สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800 - หน้า 50

หน้าที่ 50 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ครับท่านพี่ตุ๊กครับ น้องเอาไปให้เขาแล้วครับ แล้วก็เอากลับมาแล้วครับ ท่านบอกว่ารออันกลมๆแตกก่อนค่อยเอามาน่ะครับ แถมหยิบอันกลมๆมาโชว์อีก1คู่ครับสํารองใว้เรียบ
    ร้อยแล้วครับ.........อิอิ ขอบคุณนํ้าใจพี่แทนลุงด้วยครับผม..
    และแล้วความลับก็เปิดเผยแบตเตอร์รี่ระดับเทพใช้ต้องy uasa..5555555แอบดูมาตั้งนาน ม่ายรู้ซ่าเท่านํ้าซ่าพี่แจ็กกี้ใด้มั้ยครับ..หึ!
    เรียวไผ่ในมือจอมยุทธ มันก็มีความคมเหมือนดาบเล่มหนึ่ง 5555
    .................................................. .....................................
    yuasa..5555555 ของรถอีแต๋น บรรทุกปุ๋ยในสวยปาล์มครับ ยืมเค้ามาครับ....

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับ ผมออกจะแนวแบบขี่กินลม ชมทุ่ง ชมวิวครับ ไม่เหมาะแน่ๆ หุหุหุ แบบนี้เลยครับa12ที่เหมาะ 55555
    ว่าแต่ a12 ของพี่ตุ๊กโดนเป็ดยังอะครับ ผมจะใด้ลองบ้าง กับ jeep เครื่องมอมเหลือเกิน

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ว่าแต่ a12 ของพี่ตุ๊กโดนเป็ดยังอะครับ ผมจะใด้ลองบ้าง กับ jeep เครื่องมอมเหลือเกิน
    คุยกันสนุกสนานเลยน่ะครับ อิอิ

ปล..ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ากระทู้อื่นเลย ดูแต่กระทู้อีพรหล้า ท่านวีเค้า คอยลุ้นคอยเป็นกำลังใจ สงสารเค้าเจอปัญหาร้อยแปด จริงๆตอนแรกผมออกความคิดว่าเอาหัวเก๋งไปแป๊ะกระบะอีพ รหล้าง่ายนิดเดียว ท่านวีก้อเชื่อผม แต่ใจลึกๆของผมก้อกลัวครับว่ามันไม่ได้ง่ายแน่ แต่ไม่กล้าบอกท่านวีกลัวแกจะล้มเลิก ก้อเลยช่วยยุๆแกไปก่อน แต่แกก้อบ้าได้ใจจริงๆ นับถือเค้าเลยว่ะ....(ปล..ถ้างานนี้ผ่านไปด้วยดี ผมจะบอกท่านวีว่า...เออ..คุณแน่...)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 14-08-2010 เมื่อ 13:56

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ

ปล..ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ากระทู้อื่นเลย ดูแต่กระทู้อีพรหล้า ท่านวีเค้า คอยลุ้นคอยเป็นกำลังใจ สงสารเค้าเจอปัญหาร้อยแปด จริงๆตอนแรกผมออกความคิดว่าเอาหัวเก๋งไปแป๊ะกระบะอีพ รหล้าง่ายนิดเดียว ท่านวีก้อเชื่อผม แต่ใจลึกๆของผมก้อกลัวครับว่ามันไม่ได้ง่ายแน่ แต่ไม่กล้าบอกท่านวีกลัวแกจะล้มเลิก ก้อเลยช่วยยุๆแกไปก่อน แต่แกก้อบ้าได้ใจจริงๆ นับถือเค้าเลยว่ะ....(ปล..ถ้างานนี้ผ่านไปด้วยดี ผมจะบอกท่านวีว่า...เออ..คุณแน่...)
    อ้าว.....55555

ทำไมไม่รั้งขาไว้ครับท่านพี่ ผมจะได้ไปหัดถักนิตติ้งและเล่นกับตุ๊กตาบาร์บี้แทนมา ทำรถ โธ่ๆๆๆๆๆ เดี๋ยวโทรไปบอกพี่ชัยดีกว่าไม่ทำแล้ว ไปนั่งบี้นมหนูเล่นกันเถิดท่าน...เหงาหงะไม่มีใครเล่ นด้วย 555555

ไม่ต้องกลัวและไม่ต้องห่วงครับท่าน ผมวางแผนมานานแล้วว่าจะทำโปรเจคนี้ แต่ผมแค่สงสัยว่าทำไมตูไม่ไปเล่นRX-4หรือCoupeไปเลยวะเนี่ย ไปตัดของเขาทำไม.....

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ

ผมว่า ตั้งแต่มี project อีพอลล่าออกมา กระแสมาสด้าก็เริ่มหยุดชงัก ในแนวคลาสสิค ทำให้พ่อค้าอะไหล่
    พากันปวดหัวกันเป็นแถวๆ บ้างก็เอาไปให้ลูกเล่นขายของ ส่วนโอก็เห็นเอานมหนูที่มีอยู่ไปนั่งบี้เล่นตอนเลี้ย งควายแก้เซ็ง พี่ตุ๊กก็เอาไปหนุนไม้เพื่อกันปลวกขึ้น ผมก็ว่าจะเอามาทำลูกชิ้นให้หมด ผมเชื่อตั้งแต่ตอนนี้แล้วครับ เขาแน่จริงๆ
    (หนุกหนานนะครับอิๆ)

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    5555โดนอย่างอื่นแทนครับ เป็ดยังไม่กล้าครับ ใสขึ้นนิดหน่อยครับแต่ก็ยังไม่ประทับใจ ยังไปไม่ถูกเลยครับพี่เกริกกับการจัดวางภายในห้องเคร ื่อง เจอแต่ช่างที่ทำได้ แต่ช่างที่ทำได้และทำออกมาสวยยังไม่เจอครับ ....ตอนนี้ก็ได้แต่ตามเก็บของมาที่ขาดอยู่ครับ ว่างก็ทำไปเปลี่ยนไปเรื่อยๆครับ...

รูป รูป  

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมว่า ตั้งแต่มี project อีพอลล่าออกมา กระแสมาสด้าก็เริ่มหยุดชงัก ในแนวคลาสสิค ทำให้พ่อค้าอะไหล่
    พากันปวดหัวกันเป็นแถวๆ บ้างก็เอาไปให้ลูกเล่นขายของ ส่วนโอก็เห็นเอานมหนูที่มีอยู่ไปนั่งบี้เล่นตอนเลี้ย งควายแก้เซ็ง พี่ตุ๊กก็เอาไปหนุนไม้เพื่อกันปลวกขึ้น ผมก็ว่าจะเอามาทำลูกชิ้นให้หมด ผมเชื่อตั้งแต่ตอนนี้แล้วครับ เขาแน่จริงๆ
    (หนุกหนานนะครับอิๆ)
    555 ผมว่าอีพรหล้าทำให้คนเซ็งมากกว่าครับเพราะว่ามันไม่เ กี่ยวกับคลาสสิคแม้แต่น้อยแต่มันยังเป็นแค่รีโทรเองค รับ แต่ผมว่ากระแสมาสด้าจะไปต่อครับ คนจะไม่เน้นเดิมและจะเน้นรถแนวร่วมสมัยมากขึ้น เน้นขับสนุกแต่ยังมีความเป็นคลาสสิคอยู่บ้าง แต่ในอีกด้านตลาดของจะล้นครับ ไม่ได้หายากมากอีกต่อไปเพราะว่ากระแสมันหลากหลาย ผู้เล่นมีทางออก มีไอเดีย มีแนวทางในการทำรถมากขึ้น ผมว่ากระแสมาสด้าเล็กกลับมาแน่นอน แต่เน้นความสนุกสนานครับ

ทุกคนจะพยายามลบรถต้นแบบออกแล้วมีความเป็นตัวของตัวเ องมากขึ้น...

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    555 ผมว่าอีพรหล้าทำให้คนเซ็งมากกว่าครับเพราะว่ามันไม่เ กี่ยวกับคลาสสิคแม้แต่น้อยแต่มันยังเป็นแค่รีโทรเองค รับ แต่ผมว่ากระแสมาสด้าจะไปต่อครับ คนจะไม่เน้นเดิมและจะเน้นรถแนวร่วมสมัยมากขึ้น เน้นขับสนุกแต่ยังมีความเป็นคลาสสิคอยู่บ้าง แต่ในอีกด้านตลาดของจะล้นครับ ไม่ได้หายากมากอีกต่อไปเพราะว่ากระแสมันหลากหลาย ผู้เล่นมีทางออก มีไอเดีย มีแนวทางในการทำรถมากขึ้น ผมว่ากระแสมาสด้าเล็กกลับมาแน่นอน แต่เน้นความสนุกสนานครับ

ทุกคนจะพยายามลบรถต้นแบบออกแล้วมีความเป็นตัวของตัวเ องมากขึ้น...

5555 เพราะอีพรหล้า นี่แหละ สร้างกระแส

5555 เพราะอีพรหล้า นี่แหละ สร้างกระแส
    ก้อถึงได้ว่า....นู๋แดงของนู๋ยังมีคนมาขอ....เลย....

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

สวัสดียามเช้าครับ... เมื่อคืนหลงเข้าไปในห้องซื้อ/ขายครับ กว่าจะออกมาได้ ตี2กว่าแล้วครับ 555 เข้าไปดูแล้วมันเพลิดเพลินครับ ...

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ภาพตามคำขอครับ.....ลองดูครับ....ซ้าย/ขวา

รูป รูป    

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    สวัสดียามเช้าครับ... เมื่อคืนหลงเข้าไปในห้องซื้อ/ขายครับ กว่าจะออกมาได้ ตี2กว่าแล้วครับ 555 เข้าไปดูแล้วมันเพลิดเพลินครับ ...
    ช่วยบอกผมให้ชื่นใจหน่อยครับว่าในห้องซื้อขายมีอะไรบ ้างครับ อยากจะเสียตังค์บ้างครับ 5555

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ช่วยบอกผมให้ชื่นใจหน่อยครับว่าในห้องซื้อขายมีอะไรบ ้างครับ อยากจะเสียตังค์บ้างครับ 5555
    เข้าไปดูบรรยากาศของการซื้อ การขาย ครับท่าน....

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

วันนี้โดนยึดพื้นที่ซะแล้วครับ...ก็ถือว่าโชคดีครับ ผมจะหนีงานพาป้าตองไปเที่ยวอยู่พอดี....55555
    อู้งานบ้าง... หนีเที่ยวบ้าง... แหย่ตูดเพื่อนบ้าง...อันนี้เป็นความสุขส่วนตัวของผมค รับ...เดี๋ยวมาเน้อ พี่น้อง!!!

..บ่าย..!!...

รูป รูป  

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

วันนี้โดนยึดพื้นที่ซะแล้วครับ...ก็ถือว่าโชคดีครับ ผมจะหนีงานพาป้าตองไปเที่ยวอยู่พอดี....55555
    อู้งานบ้าง... หนีเที่ยวบ้าง... แหย่ตูดเพื่อนบ้าง...อันนี้เป็นความสุขส่วนตัวของผมค รับ...เดี๋ยวมาเน้อ พี่น้อง!!!

..บ่าย..!!...
    ไปด้วยสิพี่ตุ๊ก 555

ในที่สุดวันนี้ก็มาถึง เมื่อความเจริญคืบคลานเข้ามาสู่บ้านตาขุน รูปนี้จะกลายเป็นรูปประวัติศาสตร์ รูปป้าย ถึงแล้วตาขุนค้าไม้ จะกลายเป็นอดีต ในอนาคตจะเป็นป้ายดิจิตอล 55555 เช้าๆอีก50ปีข้างหน้า น้องเชจะมาบอกคุณพ่อว่า เมื่อไหร่จะเลิกแหย่ตูดตาเฒ่าในเวปซักทีหละพ่อ 5555

หน้าที่ 50 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks