สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800 - หน้า 23

หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 73 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    เป็นคู่ครับท่าน แต่ผมถ่ายให้ชมอันเดียวครับ ขอโทษท่านด้วย แสดงความยินดีครับ ท่านได้ไปดูดนมหนูที่เกาหลี สมดั่งตั้งใจครับ555
    อย่าลืม!น๊ะ เผื่อผมด้วย...1 t
    555 นอกเรื่องนิดหนึ่งครับ เวลาสหายทั้งหลายไปหาของก็ถ้าได้กล่องมาด้วยก็จักเป็ นประโยชน์อย่างท่านแม่ทัพตุ๊กกระทำนี้แล นอกจากจะได้วิชาสังเกตของในคราวต่อๆไปแล้วก็อาจจะได้ ความรู้จากสหายในบอร์ดนี้ได้เช่นกัน

กล่องต่างๆของผมชำรุดหมดแล้วแต่ผมเก็บหมดครับเพราะว่ าจะรอวันบูรณะให้มันสมบูรณ์แม้แต่ฉลากผมก็เก็บเพราะส ามารถนำไปสแกนแล้วพิมพ์ออกมาใหม่เพื่อใช้ในการต่อไปไ ด้ครับ

ยิ่งที่บ้านมีลายนิ้วมือของลุงไพโรจน์ผู้ล่วงลับไปแล ้ว ผมก็ยังเก็บลายนิ้วมือของท่านไว้ตาม**บห่อที่ท่านได้ เขียน ผมว่าดูทรงพลังกว่าลายมือของผมแน่ๆ 555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ตื่นเช้ามา ต๊กกะใจหมดเลย มาเป็นชุดอ่านตาลายเลย 55555 ขอบคุณพี่นัน และแม่ทัพมากๆครับ ที่ให้ข้อมูลเพิ่มเติม รู้สึกเหมือนได้เพิ่มพลังในการออกเดินทาง ท่านแม่ทัพครับ กระจังหน้าที่จะส่งมาทางใต้ ขออณุญาติท่านและพี่นัน เปลี่ยนสถานที่ลงหน่อยครับ ของสิ่งนั้นคงต้องเดินทางไปยังภาคเหนือครับ มีน้องของผมท่านนึงเค้าคอยของชิ้นนี้อยู่ เขาจำเป็นต้องใช้มากกว่าผม ผมสัญญากับตัวเองว่าจะหาให้น้องเค้าครับ เขาผู้ซึ่ง ได้ถ้วยกาแฟ อันหวงแหน ของผมไป เขาคือผู้ที่ทนความขมของกาแฟของผมได้ เขา......มหากาพย์แห่งไพร์ ครับ............

" อึ้งทึ่งเสียว " ผมเผลออุทานออกมาเป็นภาษาจีน เมื่อแรกที่มาอ่านเจอประโยคนี้ และนี่ก็คงไม่ใช่ครั้งแรก ที่พี่ท่านได้สร้างความแปลกประหลาดใจให้แก่ตัวผมครับ
    พักนี้ภารกิจการงานของผมค่อนข้างยุ่งเหยิงครับ โผล่หน้าโผล่หนวดเข้ามาในบอร์ดได้ก็เพียงชั่วครู่ชั่ วยาม ไม่ใครได้สนทนาโต้ตอบกับเหล่าสหายทั้งหลายได้มากนัก
    ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ก่อนที่ของสำคัญชิ้นนี้จะได้รับการบรรจุ**บห่อ ก่อนที่การเดินทางของมิตรภาพจะเริ่มต้นขึ้นอีกครั้ง ผมขอฝากสิ่งสำคัญนี้ไว้ที่บางแคก่อนครับ เพื่อรอวันและเวลา ที่เหมาะและสมควรแก่การเดินทางอีกครั้งครับ

แก้วกาแฟสันถวไมตรีจากทักษิณทิศ บัดนี้ได้ซ่อนตัวอยู่ในเซฟเฮาส์ รอวันเวลาที่จะรองรับการรินกาแฟร้อนๆพร้อมเสิร์ฟ ในคราวที่พี่ตุ๊กได้มาเยือนเมืองแพร่ครับ

Name:  IMG_1281.jpg
Views: 234
Size:  75.5 KB

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    " อึ้งทึ่งเสียว " ผมเผลออุทานออกมาเป็นภาษาจีน เมื่อแรกที่มาอ่านเจอประโยคนี้ และนี่ก็คงไม่ใช่ครั้งแรก ที่พี่ท่านได้สร้างความแปลกประหลาดใจให้แก่ตัวผมครับ
    พักนี้ภารกิจการงานของผมค่อนข้างยุ่งเหยิงครับ โผล่หน้าโผล่หนวดเข้ามาในบอร์ดได้ก็เพียงชั่วครู่ชั่ วยาม ไม่ใครได้สนทนาโต้ตอบกับเหล่าสหายทั้งหลายได้มากนัก
    ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ก่อนที่ของสำคัญชิ้นนี้จะได้รับการบรรจุ**บห่อ ก่อนที่การเดินทางของมิตรภาพจะเริ่มต้นขึ้นอีกครั้ง ผมขอฝากสิ่งสำคัญนี้ไว้ที่บางแคก่อนครับ เพื่อรอวันและเวลา ที่เหมาะและสมควรแก่การเดินทางอีกครั้งครับ

แก้วกาแฟสันถวไมตรีจากทักษิณทิศ บัดนี้ได้ซ่อนตัวอยู่ในเซฟเฮาส์ รอวันเวลาที่จะรองรับการรินกาแฟร้อนๆพร้อมเสิร์ฟ ในคราวที่พี่ตุ๊กได้มาเยือนเมืองแพร่ครับ

Name:  IMG_1281.jpg
Views: 234
Size:  75.5 KB
    ขอบคุณครับท่าน .... น้องผมอยู่ที่นั้นคนนึง อยู่ใกล้บ้านแม่ทัพวู๊ดดี้ประมาณ5 กิโล คิดว่าวันใดวันหนึ่งคงได้มีโอกาศไปเยี่ยมเค้า....

ขอบคุณครับท่าน .... น้องผมอยู่ที่นั้นคนนึง อยู่ใกล้บ้านแม่ทัพวู๊ดดี้ประมาณ5 กิโล คิดว่าวันใดวันหนึ่งคงได้มีโอกาศไปเยี่ยมเค้า....

วังหงส์ยินดีต้อนรับพี่ท่านทุกเวลาครับ บังเอิญว่าบ้านของผมก็อยู่ในรัศมี 5 กิโลนี้เช่นเดียวกันครับ 55555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

โอ้...อกเราระทมตรมดวงใจ เมื่อเห็นภาพบาดตาปวดใจภาพนี้
    ถ้วย ถัง กาลามัง ไห หม้อ อะไหล่มาสด้าและโถยาดอง บัดนี้ได้หามีใจแด่พี่อ้ายอีกต่อไป
    เขาไปกินไวน์กันหมดแล้วแต่พี่อ้ายยังถองยาดองอยู่นั้ นแล
    โถๆๆๆแล้วบอกว่าอยู่บางแค น้องว่าพี่อยู่แม่สะเรียงเหมือนเดิมนั่นแหละ...ดีมาก แล
    ต่อจากนี้ไป เราจะเป็นคนใหม่ โถยาดองทุบทิ้ง ลืมสิ้นถิ่นที่มา
    เทยาดองใส่ขวดไวน์ แอบไว้กิน เหมือนเดิม สบายแฮ.....

ขำๆนะพี่น้องงงงงงงงงงง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    โอ้...อกเราระทมตรมดวงใจ เมื่อเห็นภาพบาดตาปวดใจภาพนี้
    ถ้วย ถัง กาลามัง ไห หม้อ อะไหล่มาสด้าและโถยาดอง บัดนี้ได้หามีใจแด่พี่อ้ายอีกต่อไป
    เขาไปกินไวน์กันหมดแล้วแต่พี่อ้ายยังถองยาดองอยู่นั้ นแล
    โถๆๆๆแล้วบอกว่าอยู่บางแค น้องว่าพี่อยู่แม่สะเรียงเหมือนเดิมนั่นแหละ...ดีมาก แล
    ต่อจากนี้ไป เราจะเป็นคนใหม่ โถยาดองทุบทิ้ง ลืมสิ้นถิ่นที่มา
    เทยาดองใส่ขวดไวน์ แอบไว้กิน เหมือนเดิม สบายแฮ.....
    ขำๆนะพี่น้องงงงงงงงงงง

ฮ้า! ทำไมท่านถึงรู้ว่า ผมเอายาดองใส่ไว้ในขวดไวน์ละครับท่านแม่ทัพ แล้วอย่าบอกนะว่าท่านรู้อีกว่า ไอ่ขวดทางขวาเป็นเหล้าขาวดองตะขาบ ๕๕๕๕
    บุคลิกของผมไม่เหมาะแก่การดื่มไวน์ครับ เคยลองพยามยามหลายครั้งแล้ว ไม่เวิร์ค เพราะผม จิบไม่เป็นครับ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ฮ้า! ทำไมท่านถึงรู้ว่า ผมเอายาดองใส่ไว้ในขวดไวน์ละครับท่านแม่ทัพ แล้วอย่าบอกนะว่าท่านรู้อีกว่า ไอ่ขวดทางขวาเป็นเหล้าขาวดองตะขาบ ๕๕๕๕
    บุคลิกของผมไม่เหมาะแก่การดื่มไวน์ครับ เคยลองพยามยามหลายครั้งแล้ว ไม่เวิร์ค เพราะผม จิบไม่เป็นครับ อิอิ
    ท่านก็ดูดวงตาของวีหนวดตามรูปAvatarซิครับ ดวงตาแห่งธรรมที่เห็นทะลุทุกอย่าง อิอิ ปล่าวหรอก ต๋าขี้เหล้าเหมือนกั๋น....

ปล. ผมไม่ทราบหรอกว่าท่านจะเอายาดองใส่เข้าไปจริงๆผมล้อท ่านเล่น ก็ผมอายที่บ้านของผมยังเป็นไหอยู่เลย นานมาแล้วผมไปเดินห้างสรรพสินค้าที่มีหน้ามีตาของชาว บางกอก ก่อนจะโดนเผา(ใบ้ขนาดนี้ไม่บอกไปให้หมดเลยหละตาวี) ผมพาสาวใช้ชาวบางแคไปเดินซื้อเครื่องครัว ผมก็ปลีกตัวไปดูพวกแก้วไวน์ แต่สายตาไปหยุดที่แก้วช๊อตเล็กๆ คนขายก็แนะนำคุณผู้ชายอย่างดีด้วยแก้วคริสตัลสวยงาม คนขายถามว่าจะเอาไปดื่มกับเครื่องดื่มแบบใหนค่ะ....

เดชะบุญที่ห้างมันปิดปรับปรุงยาวหน่อย...ผมขอเก็บเป็ นความลับไว้ก่อนนะคุณคนขายว่าผมจะเอาไปถองยาดองครับ. .........

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ข้อมูลดิบ ครับท่าน หน่วยข่าวเข้าไปได้มาแต่ภาพแบบนี้ครับ ยืนยันว่าดิบครับ ....เผื่อไว้เป็นข้อมูลครับ

รูป รูป  

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ฝารูปให้ท่านแจ๊กกี้ครับ หู800 ไม่เจอครับในลัง 55555555 เอาหูม้า rn10 ไปใส่แทนก่อนได้มิ ได้มิ ! เวลาที่ผมอะไหล่ที่ต้องการไม่เจอ ผมจะหัวเราะดังๆ ครับ (โรคจิต) ก้ากๆๆๆๆๆๆ ผมไม่เคยหมดหวังครับ เพราะผมยังคิดแบบมีความหวังของผมไปเรื่อยๆ.......... ..อุปสรรค์มันล้อผมเล่นนะครับ บังเอิญว่าผมชอบเล่นกับอุปสรรค์ด้วยซิ!

รูป รูป  

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ข้อมูลดิบ ครับท่าน หน่วยข่าวเข้าไปได้มาแต่ภาพแบบนี้ครับ ยืนยันว่าดิบครับ ....เผื่อไว้เป็นข้อมูลครับ
    ผมสนใจ2640-28-010ครับ เพราะของผมน่าจะแก้ไข ดัดแปลงไปหมดและชำรุดไปแล้ว 5ชั้นก็น่าจะเพียงพอ ราคานี้ต่อข้างก็น่าจะใช่ อยากทราบราคา2220นี้คือทั้งชุดของหนึ่งข้างเลยหรือเป ล่าครับ ต้องซื้ออะไรเพิ่มมั้ย ถ้า 2ข้างก็ 4440บาทแบบนี้หรือเปล่าครับ รบกวนพี่ตุ๊กสอบถามให้หน่อยครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมสนใจ2640-28-010ครับ เพราะของผมน่าจะแก้ไข ดัดแปลงไปหมดและชำรุดไปแล้ว 5ชั้นก็น่าจะเพียงพอ ราคานี้ต่อข้างก็น่าจะใช่ อยากทราบราคา2220นี้คือทั้งชุดของหนึ่งข้างเลยหรือเป ล่าครับ ต้องซื้ออะไรเพิ่มมั้ย ถ้า 2ข้างก็ 4440บาทแบบนี้หรือเปล่าครับ รบกวนพี่ตุ๊กสอบถามให้หน่อยครับ
    ผมเพิ่งวางสายเมื่อสักครู่นี้ครับ ผมคิดว่าป้าเป็นคนรับสาย แต่วันนี้กลายเป็นคุณลุงรับสายแทนครับ ผมเอ๋ยประโยคคำว่า800 คุณลุง (ซึ่งผมไม่เคยพบท่านครับ) ก็ได้บอกว่า ป้าได้คุยกับคุณลุงแล้วเรื่องอะไหล่800 แล้วคุณลุงก็เล่าเรื่องๆต่างๆของอะไหล่ให้ฟังหลายเรื ่องครับ...................................พอจะสรุป เรื่องแหนบได้ว่า ต้องรื้อครับ ไม่แน่ใจว่า เป็นตับ จะครบมั๊ย หรือ อาจจะเหลือเป็นชิ้น ถ้าวันไหนว่างๆดาวเทียมกันนิดก็ดีครับ จะบอกที่จุดๆไว้ครับ มันยาวมาก แต่ผมก็ยังจำได้ว่า อีกร้านที่เข้าบ่อยๆด้านหลัง เห็นแหนบอยู่เหมือนกัน ถ้าเข้าไปรอบหน้ารับรองครับ คราวนี้ข้อมูลสุก ครับ
    ป.ล ผมเดินเข้าเดินออกอยู่4 ร้านครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ท่านแม่ทัพ ท่านโด่ง ท่านโอ เคยถามว่า รถทำไปถึงไหนแล้วครับ คิดว่า 2-3 วันนี้จะได้เริ่มพ่นกันสนิมช่วงล่างครับ เมื่อวานตอนเข้าอู่ไปเอากระจกหูช้างมานั่งดู เห็นช่างเค้า ขูดสนิมและคราบจาระบีที่แห้งๆอยู่ครับ วันนี้ยังไม่ได้เข้าไปเลยครับ เดี่ยวจะทยอยถ่ายภาพให้ดูกันไปเรื่อยๆนะครับ ยิ่งเข้าไปดูก็ยิ่งพบว่าหลายอย่างยังไม่ได้เตรียมการ เลย พอเราไปทำอะไรอีกด้าน อีกด้านเราก็เผลอลืมไปเลย คงต้องจัดระบบ ระเบียบใหม่ เพื่อให้เกิดความสมดุลย์ และลงตัวที่สุดครับ
    ขอตัวทานข้าวแป๊บนึงครับ แล้วก็จะวิ่งเข้าไปดูรถที่อู่ครับ ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะเข้ามาคุยกันต่อครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 28-05-2010 เมื่อ 12:33

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมเพิ่งวางสายเมื่อสักครู่นี้ครับ ผมคิดว่าป้าเป็นคนรับสาย แต่วันนี้กลายเป็นคุณลุงรับสายแทนครับ ผมเอ๋ยประโยคคำว่า800 คุณลุง (ซึ่งผมไม่เคยพบท่านครับ) ก็ได้บอกว่า ป้าได้คุยกับคุณลุงแล้วเรื่องอะไหล่800 แล้วคุณลุงก็เล่าเรื่องๆต่างๆของอะไหล่ให้ฟังหลายเรื ่องครับ...................................พอจะสรุป เรื่องแหนบได้ว่า ต้องรื้อครับ ไม่แน่ใจว่า เป็นตับ จะครบมั๊ย หรือ อาจจะเหลือเป็นชิ้น ถ้าวันไหนว่างๆดาวเทียมกันนิดก็ดีครับ จะบอกที่จุดๆไว้ครับ มันยาวมาก แต่ผมก็ยังจำได้ว่า อีกร้านที่เข้าบ่อยๆด้านหลัง เห็นแหนบอยู่เหมือนกัน ถ้าเข้าไปรอบหน้ารับรองครับ คราวนี้ข้อมูลสุก ครับ
    ป.ล ผมเดินเข้าเดินออกอยู่4 ร้านครับ
    กราบขอบพระคุณท่านพี่ตุ๊กๆมากๆเลยครับ การเดินทางของท่านไปกลับก็200กว่าโลแล้ว แค่ไปเอาข้อมูลมาบอกกล่าวเพียงเพื่อให้น้องๆสบายใจกั นก็จักเป็นความกรุณามหาศาลยากเหลือจะตอบแทนได้ เดี๋ยวค่อยดาวเทียมกันครับพี่

เมื่อกี้ผมพึ่งตัดผมและอาบน้ำเสร็จ พี่ตุ๊กเชื่อมั้ยว่าผมไม่ได้เข้าร้านตัดผมมาตั้งแต่อ ายุ18ปี ผมตัดผมเองตั้งแต่เด็กเพราะผมอยู่ในระแวกร้านตัดผม ผมก็เลยหัดตัดผมเองแต่มาตัดจริงๆจังๆตอนอายุ18ปีเพรา ะว่าคุยกับช่างไม่รู้เรื่องครับ - -" ก็เลยต้องตัดผมเองมาตั้งแต่ตอนนั้น

สมัยวันรุ่นก็ตัดสกินเฮดแต่ตอนนี้ก็ตัดรองทรงธรรมดา ตัดยังไงหรือครับก็ใช้กระจกสองบานหน้า-หลังแล้วก็ใช้ความชำนาญทั้งบัตตาเลี่ยน+กรรไกร ผมเคยตัดผมตัวเองแหว่งแต่เพื่อนเสือกบอกว่าเท่ห์ 5555 ก็พัฒนามาเรื่อยๆและนี่ก็ร่วม10กว่าปีแล้วที่ทำอะไรด ้วยตัวเองแบบนี้ ตอนนี้อาจจะแหว่งๆอยู่แต่คนก็ไม่ได้สังเกตและคิดว่าม ันชินตาแล้ว

มันเหมือนรถครับ อะไรที่มันเป็นสไตล์ มันมาแล้วมันก็ไป แต่ที่จะคงอยู่ไว้ก็คือตัวตนของคนๆนั้นครับ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ท่านแม่ทัพ ท่านโด่ง ท่านโอ เคยถามว่า รถทำไปถึงไหนแล้วครับ คิดว่า 2-3 วันนี้จะได้เริ่มพ่นกันสนิมช่วงล่างครับ เมื่อวานตอนเข้าอู่ไปเอากระจกหูช้างมานั่งดู เห็นช่างเค้า ขูดสนิมและคราบจาระบีที่แห้งๆอยู่ครับ วันนี้ยังไม่ได้เข้าไปเลยครับ เดี่ยวจะทยอยถ่ายภาพให้ดูกันไปเรื่อยๆนะครับ ยิ่งเข้าไปดูก็ยิ่งพบว่าหลายอย่างยังไม่ได้เตรียมการ เลย พอเราไปทำอะไรอีกด้าน อีกด้านเราก็เผลอลืมไปเลย คงต้องจัดระบบ ระเบียบใหม่ เพื่อให้เกิดความสมดุลย์ และลงตัวที่สุดครับ
    ขอตัวทานข้าวแป๊บนึงครับ แล้วก็จะวิ่งเข้าไปดูรถที่อู่ครับ ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะเข้ามาคุยกันต่อครับ

แค่เห็นรูปรถพี่ก็มีความสุขแล้วครับพี่ตุ็ก เช่นกันครับผมก็ไม่ค่อยมีเวลาไปดูซักเท่าใหร่แต่ถ้าไ ปดูมันมีความสุขมากๆครับ แต่จะพยายามทําให้ดีที่สุดครับ

บางทีอะไรทีเราใด้มายากๆมันทําให้เราคิดทุกครั้งที่เ ราจะทําอะไรกับสิ่งนั้นๆครับ หากผมไม่มีแม่ทับ โย แม่ทับวี จุดประกายความฝันในวันที่ผมไม่รู้ทาง

คงไม่สามารถเดินไปถึวจุดหมายใด้ และคงไม่ใด้รับความอบอุ่นจากพี่ๆทุกคนใน*บ้านมาสด้า8 00* แห่งนี้ ขอบคุณพี่น้องทุกคนครับ ผมรักบ้าน800ครับ

Name:  DSC01739.JPG
Views: 224
Size:  146.1 KB

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

กราบขอบพระคุณท่านพี่ตุ๊กๆมากๆเลยครับ การเดินทางของท่านไปกลับก็200กว่าโลแล้ว แค่ไปเอาข้อมูลมาบอกกล่าวเพียงเพื่อให้น้องๆสบายใจกั นก็จักเป็นความกรุณามหาศาลยากเหลือจะตอบแทนได้ เดี๋ยวค่อยดาวเทียมกันครับพี่

เมื่อกี้ผมพึ่งตัดผมและอาบน้ำเสร็จ พี่ตุ๊กเชื่อมั้ยว่าผมไม่ได้เข้าร้านตัดผมมาตั้งแต่อ ายุ18ปี ผมตัดผมเองตั้งแต่เด็กเพราะผมอยู่ในระแวกร้านตัดผม ผมก็เลยหัดตัดผมเองแต่มาตัดจริงๆจังๆตอนอายุ18ปีเพรา ะว่าคุยกับช่างไม่รู้เรื่องครับ - -" ก็เลยต้องตัดผมเองมาตั้งแต่ตอนนั้น

สมัยวันรุ่นก็ตัดสกินเฮดแต่ตอนนี้ก็ตัดรองทรงธรรมดา ตัดยังไงหรือครับก็ใช้กระจกสองบานหน้า-หลังแล้วก็ใช้ความชำนาญทั้งบัตตาเลี่ยน+กรรไกร ผมเคยตัดผมตัวเองแหว่งแต่เพื่อนเสือกบอกว่าเท่ห์ 5555 ก็พัฒนามาเรื่อยๆและนี่ก็ร่วม10กว่าปีแล้วที่ทำอะไรด ้วยตัวเองแบบนี้ ตอนนี้อาจจะแหว่งๆอยู่แต่คนก็ไม่ได้สังเกตและคิดว่าม ันชินตาแล้ว

มันเหมือนรถครับ อะไรที่มันเป็นสไตล์ มันมาแล้วมันก็ไป แต่ที่จะคงอยู่ไว้ก็คือตัวตนของคนๆนั้นครับ
    ผมเองก็ต้องกราบขอบพระคุณท่านเช่นกัน ท่านเองต่างหากละครับที่น่าชื่นชม มาสด้า เลือกท่าน แล้วก็เลือกถูกคนด้วย ท่านคือผู้ที่เป็นแรงบันดาลใจอย่างแท้จริง ข้อมูลต่างๆที่ท่านรู้ท่านก็มีน้ำใจถ่ายทอดเล่าออกมา ให้ได้ฟังกัน ส่วนข้อมูลของผมมันเป็นเรื่องมั่วๆจับฉ่ายนะครับ ก็หามาเล่าสู่กันฟังนะครับ อันที่ผิดพลาดไป ก็ไม่อยากให้เพื่อนๆสหายต้องไปพบกับสิ่งนั้น หรืออย่างท่านว่า อันไหนสิ่งใดต่อยอดได้ ทำได้ดี ผมก็ชื่นใจ ดีใจ .......
    ท่านตัดผมตัวเองได้ น่าทึ่งมากครับ ท่านเคยอ่านหนังสือโดยไม่ต้องเอียงคอได้มั๊ยครับ (ห้ามกลับรูปถ้าเจ้าของไม่อณุญาติ5555556) อ้าวๆเอียงกันหย่าญเลย

รูป รูป  

หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 73 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks