สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800 - หน้า 14

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 64 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

พี่ตุ๊กครับผมโอครับ พี่ตุ๊กใด้แว่นตามาจากใหนคับน้องยากใด้บ้างคับของน้อ งยังม่ายมีเลยคับพี่ แล้วพี่ตุ๊กทัมสีอะไรคับ

แล้วของพี่ทําถึงใหนแล้วครับ เอารูปรดมาห่ายน้องแลบ่างเฮอพี่หลวงเฮอ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    พี่ตุ๊กครับผมโอครับ พี่ตุ๊กใด้แว่นตามาจากใหนคับน้องยากใด้บ้างคับของน้อ งยังม่ายมีเลยคับพี่ แล้วพี่ตุ๊กทัมสีอะไรคับ

แล้วของพี่ทําถึงใหนแล้วครับ เอารูปรดมาห่ายน้องแลบ่างเฮอพี่หลวงเฮอ
    สวัสดีครับน้องโอ พี่ตุ๊กได้มาจากร้านขายอะไหล่ ร้านเก่าๆในตัวเมืองสุราษครับ วนอยู่หลายวันครับ และพยายามคะยั้น คะยอ ให้คนขายของหน้าร้านรื้อให้ แจกทั้ง m150 แจกทั้ง ลิโพ อัดสปอนเซอร์เข้าไปด้วย เค้าเห็นใจถึงยอมรื้อให้ ได้มาคู่สุดท้ายครับ ที่เหลือจะเป็นของรุ่นอื่น ดูไม่เป็นครับว่ารุ่นอะไร .......
    ส่วนอีกอันที่ได้มาล่าสุดที่ลงรูปให้ดู ได้มาข้างเดียวครับ ได้มาเพราะขออณุญาติเจ้าของร้านว่า จะขอเดินดูอะไหล่เอง อีกข้างหาไม่เจอครับ 555 อันหลังได้มาจากคนละร้านกันครับ ถ้าพี่เจอหลายคู่ ไม่ต้องเป็นห่วงหรอกครับน้อง
    ว่าจะ ว่าจะอยู่หลายครั้ง จะไปตะกั่วป่า แต่ติดที่หยุดงาน เสาร์ กับ อาทิตย์ ถ้าไปร้านทางโน้นก็คงปิด ก็เลยหาโอกาส ไม่ได้ซักที........
    สีเขียว คร๊าบๆๆๆๆ เอาสีเดิมไปเทียบ ได้มาก็อย่างที่เห็นครับ
    เล่น800 ต้องใจเย็นๆนะครับ หาข้อมูลไว้เยาะๆก่อน ค่อยๆทำไป
    .....ทำ 2 วันเสร็จจะเรียก รถคลาสิก เหรอ555
    ลองถามคนที่ใช้รถมาสด้ารุ่นเก่าดูครับ ว่าขายอะไหล่ยุคแรก ในสุพัน ชื่อร้านอะไร......อะไหล่ภายนอกบางตัว ใช้โปรซีดได้ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ได้ครับผม......ไม่มีปัญหาครับท่านต้นจาไปพร้อมกันรา ยการเดียวพร้อมกันเลย เดี๋ยวผมจะจดข้อความตามที่ท่านบอกมานะครับ
    ขออนุญาติเรียกพี่แล้วกันนะครับพีตุ๊กครับเสร็จแล้วย ังไงขอหมายเลขบัญชีด้วยนะครับจะได้โอนเงินไปให้ครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ขออนุญาติเรียกพี่แล้วกันนะครับพีตุ๊กครับเสร็จแล้วย ังไงขอหมายเลขบัญชีด้วยนะครับจะได้โอนเงินไปให้ครับ

รับทราบคร้าบบบบบ.......ผม

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ท่านตุ๊กครับผมมีคิ้วแบบนี้มาให้เลือก...พอจะสนจ่ายม ่ายยยพี้บ่าวฮิฮิ...สนใจติดต่อท่านโด่งทุกเวลา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    จ๊าก!....พี่วุฒิ เอาคิ้วอย่างพี่ว่าเข้าบ้าน ผมตายกับตาย ครับพี่ ผมชอบคิ้วตรงๆอะครับ 5555
    เพิ่งกลับจากส่งลูกชายไปปฐมนิเศทมาครับ มาถึงก็เข้าที่ทำงานก่อนเลย เดี๋ยวซักครู่จะกลับไปรื้อดูให้ครับพี่ ผมก็รอลุ้นอยู่ว่าจะไปทางซ้าย หรือไปทางขวา ................
    (เพิ่งรู้นะครับว่าแม่ทัพโด่งสะสมคิ้วโก่งๆไว้ด้วย.. ...)

พี่วุฒิครับ พี่ตุ๊กครับ ลืมไปแล้วเหรอครับ สตรีคือศัตรูของกองทัพครับ ตอนนี้ที่บ้านผม งานเข้าแล้วครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    พี่วุฒิครับ พี่ตุ๊กครับ ลืมไปแล้วเหรอครับ สตรีคือศัตรูของกองทัพครับ ตอนนี้ที่บ้านผม งานเข้าแล้วครับ
    555 ก้มหน้าก้มตาเข้าไว้ แล้วอย่าไปเถียง เค้าจะใช้ทำอะไรก็รีบทำเลย ถ้าจะพูดก็พูดว่า จ๊ะ... จ๊ะ....

อยู่ที่ทำงานเล่นเน็ตได้ด้วยเหรอ ดีๆ ยังงี้มีข่าวด่วนก็ส่งได้เลยอ่ะน๊ะ เผื่อได้ส่งข่าวเรื่อง เนียม... เนียม...ได้ทัน

555 ก้มหน้าก้มตาเข้าไว้ แล้วอย่าไปเถียง เค้าจะใช้ทำอะไรก็รีบทำเลย ถ้าจะพูดก็พูดว่า จ๊ะ... จ๊ะ....

อยู่ที่ทำงานเล่นเน็ตได้ด้วยเหรอ ดีๆ ยังงี้มีข่าวด่วนก็ส่งได้เลยอ่ะน๊ะ เผื่อได้ส่งข่าวเรื่อง เนียม... เนียม...ได้ทัน
    น้อมรับทุกคำสอนของพี่ท่านครับ เชื่อเสมอว่าทุกๆคำล้วนกลั่นกรองออกมาจากประสบการณ์ต รงของพี่ครับ อิอิ

อินเตอร์เน็ตยังถือว่าช้าครับ แค่เพียง มิสคอลมา ผมจะโต้ตอบกลับไปโดยพลันครับพี่

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

พันพรือ มันเป็นพันนี่......
    คุณ อุปสรรค คร๊าบบบบบบ จะแกล้งผมไปถึงไหนครับเนี่ย ผมอยากชุบให้มันสวยๆน๊ะ

เดินเข้ากอไผ่ หลังบ้านดีฟ่า ไปหาไม้ไผ่มาเหลาติดเอาก็ได้...
    พอจะบอกได้มั้ยครับท่านว่าที่มันผุแบบนี้มันเป็นชิ้น ใหน จะได้ไปดูในกล่องให้ครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    พอจะบอกได้มั้ยครับท่านว่าที่มันผุแบบนี้มันเป็นชิ้น ใหน จะได้ไปดูในกล่องให้ครับ
    ชิ้นที่มันผุเป็นชิ้นที่ติดกับประตูครับ ตอนนี้ก็เลยเปลี่ยนแผนอย่างกระทันหัน คือจะให้ช่างลอกผิวโครเมี่ยมออก แล้วทำการอุดสีโบ้ว เปลี่ยนเป็นพ่นสีแทน ครับ แต่เดิมตั้งใจทำเป็นโครเมี่ยมเพราะดูแล้วสวย สะดุดตาครับ สันที่ขึ้นตั้งแต่มุมหัวรถ ผ่านประตู ไปจนถึง ท้ายกระบะ วนไปจบกันด้านหน้า บ่งบอกความสวยของรถรถรุ่นนี้ครับ....

ถ้าเกิดเหตุข้างหน้าไม่คาดฝัน ผมมีนี่ครับ....5555

รูป รูป  

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ชิ้นที่มันผุเป็นชิ้นที่ติดกับประตูครับ ตอนนี้ก็เลยเปลี่ยนแผนอย่างกระทันหัน คือจะให้ช่างลอกผิวโครเมี่ยมออก แล้วทำการอุดสีโบ้ว เปลี่ยนเป็นพ่นสีแทน ครับ แต่เดิมตั้งใจทำเป็นโครเมี่ยมเพราะดูแล้วสวย สะดุดตาครับ สันที่ขึ้นตั้งแต่มุมหัวรถ ผ่านประตู ไปจนถึง ท้ายกระบะ วนไปจบกันด้านหน้า บ่งบอกความสวยของรถรถรุ่นนี้ครับ....

ถ้าเกิดเหตุข้างหน้าไม่คาดฝัน ผมมีนี่ครับ....5555

ก่อน.......
    ที่ท่านจะทำอย่างนั้น ผมอาจจะเสียมารยาทที่ไม่ได้สนใจวิธีการที่ท่านจะแก้ไ ขหรือเปลี่ยนแผนแต่อย่างใด แต่ผมจะถามท่านแค่ว่า...

ท่านจะเอากี่เส้นครับ?

ปล. ผมชอบชื่อที่ท่านตั้งให้ผมจังเลย แล้วจะให้ผมส่งถึงร้านตาขุนค้าไม้เลยหรือเปล่าครับท่ านพี่ตุ๊ก

หยดน้ำ's Avatar
    สถานที่
    mz-thailand
    ขอบคุณ
    0

รถเสร็จยังครับเอามาชมหน่อย
    ติดต่อสอบถามเพิ่มเติม โทร 0819776529

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หยดน้ำ อ่านข้อความ
    รถเสร็จยังครับเอามาชมหน่อย
    ยังไม่เสร็จ ครับพี่ป๊อบ สไปร์เดอร์แมน
    รองานพ่นช่วงล่างอยู่ครับ รับรองครับว่าถ้าเสร็จ น่ากินแน่นอน 55

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

ก่อน.......
    ที่ท่านจะทำอย่างนั้น ผมอาจจะเสียมารยาทที่ไม่ได้สนใจวิธีการที่ท่านจะแก้ไ ขหรือเปลี่ยนแผนแต่อย่างใด แต่ผมจะถามท่านแค่ว่า...

ท่านจะเอากี่เส้นครับ?

ปล. ผมชอบชื่อที่ท่านตั้งให้ผมจังเลย แล้วจะให้ผมส่งถึงร้านตาขุนค้าไม้เลยหรือเปล่าครับท่ านพี่ตุ๊ก
    2 เส้น ครับท่าน เอาเท่าประตูครับ ซ้าย และ ขวา
    ไม่เสียมารยาทครับ เอาลงที่ได้เลยคร๊าบ............. โอกาศข้างหน้าคิดว่าจะขอตอบแทนท่านบ้างนะครับ

รูป รูป  

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

2 เส้น ครับท่าน เอาเท่าประตูครับ ซ้าย และ ขวา
    ไม่เสียมารยาทครับ เอาลงที่ได้เลยคร๊าบ............. โอกาศข้างหน้าคิดว่าจะขอตอบแทนท่านบ้างนะครับ
    ท่านรอได้มั้ย ผมขอค้นดูก่อนครับแต่คิดว่ามีครับ และก็ขอให้ผมไปทำภารกิจซัก10วันก่อนนะครับแล้วจะกลับ มาช่วยครับ

ปล. สีรถของท่านสวยจังครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ข้าน้อยไปค้นดูแล้ว ไม่รู้ว่าจะคู่ควรกับรถของแม่ทัพหรือเปล่า แต่ก็สภาพเดิมๆครับ เกิดก่อนอีพรหล้าหลายปี สีเลยแห้งๆ เดิมตั้งใจจะเก็บไว้ใส่คันต่อไปแต่ยกเลิกโปรเจคนั้นไ ปแล้ว ไปค้นดูเหลือแค่นี้แหละครับ 2 เส้น วางอยู่บนขนแกะอย่างดี พิเศษตรงที่ว่ามีกิ๊ปเป็นของแท้ที่มาสด้าทำไว้เป็นคู ่กัน ผมชอบใจที่ลุงไพโรจน์ท่านเก็บกิ๊ปเป็นถุงๆไว้ น่ารักดี นึกขันของตัวเอง ต้องเอาเหล็กแผ่นมาตัดเชื่อมกับน๊อต แต่อันในถุงนี้ยังมีกลิ่นปลาดิบอยู่เลยครับ อิอิ

แต่........ตอนนี้คลื่นไม่แรงมากหรือผมไม่สนใจคลื่นก ็ไม่รู้ 555 ก็จะพักอยู่ที่บางแคซักพักครับเพราะขอตัวไปปรนนิบัติ มารดาก่อนครับ หากพี่หลวงยังมีแรงปรารถนา ก็ส่งใจมาถึงน้องได้ตลอดเวลาครับ อาจจะเพิกเฉยไปบ้าง เอาไม้ตีน้ำเล่นเหมือนไม่ฟังพี่หลวงบ้าง มันเป็นบุคลิกของผมครับ 5555

ปล. เร็วหน่อยก็ดีนะครับพี่หลวง ไม่ได้กลัวใครมาสอยไปหรอก แต่กลัวอารมณ์ติสของตัวเอง....ครับ

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 64 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks