สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800 - หน้า 17

หน้าที่ 17 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 67 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    อิอิ..ติดมาด้วยก้อเยี่ยมเลยสิครับ
    ลองดูเรื่อยๆครับท่านพี่ สบายๆครับไม่ต้องรีบ บางเส้นของกระจังก็มีบิดนะครับเนื่องจากเป็นของที่ผ่ านการใช้งานมา ยางรองไฟก็แห้งและหมดสภาพครับ และคงต้องดัดแปลงอย่างท่านแม่ทัพว่า
    ผมถอดโลโก้ล้างอ่ะครับ แล้วไม่ได้ถ่ายติดมา แต่สภาพคงต้องเข้าเข้าร้านเสริมสวย ออกแล้วก็ต้องเข้าสปา อีกทีนึง ไม่ค่อยสวยครับ โลโก้เป็นตัวเดียวกันกับ 800 เก๋งซีดานครับ ที่พี่ลงรูปให้ผมดู

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    อ้าาาาา..... เนียม เนียม เนียม.......
    ตัดต่อเล่นคร๊าบท่านโด่ง ดูเหมือนจริงเหรอครับ อันตรงกลางผมว่าสวยกว่าเยาะเลยๆ 55 นม นม รักใคร......ให้ดื่มนม !

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ตัดต่อเล่นคร๊าบท่านโด่ง ดูเหมือนจริงเหรอครับ อันตรงกลางผมว่าสวยกว่าเยาะเลยๆ 55 นม นม รักใคร......ให้ดื่มนม !
    งานตัดต่อระดับ สปีลเบอร์ก เนียนอยู่แล้วครับพี่ตุ๊ก
    สังเกตุนะครับ อะไรที่คนเค้าเก็บไว้ตรงกลางๆไม่เอาไว้ตรงริมๆ มักจะเป็นของสุดหวงนะพี่คร๊าบ 55555

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    งานตัดต่อระดับ สปีลเบอร์ก เนียนอยู่แล้วครับพี่ตุ๊ก
    สังเกตุนะครับ อะไรที่คนเค้าเก็บไว้ตรงกลางๆไม่เอาไว้ตรงริมๆ มักจะเป็นของสุดหวงนะพี่คร๊าบ 55555
    เนียม เนียม เนียม

สังเกตุนะครับ ของหวงไม่ชอบโชว์ โชว์ของไม่หวงครับ กิ้วๆ

เอา 'ป๋องเบียร์มาจะขึ้นงานให้ 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

สังเกตุนะครับ ของหวงไม่ชอบโชว์ โชว์ของไม่หวงครับ กิ้วๆ

เอา 'ป๋องเบียร์มาจะขึ้นงานให้ 5555

เอา 'ป๋องเบียร์มัดจำไปเท่านี้ก่อน ที่เหลือจะเร่งผลิตส่งตามไป เคไหมครับ

Name:  IMG_1177.jpg
Views: 297
Size:  145.9 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DonGDonGDonG : 16-05-2010 เมื่อ 20:57

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เอา 'ป๋องเบียร์มัดจำไปเท่านี้ก่อน ที่เหลือจะเร่งผลิตส่งตามไป เคไหมครับ

Name:  IMG_1177.jpg
Views: 297
Size:  145.9 KB
    แว๊กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เดี๋ยวนี้ในอินเตอร์เนตเค้ามักจะตัดต่อกันซะส่วนมาก ไม่ว่าจะนมปลอม ผิวเนียน หรือตัวทหารในหนังให้มีจำนวนมากจนอลังการ แต่ว่าผู้เชี่ยวชาญแห่งสถาบันวิจัยที่มีชื่อเสียงที่ สุดในแม่สะเรียง โดยท่าน มร. สล่าแป๋งเหล้า บอกว่า ภาพนี้ สงสัยจะจริงว่ะ 5555555

ผมจ๋ำหมวกได้ครับป้อเลี้ยงโด่ง มิน่าแม่สะเรียงไม่มีลีโอขาย มากองที่แพร่นี่เอง

เคๆๆๆๆๆ เดี๋ยวเอา 'ป๋องเบียร์ไปพับหมวกขายก่อน 5555

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

555555555 ร้ายจริง ร้ายจริงท่านแม่ทัพ555 ของหวงไม่ชอบโชว์ เพราะมันซ่อนเหตุ และซ่อนผลไว้หลายประการครับ แต่ใช่ว่ามันจะปลดล๊อกไม่ได้ครับ .............
    ผมใช้เวลาตามของแต่ละชิ้นนานมาก และเหนื่อยมากครับ คนที่จะได้ของผมไปก็ต้องเรียนรู้ความเหนี่อยและความอ ดทนครับ หาใช่การไปยืนคอยกดอยู่หน้าตู้ไม่ ผมไม่อยากเสียใจตัวเองในภายหลังน๊ะครับท่าน ผมเคยเห็นท่านเหนื่อยเหมือนกัน และก็เป็นคนที่มีความอดทนสูง แต่ท่านก็พยามปิดเพื่อไม่ให้สหายและน้องๆได้ทราบ คนอย่างแม่เป็นแบบที่ดีของการต่อสู้และพยายครับ ผมชื่นชมท่าน หากท่านขอสิ่งอันเป็นที่หวงของผม เอากรรไกรมาตัดเล่น ผมก็ยินดีให้โดยไม่มีข้อแม้ และเชื่อว่ามีเหตุผลของการตัดเล่น...เพราะผมก็เป็นคน หนึ่งที่ท่านเคยเป็น แม้ว่าบางอย่างอาจจะคนละแนว แต่ปลายทางฝันเหมือนกัน ......วันนี้เช้าตื่นขึ้นมาทานกาแฟ คิดถึงสหายทุกท่านครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    555555555 ร้ายจริง ร้ายจริงท่านแม่ทัพ555 ของหวงไม่ชอบโชว์ เพราะมันซ่อนเหตุ และซ่อนผลไว้หลายประการครับ แต่ใช่ว่ามันจะปลดล๊อกไม่ได้ครับ .............
    ผมใช้เวลาตามของแต่ละชิ้นนานมาก และเหนื่อยมากครับ คนที่จะได้ของผมไปก็ต้องเรียนรู้ความเหนี่อยและความอ ดทนครับ หาใช่การไปยืนคอยกดอยู่หน้าตู้ไม่ ผมไม่อยากเสียใจตัวเองในภายหลังน๊ะครับท่าน ผมเคยเห็นท่านเหนื่อยเหมือนกัน และก็เป็นคนที่มีความอดทนสูง แต่ท่านก็พยามปิดเพื่อไม่ให้สหายและน้องๆได้ทราบ คนอย่างแม่เป็นแบบที่ดีของการต่อสู้และพยายครับ ผมชื่นชมท่าน หากท่านขอสิ่งอันเป็นที่หวงของผม เอากรรไกรมาตัดเล่น ผมก็ยินดีให้โดยไม่มีข้อแม้ และเชื่อว่ามีเหตุผลของการตัดเล่น...เพราะผมก็เป็นคน หนึ่งที่ท่านเคยเป็น แม้ว่าบางอย่างอาจจะคนละแนว แต่ปลายทางฝันเหมือนกัน ......วันนี้เช้าตื่นขึ้นมาทานกาแฟ คิดถึงสหายทุกท่านครับ
    ท่านพี่ตุ๊กกล่าวได้กินใจและซาบซึ้งมากครับ หลายๆอย่างที่ผมทำไว้เป็นแนวทางเพื่อให้ท่านทั้งหลาย ที่เฝ้ามอง(ผมก็เคยเป็นแบบที่ชอบอ่านอย่างเดียว)ได้เ กิดแรงบันดาลใจให้ออกไปทำในสิ่งที่ตัวเองรักด้วยพลัง อย่างมหาศาล ไม่มีใครมามอบพลังให้เราได้นอกจากเราสร้างขึ้นมาเอง

ผมอาจจะทำนั่นทำนี่จนเหมือนว่ามีอะไรให้ทำเยอะแยะไปห มด แต่ในส่วนลึกผมก็ต้องมีทีมงาน มีคนคอยชี้ทาง มีแนวหน้าคอยเป็นคนชี้ทางสว่าง แต่ท้ายสุดเราก็ต้องรวบรวมทุกอย่างเหล่านี้ดันตัวเรา เองให้ออกไป ให้ทีมงานขับเคลื่อน ให้ผู้ที่เกี่ยวข้องมีแรงบันดาลใจและสนุกสนานเหมือนเ รา

มันเหมือนเฟืองครับ เราหมุนเองได้แต่ก็ต้องไปหมุนคนอื่นด้วย เพื่อให้ขับเคลื่อนไปข้างหน้าพร้อมๆกัน แต่ผมก็ไม่ง่ายสำหรับคนที่เข้ามาเหมือนกัน เพราะว่าหากท่านคิดเช่นนั้นความหวงแหนและความรักที่ท ่านมีต่อรถของท่านนั้นมันจะเหมือนน้ำที่มีอยู่ในตุ่ม แต่ไม่เต็ม.....

หลายๆท่านที่เข้ามาในชีวิต ผมได้เรียนรู้และรู้จักและผมเท่าทันทุกคน แต่ว่าปฎิกิริยาที่ผมจะโต้ตอบออกไปก็แตกต่างกันออกไป ตามบุคลิกของคนนั้นๆ แต่ก็ไม่เป็นไรครับเราต่างมีเหตุผลด้วยกันทั้งหมดทั้ งปวง อะไรที่ผมช่วยได้และสามารถทำให้ท่านเป็นปึกแผ่นกันได ้ผมก็จะทำ อะไรที่ผมจะช่วยก็จะช่วยอย่างเต็มที่ และอะไรที่ผมจะขายก็มีเหตุมีผลกับสิ่งนั้นๆเหมือนกัน ถ้าผมช่วยหมดได้ทุกคน ผมก็จะไม่มีค่าและบางแคก็จะมีแต่อะไหล่ แต่ผมก็ยืนยันว่าบางแคไม่มีอะไหล่ ไม่ทราบว่าใครเข้าใจกันบ้าง 555

หลายๆอย่างต้องใช้ความอดทนและเฝ้ามองสหายทั้งหลายหาข องกันอย่างเหน็ดเหนื่อย เพราะว่าผมไม่ชอบไปยืนบังพัดลมใคร ในห้องซื้อขายมีพ่อค้าที่มีความพร้อมและมีศักยาภาพที ่จะช่วยทุกท่านได้ ผมทำได้แค่เฝ้ามองและช่วยสร้างบรรยากาศให้มันมีแต่คว ามสนุกสนานแม้บางครั้งก็ทราบว่าหลายท่านท้อและหมดหนท าง แต่ผมก็ต้องอดทนยิ่งกว่าท่านที่จะให้ท่านหลังติดฝาเพ ื่อทะยานหรือกระโจนออกไปด้วยพลังที่ฮึดสู้

นั่นแหละที่ผมเคยผ่านพ้นมา ผมอาจจะมีโอกาสที่ดีที่ได้ครอบครองอะไหล่มาสด้าจำนวน มากแต่ก็เฉยๆกับมัน มันคือสิ่งที่นำพาความยุ่งยากเข้ามาในชีวิต แต่ผมก็อยากจะเก็บมันไว้ มันเหมือนมีด ถ้ารู้จักใช้มันก็คงเกิดประโยชน์แต่ถ้าไม่ระวังมันก็ คงบาดมือผมเอง

ไม่ได้หวังว่าจะเป็นเจ้าสำนักหรือท่านแม่ทัพแต่อย่าง ใด อยากจะเป็นสหายเป็นน้องเป็นพี่ที่สามารถพาทุกท่านให้ มีรอยยิ้มกับรถที่ท่านรักกันได้ ผมผ่านช่วงเวลาสุขเศร้าไปนานแล้ว และบางครั้งก็อยากจะลงจากเวทีแต่ท้ายสุดผมก็เห็นว่าถ ้าอะไรที่มันยังมีประโยชน์และแรงบันดาลใจอยู่ ผมก็ยังคงขับเคลื่อนอยู่ในบอร์ดนี้อย่างไม่รู้จากเหน ็ดเหนื่อย

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

-เมื่อลองเทียบกับหน้ารถครับ
    -จุดยึดที่ต่างกัน
    -ระยะที่ล้นออกมา
    -มุมที่ยาวกว่า
    ....เรื่องดัดแปลง พี่ก้อพอจะทำได้บ้าง เห็นน้องตุ๊กหากระจัง1000มานาน ถ้าชอบกระจังอันที่พี่ถ่ายรูปให้ดู ก้อส่งที่อยู่มาเลยครับ จะจัดส่งให้แบบด่วนจี๋ เลย....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ....เรื่องดัดแปลง พี่ก้อพอจะทำได้บ้าง เห็นน้องตุ๊กหากระจัง1000มานาน ถ้าชอบกระจังอันที่พี่ถ่ายรูปให้ดู ก้อส่งที่อยู่มาเลยครับ จะจัดส่งให้แบบด่วนจี๋ เลย....
    ท่านนันสู้ๆ มาสด้าหนึ่งเดียวในปฐพี ขอแบบที่ว่า ชาวโลกต้องเหลียวมองนะท่าน

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ท่านนันสู้ๆ มาสด้าหนึ่งเดียวในปฐพี ขอแบบที่ว่า ชาวโลกต้องเหลียวมองนะท่าน
    เหลียวมองแล้วพูดว่า..รถอะไรว่ะแปลงกระจังหน้านี่หว่ า..55555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เหลียวมองแล้วพูดว่า..รถอะไรว่ะแปลงกระจังหน้านี่หว่ า..55555
    เอาตำราฟาดหัวมัน "ไอ้น้อง...เอาไปอ่านซะ" 555

รถของพี่ครบถ้วนตามตำราดูนางนะเฟ้ย อิอิ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ขอทานข้าวเช้าแป๊บนึงครับ เดี๋ยวมีรูปมาเพิ่มอีกนึดหน่อยครับ.......
    ไปกินข้าวราดแกงกับผมมั๊ย!.....ชวนทุกท่านเลย....... .

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ขอทานข้าวเช้าแป๊บนึงครับ เดี๋ยวมีรูปมาเพิ่มอีกนึดหน่อยครับ.......
    ไปกินข้าวราดแกงกับผมมั๊ย!.....ชวนทุกท่านเลย....... .

รับแกงไก่หน่อไม้ กับ ผัดสะตอเพิ่มมั๊ย...ค้า?

รูป รูป    

รับแกงไก่หน่อไม้ กับ ผัดสะตอเพิ่มมั๊ย...ค้า?

เห็นอาหารใต้แล้วอยากทานมากๆครับ นึกถึงรสชาติตอนไปทำงานที่ยะลา คั่วกลิ้ง แกงกระดูกหมู ไตปลา จะให้ยอดสุดๆผักต้อง สดๆกรอบๆ นะครับ

หน้าที่ 17 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 67 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks