สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800 - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ...พี่นัน..... รถเพื่อนครับพี่ ............
    ช่วงล่างครับ..... ผมก้มดูไปเรื่อยๆยิ่งเห็นรายละเอียดต่างๆแปลกตาแต่ก็ ทึ่งในเทคโนโลยี (ตอนนั้น)
    ที่คิดค้นขึ้นมา ช่วงล่างยังเชยๆเลย (เชยแปลว่า น่ารักครับ)
    เครื่องเจ้าของเดิมเปลี่ยนมาแว้ว......... และก็ไม่รู้ว่าอะไรที่เปลี่ยนทดแทนไปบ้าง
    ชมเพื่อความเพลิดเพลินน๊ะครับ..................

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ขออณุญาติพี่ๆสหายทุกท่านครับ พอดี(นัง)คุณนายโทรมา ต้องไปส่งลูกชายเรียนพิเศษครับ
    พรุ่งนี้ วันเสาร์ แห่งชาติ จะทยอยลงกันต่อ
    ช่างครับ... ไอ้ไฟเลี้ยว ตะแกรงหน้ารถ มันติดมามั๊ยครับ ...อ๋อ มี อยู่ในห้องเดี๋ยวรื้อให้ จะดูเหรอ
    ครับช่าง ผมอยากเห็น อ้า....เดี๋ยวพรุ่ง .......มีต่อ ครับ

saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ

ขออณุญาติพี่ๆสหายทุกท่านครับ พอดี(นัง)คุณนายโทรมา ต้องไปส่งลูกชายเรียนพิเศษครับ
    พรุ่งนี้ วันเสาร์ แห่งชาติ จะทยอยลงกันต่อ
    ช่างครับ... ไอ้ไฟเลี้ยว ตะแกรงหน้ารถ มันติดมามั๊ยครับ ...อ๋อ มี อยู่ในห้องเดี๋ยวรื้อให้ จะดูเหรอ
    ครับช่าง ผมอยากเห็น อ้า....เดี๋ยวพรุ่ง .......มีต่อ ครับ
    มาต่อคิวรอชมครับ.....................
    COUNTRY BOY
    086-5306353

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ...พี่นัน..... รถเพื่อนครับพี่ ............
    ช่วงล่างครับ..... ผมก้มดูไปเรื่อยๆยิ่งเห็นรายละเอียดต่างๆแปลกตาแต่ก็ ทึ่งในเทคโนโลยี (ตอนนั้น)
    ที่คิดค้นขึ้นมา ช่วงล่างยังเชยๆเลย (เชยแปลว่า น่ารักครับ)
    เครื่องเจ้าของเดิมเปลี่ยนมาแว้ว......... และก็ไม่รู้ว่าอะไรที่เปลี่ยนทดแทนไปบ้าง
    ชมเพื่อความเพลิดเพลินน๊ะครับ..................

ช่วงล่างยังเชยๆจริงๆด้วยครับ เอาสำนวนท่านSaramanมาใช้หน่อย เพลินเชย ยางอะไหล่ยังอยู่ตรงจุด ส่วนของผมลาแล้วแก้วตา หาไม่เจอเลย 5555

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เพลินเชย .....55 เอ้า เพลินเชยกันต่อ ครับ
    เหลืออีกไม่กี่ภาพแล้ว ก็ลงกันให้หมดเลยละกัน ไอ้กระผมถ้าทำอะไรไม่เสร็จจะทุรนทุรายมาก อึดอัด หงุดหงิด กระสับกระส่าย คนอยู่ใกล้จะรำคาญ ก็เลยจะให้เสร็จเป็นเรื่องๆไป 55และก็ึต้องปล่อยให้กระทู้ไหลไปเรื่อยๆ คงจะอับรูปกันใหม่
    ก็ต่อเมื่อช่างได้เริ่มทำสี...................
    ขอบคุณและทิ้งท้ายกันตรงนี้ก่อน ขอสวัสดีปีใหม่(ใกล้แล้ว)พี่ๆสหายทุกท่าน ขอให้มีความสุข สุขภาพสมบูรณ์
    แข็ง และ แรง อย่าให้มีโรคภัยเบียดเบียน มีภรรยา หรือแฟน หรือ กิ๊ก ที่เข้าอกเข้าใจ(ว่าเราเป็นแนวๆแบบนี้)
    และ เดินทางปลอดภัย.................หมายตารถคันไหนก็ขอใ ห้สมดังอารมย์หมาย...โอมเพี้ยง

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ซูม....ซูม......

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

จับมาวางลองดู.......หน้าตาอยู่ยังงี้นี้เอง....

อะอ้าว.....ลืม แถมครับ

ขอบคุณ ไอ้นพ เจ้าของรถ (รถนายเจ๋งว่ะเพื่อน)
    ขอบคุณ ช่างอ้วน (ที่ให้ผมได้ถ่ายรูปตามสบาย และช่วยรื้ออะไหล่ให้ดู)
    ขอบคุณ พี่น้อง สหายหัวใจเดียวกันทุกท่าน
    ขอบคุณจากใจ.....ตุ๊ก ครับ ::

saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

จับมาวางลองดู.......หน้าตาอยู่ยังงี้นี้เอง....

อะอ้าว.....ลืม แถมครับ

ขอบคุณ ไอ้นพ เจ้าของรถ (รถนายเจ๋งว่ะเพื่อน)
    ขอบคุณ ช่างอ้วน (ที่ให้ผมได้ถ่ายรูปตามสบาย และช่วยรื้ออะไหล่ให้ดู)
    ขอบคุณ พี่น้อง สหายหัวใจเดียวกันทุกท่าน
    ขอบคุณจากใจ.....ตุ๊ก ครับ ::
    และอย่าลืมคู้นตุ๊ก..................Thaiscooterที่ เป็นศูนย์กลางทำให้ท่านๆทั้งหลายที่ชื่นชอบ
    ในสิ่งเดียวกันมาพบปะแลกเปลี่ยนข้อมูลดีๆ ได้ยลโฉมรถรุ่นต่างๆนาๆ โอ้ว!!!.....ขอบคุณท่าน
    Wedmasterมากคร้าบบบบบ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

โอ้...........ผู้น้อยขอโทษด้วยครับ ลืมไปจริงๆเลย ขอคุณพี่ saraman จริงๆเลยที่ช่วยตักช่วยเตือนอย่างนี้เรียกว่า
    รักกันจริง 55

อ้า......ขอขอบคุณ Thaiscooter และ ทีมงานครับ....

ลืมตอบพี่วีไปว่า ผมไม่ได้อยู่ในชมรมจิ๊ปสุราด ครับพี่ แต่มีพี่ที่รู้จักกันบ้างบางท่าน ......

หากมีอะไรผิดพลาดหรือไม่ดีไม่เหมาะสมก็อย่าลืมบอกกล่ าวตักเตือนกันด้วยนะครับ ความหวังดีผมเชื่อว่า
    ไม่เคยทำร้ายใคร ครับ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

รถสหายของท่านสวยมาก ฝากสวัสดีท่านนพด้วยครับ
    เรื่องราวน่าติดตาม และมีหลายมุมที่น่าชม ผมชอบคำนี้จริงๆ Made in Japan ส่วนของผมMade in Petkasem, Designed in Maesariang ครับ 555

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

สารถึงท่านแม่ทัพ.......
    วันนี้ผมโทรไปหาเพื่อนครับ เจ้านพ ผมถามเค้าว่าที่ระนองเจอ 800 มั่งป่าว เค้าหัวเราะ แล้วถามผมว่าตุ๊กยังหายังรักเจ้า800 อยู่เหรอ เอามั๊ยถ้างั้นเค้าเห็นใจ เค้ายกให้เอาของเค้าที่จอดอยู่ไปทำสีต่อ แต่ว่าเพื่อนอย่าว่าเพื่อนกัน ตรูขอทุนคืน 55 ม่ายพรือไหร บายหมด เค้าบอกเดี๋ยวจะโทรกลับมาบอกราคา
    ก่อนหน้านี้ผมเช็คทางพังงา ตะกั่วป่า ตัวเมืองสุราด หาจนรู้สึกเห็นความรำคาญในแววตาของคนข้างๆ(เมีย) แล้ววันนี้สึ่งที่ฝันไว้ก็มาถึง.............
    เมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้วผมแอบไปซื้อเจ้า 1300 มาแต่ใจกลับไปคิดถึงเจ้า800 ตลอด(โดนมนต์ดำจากท่านแม่ทัพ) คงต้องบริหารจัดการ1300 ต่อไป หากมีข่าวคืบหน้าจะแจ้งท่านแม่ทัพ ครับ... ตอนนี้ต้องไปบอกเจ้า บอนไซ ให้รู้ตัวก่อน...

วันนี้ผมโทรไปหาเพื่อนครับ เจ้านพ ผมถามเค้าว่าที่ระนองเจอ 800 มั่งป่าว เค้าหัวเราะ แล้วถามผมว่าตุ๊กยังหายังรักเจ้า800 อยู่เหรอ เอามั๊ยถ้างั้นเค้าเห็นใจ เค้ายกให้เอาของเค้าที่จอดอยู่ไปทำสีต่อ แต่ว่าเพื่อนอย่าว่าเพื่อนกัน ตรูขอทุนคืน 55 ม่ายพรือไหร บายหมด เค้าบอกเดี๋ยวจะโทรกลับมาบอกราคา
    ก่อนหน้านี้ผมเช็คทางพังงา ตะกั่วป่า ตัวเมืองสุราด หาจนรู้สึกเห็นความรำคาญในแววตาของคนข้างๆ(เมีย) แล้ววันนี้สึ่งที่ฝันไว้ก็มาถึง.............
    เมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้วผมแอบไปซื้อเจ้า 1300 มาแต่ใจกลับไปคิดถึงเจ้า800 ตลอด(โดนมนต์ดำจากท่านแม่ทัพ) คงต้องบริหารจัดการ1300 ต่อไป หากมีข่าวคืบหน้าจะแจ้งท่านแม่ทัพ ครับ... ตอนนี้ต้องไปบอกเจ้า บอนไซ ให้รู้ตัวก่อน...
    พี่ครับแล้วแล้ว 800 ไม่รับไว้อีกคันล่ะครับ
    สภาพสวยงามดีครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

สารถึงท่านตุ๊ก

ขออภัยท่านแม่ทัพที่ไม่ได้ส่งสารกลับไป ตราสารที่ท่านเขียนมาก็บ่ายกว่าๆแต่กว่าผมจะโต้ตอบก็ เพลาเย็นแล้ว ผมนับถือในหัวใจของท่านและคารวะมิตรภาพที่ท่านส่งมา แม้จะมิเคยพานพบแต่สหายทั้งหลายและตัวผมก็นิยมในตัวท ่านมิน้อย

ผมก็คอยลุ้นตามท่านและหวังว่าท่านนพจะใจอ่อนยอมให้ท่ านดูแลรถแทน แต่ทั้งนี้ผมก็เคารพในหัวใจของท่าน ถ้าจะเป็น1300หรือ800หรือรถคันใหนๆก็ตาม หากคิดถึงเพื่อน ก็ให้กลับมาที่นี่ ที่แห่งนี้ยังต้อนรับและรอคอยสหายเสมอ ผมรอป้าแดงมาปีกว่าๆ ผมรอท่านตุ๊กได้ครับ

ผมกำลังจะทำเรื่องราวใหม่บนถนนแห่งนี้ หวังว่าคงได้พานพบท่านบ่อยๆนะครับ โปรเจคใหม่ของผม เน้นฮาครับ....

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีสหายแคว้นทักษิณ ยินดียิ่งแล้วแขกแก้วมาเยือน แม้อยู่ไกลสุดขอบฟ้า แต่มาสด้าก้อทำให้เราได้สหายแดนไกลที่แสนดีเพิ่มขึ้น มา เราดอนbsแคว้นล้านนายินดีอย่างยิ่ง หากท่านมีอะไรอยากให้ช่วยเหลือก้อส่งตราสารม้าเร็วมา ได้ ข้าพเจ้ายินดีรับใช้ครับกระผม

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    สารถึงท่านตุ๊ก

ขออภัยท่านแม่ทัพที่ไม่ได้ส่งสารกลับไป ตราสารที่ท่านเขียนมาก็บ่ายกว่าๆแต่กว่าผมจะโต้ตอบก็ เพลาเย็นแล้ว ผมนับถือในหัวใจของท่านและคารวะมิตรภาพที่ท่านส่งมา แม้จะมิเคยพานพบแต่สหายทั้งหลายและตัวผมก็นิยมในตัวท ่านมิน้อย

ผมก็คอยลุ้นตามท่านและหวังว่าท่านนพจะใจอ่อนยอมให้ท่ านดูแลรถแทน แต่ทั้งนี้ผมก็เคารพในหัวใจของท่าน ถ้าจะเป็น1300หรือ800หรือรถคันใหนๆก็ตาม หากคิดถึงเพื่อน ก็ให้กลับมาที่นี่ ที่แห่งนี้ยังต้อนรับและรอคอยสหายเสมอ ผมรอป้าแดงมาปีกว่าๆ ผมรอท่านตุ๊กได้ครับ

ผมกำลังจะทำเรื่องราวใหม่บนถนนแห่งนี้ หวังว่าคงได้พานพบท่านบ่อยๆนะครับ โปรเจคใหม่ของผม เน้นฮาครับ....
    ขอบคุณครับท่านแม่ทัพ... อีกบทหนึ่งที่ผมต้องเรียนรู้เพิ่มเรื่องการรอคอย มันช่างเป็นเวลาที่ดูยาวนานในความรู้สึก แต่มันก็ทำให้เราได้ทบทวนอะไรหลายอย่าง เรื่องราวที่ผ่านมา และเรื่องที่จะเกิดต่อไปในอนาคต ช่วงไหนที่ว่างจากภาระกิจการงาน ผมก็แวะเวียนมาที่แห่งนี้เสมอ ที่ๆมีแต่มิตรภาพ เพื่อน เสียงหัวเราะ ที่ๆเหล่าแม่ทัพมาชุมนุมกัน
    mazda Club Thailand....
    จะคอยติดตามโปรเจคใหม่ ที่เน้นฮาครับ....

ขอบคุณครับท่านดอนbs มิตรภาพจากแดนใต้ของส่งมอบเช่นกันครับ

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks