แบ่งกันชมครับ - หน้า 14

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: แบ่งกันชมครับ

Nut_RN20's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wutcarclub อ่านข้อความ
    สุดยอดเลยพี่นัฐ แต่ช่วงนี้หายเงียบเลยนะ
    หวัดดีครับ...ช่วงนี้ก็ยุ่งๆด้วย ก็พยามเข้ามาในเวปบอร์ดเราแทบทุกวันนั่นแหละ ส่วนเรื่องเงียบจะไม่ให้เงียบได้ไงก็มันหมดมุข ของครบแล้วนี่ มาถึงสุดทางแล้วถ้านอกเหนือจากนี้คือของเกิน...555 ช่วงนี้ส่วนมากจะเป็นงานซ่อมบำรุงปรับปรุงเครื่องยนต ์ ช่วงล่างให้สมบูรณ์ที่สุดสำหรับใช้งานครับ ก็เจ้าแดงjazzมันมีสโลแกนว่า "กระบะคลาสสิค...ที่ยังใช้งานได้จริง" นี่ครับ
    แต่เดี๋ยวรอว่างๆก่อนจะถ่ายรูปอัพเดทโฉมหน้าล่าสุดแบ บสวยๆ ผ่านเลนส์กล้องระดับเทพของตากล้องผู้ใจดีคนเดิมที่ฝา กผลงานไว้ในรูปชุดก่อนมาให้ดูกัน (ติดค้างไว้นานข้ามปีล่ะ) แต่ยังไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ ยังไงก็ฝากติดตามผลงานกันด้วยครับเพื่อนๆสมาชิกชาวrn ทุกคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_RN20 : 27-05-2011 เมื่อ 20:11
    - กระจกติดแก้มแนว Retro สำหรับรถทุกรุ่น มีทั้งแบบบานเล็กบานใหญ่ ขาปรับเอนซ้าย-ขวาได้ 180องศา หน้า 1
    - ทองขาวToyota ของใหม่ แท้ญี่ปุ่น สำหรับเครื่อง 3K 4K 12R หน้า 1-2
    - มือหมุนกระจกโตโยต้า แบบโครเมี่ยม งานของยี่ห้อ KK คุณภาพดีมาก หน้า 4
    - ฝาปิดน้ำมันเครื่อง 12R มีโลโก้โตโยต้าแบบเก่าเป็นตัวนูนบนฝาด้วย หน้า 9
    -แตร Denso แท้ รุ่น Compact fullpower Tone ขนาด 12 โวลล์ หน้า 10
    สนใจเชิญตามลิ้งค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=313579&page=1
    นายณัฐพล สุนทร ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขาบิ๊กซี จันทบุรี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 671-1-00643-7 โทร. 089-8879522 ตลอดเวลาครับ

Toyota RN Club Thailand
    เวปบอร์ดของคนรัก Toyota RN http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=334

RN-20 จากแนว show room สู่แนว luxury classic car หรูหราเล็กๆครับ
    ติดตามชีวิตของ แดงJazz ได้ที่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...839&highlight=

siamcollect's Avatar
    สถานที่
    Toyota RN
    ขอบคุณ
    1

ติดตามเป็นกำลังใจอยู่ทุกวัน มุขหมดเหมือนกันพี่

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ siamcollect อ่านข้อความ
    ติดตามเป็นกำลังใจอยู่ทุกวัน มุขหมดเหมือนกันพี่
    แล้วรถพี่เจษล่ะ ลงเครื่องใหม่เรียบร้อยรึยัง หรือว่ายังนิ่งอยู่ล่ะครับรอดูผลงานอยู่เหมือนกันครั บ
    - กระจกติดแก้มแนว Retro สำหรับรถทุกรุ่น มีทั้งแบบบานเล็กบานใหญ่ ขาปรับเอนซ้าย-ขวาได้ 180องศา หน้า 1
    - ทองขาวToyota ของใหม่ แท้ญี่ปุ่น สำหรับเครื่อง 3K 4K 12R หน้า 1-2
    - มือหมุนกระจกโตโยต้า แบบโครเมี่ยม งานของยี่ห้อ KK คุณภาพดีมาก หน้า 4
    - ฝาปิดน้ำมันเครื่อง 12R มีโลโก้โตโยต้าแบบเก่าเป็นตัวนูนบนฝาด้วย หน้า 9
    -แตร Denso แท้ รุ่น Compact fullpower Tone ขนาด 12 โวลล์ หน้า 10
    สนใจเชิญตามลิ้งค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=313579&page=1
    นายณัฐพล สุนทร ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขาบิ๊กซี จันทบุรี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 671-1-00643-7 โทร. 089-8879522 ตลอดเวลาครับ

เวปบอร์ดของคนรัก Toyota RN http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=334

RN-20 จากแนว show room สู่แนว luxury classic car หรูหราเล็กๆครับ
    ติดตามชีวิตของ แดงJazz ได้ที่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...839&highlight=

Junior Member thaitoms's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่ทราบว่า เจ้าแจสแดง อัตราทดเฟืองท้ายอยู่ที่เท่าไหร่ครับ......ของผมมัน 4.8 อะครับวิ่ง 90 กม/ชม รอบเครื้องปาเข้า 3500 รอบได้กะละมัง
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thaitoms อ่านข้อความ
    ไม่ทราบว่า เจ้าแจสแดง อัตราทดเฟืองท้ายอยู่ที่เท่าไหร่ครับ......ของผมมัน 4.8 อะครับวิ่ง 90 กม/ชม รอบเครื้องปาเข้า 3500 รอบได้กะละมัง
    ขอบคุณครับ
    อัตราทดเฟืองท้ายนั้นของเจ้าแดงJazz ยังเดิมๆ ตามสเปคของมัน อยู่ที่ 4.875:1 ครับ ส่วนของผมความเร็ว 80 กม/ชม. รอบจะอยู่ที่ประมาณ 3000-3200 RN20/25 เค้าจะทดเกียร์ให้มีแรงไว้วิ่งเน้นบรรทุกน่ะครับ มากกว่าที่จะวิ่งแบบรถเก๋ง พวก RT80 RT100 จึงทำให้รอบมันสูง เวลาวิ่งเกียร์ 4 แล้วเหมือนเครื่องมันยังมีกำลังเหลืออีกแต่อนิจจามัน หมดเกียร์แล้วครับ รอบที่สูงจึงเป็นสาเหตุหนึ่งของการกินน้ำมันน่ะครับ ใจผมก็อยากจะปรับให้มันวิ่งได้ดีกว่านี้แต่ก็ยังไม่เ จอผู้รู้ที่จะแนะนำได้จริงๆสักคน ได้ยินแต่เขาเล่าว่า หาแบบ 5 เกียร์ของรถเก๋งมาใส่จะทำให้ดีขึ้นน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_RN20 : 28-07-2011 เมื่อ 10:26

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nut_RN20 อ่านข้อความ
    อัตราทดเฟืองท้ายนั้นของเจ้าแดงJazz ยังเดิมๆ ตามสเปคของมัน อยู่ที่ 4.875:1 ครับ ส่วนของผมความเร็ว 80 กม/ชม. รอบจะอยู่ที่ประมาณ 3200-3400 อาจมีคลาดเคลื่อนจากนี้บ้างนิดหน่อย RN20/25 เค้าจะทดเกียร์ให้มีแรงไว้วิ่งเน้นบรรทุกน่ะครับ มากกว่าที่จะวิ่งแบบรถเก๋ง พวก RT80 RT100 จึงทำให้รอบมันสูง เวลาวิ่งเกียร์ 4 แล้วเหมือนเครื่องมันยังมีกำลังเหลืออีกแต่อนิจจามัน หมดเกียร์แล้วครับ รอบที่สูงจึงเป็นสาเหตุหนึ่งของการกินน้ำมันน่ะครับ ใจผมก็อยากจะปรับให้มันวิ่งได้ดีกว่านี้แต่ก็ยังไม่เ จอผู้รู้ที่จะแนะนำได้จริงๆสักคน ได้ยินแต่เขาเล่าว่า หาแบบ 5 เกียร์ของรถเก๋งมาใส่จะทำให้ดีขึ้นน่ะครับ
    อื่ม 5 เกียร์ดีที่สุดเลย

Junior Member thaitoms's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ุ5 เกียร์ก็หน้าสนอยู่อะครับ แต่จะไม่ใช้เกียร์คอแล้วนะสิครับ....ตอนนี้เกียร์ 1 แถ้บไม่ได้เตะเลย...ออกตัวเกียร์ 2 ตลอด...ถ้าทดเฟืองท้ายได้ผมว่าน่าจะเป็นทางเลือกอีกท างนึงที่จะได้ใช้ประโยชจากเกียร์ 1 บ้าง.....(ตอนสงกราน บรรทุกผู้โดยสารเล่นน้ำประมาณ 10 กว่าคนได้ยังต้องออกตัวเกียร์ 2 ไม่งั้นพวกหง่ายท้องกันหมด) 5555

pooksaka's Avatar
    สถานที่
    C++ Udonthani
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thaitoms อ่านข้อความ
    ุ5 เกียร์ก็หน้าสนอยู่อะครับ แต่จะไม่ใช้เกียร์คอแล้วนะสิครับ....ตอนนี้เกียร์ 1 แถ้บไม่ได้เตะเลย...ออกตัวเกียร์ 2 ตลอด...ถ้าทดเฟืองท้ายได้ผมว่าน่าจะเป็นทางเลือกอีกท างนึงที่จะได้ใช้ประโยชจากเกียร์ 1 บ้าง.....(ตอนสงกราน บรรทุกผู้โดยสารเล่นน้ำประมาณ 10 กว่าคนได้ยังต้องออกตัวเกียร์ 2 ไม่งั้นพวกหง่ายท้องกันหมด) 5555
    555 ใช่ครับ rn-20 ผม ออกตัว เกียร์ 1 แล้วมันกระโดดแรงมาก ต้องออกเกียร์ 2 ทุกทีเลย - -'

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สิ้นสุดการรอคอย ยางขอบขาวของแท้ แบบแถบเล็ก

ดีใจมากเลยครับเพราะยางขอบขาว Maxxis MA-1 ขนาด P195/75/14R ที่สั่งไว้ของเข้ามาแล้ว ในที่สุดก็ถึงวันที่เจ้าแดงJazz จะได้ของครบซะที จากภายนอกมันก็มาเกือบสุดทางแล้ว หลังจากนี้ถ้าติดตั้งลงไปคงต้องเรียกของส่วนเกินล่ะค รับ

ยางนำเข้ามันจะถูกห่อมาอย่างนี้นี่เอง แหม...พูดให้มันดูโก้ๆไปอย่างงั้นล่ะครับว่าใช้ยางนำ เข้า เค้าก็ห่อกันเยอะแยะไปยางน่ะ 555
    Name:  DSC00003.JPG
Views: 1166
Size:  101.0 KB

ดูรายละเอียดกันสักหน่อยครับ จริงๆอยากได้หน้ากว้างแค่ 185 เท่านั้นนะครับแต่หาไม่ได้จริงๆ ดูยากลำบากและวุ่นวายในการสั่งเข้ามา สังเกตต่อจากขนาดของยางมี M+S ด้วย คือ ใช้สำหรับสภาพถนนที่เป็นโคลนและหิมะได้ด้วย
    Name:  DSC00005.JPG
Views: 1259
Size:  88.6 KB

ดอกยาง แบบก็ของดอกยางก็คล้ายๆกับยางขอบขาวของDunlopครับ
    Name:  DSC00017.JPG
Views: 1336
Size:  108.5 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_RN20 : 21-08-2011 เมื่อ 11:17

ขอบคุณ
    0

แก้มยาง แถบขาวเส้นเล็กตามสไตล์รถญี่ปุ่น ถ้าใหญ่กว่านี้ของยี่ห้อ dunlop จะเป็นสไตล์ของพวกรถยุโรปแบบพวกเบนซ์ซะส่วนมาก แถบขาวแท้ๆ บนเนื้อยาง สวยมากครับ ถูกเคลือบด้วยสีฟ้าเพื่อกันรอยเปื้อน สามารถล้างออกด้วยน้ำได้เหมือนตัวหนังสือสีขาวบนแก้ม ยางทั่วไปครับ ต่อไปนี้ถ้าขับเร็วเกิน 100 ก็ขับได้แบบสบายใจ เพราะไม่ต้องกลัวเรื่องของยางขอบขาวแบบหนีบที่บดกับแ ก้มยางจนมีเสียงดังแล้วก็การกินแก้มยางอีกด้วย Name:  DSC00013.JPG
Views: 1903
Size:  99.7 KB

ใส่แล้วก็ออกมาหล่อตามยุคของมันแบบที่เห็นนะครับ ^_^ ยังไม่ได้ใส่ฝาตบเลย ตอนแรกๆไม่ค่อยชินตานักดูเหมือนขอบขาวมันเล็กไป เพราะของเดิมผมยางขอบขาวแบบหนีบครับ แถบขาวมันจะไหญ่กว่านี้มากและขาวติดกับขอบล้อกะทะเลย แต่เอาน่า...นี่หล่ะมันตามแบบภาพโฆษณา RN20/25 ของต่างประเทศสมัยก่อน เอาล่ะเดิมๆ...เน้นเดิมๆที่สุด แต่ก็ต้องให้มันคลาสสิคด้วยท่องไว้ให้ขึ้นใจ

Name:  DSC00008...6.jpg
Views: 1308
Size:  46.5 KB
    Name:  123255112413.jpg
Views: 1295
Size:  63.1 KB

หลังจากที่ใส่ออกกมาแล้ว ตัวรถเตี้ยลงกว่าเดิมประมาณเกือบ 1 นิ้ว เพราะแก้มยางแบบนี้จะไม่หนาแบบยางบรรทุก light truckเส้นเก่าที่ใส่อยู่ ได้ความนุ่มเพิ่มขึ้นมามากมาย อาการดีดกระเด้งกระดอนตอนตกหลุมหรือผ่านเนินลูกระนาด แบบเครื่องในคนขับและผู้โดยสารกระจัดกระจายนั้นหายไป เยอะมากๆ ย้ำเลยว่ามากจนหน้าตกใจ ไม่คิดเลยว่ามันจะแตกต่างกันมากขนาดนี้ เรียกว่ามาครบตามคุณสมบัติของยางรถนั่งเลย คือ นุ่ม เงียบ และเกาะถนนค่อนข้างดีกว่าเดิม ใครอยากนุ่มกว่าเดิมก็ต้องเลือกประเภทของยางกันให้ดี แต่ในด้านการบรรทุกและความทนความอึดของยางคงสู้แบบเก ่าไม่ได้ ประเภทของยางนี่มีผลจริงๆครับ จากวันที่เปลี่ยนจนถึงวันนี้ขับมาได้ 2 เดือนกว่าๆแล้ว ในเมืองความเร็ว 60-80 กม./ชม. ออกต่างจังหวัด 80 - 120 กม./ชม. (บางทีก็ลองถึง 140 อยู่สัก 1 กม. เพื่อสร้างความประหลาดใจให้คันที่แซง ไม่กล้าลองนานกว่านั้น จริงๆก็อยากจะวิ่งให้นานกว่านั้นแต่สงสารเจ้าแดงJazzก็มันอายุมากแล้วนี่ครับ) คุณภาพของยางก็ถือว่าใช้ได้ดีทีเดียวครับ ทั้งถนนเปียกและถนนแห้ง ไม่ได้แย่มากเหมือนที่เค้าพูดกันว่ายางขอบขาวคุณภาพม ันไม่ดีไปซะทั้งหมด แต่รถอายุ 30 ปีกว่าๆและสภาพการออกแบบอย่างเราทางที่ดีความเร็วที่ เหมาะสมควรอยู่ที่ 80-100 เพื่อความปลอดภัยและก็ประหยัดน้ำมันด้วย คงพอเป็นแนวทางให้เพื่อนๆที่จะแต่งแนวคลาสสิคได้บ้าง นะ ไว้โอกาสหน้าจะมาอัพเดทให้ชมกันอีก ครั้งนี้ผมและเจ้าแดงJazzลาไปก่อนนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_RN20 : 21-08-2011 เมื่อ 11:14

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

หลอไปเลยพี่นัฐ

siamcollect's Avatar
    สถานที่
    Toyota RN
    ขอบคุณ
    1

แล้วฝาตบหายไปไหนครับพี่ ค่าเสียหายจั๊กบาทพี่ อยากได้ขอบ 185/60/13 หายากไหมพี่

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ siamcollect อ่านข้อความ
    แล้วฝาตบหายไปไหนครับพี่ ค่าเสียหายจั๊กบาทพี่ อยากได้ขอบ 185/60/13 หายากไหมพี่
    ฝาตบไม่หายครับ แต่ผมยังไม่ได้ใส่ครับพี่เจษ รีบถ่ายรูปมาก่อน ค่าเสียหายประมาณเล้นละ 2200 บาท ถ้าเป็นขอบ 13 ของmaxxis อย่างที่พี่อยากได้ราคาจะถูกลงกว่านี้ และหาได้ง่ายกว่าขอบ 14 อีกนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_RN20 : 21-08-2011 เมื่อ 11:19

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เมื่อเทพเจ้าลมแรงของห้องเครื่องมาจุติ...เปลี่ยนใบพ ัดหน้าเครื่องครับ

ก็ไม่ได้มีอะไรมากครับ ด้วยความที่รู้สึกสงสารเจ้าแดงJazzเวลาที่มันต้องจอดติดไฟแดงนานๆ เลยอยากจะช่วยให้มันเย็นขึ้นบ้าง โดยไม่ต้องไปดัดแปลงอะไรมันมาก พอดีไปเจอใบพัดหน้าเครื่องตรงรุ่นของ RN20-25 มานะครับ เลยจัดการเปลี่ยนซะหน่อย
    ที่ตัดสินใจเลือกมาแบบไม่ลังเลเพราะมันตรงรุ่นแบบไม่ ต้องไปทาบรูเพื่อเจาะใหม่ แล้วที่รูก็มีตาไก่โลหะหุ้มขอบรูน๊อตมาให้เรียบร้อย น่าจะช่วยให้ทนทานกว่าแบบที่ไม่มี แต่เสียดายใบพัดมันเป็นสีเหลืองอ่อน ไม่ใช่สีขาวขุ่นเหมือนของเดิม แบบสีขาวขุ่นตรงรุ่นผมก็เจอนะ แต่มันต้องเอาไปทาบเจาะรูเอง ไม่มีตาไก่ให้เลยเอาอันนี้ดีกว่าจบเลย

Name:  DSC00025.JPG
Views: 1109
Size:  59.0 KB

ต้นเหตุของลมดูดที่แรงขึ้นก็มาจากจำนวนใบพัด 6 ใบนี้หล่ะครับ วัสดุก็มีความแข็งแรงดี งานเจาะรูก็เรียบร้อยพอใช้ แต่ถ้าให้เทียบความแข็งของใบพัดตัวเก่าแท้ยังแข็งมาก กว่าใบใหม่ครับ

Name:  DSC00022.JPG
Views: 1273
Size:  61.2 KB

ใบพัดของเก่า ที่เป็นของแท้ติดรถมาจะเป็น 4 ใบเท่านั้น ที่ตัวใบพัดจะมีตัวนูนเขียนว่า Asco ถ้ามากกว่านี้ของเทียมนะครับ

Name:  DSC00016.JPG
Views: 1130
Size:  84.7 KB

หลังจากที่เปลี่ยนแล้วลมดูดแรงขึ้นมากๆ แต่เดิมเวลาติดเครื่องแล้วยืนหน้ารถ เอามือไปอังที่กระจังหน้า จะไม่รู้สึกถึงลมที่ดูดเข้าไปเท่าไหร่ แต่พอเปลี่ยนแล้ว แรงดูดมาเต็มๆ เพิ่มขึ้นมาแบบแค่ยืนใกล้ๆก็รู้สึกได้ เปิดฝากระโปรงลมจะพัดขึ้นมาปะทะหน้าแรงกว่าเดิมเยอะเ ลย (หวังว่าเจ้าแดงJazzคงจะเย็นสบายตัวขึ้นบ้างนะ) สำหรับเสียงก็ดังขึ้นกว่าเดิมไม่ได้มากจนน่ารำคาญ แต่ใบพัดตอนหมุนอาจจะแกว่งตัวมากกว่าใบเก่าแท้ติดรถอ ยู่นิดหน่อย น่าจะมาจากตัววัสดุมันอ่อนตัวกว่าและก็ใบยาวกว่าใบเก ่าแท้ติดรถ เพราะของเดิมใบแข็งและสั้นกว่าเวลาทำงานใบเดิมมันจะห มุนนิ่งกว่า เหมาะสำหรับรถที่เอามาวิ่งในเมือง ที่ต้องเจอรถติดบ่อยๆ นานๆ ท่ามกลางอากาศร้อนจัดอย่างกทม. และยังช่วยลดอุณหภูมิของแผงคอล์ยแอร์สำหรับลดติดแอร์ ได้อีกพอสมควร แต่ถ้าวิ่งอยู่ตจว.พัดลม 4 ใบเดิมๆ ก็เหลือเฟือครับ ก็ลองดูไว้เป็นแนวทางกันสำหรับสมาชิกRN Club Thailand ทุกคนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_RN20 : 21-08-2011 เมื่อ 11:13

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เปลี่ยนวาล์วน้ำ

ได้วาล์วน้ำ ของแท้ตรงรุ่นมาครับ เปิดสมุดดูเลขพาร์ทกันเลยทีเดียว ค่าเสียหายประมาณ 600 บาท ใส่แล้วเข็มความร้อนจะไม่แกว่ง เครื่องร้อนพร้อมใช้งานได้เร็วName:  DSC00003.JPG
Views: 1540
Size:  43.6 KB

ของเจ้าrn20ลักษณะมันจะเบี้ยวๆแบบนี้ล่ะครับ คือมันจะไม่ได้กลมหรืออยู่กึ่งกลางซะทีเดียว ขอโทษรูปไม่ชัดเลย ช่างสมัยก่อนชอบถอดมันออกไปเพื่อแก้ปัญหาเครื่องร้อน ซึ่งจริงแล้วไม่ใช่เรื่องที่ถูกต้องครับ อย่างรถผมก้ไม่รู้ว่าโดนถอดมานานเท่าไหร่แล้ว เปิดมาก็ไม่มีซะอย่างงั้น ว่าแล้วเมื่อก่อนทำไมวิ่งเร็วๆแล้วเข็มความร้อนมันลด ลงเร็วจัง เข็มจะมีการเคลื่อนไหวขึ้นลงรวดเร็วมาก ที่แท้มันก็ถูกถอดออกไปนั่นเอง
    Name:  DSC00005.JPG
Views: 1008
Size:  56.8 KB

ถ้าใครจะหามาใส่ต้องตรงรุ่นนะครับ ใส่ไว้ย่อมดีกว่า อย่างน้อยๆก้ของครบครับ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_RN20 : 06-09-2011 เมื่อ 22:25

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks