**** ทํามัยลงขายของ ถึงไม่ค่อยลงรายละเอียดกันหรอครับ **** - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: **** ทํามัยลงขายของ ถึงไม่ค่อยลงรายละเอียดกันหรอครับ ****

Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

ตามความคิดของผมและประสบการณ์ที่เคยเจอมากับตัวนะครั บ
    ส่วนใหญ่ที่ไม่ลงรายละเอียดมากเพราะกลัวขายไม่ออกตั้ งใจหมกเม็ด
    ส่วนใหญ่ที่เจอจะเป็นพวกขายรถNo-Bookหรือพวกโอน ไม่ได้จะบอกคราวๆว่ามีทะเบียนแค่นี้
    เอาไว้หลอกขายคนใหม่ๆที่ไม่รู้เรื่องพอซื้อไปแล้วก้ไ ปโทษพ่อค้าไม่ได้เพราะเขาไม่ได้บอกว่าโอนได้
    บางคนบอกโอนได้แต่ไม่มีชุดโอนต้องไปตามเอง-*-
    ผมเคยโทรไปถามว่ารถโอนได้ไหมเขาตอบมาว่าคลาสิกอยู่ที ่ใจไม่ใชทะเบียน555+งงเลยผม
    แล้วก็มีอีกพวกตั้งขาย10000พอมีคนโทรไปจะซื้อมากๆก็ข ึ้นราคาเป็น12000ถ้ายังมีคนสนใจอีก
    ก็จะอัพราคาขึ้นไปอีกสิ่งที่ผมเล่ามาล้วนเป็นเทคนิกก ารขายของเขามั้งครับอย่าไปว่าเขาเลยนานาจิตตัง
    ถ้าเป็นผมจะขายรถนะผมจะบอกรายละเอียดให้หมดเลยยิ่งเร ื่องทะเบียนนี่สำคัญมากๆในการตัดสินใจซื้อสำหรับผมนะ

KatanaKom's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เห็นด้วยมากๆ

รำคาญมากๆ กับคนขายบางคน แทบไม่ลงรายละเอียดอะไรเลยพอโพสถาม (ก็นะ เราก็อยากรู้โพสมันสะดวก เค้าก็คงกลับมาดูกระทู้ตัวเองอยู่แล้ว ไม่เสียเงินโทรด้วย) ก็เอาแต่บอกให้โทรไปคุยๆๆๆ

เจอคนขายแบบนี้ขอบายครับ แสดงว่าหมกเม็ดแน่ๆ

baimond's Avatar
    สถานที่
    ท่าใหม่ ก้าวหน้า
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ขายของควรจะลงราคานะครับเค้าถึงจะเรียกว่าการขายของ จะถูกจะแพงก็ว่ากันไปตามสภาพของสินค้าบวกกับความพึงพ อใจของผู้ซื้อด้วย
    ไม่ใช่ลงขายแล้วไม่ลงราคาพอคนซื้อโทรไปแล้วคุณก็กระแ ทกเค้ามาตามสายซะงั้น
    Tel.086-1544131 สำราญ เว้นชั่ว
    ธ.กรุงเทพ 519-0-20536-8 สาขาท่าใหม่
    __________รับสั่งอะไหล่แต่ง SR400 มือหนึ่ง จากญี่ปุ่น ราคากันเองครับ____________

Senior Member tob_sr's Avatar
    สถานที่
    ปราจีน
    ขอบคุณ
    0
    0

ใช่คับผมเห็นด้วยกะ คุณ baimond ครับ ลูกค้าจะได้ไม่ต้องโทรถามให้เสียเวลาคับ
    สมมุติวัน นึงมีลูกค้าสนใจสินค้าพร้อมกัน 20 คน เขาโทรถามคุณทั้ง 20 คนคุณไม่เสียเวลารับเหรอคับ
    ต้องตอบเหมือนๆกัน 20 ครั้ง

djbenz's Avatar
    สถานที่
    Freedom bike ฉช.
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ VITZ_RS อ่านข้อความ
    ผมอยากทราบว่า ทํามัยลงขายของ ถึงไม่ค่อยลงรายละเอียดกันหรอครับ

คือไม่รู้จริงๆ ครับไม่ได้แกล้งโง่ มันมีความจําเป็นอะไรหรอครับ ถึงไม่ลงรายอะเอียดกันครับ

ผมเห็นบางท่านลงแค่รูป กับเบอรืโทร แล้วบอก สนใจติดต่อไป

พอถามในบอร์ดที่ลงประกาศ ท่านเจ้าของกระทู้ก็ตอบกลับมาว่า ให้โทรมาคุย

พอผมสนใจ โทรไป ถามรายละเอียดว่า รถสภาพเป็นยังงัย ราคาเท่าไหล่

รถอยู่ที่ไหน (อันนี้สําคัญมากครับ เพราะผมไม่กล้ารับรถทางไปรษณี อยากได้รถที่ไปลองขับเองได้)

แต่พอโทรไปถาม บางท่านกลับ ทํานํ้าเสียงอารมณ์เสียใส่ ประมาณว่ารถเค้าดีชัวร์ไม่ต้องมาถามอะไรมาก

บางท่านก็ไม่ว่างคุย ตัดสายไปดื้อๆ ( ผมว่าผมก็เลือกเวลาโทรแล้วนะ ส่วนมากจะโทรตอนพักเที่ยง กะหลังเลิกงาน)

บางท่านก็คุยเหมือนไม่อยากจะคุย

ผมว่าทํามัยเราไม่ลงรายระเอียดกันชัดๆ ไปเลยละครับ

เรื่องสภาพรถ ราคา รูป สถานที่ มันเป็นปัจจัยสําคัญในการซื้อรถซักคันนะครับ

เรื่องพวกนี้พิมพ์ไม่เกิน 5-3 บรรทัด ใช้เวลาไม่ถึง 5 นาที ไม่น่าจะยุ่งยากอะไร

จะได้ไม่เสียเงินค่าโทรด้วยครับ และไม่เสียเวลา ไม่เปลืองเวลาผู้ขายด้วยครับ em93

แต่ถ้าหลายๆท่านมีเหตุผลอื่นที่จําเป็นต้อไม่ลงรายละ เอียด ก็ขออภัยด้วยนะครับที่ผมออกมาพูดแบบนี้

ขอบคุณครับ em85

จัดให้เพื่อปรับปรุงและพัฒนาต่อไปครับ
    เด็กกระแส ไม่แคร์สื่อv1

สนใจโทร 085-299-2160 Ben แปดริ้ว
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ย่อยสถานีขนส่ง ฉะเชิงเทรา
    ชื่อบัญชี นาย อมรฤทธิ์ สีผึ้ง

เลขที่บัญชี 420-2-22713-4

#โปรดระวังผู้แอบอ้างผมมีเบอร์เดียวบัญชีเดียวนะครับ #

ที่อยู่ 16/20 ม.5 ต.บ้านใหม่ อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

อัศวินโต๊ะกลม CANTONA7's Avatar
    สถานที่
    All independent Distance
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

Thumbs up 888

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ baimond อ่านข้อความ
    ขายของควรจะลงราคานะครับเค้าถึงจะเรียกว่าการขายของ จะถูกจะแพงก็ว่ากันไปตามสภาพของสินค้าบวกกับความพึงพ อใจของผู้ซื้อด้วย
    ไม่ใช่ลงขายแล้วไม่ลงราคาพอคนซื้อโทรไปแล้วคุณก็กระแ ทกเค้ามาตามสายซะงั้น
    เห็นด้วยครับผม
    แก๊งเราจะไม่ทิ้งใครไว้ข้างหลัง มาด้วยกัน ต้องกลับพร้อมกัน
    SR มีอะไรมากกว่าที่คิด

ขี SR อยู่ที่จันทบุรี

Member Jacky75's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

หัวอกลูกค้ารอบหน้ามีหัวอกพ่อค้ามั้ยเนี้ย ยังงัยทุกอย่างมีทางปรับปรุงแก้ไขครับเปิดใจให้กว้าง ครับ

Senior Member kom's Avatar
    สถานที่
    Club K
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

จิงๆผมก้อเป็นทั้งสองอย่างนะ ทั้งขาย(ของที่ไม่ได้ใช้) แล้วก้อซื้อ (ของที่อยากจะใช้) ก้อเข้าใจอ่ะคับสำหรับ พ่อค้าและลูกค้า
    พ่อค้า พอลงราคากับรายละเอียดแล้ว เจอประเภท ต่อราคาหักคอครับ มันก้อเซง อย่างตั้งไว้ 5500 พวกต่อเลย 2500 ได้ม่ะ ถ้าได้โทรมา แล้วพวกต่อในกระทู้ต้นๆด้วย คนที่เข้ามาอ่านต่อจากนั้นก้อต้องคิดแล้วว่ามันต้องม ีไรแน่ๆเค้าถึงต่อราคาขนาดนี้ เฮ้อ เซงแทน
    ลูกค้า เข้ามาดูไม่มีรายละเอียด อันนี้ก้อเซงละ ยิ่งเจอประเภทที่เจ้าของกระทู้เจอ ยิ่งเซงห่าน หนักไปอีก ผมเองเคยเจอพ่อค้าประเภทถามเราเลยเวลาโทรไป "อ่านกระทู้ไม่รุเรื่องหรือไงต้องโทรมาถาม" จิงๆเค้าก้อลงไว้แค่นั้นก้อน่าจะรุแล้วนะดันโง่เองเร า เฮ้อ เซง (อีกรอบ)

จิงๆไม่ว่าจะขายหรือจะซื้อก้อสอบถามรายละเอียดกันให้ ดีครับไม่ว่าจะลงไว้อยู่แล้วหรือไม่ลงก้อเหอะเพราะทุ กอย่างมันพลิกผันได้ตลอดเวลา พ่อค้า ถ้าจะขายก้อลงให้มันครบๆ ไม่ต้องเม้มไม่ต้องแอบ ลูกค้าถ้าจะซื้อก้อโทรคุยต่อราคาเอาครับ อย่าต่อราคาหักคอหน้ากระทู้เลยสงสารคนขายครับ ถ้าต่อหนักๆคนขายก้อเข็ด ต่อไปจะไม่มีใครหาของมาขายให้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kom : 16-12-2009 เมื่อ 12:40
    เดี๋ยวเล็ก เดี๋ยวใหญ่ แต่ไงก็รักเอ็งนะ มอไซร์

lek_zabb's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0
    4 (100%)

เดี๋ยวตก อัป ...ช่วยกันสร้างมาตราฐานสังคมการซื้อ-ขายกันหน่อย

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เห็นด้วยกะพี่คมนะครับไอพวกที่ต่อแบบบ้าบอหักคอแบบนี ้ก้ไม่สมควรนะครับ
    ของบางอย่างไม่ใช่ว่ามีแต่เงินแล้วจะหามาได้นะครับกา รซื้อขายมันเป็นความพอใจของคน2คน
    ถ้าจะสมมุติก้เหมือนความรักอะนะมันเป็นความพอใจของทั ้ง2ฝ่ายอิๆ
    เอาใจเขามาใส่ใจเราอะนะคนซื้อก็อยากได้ของถูกละดีคนข ายก้อยากได้ราคาดีๆมีกำไลแต่ไม่รู้ของดีอะเปล่า

djbenz's Avatar
    สถานที่
    Freedom bike ฉช.
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jacky75 อ่านข้อความ
    หัวอกลูกค้ารอบหน้ามีหัวอกพ่อค้ามั้ยเนี้ย ยังงัยทุกอย่างมีทางปรับปรุงแก้ไขครับเปิดใจให้กว้าง ครับ
    น่าคิดครับพี่ ว่าแต่แผงคอปีกนกยกสูงขายไปหรือยังครับ อิอิ (อยากโดน)
    เด็กกระแส ไม่แคร์สื่อv1

สนใจโทร 085-299-2160 Ben แปดริ้ว
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ย่อยสถานีขนส่ง ฉะเชิงเทรา
    ชื่อบัญชี นาย อมรฤทธิ์ สีผึ้ง

เลขที่บัญชี 420-2-22713-4

#โปรดระวังผู้แอบอ้างผมมีเบอร์เดียวบัญชีเดียวนะครับ #

ที่อยู่ 16/20 ม.5 ต.บ้านใหม่ อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

Senior Member dynamokris's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นครับ
    ลบดีกว่า... เฮ๊ออออ

KatanaKom's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kom อ่านข้อความ
    จิงๆผมก้อเป็นทั้งสองอย่างนะ ทั้งขาย(ของที่ไม่ได้ใช้) แล้วก้อซื้อ (ของที่อยากจะใช้) ก้อเข้าใจอ่ะคับสำหรับ พ่อค้าและลูกค้า
    พ่อค้า พอลงราคากับรายละเอียดแล้ว เจอประเภท ต่อราคาหักคอครับ มันก้อเซง อย่างตั้งไว้ 5500 พวกต่อเลย 2500 ได้ม่ะ ถ้าได้โทรมา แล้วพวกต่อในกระทู้ต้นๆด้วย คนที่เข้ามาอ่านต่อจากนั้นก้อต้องคิดแล้วว่ามันต้องม ีไรแน่ๆเค้าถึงต่อราคาขนาดนี้ เฮ้อ เซงแทน
    ลูกค้า เข้ามาดูไม่มีรายละเอียด อันนี้ก้อเซงละ ยิ่งเจอประเภทที่เจ้าของกระทู้เจอ ยิ่งเซงห่าน หนักไปอีก ผมเองเคยเจอประเภทอ่านกระทู้ไม่รุเรื่องหรือไงต้องโท รมาถามจิงเค้าก้อลงไว้แค่นั้นก้อน่าจะรุแล้วนะดันโง่ เองเรา เฮ้อ เซง (อีกรอบ)

จิงๆไม่ว่าจะขายหรือจะซื้อก้อสอบถามรายละเอียดกันให้ ดีครับไม่ว่าจะลงไว้อยู่แล้วหรือไม่ลงก้อเหอะเพราะทุ กอย่างมันพลิกผันได้ตลอดเวลา พ่อค้า ถ้าจะขายก้อลงให้มันครบๆ ไม่ต้องเม้มไม่ต้องแอบ ลูกค้าถ้าจะซื้อก้อโทรคุยต่อราคาเอาครับ อย่าต่อราคาหักคอหน้ากระทู้เลยสงสารคนขายครับ ถ้าต่อหนักๆคนขายก้อเข็ด ต่อไปจะไม่มีใครหาของมาขายให้นะครับ
    เห็นด้วยจ้า!!!!

ผู้ขายควรลงรายละเอียดเอาไว้มากๆ ลงราคาไว้ด้วย แต่ก็สนับสนุนที่จะต่อรองทางโทรศัพท์มากกว่าเพราะแสด งว่าผู้ซื้อนั้นอยากซื้อจริงๆ ไม่ใช่หักคอไว้ในกระทู้รอคนขายติดต่อกลับและต่อแบบบา นเบอะ แบบนี้ผมว่าไม่ไหวเหมือนกัน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ่อผมว่ามีบางท่านเข้าใจผิดไปนิดนึงนะครับ

เจตนาของการตั้งกระทู้นี้ คือ สนับสนุนให้มีการ ลงรายละเอียด เพื่อเป็นการตัดสินใจเบื้องต้น

ไม่ได้พูดถึงการต่อรคา การกดราคา การโก่งราคานะครับ ข
    ายถูกขายแพงผมไม่ว่า

แต่ช่วยลงรายละเอียดกันเยอะๆหน่อย ผมว่ามันมีประโยชน์กว่านะครับ
    ดีกว่าโทรไปแล้วเสีย อารมณ์

ขอบคุณหลายท่านที่เข้าใจครับ เห็นเว็บนี้พัฒนาขึ้นผมก็ดีใจด้วยครับบบบ

ปล. ผมไม่มาตอบกระทู้แล้วนะครับ เชิญลบได้เลย (เจ้าของกระทูู้เองครับผม)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย VITZ_RS : 16-12-2009 เมื่อ 11:02

Bookmarks