แบ่งกันชมครับ - หน้า 12

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: แบ่งกันชมครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nut_RN20 อ่านข้อความ
    แนบเอกสาร 2369784

เมื่อวันอาทิตย์ได้มีโอกาสนัดเจอกับน้องเกส สมาชิกใน RN Club ของเราครับ มาพร้อมกับ RN20 สีเขียว เกียร์คอ ล้อกล้วย วาตานาเบ้ ซะด้วย สวยมากครับ เจ้าแดงJazz ของผมเลยได้เจอเพื่อนสายพันธุ์เดียวกันแบบเต็มๆ ในกทม. ซะที ใครมีสีเหลืองมั้ยครับมาจอดเรียงกันท่าจะสวย...555 ก็พูดคุยรายละเอียดเรื่องรถกันมากมายครับ ตรงไหนแท้ไม่แท้ เดิมไม่เดิม ตรงไหนทำยังได้บ้าง ก็แลกเปลี่ยนความคิดกันไปตามประสาพี่น้องครับ พูดคุยด้วยกันอยู่พักใหญ่ก็แยกย้ายครับ เนื่องจากเวลาจำกัดก็ถือเป็นจุดเริ่มต้นในการนัดพบปะ กันแบบเล็กๆ นะครับ สมาชิกโซนไหนพอจะเจอกันได้ก็นัดกันเลยครับ รับรองว่าได้คุยแลกเปลี่ยนเรื่องรถกันยาวเลย
    พี่นัธขอรายระเอียดของrnเขียวได้ปะ

Member tonRayong's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nut_RN20 อ่านข้อความ
    ดิสหน้าก็ของรุ่นน้องสายพันธ์เดียวกันครับ rn30/40 (ม้ากระโดด) ไม่ต้องดัดแปลงครับ ใช้เทคนิคการใส่สลับซ้ายขวาครับ ส่วนปั๊มถ้าหมายถึงหม้อลมเบรคล่ะก็ไม่ต้องเปลี่ยนก็ไ ด้ครับถ้าลูกเดิมยังทำงานได้ดี แต่ของผมมันเสียพอดีเลยแปลงของไมตี้เอ็กซ์มาใส่ ต่อขายึดปั๊มเพื่อหลบถ้วยน้ำมันเบรคออกมาหน่อยนึงครั บ
    ขอบคุณครับผม

Nut_RN20's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wutcarclub อ่านข้อความ
    พี่นัธขอรายระเอียดของrnเขียวได้ปะ
    อยากรู้อะไรล่ะครับน้องวุฒิ คร่าวๆนะ เป็นของน้องเกรท อยู่พุทธมณฑลสาย 3 รถ Rn 20 เพิ่งทำสีมาไม่นานนัก เกียร์คอ เครื่องเดิม กรองอากาศแบบกลมวางเหนือคาร์บู ล้อกล้วย วาตานาเบ้ ขอบ 14 ยาง 195/65 ยี่ห้อ Hankook (สวยมากครับอยากได้บ้าง) ห้องเครื่องและสภาพภายในห้องโดยสารค่อนข้างจะเดิมๆคร ับ ถ้าอยากดูรูปคันสีเขียวมุมอื่นๆก็ตามไปกระทู้ในบอร์ด เรานี่แหละครับ ใช้ชื่อกระทู้ว่าว่า อ.เกรทฝากมาโชว์ ประมาณนี้ล่ะครับ
    - กระจกติดแก้มแนว Retro สำหรับรถทุกรุ่น มีทั้งแบบบานเล็กบานใหญ่ ขาปรับเอนซ้าย-ขวาได้ 180องศา หน้า 1
    - ทองขาวToyota ของใหม่ แท้ญี่ปุ่น สำหรับเครื่อง 3K 4K 12R หน้า 1-2
    - มือหมุนกระจกโตโยต้า แบบโครเมี่ยม งานของยี่ห้อ KK คุณภาพดีมาก หน้า 4
    - ฝาปิดน้ำมันเครื่อง 12R มีโลโก้โตโยต้าแบบเก่าเป็นตัวนูนบนฝาด้วย หน้า 9
    -แตร Denso แท้ รุ่น Compact fullpower Tone ขนาด 12 โวลล์ หน้า 10
    สนใจเชิญตามลิ้งค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=313579&page=1
    นายณัฐพล สุนทร ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขาบิ๊กซี จันทบุรี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 671-1-00643-7 โทร. 089-8879522 ตลอดเวลาครับ

Toyota RN Club Thailand
    เวปบอร์ดของคนรัก Toyota RN http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=334

RN-20 จากแนว show room สู่แนว luxury classic car หรูหราเล็กๆครับ
    ติดตามชีวิตของ แดงJazz ได้ที่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...839&highlight=

ขอบคุณ
    0

อยากรู้อะไรล่ะครับน้องวุฒิ คร่าวๆนะ เป็นของน้องเกรท อยู่พุทธมณฑลสาย 3 รถ Rn 20 เพิ่งทำสีมาไม่นานนัก เกียร์คอ เครื่องเดิม กรองอากาศแบบกลมวางเหนือคาร์บู ล้อกล้วย วาตานาเบ้ ขอบ 14 ยาง 195/65 ยี่ห้อ Hankook (สวยมากครับอยากได้บ้าง) ห้องเครื่องและสภาพภายในห้องโดยสารค่อนข้างจะเดิมๆคร ับ ถ้าอยากดูรูปคันสีเขียวมุมอื่นๆก็ตามไปกระทู้ในบอร์ด เรานี่แหละครับ ใช้ชื่อกระทู้ว่าว่า อ.เกรทฝากมาโชว์ ประมาณนี้ล่ะครับ
    ขอบคุณครับ...

eddybraveo's Avatar
    สถานที่
    banbong classic
    ขอบคุณ
    0

ฝากตัวด้วยครับขอเป็นน้องใหม่พี่ด้วยคนนะครับ รถพี่เจ๋งเป้งมากกกกกกกกกกกกกกกก อ่านและดูรูปรถพี่เลยเป็นแรงบันดาลใจให้หารถมาแต่งมั ่ง ตอนนี้กะลังแต่งคับถ้ามีอะไรพี่ช่วยผมด้วยนะคับ
    รูปรถผมฮะ
    Name:  IMG_0945.jpg
Views: 1874
Size:  49.3 KB
    ขอให้ตรุษจีนปีนี้รำรวยเงินทองนะคับ
    อี๊ด บ้านโป่ง 083 - 1085740

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eddybraveo อ่านข้อความ
    ฝากตัวด้วยครับขอเป็นน้องใหม่พี่ด้วยคนนะครับ รถพี่เจ๋งเป้งมากกกกกกกกกกกกกกกก อ่านและดูรูปรถพี่เลยเป็นแรงบันดาลใจให้หารถมาแต่งมั ่ง ตอนนี้กะลังแต่งคับถ้ามีอะไรพี่ช่วยผมด้วยนะคับ
    รูปรถผมฮะ
    Name:  IMG_0945.jpg
Views: 1874
Size:  49.3 KB
    ขอให้ตรุษจีนปีนี้รำรวยเงินทองนะคับ
    อี๊ด บ้านโป่ง 083 - 1085740
    ยินดีครับคุณอี๊ด ยินดีช่วยเหลือทุกเรื่องครับ ยกเว้นเรื่องงบประมาณ 555 ยังไงก็ขอบคุณมากที่ชอบเจ้าแดงJazz ครับ กำลังอยากเจอสมาชิก RN 20 สีเหลืองพอดีเลย(จะรวมตัวเป็นกลุ่มแม่สีซะหน่อย) มีอะไรก็โทรถามได้ครับ แนะนำกันตามประสาพี่น้องครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_RN20 : 07-02-2011 เมื่อ 18:13
    - กระจกติดแก้มแนว Retro สำหรับรถทุกรุ่น มีทั้งแบบบานเล็กบานใหญ่ ขาปรับเอนซ้าย-ขวาได้ 180องศา หน้า 1
    - ทองขาวToyota ของใหม่ แท้ญี่ปุ่น สำหรับเครื่อง 3K 4K 12R หน้า 1-2
    - มือหมุนกระจกโตโยต้า แบบโครเมี่ยม งานของยี่ห้อ KK คุณภาพดีมาก หน้า 4
    - ฝาปิดน้ำมันเครื่อง 12R มีโลโก้โตโยต้าแบบเก่าเป็นตัวนูนบนฝาด้วย หน้า 9
    -แตร Denso แท้ รุ่น Compact fullpower Tone ขนาด 12 โวลล์ หน้า 10
    สนใจเชิญตามลิ้งค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=313579&page=1
    นายณัฐพล สุนทร ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขาบิ๊กซี จันทบุรี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 671-1-00643-7 โทร. 089-8879522 ตลอดเวลาครับ

เวปบอร์ดของคนรัก Toyota RN http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=334

RN-20 จากแนว show room สู่แนว luxury classic car หรูหราเล็กๆครับ
    ติดตามชีวิตของ แดงJazz ได้ที่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...839&highlight=

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เปลี่ยนโช๊คคู่หน้ามาครับ

Name:  DSC01229.JPG
Views: 1367
Size:  123.5 KB

เมื่อสัปดาห์ก่อนพอจะมีเวลาว่างก็เลยไปเปลี่ยนโช๊คอั พคู่หน้ามาครับ เพราะรู้สึกว่าคู่เดิมที่ใส่อยู่มันยวบเกินไปนะ ของเดิมผมใส่ โช๊คน้ำมันของ Monroe-macnetic ผลิตใน USA. ใส่ได้สักประมาณ 5,000 Km. ซึ่งเป็นตัวที่ทำออกมาตรงรุ่นกับ RN20-25 ของเราโดยตรงเลย (กว่าจะหามาได้เล่นเอาเหนื่อย) มันจะดีกว่าของเดิมติดรถตรงที่กระบอกและแกนกลางใหญ่ก ว่าเล็กน้อย คราวนี้เลยอยากหาโช๊คแก๊สมาใส่แทนครับ อยากจะให้ทรงตัวดีขึ้นนั่งสบายสไตล์รถบ้านใช้งาน แต่ด้วยความที่RN20ของเราจะมีกระบอกเหล็กกันฝุ่นมาให ้ ติดมากับตัวรถเลย แล้วก็มีขนาดเล็กด้วย ทำให้ไม่สามารถใส่โช๊ครุ่นใหม่ๆที่กระบอกโตกว่าของติ ดรถได้มากนัก เพราะว่ามันจะสอดเข้าไปในกระบอกเหล็กกันฝุ่นไม่ได้ จุดยึดด้านล่างก็เป็นขาแบบก้ามปูอีกต่างหาก ในตลาดบ้านเราเลยทำให้มีโช๊คที่จะใส่กับคู่หน้าของ RN20-25 ได้มีไม่มาก แต่ถ้าใครจะใส่แบบเดิมๆก็ยังมีให้เลือกอีกเยอะครับ โช๊คแก๊สคู่ใหม่ที่ได้มาก็เลยยังคงใช้ Monroe-macnetic plus ซึ่งหน้าตา สี และขนาดเหมือนกับ โช๊คน้ำมัน Monroe-macnetic ทุกอย่างครับ(ในรูปอันนี้น้ำมันนะ) แต่ก้านโช๊คจะยืดตัวขึ้นตลอดเวลาตามสไตล์โช๊คแก๊ส ที่เจออีกอันก็ monroe เหมือนกันจะเป็นกระบอกสีเหลือง แต่แข็งมากๆเลย กลัวจะแข็งไป อีกอย่างก็คือผมแน่ใจขนาดความใหญ่ของกระบอกเพราะมันส ูสีกันมาก พอดีไปซื้อที่ร้านอะไหล่เลยไม่สามารถเอาลองใส่ได้ครั บ เลยไม่กล้าลองเอาสเต๊ปนี้ไปก่อนแล้วกัน วันหน้าค่อยลองอีกที
    เมื่อเปลี่ยนแล้วรู้สึกว่าดีกว่าเดิมมากๆครับ หลุมเล็กๆ รอยต่อถนนเก็บได้หมด รู้สึกสะเทือนน้อยลงไปมากๆ ตอนยูเทิร์นตัวรถก็โยนตัว เอียงตัวน้อยลง ตอนเบรคแรงๆ ด้านหน้ารถก็ยุบตัวลงน้อยมากครับ ทำให้ทรงตัวดีขึ้น ถือว่าค่อนข้างถูกใจครับ วันหน้าอยากจะลองที่แข็งกว่านี้ครับว่าจะเป็นยังไง มันจะดีดแข็งกระด้างเกินไปรึเปล่าคงต้องลองครับ แต่ที่น่าจะสรุปเป็นสูตรสำเร็จให้เพื่อนๆได้ในความเห ็นส่วนตัวของผมนะว่า RN20-25 โช๊คคู่หน้าควรจะเป็นแก๊ส อย่าลืมนะครับ ความชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกัน พอจะแนะนำเป็นแนวทางได้แต่สุดท้ายก็ควรจะลองเองครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_RN20 : 08-02-2011 เมื่อ 00:14

Senior Member flip's Avatar
    สถานที่
    My Friends (MC)
    ขอบคุณ
    0

Name:  DSC01229.JPG
Views: 1367
Size:  123.5 KB

เมื่อสัปดาห์ก่อนพอจะมีเวลาว่างก็เลยไปเปลี่ยนโช๊คอั พคู่หน้ามาครับ เพราะรู้สึกว่าคู่เดิมที่ใส่อยู่มันยวบเกินไปนะ ของเดิมผมใส่ โช๊คน้ำมันของ Monroe-macnetic ผลิตใน USA. ใส่ได้สักประมาณ 5,000 Km. ซึ่งเป็นตัวที่ทำออกมาตรงรุ่นกับ RN20-25 ของเราโดยตรงเลย (กว่าจะหามาได้เล่นเอาเหนื่อย) มันจะดีกว่าของเดิมติดรถตรงที่กระบอกและแกนกลางใหญ่ก ว่าเล็กน้อย คราวนี้เลยอยากหาโช๊คแก๊สมาใส่แทนครับ อยากจะให้ทรงตัวดีขึ้นนั่งสบายสไตล์รถบ้านใช้งาน แต่ด้วยความที่RN20ของเราจะมีกระบอกเหล็กกันฝุ่นมาให ้ ติดมากับตัวรถเลย แล้วก็มีขนาดเล็กด้วย ทำให้ไม่สามารถใส่โช๊ครุ่นใหม่ๆที่กระบอกโตกว่าของติ ดรถได้มากนัก เพราะว่ามันจะสอดเข้าไปในกระบอกเหล็กกันฝุ่นไม่ได้ จุดยึดด้านล่างก็เป็นขาแบบก้ามปูอีกต่างหาก ในตลาดบ้านเราเลยทำให้มีโช๊คที่จะใส่กับคู่หน้าของ RN20-25 ได้มีไม่มาก แต่ถ้าใครจะใส่แบบเดิมๆก็ยังมีให้เลือกอีกเยอะครับ โช๊คแก๊สคู่ใหม่ที่ได้มาก็เลยยังคงใช้ Monroe-macnetic plus ซึ่งหน้าตา สี และขนาดเหมือนกับ โช๊คน้ำมัน Monroe-macnetic ทุกอย่างครับ(ในรูปอันนี้น้ำมันนะ) แต่ก้านโช๊คจะยืดตัวขึ้นตลอดเวลาตามสไตล์โช๊คแก๊ส ที่เจออีกอันก็ monroe เหมือนกันจะเป็นกระบอกสีเหลือง แต่แข็งมากๆเลย กลัวจะแข็งไปผมเลยแน่ใจขนาดความใหญ่ของกระบอกเพราะมั นสูสีกันมาก พอดีไปซื้อที่ร้านอะไหล่เลยไม่สามารถเอาลองใส่ได้ครั บ เลยไม่กล้าลองเอาสเต๊ปนี้ไปก่อนแล้วกัน วันหน้าค่อยลองอีกที
    เมื่อเปลี่ยนแล้วรู้สึกว่าดีกว่าเดิมมากๆครับ หลุมเล็กๆ รอยต่อถนนเก็บได้หมด รู้สึกสะเทือนน้อยลงไปมากๆ ตอนยูเทิร์นตัวรถก็โยนตัว เอียงตัวน้อยลง ตอนเบรคแรงๆ ด้านหน้ารถก็ยุบตัวลงน้อยมากครับ ทำให้ทรงตัวดีขึ้น ถือว่าค่อนข้างถูกใจครับ วันหน้าอยากจะลองที่แข็งกว่านี้ครับว่าจะเป็นยังไง มันจะดีดแข็งกระด้างเกินไปรึเปล่าคงต้องลองครับ แต่ที่น่าจะสรุปเป็นสูตรสำเร็จให้เพื่อนๆได้ในความเห ็นส่วนตัวของผมนะว่า RN20-25 โช๊คคู่หน้าควรจะเป็นแก๊ส อย่าลืมนะครับ ความชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกัน พอจะแนะนำเป็นแนวทางได้แต่สุดท้ายก็ควรจะลองเองครับ
    อยากทราบราคา เป็นแนวทางให้เพื่อนๆครับ คุณนัท
    โอนเงิน : ธ.ไทยพาณิชย์ เลขบัญชี: 796-220868-1 นายกิตติคม ยมจินดา

Email: [email protected]

siamcollect's Avatar
    สถานที่
    Toyota RN
    ขอบคุณ
    1

ใช่เลยเห็นพี่นัฐ เปลี่ยนโช๊คคู่หน้า ของเราไม่เคยทำอะไรเลย ถึงว่าหน้าเด้งแปลกๆ ผมชอบแดง jazz ของพี่เหมือนกัน ถ้าเบื่อแลกกันได้นะพี่ แซวเล่น อิอิ รถจอดนิ่งมานาน เป็น 2 เดือนแล้วเนี่ย รถผมเองครับพี่ รอวางเครื่อง ช่างเลี้ยงไข้อยู่ ชอบจริงๆช่างแบบนี้ เจอทุกที่ มีทุกจังหวัด

ขอบคุณ
    0

เปิดเผยภาพ แดง + Jazz ของแท้ 100%

แนบเอกสาร 2316194

Merry x'mas ค้าบเพื่อนๆ ชาว Toyota RN Club Thailand ทุกคน เทศกาลแห่งการดื่มเฉลิมฉลอง ยังไงทุกท่านก็ขับรถกันอย่างระมัดระวังด้วยนะครับ ด้วยความปรารถนาดีจากผมและเจ้าแดงJazzนะครับ
    พี่นัฐใส่ยางขอบกระจกหน้าของอะไรครับ ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่...

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wutcarclub อ่านข้อความ
    พี่นัฐใส่ยางขอบกระจกหน้าของอะไรครับ ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่...
    พี่จำยี่ห้อไม่ได้ ในบ้านเราก็จะมีอยู่ประมาณ 2-3 ยี่ห้อล่ะมั้งเท่าที่เคยเจอ มียี่ห้อ พงศ์พารา(PCR) ยี่ห้อS.M.A.สหมิตรอะไหล่นี่ล่ะไม่แน่ใจ แต่ที่ห่อจะมีวันเดือนปีที่ผลิตด้วย อีกยี่ห้อมันพิมพ์ตัวหนังสือโตโยต้าที่ถุงด้วย รู้สึกว่าจะ Sunpa นะ ราคาก็ไม่แพง มีตั้งแต่ราคา 180 - 350 บาท (ราคาตามร้านอะไหล่ทั่วไปนะ) ส่วนของพี่ที่มันดูไฮโซหน่อยเพราะว่าเอาคิ้วมาติดเพิ ่มครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_RN20 : 23-02-2011 เมื่อ 14:35

ขอบคุณ
    0

พี่จำยี่ห้อไม่ได้ ในบ้านเราก็จะมีอยู่ประมาณ 2-3 ยี่ห้อล่ะมั้งเท่าที่เคยเจอ มียี่ห้อ พงศ์พารา(PCR) ยี่ห้อS.M.A.สหมิตรอะไหล่นี่ล่ะไม่แน่ใจ แต่ที่ห่อจะมีวันเดือนปีที่ผลิตด้วย อีกยี่ห้อมันพิมพ์ตัวหนังสือโตโยต้าที่ถุงด้วย รู้สึกว่าจะ Sunpa นะ ราคาก็ไม่แพง มีตั้งแต่ราคา 180 - 350 บาท (ราคาตามร้านอะไหล่ทั่วไปนะ) ส่วนของพี่ที่มันดูไฮโซหน่อยเพราะว่าเอาคิ้วมาติดเพิ ่มครับ
    พี่ใส่คิ้วของอะไีรล่ะหาให้ผมสักชุดดิเดี๋ยวโอนเงินใ ห้พอดีของผมขอบยางมันแตกอ่ะ

ขอบคุณ
    0

พี่นัธหายเงียบเลย...

ขอบคุณ
    0

พี่นัธหายเงียบเลย...
    โทษทีครับวุฒิ เพิ่งจะได้เข้าเวปก็วันนี้ล่ะครับ คิ้วที่ใส่ก็คิ้วพลาสติกสีเงินทั่วๆไปนะครับ แต่ต้องเทียบขนาดที่เล็กพอดีกับร่องตรงกลางของยางขอบ กระจกครับ สงสัยรายละเอียดอะไรเดี๋ยวยังไงโทรหาพี่แล้วกันนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_RN20 : 04-03-2011 เมื่อ 11:39

Junior Member naygood's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ....

สวัสดีครับ ผมชื่อ เหน่ง ขอเข้ากลุ่มด้วยคนครับ มี Rn อยุ่1คัน อยากแต่งบ้าง

ผมสงสัยว่า เข็มขัดนิรภัยมันไม่มี ตำรวจจะเรียกตังไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย naygood : 08-04-2011 เมื่อ 19:10
    Rn
    คำตอบสุดท้าย

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks