สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800 - หน้า 24

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 24 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 74 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ท่านแม่ทัพ ท่านโด่ง ท่านโอ เคยถามว่า รถทำไปถึงไหนแล้วครับ คิดว่า 2-3 วันนี้จะได้เริ่มพ่นกันสนิมช่วงล่างครับ เมื่อวานตอนเข้าอู่ไปเอากระจกหูช้างมานั่งดู เห็นช่างเค้า ขูดสนิมและคราบจาระบีที่แห้งๆอยู่ครับ วันนี้ยังไม่ได้เข้าไปเลยครับ เดี่ยวจะทยอยถ่ายภาพให้ดูกันไปเรื่อยๆนะครับ ยิ่งเข้าไปดูก็ยิ่งพบว่าหลายอย่างยังไม่ได้เตรียมการ เลย พอเราไปทำอะไรอีกด้าน อีกด้านเราก็เผลอลืมไปเลย คงต้องจัดระบบ ระเบียบใหม่ เพื่อให้เกิดความสมดุลย์ และลงตัวที่สุดครับ
    ขอตัวทานข้าวแป๊บนึงครับ แล้วก็จะวิ่งเข้าไปดูรถที่อู่ครับ ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะเข้ามาคุยกันต่อครับ
    เห็นแค่นี้ก็รู้แล้วครับว่าสวย

อีกไม่นานรถพี่ตุ๊ก คงได้โลดแล่น

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    แค่เห็นรูปรถพี่ก็มีความสุขแล้วครับพี่ตุ็ก เช่นกันครับผมก็ไม่ค่อยมีเวลาไปดูซักเท่าใหร่แต่ถ้าไ ปดูมันมีความสุขมากๆครับ แต่จะพยายามทําให้ดีที่สุดครับ

บางทีอะไรทีเราใด้มายากๆมันทําให้เราคิดทุกครั้งที่เ ราจะทําอะไรกับสิ่งนั้นๆครับ หากผมไม่มีแม่ทับ โย แม่ทับวี จุดประกายความฝันในวันที่ผมไม่รู้ทาง

คงไม่สามารถเดินไปถึวจุดหมายใด้ และคงไม่ใด้รับความอบอุ่นจากพี่ๆทุกคนใน*บ้านมาสด้า8 00* แห่งนี้ ขอบคุณพี่น้องทุกคนครับ ผมรักบ้าน800ครับ

แนบเอกสาร 1824186
    เป็นกำลังใจนะครับ น้องโอ ผมเองก็รักบ้านมาสด้าครับ ค่อยๆคิดค่อยๆทำวางแผนไปเรื่อยๆครับ หากมีอุปสรรค์ก็โทรถาม พูดคุยกันได้ ทุกท่านในบอร์แห่งนี้ก็ล้วนมากมายทั้งฝีมือ ทั้งน้ำใจ........บางอย่างก็ไม่ได้ดั่งใจหมดหรอกครับ ก็อย่างที่คุยกัน แม่ทัพก็เคยให้กำลังใจผมไว้ก่อนหน้านี้ครับ เอาเท่าที่เห็นเท่าที่ได้มาครับ ก็คงต้องเป็นทุกคันที่เราต้องมาทำต่อเรื่องรายละเอีย ด กันต่อไป ......

รูป รูป    

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ผมเองก็ต้องกราบขอบพระคุณท่านเช่นกัน ท่านเองต่างหากละครับที่น่าชื่นชม มาสด้า เลือกท่าน แล้วก็เลือกถูกคนด้วย ท่านคือผู้ที่เป็นแรงบันดาลใจอย่างแท้จริง ข้อมูลต่างๆที่ท่านรู้ท่านก็มีน้ำใจถ่ายทอดเล่าออกมา ให้ได้ฟังกัน ส่วนข้อมูลของผมมันเป็นเรื่องมั่วๆจับฉ่ายนะครับ ก็หามาเล่าสู่กันฟังนะครับ อันที่ผิดพลาดไป ก็ไม่อยากให้เพื่อนๆสหายต้องไปพบกับสิ่งนั้น หรืออย่างท่านว่า อันไหนสิ่งใดต่อยอดได้ ทำได้ดี ผมก็ชื่นใจ ดีใจ .......
    ท่านตัดผมตัวเองได้ น่าทึ่งมากครับ ท่านเคยอ่านหนังสือโดยไม่ต้องเอียงคอได้มั๊ยครับ (ห้ามกลับรูปถ้าเจ้าของไม่อณุญาติ5555556) อ้าวๆเอียงกันหย่าญเลย
    5555 สิ่งที่ผมทำคงไม่ได้เปลี่ยนแปลงหรือต้านทานกระแสลมอะ ไรมากนักหรอกขอรับ และในเวลาเช่นนี้ก็คงไม่มีพ่อค้าท่านใดชอบใจผมมากนัก เช่นกัน 5555 แต่ว่าหากพวกเราแก่ตัวไปและผ่านเวลาเหล่านี้ไป ผมก็คงทำให้ท่านทั้งหลายได้ระลึกถึงตาวีหนวด ผู้ต้านทานสายลม ทั้งจิงโจ้และปลาดิบผมก็ไล่ทุบมาหมดแล้ว 5555

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ฝนและลมริ่มถาโถมเข้ามา ก็เข้าใจการหมุนเวียนและการแปรเปลี่ยนของฤดูกาลและยอ มรับกฎของธรรมชาติแต่โดยดี
    คงต้องขออนุญาติท่านเข้าไปหลบฝนสักแป๊บนึง คิดว่าคงไม่ตกทั้งวันทั้งคืน หากพี่ๆเพื่อนและสหายจะธุระเรียกผมก็กำก้อนหินก้อนเล ็ก นับให้ครบ10 ก้อน เขวี่ยงให้โดนนะครับ เดี่ยวผมจะแง้มฝาลังออกมาพบท่านเอง........ขอทิ๊ฟฟี่ บรรเทาปวดหน่อยครับพี่มดตะนอย+............

รูป รูป  

ฝนและลมริ่มถาโถมเข้ามา ก็เข้าใจการหมุนเวียนและการแปรเปลี่ยนของฤดูกาลและยอ มรับกฎของธรรมชาติแต่โดยดี
    คงต้องขออนุญาติท่านเข้าไปหลบฝนสักแป๊บนึง คิดว่าคงไม่ตกทั้งวันทั้งคืน หากพี่ๆเพื่อนและสหายจะธุระเรียกผมก็กำก้อนหินก้อนเล ็ก นับให้ครบ10 ก้อน เขวี่ยงให้โดนนะครับ เดี่ยวผมจะแง้มฝาลังออกมาพบท่านเอง........ขอทิ๊ฟฟี่ บรรเทาปวดหน่อยครับพี่มดตะนอย+............

ท่านวีครับ กางตำราด่วนครับ **บแฟมิเลียครับท่าน ขอพาร์ทนัมเบอร์ด่วนเลยครับท่าน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ท่านวีครับ กางตำราด่วนครับ **บแฟมิเลียครับท่าน ขอพาร์ทนัมเบอร์ด่วนเลยครับท่าน
    ท่านโด่งครับ อันนี้ผมก็ไปต่อไม่ถูกเหมือนกันแต่ผมว่าท่านมีเวลาไม ่มากนักที่จะไปหา**บลักษณะนี้มาครอบครอง เพราะว่าไม่นานมันจะราคาแพงครับ ขนาดM150ผมยังซื้อแพงเลย แม่ค้าบอกว่า อะไรที่มีตัวเอ็มเข้ามาเกี่ยวข้อง.....แพงหมด

ดูของผมดิ เหมือนของพี่ตุ๊กเยยยยย อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ท่านโด่งครับ อันนี้ผมก็ไปต่อไม่ถูกเหมือนกันแต่ผมว่าท่านมีเวลาไม ่มากนักที่จะไปหา**บลักษณะนี้มาครอบครอง เพราะว่าไม่นานมันจะราคาแพงครับ ขนาดm150ผมยังซื้อแพงเลย แม่ค้าบอกว่า อะไรที่มีตัวเอ็มเข้ามาเกี่ยวข้อง.....แพงหมด

ดูของผมดิ เหมือนของพี่ตุ๊กเยยยยย อิอิ

กระจักหน้า ทับอะไรอยู่ครับ

รูปร่างช่างคุ้นจริงๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    กระจักหน้า ทับอะไรอยู่ครับ

รูปร่างช่างคุ้นจริงๆ
    ไม่แน่ใจเช่นกันครับว่ามันทับอะไร น่าจะเป็นอะไหล่ของท่านJackyที่มาฝากไว้ครับแต่ว่าตอ นนี้ขนกลับไปหมดแล้วที่เหลือก็มีแต่อะไรก็ไม่รู้ แต่ดูเหมือนจะเป็นกองขยะของตาวีไรท์วิธไพรด์ราวๆ20** บที่รอทำความสะอาดจัดเรียงให้เป็นระเบียบและคาดว่าจะ ทำเป็นช๊อปมาสด้าย้อนยุคไว้บริการสหายทั้งหลายครับ (แต่จริงๆคือโรงสุรานะครับ ไม่ใช่โรงรถ 555)

ทุกๆวันหยุดผมก็จะมานั่งชมกองขยะเหมือนสหายทั้งสองท่ านตามรูปนี้แหละแล้วก็คิดในใจว่า....นี่ตูทำอะไรลงไป เนี่ย ของมันอยู่ของมันดีๆไร้ราคาแต่ว่าเจอไม้ตีน้ำฟาดทีเด ียว จากหมอลำยังกลายเป็นแจ๊สทันที.........

ปล. เสื่อที่วางบนชั้นนั้นเสื่อวิเศษนะครับ ทำให้ทุกคนมีความเท่าเทียมกันได้....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ผมก็ไม่ค่อยชอบพายุฝนครับ บางคนอาจจะชอบซึ่งมันเย็นและชุ่มชื้นกับทุกสิ่งที่มั นผ่านเข้ามา แต่มันพรากหน้าดินและล้มต้นไม้ที่เคยสร้างความร่มรื่ นในป่าไป มันก็เป็นฤดูครับท่านแม่ทัพ เก่าตายมีใหม่เสริม....

ผมก็ยอมรับกฎธรรมชาติแต่โดยดี ผมไม่ใช้ร่มกางฝนแล้วหละ ผมสร้างที่คุ้มฝนเลย เพราะที่คุ้มฝนมันน่าจะทนทานกว่าและปลอดภัยกับคนในบ้ าน พี่มีต้นไม้เยอะที่บ้านของพี่ยังสมบูรณ์และปลอดภัย ที่ๆผมอยู่มันก็ไม่รู้ว่าจะต้านฝนได้นานแค่ใหน เพราะว่าคนตัดต้นไม้กันไปหมดแล้ว

คนก็บ่นว่าร้อน อันนี้ผมก็ร้อน ก็ทำไงได้ มันก็ร้อนกันไปหมด

หมดหน้าฝนก็คงจะมีอะไรดีๆเข้ามาบ้าง ช่วงนี้ก็ระวังฝนหน่อยนะครับ ว่างๆก็ดาวเทียมกัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ไม่แน่ใจเช่นกันครับว่ามันทับอะไร น่าจะเป็นอะไหล่ของท่านJackyที่มาฝากไว้ครับแต่ว่าตอ นนี้ขนกลับไปหมดแล้วที่เหลือก็มีแต่อะไรก็ไม่รู้ แต่ดูเหมือนจะเป็นกองขยะของตาวีไรท์วิธไพรด์ราวๆ20** บที่รอทำความสะอาดจัดเรียงให้เป็นระเบียบและคาดว่าจะ ทำเป็นช๊อปมาสด้าย้อนยุคไว้บริการสหายทั้งหลายครับ (แต่จริงๆคือโรงสุรานะครับ ไม่ใช่โรงรถ 555)

ทุกๆวันหยุดผมก็จะมานั่งชมกองขยะเหมือนสหายทั้งสองท่ านตามรูปนี้แหละแล้วก็คิดในใจว่า....นี่ตูทำอะไรลงไป เนี่ย ของมันอยู่ของมันดีๆไร้ราคาแต่ว่าเจอไม้ตีน้ำฟาดทีเด ียว จากหมอลำยังกลายเป็นแจ๊สทันที.........

ปล. เสื่อที่วางบนชั้นนั้นเสื่อวิเศษนะครับ ทำให้ทุกคนมีความเท่าเทียมกันได้....

กรุมหาสมบัติแห่งนี้

ผมว่า สร้าง เจ้าแปดแรง

ได้อีก 2-3 คันแบบสบายๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    กรุมหาสมบัติแห่งนี้

ผมว่า สร้าง เจ้าแปดแรง

ได้อีก 2-3 คันแบบสบายๆ
    หามิได้ครับท่านปุ๊ มิบังอาจขนาดนั้นคงจะสร้างอะไรไม่ได้หรอกขอรับ ของที่มีก็เป็นของเสื่อมที่ผมเก็บๆมาแค่นั้นครับ แต่หนึ่งปีที่ผ่านมา ป้าแดงช่วยสหายของป้าแดงไปแล้วราวๆ20-30คัน ทั้งในเวปและนอกเวป ก็ถือว่าช่วยให้ป้าแดงมีเพื่อนมากกว่าครับ ก็ทั่วประเทศไทยครับ

หามิได้ครับท่านปุ๊ มิบังอาจขนาดนั้นคงจะสร้างอะไรไม่ได้หรอกขอรับ ของที่มีก็เป็นของเสื่อมที่ผมเก็บๆมาแค่นั้นครับ แต่หนึ่งปีที่ผ่านมา ป้าแดงช่วยสหายของป้าแดงไปแล้วราวๆ20-30คัน ทั้งในเวปและนอกเวป ก็ถือว่าช่วยให้ป้าแดงมีเพื่อนมากกว่าครับ ก็ทั่วประเทศไทยครับ
    โปรดรับน้องเจเน็ตเขียว

อยู่ในโอ้มกอดของป้าแดง ด้วยนะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

โปรดรับน้องเจเน็ตเขียว

อยู่ในโอ้มกอดของป้าแดง ด้วยนะครับ
    อยู่ในอ้อมกอดของป้าแดงมานานแล้วครับ เจเน็ทเขียวกับป้าแดงเคยเกื้อกูลกันมาในอดีต ป้าแดงไม่เคยลืมสหายแห่งเทือกเขาภูพานครับ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

เรียนท่านพี่ตุ็กครับ มือดึงด้านในของผมมันจากไปแลวครับน้องสุดเสียดายมากค รับ ใจหายแวบเลยพี่ปิดบุบติดมือมาเลยครับ เครียดเลยพี่ฝากพี่ถ้าเจอแห่งใดรบกวนสอยมา

ให้น้องหายเสียขวัญด้วยครับพี่ตุ็ก ขอบคุณครับพี่

Name:  DSC01746.JPG
Views: 191
Size:  121.7 KB

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    เรียนท่านพี่ตุ็กครับ มือดึงด้านในของผมมันจากไปแลวครับน้องสุดเสียดายมากค รับ ใจหายแวบเลยพี่ปิดบุบติดมือมาเลยครับ เครียดเลยพี่ฝากพี่ถ้าเจอแห่งใดรบกวนสอยมา

ให้น้องหายเสียขวัญด้วยครับพี่ตุ็ก ขอบคุณครับพี่

Name:  DSC01746.JPG
Views: 191
Size:  121.7 KB
    จะเครียดไปใยครับน้องท่าน ทำใจให้สบายๆครับ ของแท้ก็ต้องเป็นอย่างนี้แหละครับ มักจะมีรอยชำรุด ถ้าแท้กว่า(โอ้!มีแท้กว่าด้วย) ก็จะหายไปเลยครับ คือไม่ได้ติดมา 55555 สมมุติ สมมุตินะครับสมมุติพี่เจอ อย่างเก่งก็เก็บสำรอง1 คู่ แล้วที่เหลือก็ต้องแบ่งสหายพี่ๆน้องที่ต้องการใช้แหล ะครับ ที่อดทนได้ ถ้าไม่ได้จริงๆ ที่พี่แอบไปเดินดูแบบที่โฮมโปรไว้แล้ว.......555 มีสวยๆหลายแบบเลย

หน้าที่ 24 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 74 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks