแล้วดังแอ๊ดๆ ยิ่งเวลาให้คนซ้อนยิ่งดัง นี่ฟันธงเลยครับว่าต้องเปลี่ยน...เปลี่ยนสองอย่างครั บไม่เปลี่ยนรถก็เปลี่ยนคนขับครับรับรองหายดังแน่ๆ

แอบเปลี่ยนคนซ้อนได้มั้ยฮะพี่ต้อม คริๆ ฉิวโลด อย่าลืมดูต้นทางให้ผมด้วย รถพี่เร็วสุด