สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800 - หน้า 40

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 40 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    เลขอะไรดีครับ... อยากได้เลข800 ครับน้องโอ ถ้าไม่ได้ก็คิดว่าจะให้ท่านแม่ทัพช่วยเขียนให้...
    800 เข้ากับชื่อรุ่นเลยครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    สวยแต่รูป ยังจูบไม่หอมเลยครับท่านปุ๊ 555 ยังขับแบบต้องจุดธูปอยู่เลยครับ
    มีเรื่องจะรบกวนถามท่านปุ๊หน่อยครับ ที่นครพนมมีสนามบิน มั๊ยครับ
    ท่านปุ๊ แม่ทัพตุ๊กถามถึงสนามบินก็พึงระลึกถึงกลลวงถามภูมิศา สตร์ ระวังสิ่งที่จะมุ่งหน้าไปทางนครพนม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ท่านปุ๊ แม่ทัพตุ๊กถามถึงสนามบินก็พึงระลึกถึงกลลวงถามภูมิศา สตร์ ระวังสิ่งที่จะมุ่งหน้าไปทางนครพนม
    มาช่วยกันขุดสมบัติ 5555

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

สวัสดีครับท่านพี่ตุ๊กครับ น้องส่งนมไปให้น้องเชครับฝากให้*น้องเช*ดว้ยครับ ตามการเวลาครับท่านพี่ สวัสดีครับ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับท่านพี่ตุ๊กครับ น้องส่งนมไปให้น้องเชครับฝากให้*น้องเช*ดว้ยครับ ตามการเวลาครับท่านพี่ สวัสดีครับ
    นมอะไรครับน้องโอ ผมชักงง และกลัวๆอ่ะครับ กลัวเป็นลับ ลวง พราง 55555

สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

นมอะไรครับน้องโอ ผมชักงง และกลัวๆอ่ะครับ กลัวเป็นลับ ลวง พราง 55555
    สวัสดีครับพี่ตุ๊กครับม่ายต้องกลัวครับ สุพรรณไม่มีอะไหล่ชัวๆครับท่านพี่ เมื่อวานออกต่างจังหวัดครับไปเจอร้านอะไหล่เก่าๆมีลุ งป้าแก่ๆขายครับน้องเลยลองเข้าไปถามดูครับเผื่อจะเจอ ของดีครับ แน่ๆๆถึงตรงนี้ท่านพี่คงคิดละสิว่าน้องต้องใด้อะไรมา แน่ๆ มิใด้ครับผมถามแกว่ามีอะไหล่มะสะด้า800 มั้ยครับท่านๆก็ตอบว่าไม่มีหลอกนุ่มเอ้ย ผมก็เลยเดินดู
    ของอย่างอื่นครับ เผื่อเจออะไรแปลกๆครับ แล้วก็เจอจริงๆครับท่านพี่ เสาอากาศครับสวยครับแต่ไม่ใช้ไฟฟ้านะครับ ท่านแม่ทัพบางแคกับท่านแจ็กกี่เคยบอกว่าถ้าเป็นไฟฟ้า จะดีมาก แต่น้องก็ยังอยากใด้ครับมันสวยครับท่านพี่ ก็ลองถามราคาครับอยากใด้ครับ แกบอกว่า450ครับ แหมผมนึกในใจครับ*วาสนาเสาอากาศมันคงไม่ถึงผมครับ* เพราะผมมีตังในกระเป๋าแค่360บาทครับ5555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sk9991 : 29-06-2010 เมื่อ 08:51

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ตุ๊กครับม่ายต้องกลัวครับ สุพรรณไม่มีอะไหล่ชัวๆครับท่านพี่ เมื่อวานออกต่างจังหวัดครับไปเจอร้านอะไหล่เก่าๆมีลุ งป้าแก่ๆขายครับน้องเลยลองเข้าไปถามดูครับเผื่อจะเจอ ของดีครับ แน่ๆๆถึงตรงนี้ท่านพี่คงคิดละสิว่าน้องต้องใด้อะไรมา แน่ๆ มิใด้ครับผมถามแกว่ามีอะไหล่มะสะด้า800 มั้ยครับท่านๆก็ตอบว่าไม่มีหลอกนุ่มเอ้ย ผมก็เลยเดินดู
    ของอย่างอื่นครับ เผื่อเจออะไรแปลกๆครับ แล้วก็เจอจริงๆครับท่านพี่ เสาอากาศครับสวยครับแต่ไม่ใช้ไฟฟ้านะครับ ท่านแม่ทัพบางแคกับท่านแจ็กกี่เคยบอกว่าถ้าเป็นไฟฟ้า จะดีมาก แต่น้องก็ยังอยากใด้ครับมันสวยครับท่านพี่ ก็ลองถามราคาครับอยากใด้ครับ แกบอกว่า450ครับ แหมผมนึกในใจครับ*วาสนาเสาอากาศมันคงไม่ถึงผมครับ* เพราะผมมีตังในกระเป๋าแค่360บาทครับ5555555
    พ่อน้องสุ่ยกีครับ อยู่นิ่งๆเรื่องเสาอากาศแป๊ปนึงนะครับ ตอนนี้พ่อน้องเฟบทราบแล้วครบว่าคุณพ่อน้องสุ่ยกีอยาก ได้เสาไฟฟ้า เดี๋ยวไปเด็ดมาให้ครับ

สวัสดีครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ทานข้ามมื้อเที่ยงกันรึยังครับ......
    เมื่อวานแอบหนีบอร์ด ไปขลุกอยู่กับช่างไฟครับ เกือบ 5 ชั่วโมงครับ กว่าจะเสร็จ ป้าตองต้องเตรียมตัวเพื่อจะออกเดินทางไกลครับ ไปดำเนินการเรื่องการโอนย้าย และเรื่องทะเบียน ระบบไฟบางส่วนมีการเปลี่ยนแปลงมาบางจุด ก็พยายามลองทำกลับให้เป็นแบบเดิมก่อน....อนาคตจะอย่า งไร ว่ากันอีกที.......

รูป รูป  

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่มีความรู้เรื่องระบบไฟในรถยนต์เลยครับ งานนี้เลยต้องโทรตาม ช่างเสือ.....ช่างพเนจร 555555 ไม่มีร้านเป็นของตัวเอง อุปกรณ์ทุกอย่างอยู่ท้ายกระบะรถครับ โทรจองล่วงหน้า 2 วัน บริการถึงที่บ้านครับ.....
    ไฟหน้ารถ สูง ต้ำ
    ไฟหรี่
    ไฟเลี้ยว
    ไฟหน้าปัด
    ไฟในเก๋ง
    ไฟท้าย
    ไฟเบรค
    ไฟถอย
    ไฟส่องป้ายทะเบียน
    ไฟในทรวง....
    มาแล้วต้องจัดให้ครบครับ..... ช่างเสือคิดค่าเสียหาย 500 ครับ จะให้เพิ่มก็ไม่เอาครับช่างอะไรว่ะ เล่นตัวจริงๆ55555 เจ้าภาพเลยตบท้าย ด้วยเครื่องดื่มเย็นๆ ขนม นมเนยเพืยบ.... ขับรถถึงบ้านคาดว่าน่าจะอ๊วกคร๊าบ......

รูป รูป    

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ทานข้ามมื้อเที่ยงกันรึยังครับ......
    เมื่อวานแอบหนีบอร์ด ไปขลุกอยู่กับช่างไฟครับ เกือบ 5 ชั่วโมงครับ กว่าจะเสร็จ ป้าตองต้องเตรียมตัวเพื่อจะออกเดินทางไกลครับ ไปดำเนินการเรื่องการโอนย้าย และเรื่องทะเบียน ระบบไฟบางส่วนมีการเปลี่ยนแปลงมาบางจุด ก็พยายามลองทำกลับให้เป็นแบบเดิมก่อน....อนาคตจะอย่า งไร ว่ากันอีกที.......
    ทานข้าวแ้ล้วครับท่านแม่ทัพ ไม่แน่ใจว่าช่วงนี้ฝนฟ้าทางบ้านตาขุนราบเรียบดีมั้ย แต่บางแคสงบดีครับ อีกไม่นานก็คงมีพายุลูกใหม่ผ่านไป แต่ตอนนี้ส่งคลื่นไปทางทิศอื่นๆบ้างๆ

รูปนี้ทีมserviceมาบริการถึงบ้านแถมยังบังซะมิดเลยไม ่เปิดโอกาสให้ พลาด เหมือนเดิม 5555 ผมโทรไปที่คลังแสงที่สนับสนุนบางแคอย่างเป็นทางการแล ้ว ถามหาไม้ตีน้ำใหม่ๆ ที่ปัดน้ำฝนเป็นต้น พระยาคลังแสงบอกว่าจะเอากี่อัน 5555 ผมละชอบใจจริงๆ จะเอาอี่อันเนี่ย

