สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800 - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 58 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800

ว่าแล้วก้อคงต้องแอบหนีงาน ไปตามหามาเชยชมสักเล่มแล้วครับ gm car ใช่ไหมครับ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ว่าแล้วก้อคงต้องแอบหนีงาน ไปตามหามาเชยชมสักเล่มแล้วครับ gm car ใช่ไหมครับ
    ใช่ครับท่านดอน G M car VOL.15 NO.201 APRIL 2010 / 90 BAHT หน้าปก นิว วีอ๊อด ๆๆๆๆๆๆ สีแดง Blackish Red Mica ค้าๆๆๆๆๆๆๆ (ชื่อสียาวจัง)

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ลืมตอบท่านเรื่องParts Catalogของมาสด้า 800และ1000 คิดไว้ตั้งแต่เมื่อคืนครับ เมื่อคืนนอนไม่ค่อยหลับคิดถึง
    Parts Catalog 55 คิดทางโน้น คิดทางนี้ คิดทางนั้น แล้วก็หลับไปตอนไหนไม่รู้ แต่ก่อนจะหลับจำได้ว่าสรุปสุดท้ายคิดว่าดี และ เป็นประโยชน์แก่เพื่อนสมาชิกทุกท่านที่สนใจ ผมเองครั้งหนึ่งก็เคยคิดที่จะหาเก็บไว้ แต่มันเป็นโจทย์ที่ยากสุดท้าย ต้องล้มเลิกไป ตอนนี้ก็ตามเก็บที่ท่านแม่ทัพลงให้ดูกัน คิดว่าวันนึงต้องประกอบรถ ช่างที่ทำรถผมอายุก็30 ต้นๆผมถามช่างว่าเคยทำรถ800มั๊ย ช่างบอกว่าอย่าว่าทำเลยเห็นก็เพิ่งเคยเห็นครั้งแรกนี ้แหละครับ เอาๆเอากัน ผมก็เพิ่งเคยมี ช่างก็เพิ่งเคยทำ 55 (ไม่อยากคิดต่อครับ มันเกร็ง)

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ลืมตอบท่านเรื่องParts Catalogของมาสด้า 800และ1000 คิดไว้ตั้งแต่เมื่อคืนครับ เมื่อคืนนอนไม่ค่อยหลับคิดถึง
    Parts Catalog 55 คิดทางโน้น คิดทางนี้ คิดทางนั้น แล้วก็หลับไปตอนไหนไม่รู้ แต่ก่อนจะหลับจำได้ว่าสรุปสุดท้ายคิดว่าดี และ เป็นประโยชน์แก่เพื่อนสมาชิกทุกท่านที่สนใจ ผมเองครั้งหนึ่งก็เคยคิดที่จะหาเก็บไว้ แต่มันเป็นโจทย์ที่ยากสุดท้าย ต้องล้มเลิกไป ตอนนี้ก็ตามเก็บที่ท่านแม่ทัพลงให้ดูกัน คิดว่าวันนึงต้องประกอบรถ ช่างที่ทำรถผมอายุก็30 ต้นๆผมถามช่างว่าเคยทำรถ800มั๊ย ช่างบอกว่าอย่าว่าทำเลยเห็นก็เพิ่งเคยเห็นครั้งแรกนี ้แหละครับ เอาๆเอากัน ผมก็เพิ่งเคยมี ช่างก็เพิ่งเคยทำ 55 (ไม่อยากคิดต่อครับ มันเกร็ง)
    ช่างเครื่องของผมก็ไม่ได้รู้จักป้าแดง ยิ่งวันที่เอาป้าแดงเข้าอู่ปะผุก็ยิ่งกว่ามาตามหาญาต ิในกรุงเทพด้วยรูปใบเดียว ไม่มีใครรู้จักมาสด้า800ซักคน รูปใบเดียวที่ปรินต์ออกมาเยินแล้วเยินอีก เล็งแล้วเล็งอีก เชื่อมั้ยว่ากันกระแทกท้ายผมใช้ความรู้สึกวัดขนาดเอา ...

หรือตอนที่ไปตามหาเพลาหลังที่สุสานรถ เจอเพลาหลังจมอยู่ในเลนผมก็ใช้ความรู้สึกว่ามันใช้ได ้...

ผมนึกอิจฉาสหายรุ่นหลังๆที่มีข้อมูลมากมาย ทั้งรูปและคนที่นำทางไปล่วงหน้าแล้ว แต่ผมคงจะเป็นพวกหน่วยทะลวงฟันและคิดไปเองเสียมากกว่ า หลายๆเรื่องเจอคนเย้ยหยันและหัวเราะกับความบ้าบิ่นขอ งผมเพียงเพื่อจะให้ป้าแดงเข้าไปชิดใกล้กับคำว่า สมบูรณ์

ท้ายสุดผมก็ไม่ได้ใกล้เคียงแม้แต่น้อย...

หวังว่าจะช่วยทำให้ท่านฮึกเหิมได้บ้างในกาลเวลาอันใก ล้นี้ครับ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ท่านแม่ทัพใหญ่ครับท่านกรุณาวางไม้ใว้บ้างสิครับ.... .อย่าเอาไม้ตีน้ำบ่อยสิครับ
    ขอแจ้งข่าวดีครับท่านแม่ทัพใหญ่...มีน้องสาวของผมจาก อุทัยหลงใหลคลาสสิตคาร์มากกว่าป่อจายมีรถในอ้อมกอดเช ่น521,620และกำลังคว้าเอา มัดสะด้า800 เร็วๆนี้ clud เฮาจะมีแปดแรงแม่หยิ่งแล้วครับจะใดก้อช่วยกันดันด้วย เน้อ(คงต้องฝากท่านนันดูแลแล้วครับเพราะอยู่ใกล้กันผ มดูอยู่ห่างๆครับ)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ท่านแม่ทัพใหญ่ครับท่านกรุณาวางไม้ใว้บ้างสิครับ.... .อย่าเอาไม้ตีน้ำบ่อยสิครับ
    ขอแจ้งข่าวดีครับท่านแม่ทัพใหญ่...มีน้องสาวของผมจาก อุทัยหลงใหลคลาสสิตคาร์มากกว่าป่อจายมีรถในอ้อมกอดเช ่น521,620และกำลังคว้าเอา มัดสะด้า800 เร็วๆนี้ clud เฮาจะมีแปดแรงแม่หยิ่งแล้วครับจะใดก้อช่วยกันดันด้วย เน้อ(คงต้องฝากท่านนันดูแลแล้วครับเพราะอยู่ใกล้กันผ มดูอยู่ห่างๆครับ)
    สวัสดีตอนเช้าครับท่านแม่ทัพwuttdy เมื่อคืนคอพับไปกับข้าวเหนียวแกล้มเบียร์อีกแล้วครับ ยินดีกับท่านหญิงจากอุทัยด้วยนะครับ (ว่าแต่ว่ามันหา800ง่ายอย่างนั้นเลยเหรอเนี่ย 555) ส่วนมากสหายสตรีที่พานพบก็ชอบรถโบราณหรือรถคลาสสิคกั นทุกท่าน แต่น้อยคนนักที่จะเข้ามาคลุกฝุ่นเพราะส่วนมากก็ชอบนั ่งกันเฉยๆ ก็ยินดีด้วยครับ เอารูปมาอวดด้วยนะครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีท่านแม่ทัพทั้ง2น่ะครับ ยินดีล่วงหน้ากับสมาชิกใหม่ (แม่หยิ่ง)ด้วยนะครับ ต่อไปคงได้เห็น 800 แนวๆของสุภาพสตรีมาอวดโฉมกันบ้าง.....
    อาการผมตอนนี้เหมือนจะเป็นไข้นะครับ ปวดตามกล้ามเนื้อตาม ข้อกระดูกมาก สงสัยคงเกิดจากเมื่อวานไปตะลอนๆตามหา รถมาสด้ารุ่นเก่า ไฟกลม.....ก็ไอ้เพื่อนที่เล่นรถจี๊ป รถแลน มันมาบอกข่าว ไอ้เรามันก็คนขี้สงสัย เลยต้องตามไปดูให้เห็นกับตา มาสด้ารุ่นเก่า ไฟกลม

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อืม...รุ่นเก่า ไฟกลม จริงๆด้วย......เฮ้อ เถียงไม่ออกเลย

รูป รูป  

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ครับจะดูแล..และส่งเสีย ให้ได้ดีเลยครับท่าน อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    อืม...รุ่นเก่า ไฟกลม จริงๆด้วย......เฮ้อ เถียงไม่ออกเลย

เมื่อวานไปทำภารกิจสุดท้ายให้คุณลุงที่เมืองเขลางค์ เจอมาเหมือนกันครับ เป็นแวนสองประตู ยังไม่รู้เลยว่าเป็นรถอะไร หุหุ

Name:  IMG_0851.jpg
Views: 322
Size:  87.3 KB

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

555 กลมจริงๆครับ กว่าอีหมวยลอนดอนจะเรียนจบแล้วเดินทางกลับภูมิลำเนาป ่านนั้นทางทิศใต้ก็คงหมดสิ้นแล้วมาสด้าตากลม 555555

จัดเลยครับเอามาเสริมทัพก็ยังดี อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    เมื่อวานไปทำภารกิจสุดท้ายให้คุณลุงที่เมืองเขลางค์ เจอมาเหมือนกันครับ เป็นแวนสองประตู ยังไม่รู้เลยว่าเป็นรถอะไร หุหุ

Name:  IMG_0851.jpg
Views: 322
Size:  87.3 KB
    หุหุ ผมคิดว่าท่านทราบครับว่าเป็นรถอะไร หุหุ ขาดแวนอยู่ไม่ใช่เหรอ 33333

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    หุหุ ผมคิดว่าท่านทราบครับว่าเป็นรถอะไร หุหุ ขาดแวนอยู่ไม่ใช่เหรอ 33333
    อย่ายุผมครับท่านประธาน แค่นี้ก็บริหารเงินไม่ทันแว้ววว ไม่รู้บ้านจะโดนตัดไฟวันไหนเนี่ยยยย 7777

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อย่ายุผมครับท่านประธาน แค่นี้ก็บริหารเงินไม่ทันแว้ววว ไม่รู้บ้านจะโดนตัดไฟวันไหนเนี่ยยยย 7777
    หุหุ เรามีเทียนและตะเกียงครับ คนที่ถูกเลือกแล้วมักจะต้องไตร่ตรองมากกว่าคนอื่น หุหุ แต่ท้ายสุดต้องรอเสียงสวรรค์ครับ....คนที่หมาทุกตัวใ นสวนต้องหยุดฟัง...คนที่ทำให้นางงามสงกรานต์แพร่ต้อง เป็นหม้าย คนที่ทำให้อีหมวยต้องลี้ภัย...คนที่คุณก็รู้ว่าใครนั ่นแหละครับ หุหุ...แว๊กกกกกกกกกกก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    หุหุ เรามีเทียนและตะเกียงครับ คนที่ถูกเลือกแล้วมักจะต้องไตร่ตรองมากกว่าคนอื่น หุหุ แต่ท้ายสุดต้องรอเสียงสวรรค์ครับ....คนที่หมาทุกตัวใ นสวนต้องหยุดฟัง...คนที่ทำให้นางงามสงกรานต์แพร่ต้อง เป็นหม้าย คนที่ทำให้อีหมวยต้องลี้ภัย...คนที่คุณก็รู้ว่าใครนั ่นแหละครับ หุหุ...แว๊กกกกกกกกกกก
    ตะเกียบมาอีกคู่แล้วเหรอครับท่าน ???

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 58 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks