สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800 - หน้า 66

หน้าที่ 66 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 16 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ took_14 อ่านข้อความ
    ความคืบหน้าของวันนี้ครับ... เคาะแต่งส่วนปลายฝากระโปรงด้านหน้าแล้วครับ รวมทั้งแต่งล๊อคฝากระโปรงที่มันเอียงอยู่ ให้กลับตำแหน่งเดิม ...ทดลองดึงฝากระโปรงดู ก็เรียบร้อยดี...เปิดง่ายแล้วครับ...
    คิ้วป้าตองใกล้เสร็จยังครับ
    หัวเมืองด้านตะวันตก พร้อมส่งผลิตภัณฑ์ kewy เสริมทัพทางใต้แล้ว จบข่าว

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    คิ้วป้าตองใกล้เสร็จยังครับ
    หัวเมืองด้านตะวันตก พร้อมส่งผลิตภัณฑ์ kewy เสริมทัพทางใต้แล้ว จบข่าว
    55555 ขอบพระคุณมากครับพี่เกริก หัวเมืองทางใต้ตอนนี้อยากได้เป็นแสงอาทิตย์ที่ร้อนแร งซัก2 วันครับ งานช่วยนี้ยังไม่เคลื่อนไหวครับ นิ่งสนิท !....

ปล. ที่อู่สีไม่มีเตาอบไมโครเวฟ...ครับ พูดแล้วคิดถึงป้าตองครับ ขอตัวไปดูป้าแกหน่อยนะครับ....

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อยากจะเอามาทำอีกซักคัน แต่ผมมีไอเดียว่าจะทำแนวsurf riderครับ ล้อเล่นนะพี่น้อง 5555555

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    92

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    วันนี้ไม่ได้เข้าไปดูป้าตองเลยครับ เพราะมีงานกลุ่มเข้ามา สหายแลนด์มาเยี่ยมเยียน หลังจากนั่งคุยกันสักพักก็ชวนกันหาเหาใส่หัว กำลังเซ็งๆพอดีเชียว....

เพื่อนรักจอดทิ้งไว้เป็นปีแล้วครับ ตากแดด ตากฝน ตากลม ทนไม่ได้ครับ เลยลากพามาจอดไว้ที่บ้านสวนครับ พรุ่งนี้คงต้องหาที่เก็บให้เรียบร้อย รอวันที่เจ้าของจะคิดถึง....

ปล.เจ้าของรถคันนี้ครั่งหนึ่งเค้าเคยเป็นเจ้าของป้าต องครับ อิๆๆ

"ไขเต่าที่หรอยเหลือแสน ก็ยังสู้ไขแลนไม่ได้"
    "ไขเต่าที่หรอยเหลือแสน ก็ยังสู้ไขแลนไม่ได้"
    แอบประชดใครหรือป่าวครับ ..หรือเรื่องมันเศร้า อิอิ

เอาไปสุพรรณเลอครับพี่ ..สองพี่น้อง

..น่าจะเอาป้าตองมาต่อท้ายด้วยนะครับพี่ .. .. สามพี่น้อง ..งง

อิจฉาจังครับพี่ ..ถนนที่มีแต่ต้นไม้ล้อมรอบ

ผมมีแต่แบบนี้ครับ ..ควันพิษล้อมรอบ จะบ้าตาย

Name:  รูปถ่าย0166.jpg
Views: 167
Size:  27.7 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย winKKK : 01-12-2010 เมื่อ 07:48
    หายใจเข้า ..คงอยู่ปัจจุบัน
    หายใจออกพลัน ..เป็นอดีตในบัดดล
    .................................................. ........................................
    นาวิน หมีเงิน
    104/1 หมู่ 7
    หมู่บ้านสุขสันต์5 ซอย23
    แขวงบางแค เขตบางแค
    กรุงเทพฯ 10160
    08-6537-3262 / 028037396

e-mail : silverbear1988@hotmail.com

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    แอบประชดใครหรือป่าวครับ ..หรือเรื่องมันเศร้า อิอิ

เอาไปสุพรรณเลอครับพี่ ..สองพี่น้อง

..น่าจะเอาป้าตองมาต่อท้ายด้วยนะครับพี่ .. .. สามพี่น้อง ..งง

อิจฉาจังครับพี่ ..ถนนที่มีแต่ต้นไม้ล้อมรอบ

ผมมีแต่แบบนี้ครับ ..ควันพิษล้อมรอบ จะบ้าตาย

Name:  รูปถ่าย0166.jpg
Views: 167
Size:  27.7 KB
    ไม่ได้ประชดใครครับท่านวิน ผมว่าไปตามเพลงคร๊าบ "ไม่ใช่แลน แกงแทนไม่ได้"5555

สังคมเมืองก็มีเรื่องดีๆมากนะครับไม่ว่า ข้อมูลข่าวสาร หรือไฮเทคเทคโนโลยี แฟชั่นและอีกหลายๆด้าน สังคมชนบทก็ดีอีกแบบ ธรรมชาติ ความเรียบง่าย ความไม่เร่งรีบ ก็มีมีเสียกันคนละแบบ ผมสรุปสั้นๆนะครับสังคมมาสด้าดีที่สุดครับ...5555

c23c23c23

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    92

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ไม่ได้ประชดใครครับท่านวิน ผมว่าไปตามเพลงคร๊าบ "ไม่ใช่แลน แกงแทนไม่ได้"5555

สังคมเมืองก็มีเรื่องดีๆมากนะครับไม่ว่า ข้อมูลข่าวสาร หรือไฮเทคเทคโนโลยี แฟชั่นและอีกหลายๆด้าน สังคมชนบทก็ดีอีกแบบ ธรรมชาติ ความเรียบง่าย ความไม่เร่งรีบ ก็มีมีเสียกันคนละแบบ ผมสรุปสั้นๆนะครับสังคมมาสด้าดีที่สุดครับ...5555

c23c23c23
    อยากมีบ้างครับ ..โอโซนของช้านนนนนนนนนน หายไปไหน
    สังคมมาสด้า ..ที่สุดแล้ว ลดโลกร้อนได้เยอะเลยครับ
    หายใจเข้า ..คงอยู่ปัจจุบัน
    หายใจออกพลัน ..เป็นอดีตในบัดดล
    .................................................. ........................................
    นาวิน หมีเงิน
    104/1 หมู่ 7
    หมู่บ้านสุขสันต์5 ซอย23
    แขวงบางแค เขตบางแค
    กรุงเทพฯ 10160
    08-6537-3262 / 028037396

e-mail : silverbear1988@hotmail.com

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

วันนี้เอาป้าตองออกมาฉีดน้ำล้างคราบฝุ่น ดิน โคลนหน่อยครับ เดี๋ยวจะมีรายการพาไปหาช่างให้ช่วยจัดการเรื่องการตั ้งระยะประตูหน่อย ปิดแต่ละทีโอ้โห!! เสียงยังกะใครเอาของหนักมาโยนใส่รถ...เสียงมันช่างดั งทรมาณรูหูจริงๆ...
    ปิดทีเดียวไม่เคยเข้าเล๊ย...อย่างน้องก็ต้อง3... อนิจัง สังฆัง คลาสิก....

รูป รูป  

Name:  %E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87.jpg
Views: 118
Size:  51.4 KB

ยิ่งมองก้อยิ่งอยาก....เมื่อไหร่จะได้ขับบ้างนะ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

วันนี้เอาป้าตองออกมาฉีดน้ำล้างคราบฝุ่น ดิน โคลนหน่อยครับ เดี๋ยวจะมีรายการพาไปหาช่างให้ช่วยจัดการเรื่องการตั ้งระยะประตูหน่อย ปิดแต่ละทีโอ้โห!! เสียงยังกะใครเอาของหนักมาโยนใส่รถ...เสียงมันช่างดั งทรมาณรูหูจริงๆ...
    ปิดทีเดียวไม่เคยเข้าเล๊ย...อย่างน้องก็ต้อง3... อนิจัง สังฆัง คลาสิก....

คิดถึงป้าตองกับพี่ตุ๊กครับ ขอให้ป้าตองมีเสียงปิดประตูเหมือนเสียงเปิดกระป๋องเบ ียร์นะครับ + +

อ้าว...นึกว่าเขามีแต่งเสียงเปิดฝาประตูได้...โทษทีค รับเพ่ อิอิ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นู๋ฮออท อ่านข้อความ

ยิ่งมองก้อยิ่งอยาก....เมื่อไหร่จะได้ขับบ้างนะ
    อดทนไว้ครับ สาวน้อยบ้านไร่ ....เข้าไปติดตามงานบ่อยๆแค่ให้รู้ว่าเป็นไปตามแผนงา นที่เราวางไว้ ช้าไปบ้าง เร็วไปบ้างก็okแล้ว.....

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

5555 เป็นเหมือนกันเลยครับ ยังแก้ไม่หายเลย ปิดทีสะดุ้งกันทั้งบ้าน 555

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    คิดถึงป้าตองกับพี่ตุ๊กครับ ขอให้ป้าตองมีเสียงปิดประตูเหมือนเสียงเปิดกระป๋องเบ ียร์นะครับ + +

อ้าว...นึกว่าเขามีแต่งเสียงเปิดฝาประตูได้...โทษทีค รับเพ่ อิอิ
    พาไปให้อู่เจ้าประจำดูครับ ช่างบอกทำไม่ได้ครับ เค้าบอกประแจขันเข้าไปไม่ได้(เค้าหมายถึงบานพับจุดที่ติดกับตัวถังรถครับ ก็เลยต้องกลับบ้านมานั่งทบทวนใหม่ จะได้ว่าตอนถอดประตูทำสีรถ ช่างเค้าถอดบานพับด้านที่ยึดกับประตูก็เลยต้องรื้อแผงประตูออกมาดู...ตอนนี้ก็เรียบร้อยแล ้วครับกำนัน อิอิอิ พยายยามจะให้เสียงเหมือนเปิดกระป๋องเบียร์ครับ แต่ก็ได้แค่เสียง ...." ล้อเหยียบกระป๋อง"ครับ....อิอิ กร๊วบ...

ปล. เสื้อเบอร์ M สีฟ้าของซุปเปอร์วี ถ้าใส่แล้วเหนื่อย แนะนำให้ไปเปลี่ยนกับเสื้อเบอร์ S ของซุปเปอร์แมนครับ....

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    5555 เป็นเหมือนกันเลยครับ ยังแก้ไม่หายเลย ปิดทีสะดุ้งกันทั้งบ้าน 555
    เขาว่ากันว่า ประตูมาสด้า... ร้อยละ80 ปิดสะดุ้งทุกคัน55555
    อย่าถามนะครับว่า...เขาที่ไหน...

ปล. หามือดีๆ ตั้งใหม่ได้ครับน้องเจี๊ยบ!!

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

เขาว่ากันว่า ประตูมาสด้า... ร้อยละ80 ปิดสะดุ้งทุกคัน55555
    อย่าถามนะครับว่า...เขาที่ไหน...

ปล. หามือดีๆ ตั้งใหม่ได้ครับน้องเจี๊ยบ!!
    เคยให้ช่างตั้งให้ ช่างก็ทำแค่ เคาะ โขก ไข แค่นั้นเองครับ แล้วก็กลับมาเป็นอีก

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ took_14 อ่านข้อความ
    พาไปให้อู่เจ้าประจำดูครับ ช่างบอกทำไม่ได้ครับ เค้าบอกประแจขันเข้าไปไม่ได้(เค้าหมายถึงบานพับจุดที่ติดกับตัวถังรถครับ ก็เลยต้องกลับบ้านมานั่งทบทวนใหม่ จะได้ว่าตอนถอดประตูทำสีรถ ช่างเค้าถอดบานพับด้านที่ยึดกับประตูก็เลยต้องรื้อแผงประตูออกมาดู...ตอนนี้ก็เรียบร้อยแล ้วครับกำนัน อิอิอิ พยายยามจะให้เสียงเหมือนเปิดกระป๋องเบียร์ครับ แต่ก็ได้แค่เสียง ...." ล้อเหยียบกระป๋อง"ครับ....อิอิ กร๊วบ...

ปล. เสื้อเบอร์ m สีฟ้าของซุปเปอร์วี ถ้าใส่แล้วเหนื่อย แนะนำให้ไปเปลี่ยนกับเสื้อเบอร์ s ของซุปเปอร์แมนครับ....
    Pic27348
    กราบขอบพระคุณในความเมตตาครับพี่ตุ๊ก สงสัยต้องใส่เบอร์mไปก่อนครับ เพราะว่าหลายๆท่านนึกว่าผมใส่เบอร์s 555 ผมก็หาจังหวะเสมอครับ ไม่ได้คิดถึงพี่ตุ๊กเท่าไหร่ครับเพราะน้องๆก็แย่งกัน คิดถึงพี่ตุ๊กจนความคิดถึงของผมต้องเข้าคิวครับ 5555 แต่คิดถึงบรรยากาศเก่าๆสมัย ส่งคลื่นไปให้พี่เบิร์ดไรด์วิธไพรด์ต้องปวดหัวกับอะไ หล่บางแคครับ 555

ดีใจครับที่ป้าตองสมบูรณ์สุดๆเสียที แต่ว่าเราไม่ได้หยุดแค่นั้นนะครับ เพราะว่าผมยังจำได้เสมอครับว่าผมสัญญาอะไรไว้ครับ... วันใหนมันถึงเวลาก็คือวันนั้นครับ 5555

คิดถึงพี่เสมอครับ

หน้าที่ 66 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 16 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks