สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800 - หน้า 13

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    อ้าว????ท่านโด่งรถท่านขับเข้าป่าได้แล้วหรอครับ เข้าเน็ดบ่ด้ายทั้งวันทั้งคืนเน็ดล้ม7จังหวัดพอทราบส าเหตุแล้วครับมาจาก...ความแรงของท่านโด่งนี้เอง55555 55
    ผมก็ว่าอยู่พี่ โพสท์ไปได้ไม่ถึงสิบนาที ร่วงไปเจ็ดจังหวัดเลย อะไรมันจะขนาดนั้น
    ผมลองเอารถไปลุยสวนเล่นน่ะครับพี่ เอาไปลองปีนลองป่่าย ขึ้นดอยลอยห้วย น้ำลึกแค่เอวก็ยังพอลุยผ่านไปได้ครับ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ผมก็ว่าอยู่พี่ โพสท์ไปได้ไม่ถึงสิบนาที ร่วงไปเจ็ดจังหวัดเลย อะไรมันจะขนาดนั้น
    ผมลองเอารถไปลุยสวนเล่นน่ะครับพี่ เอาไปลองปีนลองป่่าย ขึ้นดอยลอยห้วย น้ำลึกแค่เอวก็ยังพอลุยผ่านไปได้ครับ
    นึกว่าไปหาที่ดิ่งลงเหวเสียอีกดีนะที่ท่านน้องยังมีส ติ...อย่าทำอะไรเวลา ผบ ด่าและเวลาเมาขอให้ไปพี่ทีบ้านก้อด้าย5555555ใจดีจัง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอโทษนะท่าน สถานที่ท่องเที่ยวแบบใหนหรือที่ท่านมาเที่ยวกันสองคน ครับ กันดารแบบนี้ผมไม่เอาอีพรหล้ามาเที่ยวหาท่านหรอก เดี๋ยวยางฮั่ว ใผจะจ่วยผมเข็นครับ 5555

ปล. เดี๋ยวผมไปค้นในลังมหาสมบัติของผมก่อนนะ ผมเห็นแล้วว่าผมจะชี้แนะเรื่องอะไร ก่อนอื่นผมก็จะสอนภาษาอังกฤษให้ท่านก่อน

วันนี้ขอเสนอคำว่า ซวาม น่าจะมีรากศัพท์มาจากภาษาฮิบรูไม่แน่ใจ ย้อนไปสมัยนิทานอีสปโน้่นแหละครับ ซวามคือกริยาครับ แปลว่า ค้นหา คุ้ยหา ควานหา มันใช้ได้ทั้งอดีต ปัจจุบันและอนาคต

อย่างเช่น อ้ายโด่ง กำเดียวเปิ้นไปซวามในกล่องก่อนเน้อ อะไรแบบนี้ครับ
    มันเป็นความลุ่มหลงในป่าดงพงพีครับท่าน มาสด้าหน้อยหัวใจโฟร์วีล พร้อมจะเหยียบย่างเข้าไปทุกที่ แม้จะต้องถูกหามออกมาก็ตาม ๕๕๕๕๕

ว่าแต่ท่าน ซวาม ไปถึงไหนแล้วครับ ผมก็นั่งลุ้นนอนลุ้นท่านอยู่ ปกติเวลามีการ ซวาม เกิดขึ้น ท่ามกลางกองเชียร์ที่รายรอบ มันจะสนุกที่สุดก็ตอนที่มีเสียง

เฮ...... ป๊ ะ แ ล่ ว. . . . . ป๊ ะ แ ล่ ว . . . . . . .

ปล. กริยาสามช่องของ ซวาม คือ ซวาม ซว๊าม ซวาม ครับ ออกเสียงแบบชาวมาสด้านะครับ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

พันพรือ มันเป็นพันนี่......
    คุณ อุปสรรค คร๊าบบบบบบ จะแกล้งผมไปถึงไหนครับเนี่ย ผมอยากชุบให้มันสวยๆน๊ะ

เดินเข้ากอไผ่ หลังบ้านดีฟ่า ไปหาไม้ไผ่มาเหลาติดเอาก็ได้...

รูป รูป  

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

เถิงพี้หลวงเมืองไชยาโผมน้องโอ สุพรรณคับจาถามพี่หลวงว่าทัมไมชุบมาเป็นพันนันราวของ พี่หลวงคิ้วเดิมหรืว้าทัมขึ้นมามั้ยตอบน้องจะใด้หายข ้องจัยยยยยคับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    เถิงพี้หลวงเมืองไชยาโผมน้องโอ สุพรรณคับจาถามพี่หลวงว่าทัมไมชุบมาเป็นพันนันราวของ พี่หลวงคิ้วเดิมหรืว้าทัมขึ้นมามั้ยตอบน้องจะใด้หายข ้องจัยยยยยคับ
    บ๊ะ! คนสู้พัน ไซ่แหลงเหมือนคนสู้ราดเหลย......
    ตอบน้องโอ เมืองสู้พัน คิ้วอันนี้ของพี่หลวงหมันเป็นคิ้วเดิมน้องเหอ แลแล้วว่าหมันขึ้นหนิมแรงจ้าน พี่หลวงหยากตี้ให้หมันแลฮามๆ ก็เลยส่งไปชุบ สาว่าผิวหมันบางกับแรกบอกว่าหนิมมันจังเสียนิ พอร้านเอาไปขัด หมันก็ทำให้เป็นรูขึ้นมาหนัดเหนียนเลย พอถึงวันนัดไปเอาของพอนายหัวร้านหยิบให้และเท่านั้นแ หละ.... ไอยาล่ะก่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 09-05-2010 เมื่อ 16:08

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ครอบครัวอยากจะไปเที่ยวงาน โอท๊อป ของทางสุราษที่จัดขึ้นที่สหกรณ์โคอ๊อฟ สุราด ก็เลยยกขบวนทั้งเด็กทั้งผู้ใหญ่พากันไปเที่ยวงาน ผมถูกมอบหน้าที่เป็นพลขับ ทั้งไปทั้งกลับครับ พอเข้าไปในงานต่างคนก็ต่างขอเลือกเดินดูของกันตามใจช อบ หลายปีก่อนจะมีการนำรถโบราณมาโชว์กัน ผมก็มักจะไปยืนดู(จนน้ำลายไหล)ทุกครั้ง ปีนี้จะเป็นรถรุ่นใหม่ๆ ทั้งนั้น ผมไม่ค่อยชอบ คือไม่มีกะตังจะซื้อครับ ก็ได้แต่เดินดูไปเรื่อยเปื่อย พลันต้องไปหยุดอยู่ร้านนึงครับ เป็นร้านรับเขียนลายเสื้อ ร้านเล็กๆ ผมยืนดูน้อง(คนวาด) รูปร่างผอม ผิวขาว ผมหยิก ใส่แว่น จิ๊กโก๋มาก กำลังนั่งวาดอยู่ในร้าน แล้วแม่ของน้อง ศิลปิน จะทำหน้าที่รับงาน และคุยกับลูกค้า แล้วผมก็เกิดความคิดอยากให้น้องศิลปิน เค้าวาดรูป ตามใจผมหน่อย แล้วก็อธิบายให้น้องศิลปินเค้าฟัง รายละเอียดต่างๆ ว่าแบบนี้ ๆ โดยจะใช้สีอะไร ลวดลายแบบไหน เส้นยังไง ตามสบายเลยน้องเอ๋ย ...........
    15 นาทีผ่านไป เลยออกมาเป็นแบบนี้ครับ 555555
    เท่าไหร่ครับผม........อ๋อค่ะ 120 บาทค่ะ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 09-05-2010 เมื่อ 16:35

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ท่านตุ๊กครับผมมีคิ้วแบบนี้มาให้เลือก...พอจะสนจ่ายม ่ายยยพี้บ่าวฮิฮิ...สนใจติดต่อท่านโด่งทุกเวลา

Name:  313.jpg
Views: 244
Size:  110.0 KB

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    วันนี้ครอบครัวอยากจะไปเที่ยวงาน โอท๊อป ของทางสุราษที่จัดขึ้นที่สหกรณ์โคอ๊อฟ สุราด ก็เลยยกขบวนทั้งเด็กทั้งผู้ใหญ่พากันไปเที่ยวงาน ผมถูกมอบหน้าที่เป็นพลขับ ทั้งไปทั้งกลับครับ พอเข้าไปในงานต่างคนก็ต่างขอเลือกเดินดูของกันตามใจช อบ หลายปีก่อนจะมีการนำรถโบราณมาโชว์กัน ผมก็มักจะไปยืนดู(จนน้ำลายไหล)ทุกครั้ง ปีนี้จะเป็นรถรุ่นใหม่ๆ ทั้งนั้น ผมไม่ค่อยชอบ คือไม่มีกะตังจะซื้อครับ ก็ได้แต่เดินดูไปเรื่อยเปื่อย พลันต้องไปหยุดอยู่ร้านนึงครับ เป็นร้านรับเขียนลายเสื้อ ร้านเล็กๆ ผมยืนดูน้อง(คนวาด) รูปร่างผอม ผิวขาว ผมหยิก ใส่แว่น จิ๊กโก๋มาก กำลังนั่งวาดอยู่ในร้าน แล้วแม่ของน้อง ศิลปิน จะทำหน้าที่รับงาน และคุยกับลูกค้า แล้วผมก็เกิดความคิดอยากให้น้องศิลปิน เค้าวาดรูป ตามใจผมหน่อย แล้วก็อธิบายให้น้องศิลปินเค้าฟัง รายละเอียดต่างๆ ว่าแบบนี้ ๆ โดยจะใช้สีอะไร ลวดลายแบบไหน เส้นยังไง ตามสบายเลยน้องเอ๋ย ...........
    15 นาทีผ่านไป เลยออกมาเป็นแบบนี้ครับ 555555
    เท่าไหร่ครับผม........อ๋อค่ะ 120 บาทค่ะ

เฮ้ยแจ๋วดีครับ.....เอามาตัวนึงสิ Size L น่ะ ผ่านไปอีกฝากด้วยน่ะครับน้อง เดี๋ยวส่งตังค์ให้

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ท่านตุ๊กครับผมมีคิ้วแบบนี้มาให้เลือก...พอจะสนจ่ายม ่ายยยพี้บ่าวฮิฮิ...สนใจติดต่อท่านโด่งทุกเวลา

Name:  313.jpg
Views: 244
Size:  110.0 KB
    จ๊าก!....พี่วุฒิ เอาคิ้วอย่างพี่ว่าเข้าบ้าน ผมตายกับตาย ครับพี่ ผมชอบคิ้วตรงๆอะครับ 5555
    เพิ่งกลับจากส่งลูกชายไปปฐมนิเศทมาครับ มาถึงก็เข้าที่ทำงานก่อนเลย เดี๋ยวซักครู่จะกลับไปรื้อดูให้ครับพี่ ผมก็รอลุ้นอยู่ว่าจะไปทางซ้าย หรือไปทางขวา ................
    (เพิ่งรู้นะครับว่าแม่ทัพโด่งสะสมคิ้วโก่งๆไว้ด้วย.. ...)

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เฮ้ยแจ๋วดีครับ.....เอามาตัวนึงสิ Size L น่ะ ผ่านไปอีกฝากด้วยน่ะครับน้อง เดี๋ยวส่งตังค์ให้
    ได้ครับท่านเดี๋ยวผมจัดการให้ ไม่มีปัญหา สบายมาก ผมมีภาระกิจเข้าตัวเมืองบ่อยช่วงนี้ ทางผ่านพอดีครับ เสร็จแล้วจะส่งไปน่ะครับผม

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    จ๊าก!....พี่วุฒิ เอาคิ้วอย่างพี่ว่าเข้าบ้าน ผมตายกับตาย ครับพี่ ผมชอบคิ้วตรงๆอะครับ 5555
    เพิ่งกลับจากส่งลูกชายไปปฐมนิเศทมาครับ มาถึงก็เข้าที่ทำงานก่อนเลย เดี๋ยวซักครู่จะกลับไปรื้อดูให้ครับพี่ ผมก็รอลุ้นอยู่ว่าจะไปทางซ้าย หรือไปทางขวา ................
    (เพิ่งรู้นะครับว่าแม่ทัพโด่งสะสมคิ้วโก่งๆไว้ด้วย.. ...)
    อันสุดท้ายที่เพิ่งเข้ามาล่าสุด ด้านนี้ครับ.....

รูป รูป    

สั่งเบอร์ L เพิ่มสักตัวหนึ่งได้ไหมครับแต่ขอเปลี่ยนจาก800
    เป็น1000และใช้อักษรคำว่าmazda paseo con orgull
    แทนได้ไหมครับ
    ได้ไม่ได้แจ้งหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย imaxseel : 10-05-2010 เมื่อ 13:58

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ส่วนชุดนี้ซื้อมาแปลงเจ้า 1300 เล่นๆครับ โดนไป 600 กว่า
    ผมชอบแต่ทำไป ผู้หญิงที่นั้งข้างๆผมต้องหันมาทำตาเขียวใส่ผมด้วย.. ..ก็ไม่รู้

รูป รูป  

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    สั่งเบอร์ L เพิ่มสักตัวหนึ่งได้ไหมครับแต่ขอเปลี่ยนจาก800
    เป็น1000และใช้อักษรคำว่าmazda paseo con orgull
    แทนได้ไหมครับ
    ได้ไม่ได้แจ้งหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    ได้ครับผม......ไม่มีปัญหาครับท่านต้นจาไปพร้อมกันรา ยการเดียวพร้อมกันเลย เดี๋ยวผมจะจดข้อความตามที่ท่านบอกมานะครับ

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks