**** ทํามัยลงขายของ ถึงไม่ค่อยลงรายละเอียดกันหรอครับ ****

ชื่อกระทู้: **** ทํามัยลงขายของ ถึงไม่ค่อยลงรายละเอียดกันหรอครับ ****

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน **** ทํามัยลงขายของ ถึงไม่ค่อยลงรายละเอียดกันหรอครับ ****

ผมอยากทราบว่า ทํามัยลงขายของ ถึงไม่ค่อยลงรายละเอียดกันหรอครับ

คือไม่รู้จริงๆ ครับไม่ได้แกล้งโง่ มันมีความจําเป็นอะไรหรอครับ ถึงไม่ลงรายอะเอียดกันครับ

ผมเห็นบางท่านลงแค่รูป กับเบอรืโทร แล้วบอก สนใจติดต่อไป

พอถามในบอร์ดที่ลงประกาศ ท่านเจ้าของกระทู้ก็ตอบกลับมาว่า ให้โทรมาคุย

พอผมสนใจ โทรไป ถามรายละเอียดว่า รถสภาพเป็นยังงัย ราคาเท่าไหล่

รถอยู่ที่ไหน (อันนี้สําคัญมากครับ เพราะผมไม่กล้ารับรถทางไปรษณี อยากได้รถที่ไปลองขับเองได้)

แต่พอโทรไปถาม บางท่านกลับ ทํานํ้าเสียงอารมณ์เสียใส่ ประมาณว่ารถเค้าดีชัวร์ไม่ต้องมาถามอะไรมาก

บางท่านก็ไม่ว่างคุย ตัดสายไปดื้อๆ ( ผมว่าผมก็เลือกเวลาโทรแล้วนะ ส่วนมากจะโทรตอนพักเที่ยง กะหลังเลิกงาน)

บางท่านก็คุยเหมือนไม่อยากจะคุย

ผมว่าทํามัยเราไม่ลงรายระเอียดกันชัดๆ ไปเลยละครับ

เรื่องสภาพรถ ราคา รูป สถานที่ มันเป็นปัจจัยสําคัญในการซื้อรถซักคันนะครับ

เรื่องพวกนี้พิมพ์ไม่เกิน 5-3 บรรทัด ใช้เวลาไม่ถึง 5 นาที ไม่น่าจะยุ่งยากอะไร

จะได้ไม่เสียเงินค่าโทรด้วยครับ และไม่เสียเวลา ไม่เปลืองเวลาผู้ขายด้วยครับ em93

แต่ถ้าหลายๆท่านมีเหตุผลอื่นที่จําเป็นต้อไม่ลงรายละ เอียด ก็ขออภัยด้วยนะครับที่ผมออกมาพูดแบบนี้

ขอบคุณครับ em85
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

phaibool's Avatar
    สถานที่
    เมืองม่านไหม
    ขอบคุณ
    0

การไม่ลงราคาเป็นเหตุผลทางการตลาดอีกข้อ โดยส่วนมากเป็นอะไหล่ราคาแพง ภาษาชาวบ้านเรียกโก่งรึป่ะ

แต่ก็ดีอีกแบบจะได้ต่อแบบสนุกๆ (พ่อค้าเริ่มอารมณ์เสียเมื่อบอกราคาผ่านเยอะๆแล้วปล่ อยไม่ออก แล้วก็ค่อยมาปรับราคา )เคยเห็นบ่อยๆ

อัศวินโต๊ะกลม CANTONA7's Avatar
    สถานที่
    All independent Distance
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 888

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vitz_rs อ่านข้อความ
    ผมอยากทราบว่า ทํามัยลงขายของ ถึงไม่ค่อยลงรายละเอียดกันหรอครับ

คือไม่รู้จริงๆ ครับไม่ได้แกล้งโง่ มันมีความจําเป็นอะไรหรอครับ ถึงไม่ลงรายอะเอียดกันครับ

ผมเห็นบางท่านลงแค่รูป กับเบอรืโทร แล้วบอก สนใจติดต่อไป

พอถามในบอร์ดที่ลงประกาศ ท่านเจ้าของกระทู้ก็ตอบกลับมาว่า ให้โทรมาคุย

พอผมสนใจ โทรไป ถามรายละเอียดว่า รถสภาพเป็นยังงัย ราคาเท่าไหล่

รถอยู่ที่ไหน (อันนี้สําคัญมากครับ เพราะผมไม่กล้ารับรถทางไปรษณี อยากได้รถที่ไปลองขับเองได้)

แต่พอโทรไปถาม บางท่านกลับ ทํานํ้าเสียงอารมณ์เสียใส่ ประมาณว่ารถเค้าดีชัวร์ไม่ต้องมาถามอะไรมาก

บางท่านก็ไม่ว่างคุย ตัดสายไปดื้อๆ ( ผมว่าผมก็เลือกเวลาโทรแล้วนะ ส่วนมากจะโทรตอนพักเที่ยง กะหลังเลิกงาน)

บางท่านก็คุยเหมือนไม่อยากจะคุย

ผมว่าทํามัยเราไม่ลงรายระเอียดกันชัดๆ ไปเลยละครับ

เรื่องสภาพรถ ราคา รูป สถานที่ มันเป็นปัจจัยสําคัญในการซื้อรถซักคันนะครับ

เรื่องพวกนี้พิมพ์ไม่เกิน 5-3 บรรทัด ใช้เวลาไม่ถึง 5 นาที ไม่น่าจะยุ่งยากอะไร

จะได้ไม่เสียเงินค่าโทรด้วยครับ และไม่เสียเวลา ไม่เปลืองเวลาผู้ขายด้วยครับ em93

แต่ถ้าหลายๆท่านมีเหตุผลอื่นที่จําเป็นต้อไม่ลงรายละ เอียด ก็ขออภัยด้วยนะครับที่ผมออกมาพูดแบบนี้

ขอบคุณครับ em85
    ใช่ครับผมเห็นด้วย พี่นี่/\2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CANTONA7 : 11-12-2009 เมื่อ 13:35
    แก๊งเราจะไม่ทิ้งใครไว้ข้างหลัง มาด้วยกัน ต้องกลับพร้อมกัน
    SR มีอะไรมากกว่าที่คิด

ขี SR อยู่ที่จันทบุรี

Senior Member dynamokris's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ..

em24จิงครับ

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เห็นด้วยครับ ผมเจอกับตัวโอนเงินไปแล้ว ปรากฏหาของไม่เจอก็มี เฮ้ออออ.....

Member
    ขอบคุณ
    0

โอ้ว................เยี่ยม ตรง โดน เห็นด้วยอย่างแรงครับ นอกจากรูปแล้ว สิ่งสำคัญที่ควรบอก ก็มี ราคา กับจังหวัด โดยเฉพาะจังหวัดเนี่ยแหละสำคัญ จะได้รู้ว่า พอจะไปดูรถได้หรือไม่ อ่านปุ๊บ รู้เลย ถ้าเห็นว่าอยู่ไกลก็จะได้ไม่ต้องเสียเวลาโทร ส่วนรายละเอียดอื่น ปลีกย่อย เช่น รถเป็นไง เครื่องแน่นมั๊ย ค่อยโทรถามทีหลัง

บางคนเรียกเอ็กซ์นครนายก aditap's Avatar
    สถานที่
    ร้านเพื่อนสัตว์เลี้ยง เลสซิ่ง นครนายก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน up

0903938117 0863628893 x นครนายก จ้า

ชีวิตคือการเดินทาง การเดินทางก็คือชีวิตของใครบางคน
    เราทุกคนรักการเดินทาง แต่การเดินทางทำให้เราเจอใครหลายคน
    ใครหลายคนอาจไม่รู้จักกัน แต่การเดินทางนั้นทำให้พวกเราทุกคนรู้จักกัน
    SR จงเจริญเบื่อหว่ะพวกเล่นไม่จริง
    รถแรงอย่ากลัวพัง เสียตังอย่ากลัวแพง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ถูกเลยครับบบบบ

เพิ่งเจอมาวันก่อน โทรไป แล้วเหมือนอารมณ์ไม่ค่อยดีเลยอ่า แค่อยากจะถามว่ารถอยู่ไหน จังหวัดอะไร

พูดอยู่นั่นเละว่าจะส่งทางไปรษณี ไม่ฟังอะไรเลย เฮ้อออออ

Member wanza_52's Avatar
    สถานที่
    มาริโอ เมาเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

พวกนี้โทรไปถามราคาแล้วหงายท้องกลิ้งเลย
    เลขที่บัญชี 645-0-22985-8 ธ. กรุงเทพ ออมทรัพย์ สาขาย่อยบิ๊กซี พิษณุโลก ชื่อ ตะวัน บุญหวา

[email protected] tel.089-7035488

MH8 thaha_ie's Avatar
    สถานที่
    Klong 6 Thanyaburi
    ขอบคุณ
    0

ขอสนับสนุนสำหรับอีกหนึ่งความเห็น .......................em90

VERIFIED MEMBER
    ขอบคุณ
    0

ถ้ารักสิ่งเดียวกัน
    อยากเห็นสังคมที่แลกเปลี่ยนกันใช้ ในสิ่งที่รัก
    มากกว่าสังคมแห่งการค้าขาย
    ที่หวังแต่ผลกำไรกัน

oh1980's Avatar
    สถานที่
    ไฮ้ ไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

em90
    สนใจสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อคุณโอ๊ะ Tel. 090-0831941
    E-Mail & MSN: [email protected]
    เลขที่บัญชี 357-2-18739-4 / นายมนตรี แก้วกุลประเสริฐ / ธนาคารไทยพาณิชย์ บัญชีออมทรัพย์
    ส่งของทุกวันจันทร์ครับ สินค้าทุกชิ้นไม่รวมค่าส่งนะครับ
    ของดีแล้วถูกไม่มีในโลกครับ ><"

. NU@H..'s Avatar
    สถานที่
    UNDEATH CLASSIC BIKE
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Bookmarks