แต่ช่วงนี้ผมได้ปรับนโยบายเล็กน้อยให้เน้นคุณพรหล้า ก็เลยไม่มีของฝากให้สหายกลีบมะเฟืองท่านอื่นๆมากนักน ะครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ทานข้าวแ้ล้วครับท่านแม่ทัพ ไม่แน่ใจว่าช่วงนี้ฝนฟ้าทางบ้านตาขุนราบเรียบดีมั้ย แต่บางแคสงบดีครับ อีกไม่นานก็คงมีพายุลูกใหม่ผ่านไป แต่ตอนนี้ส่งคลื่นไปทางทิศอื่นๆบ้างๆ

รูปนี้ทีมserviceมาบริการถึงบ้านแถมยังบังซะมิดเลยไม ่เปิดโอกาสให้ พลาด เหมือนเดิม 5555 ผมโทรไปที่คลังแสงที่สนับสนุนบางแคอย่างเป็นทางการแล ้ว ถามหาไม้ตีน้ำใหม่ๆ ที่ปัดน้ำฝนเป็นต้น พระยาคลังแสงบอกว่าจะเอากี่อัน 5555 ผมละชอบใจจริงๆ จะเอาอี่อันเนี่ย

แต่ช่วงนี้ผมได้ปรับนโยบายเล็กน้อยให้เน้นคุณพรหล้า ก็เลยไม่มีของฝากให้สหายกลีบมะเฟืองท่านอื่นๆมากนักน ะครับ
    55555 ช่วงหลังๆต้องถ่ายภาพแบบรัดกุมครับ กลัวพลาดโดนไปอีกครับ เดี๋ยวหัวใจจะวาย วันนี้ตอนเย็นๆว่าจะวิ่งไปเก็บกระเบื้องหลังคา ประตู และ ตู้กับข้าวหน่อยเจอลมบางแครอบนี้แรงจริงๆ พรุ่งนี้เที่ยงต้องพาป้าตองเข้าตัวเมืองสุราษครับ น้องที่ทำงานที่ขนส่งโทรมาแจ้งแล้วครับ ......ตื่นเต้นครับ กับการเดินทางไกลครั้งแรกครับระยะทาง 180 กิโลเมตรครับ จะเป็นยังไง พรุ่งนี้รู้กัน55555

สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

สวัสดีครับท่านแม่ทัพบางแคครับ ขอบคุณครับที่กรุณาครับ เกรงใจครับท่านพี่ครับ น้องมิใด้จะหวังอะไรครับท่านพี่ครับ เพียงแต่น้องต้องการมีพี่แบบท่านพี่เท่านั้นครับผม

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

สวัสดีครับท่านแม่ทัพบางแคครับ ขอบคุณครับที่กรุณาครับ เกรงใจครับท่านพี่ครับ น้องมิใด้จะหวังอะไรครับท่านพี่ครับ เพียงแต่น้องต้องการมีพี่แบบท่านพี่เท่านั้นครับผม
    จะไปยากอะไรครับ อยากจะได้อะไรก็ทำเป็นสนอกสนใจ เดี๋ยวผมผ่านมาอ่านเจอก็ทนไม่ไหวเอง 555 แค่เสาไฟฟ้าต้นเดียวผมไปสอยมาให้ได้ครับ ท่านโอจะได้ฟังวิทยุไประหว่างขับป้าสมแป้นไป คลื่นแรงแน่นอนครับ

รักทุกคนครับ ไม่รู้ว่าจะมีใครรักผมหรือเปล่า...

สวัสดีครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

ท่านแม่ทัพบางแคครับ น้องยังวิชาไม่แก่กล้าครับ อีกอย่างน้องกลัวพี่เสือครับนายช่างไฟท่านแม่ทัพตุ๊ก ครับ ท่านพี่ครับช่วยบอกท่านพี่ตุ๊กทีครับไฟป้าตองค้างนาน แล้วครับ

ไม่ยอมดับครับ น้องกลัวแบตเตอรี่จะหมดครับผมมมมมมม5555

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ป้าส้มแป้นขาดอะไหล่อะไรก็ทนได้ แต่มาสด้าอย่าขาดพี่นาวีก็แล้วกัน น้องทนไม่ได้ อะไรประมาณนี้รึเปล่า น้องโอ...55555

หน้าที่ 40 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks