สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800 - หน้า 7

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    เห็นคุณตุ๊ก ลงในกระทู้ เห็นมีกระจกอยู่ 4 คู่ ที่จะแลกกับอะไหล่ mazda 800

อยากถามว่ามี เหลือสักคู่ใหมครับ
    ผมก็เล่นจีบเหมือนกันครับ
    5555.......ไม่ใช่ของผมคร๊าบพี่ เป็นของพี่วุฒิ ครับ แหมถ้าผมมี 4 คู่พี่ไม่ต้องจีบผมหรอก เพราะผมจะจีบพี่เอง อิๆผมโทรไปจีบพี่วุฒิแล้วครับ พี่วุฒิจะเอาไว้ติดกับรถที่มีอยู่ตอนนี้(นินทาระยะเผ าขนเลย) ผมมีใบกลมอยู่ข้างเดียวเองครับ กะลังตามหาอีกข้างอยู่ตอนนี้ก็ฝากความหวังไว้กับปักห มุดด้านอยู่อะครับพี่...

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เอารูปมาฝากครับ...ช่วงนี้ว่างงานสุดๆ ก็เลยต้องแวะเข้าๆออกๆอู่รถ วันนี้ก็เพิ่งจะเริ่มขัดสีรองพื้นกัน พ่นไว้เกือบจะเข้าปีแล้วครับ55 ตอนแรกเข้าใจว่าจะมีการทำตามคิว ผลปรากฎว่า คันไหน อาการน้้อยทำออกไปก่อน คันไหนป่วยอาการหนัก อยู่ต่อ เหลียวซ้ายและขวารถในอู่มีแต่ของผม กับ วีโก้ที่ที่เจ้าของแวะข้างทางแบบลืมเบรค จอดเป็นเพื่อนคุยกัน 2 คันส่วนคันอื่นช่างส่งคืนเจ้าของรถไปหมดแล้ว เพราะสงกราน์อู่หยุดยาว ครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 10-04-2010 เมื่อ 11:18

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    เอารูปมาฝากครับ...ช่วงนี้ว่างงานสุดๆ ก็เลยต้องแวะเข้าๆออกๆอู่รถ วันนี้ก็เพิ่งจะเริ่มขัดสีรองพื้นกัน พ่นไว้เกือบจะเข้าปีแล้วครับ55 ตอนแรกเข้าใจว่าจะมีการทำตามคิว ผลปรากฎว่า คันไหน อาการน้้อยทำออกไปก่อน คันไหนป่วยอาการหนัก อยู่ต่อ เหลียวซ้ายและขวารถในอู่มีแต่ของผม กับ วีโก้ที่ที่เจ้าของแวะข้างทางแบบลืมเบรค จอดเป็นเพื่อนคุยกัน 2 คันส่วนคันอื่นช่างส่งคืนเจ้าของรถไปหมดแล้ว เพราะสงกราน์อู่หยุดยาว ครับ
    ส่วนผมพึ่งว่างเหมือนกันเขาให้หายใจได้ช่วงสงกรานต์เ พราะเจ้านายหยุดหมด 555 พอกลับมาก็เล่นงานผมต่อ 55555
    ผมชอบฟิลม์กรองแสงหน้ารถของคันนี้ครับ สวยดี ใครออกแบบครับเนี่ย

saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

แหม!!!น่าอิจฉาคนได้หยุดงานจังฮู้
    ไอ้กะพ้มน่ะสิต้องทำงานจะหยุดก็หยุดไม่ได้แบบว่าไฟย์ บังคับ
    เอ็งหยุด!.....เอ็งอด!สะงั้น เหอะๆๆก็เลยต้องมาหาเพื่อนอุดมการณ์
    แต่สังสัยจะหาไม่เจอ.....ก็พี่ท่านเล่นหยุดกันเช็ด ทั้งบอร์ด
    ช่วงนี้อากาศก็ร้อน บ้านเมืองก็ระอุ เอาน้ำเย็นๆมารดตัวให้ชื่นใจ
    สมองปลอดโปร่ง ความเครียดทะเลา แม้ไม่ได้เล่นน้ำสงกรานต์
    แค่นี้กะพ้มก็ชื่นใจแล้วครับ พี่น้องงงง!!!!!
    ...............ปลอบจายตัวเอง เอิ้กๆ.....................

รูป รูป  
    COUNTRY BOY
    086-5306353

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ส่วนผมพึ่งว่างเหมือนกันเขาให้หายใจได้ช่วงสงกรานต์เ พราะเจ้านายหยุดหมด 555 พอกลับมาก็เล่นงานผมต่อ 55555
    ผมชอบฟิลม์กรองแสงหน้ารถของคันนี้ครับ สวยดี ใครออกแบบครับเนี่ย

จ๊าก........... ก็ท่านเอาลงมาให้ดูแล้วมันเข้าตากระผมครับ ก็เลย อิๆ เลยตามเลย ........(ยืม)ก๊อปเลย

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saraman อ่านข้อความ
    แหม!!!น่าอิจฉาคนได้หยุดงานจังฮู้
    ไอ้กะพ้มน่ะสิต้องทำงานจะหยุดก็หยุดไม่ได้แบบว่าไฟย์ บังคับ
    เอ็งหยุด!.....เอ็งอด!สะงั้น เหอะๆๆก็เลยต้องมาหาเพื่อนอุดมการณ์
    แต่สังสัยจะหาไม่เจอ.....ก็พี่ท่านเล่นหยุดกันเช็ด ทั้งบอร์ด
    ช่วงนี้อากาศก็ร้อน บ้านเมืองก็ระอุ เอาน้ำเย็นๆมารดตัวให้ชื่นใจ
    สมองปลอดโปร่ง ความเครียดทะเลา แม้ไม่ได้เล่นน้ำสงกรานต์
    แค่นี้กะพ้มก็ชื่นใจแล้วครับ พี่น้องงงง!!!!!
    ...............ปลอบจายตัวเอง เอิ้กๆ.....................

ผมเนี่ยยามเฝ้าบอร์ดนะครับท่านพี่ ไม่ไปไหนหรอก ไปไกลไม่ได้นิ เป็นห่วงบอร์ดครับ ช่วงนี้ท่านน้ำขึ้นก็รีบตักเลยครับ ของผมช่วงนี้น้ำลดอยู่ก็เลยพักผ่อนได้(บ้าง)อยู่
    ดีใจจังที่ท่านส่งตัวหนังสือมาให้อ่าน เห็นสีแดง เขียว เหลือง ลายเร็กเ้ก้แล้วคิดถึงท่านครับ...อิๆๆ
    ..ฟังเพลงคลายร้้อนหน่อย ''ที่เกาะสมุยมันมีอะไร..ที่ทำให้คนนั้นต้องอยากไป ......''

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    จ๊าก........... ก็ท่านเอาลงมาให้ดูแล้วมันเข้าตากระผมครับ ก็เลย อิๆ เลยตามเลย ........(ยืม)ก๊อปเลย
    จริงดิ...ว้าว ขอคำนับให้ต่ำที่สุดเลยครับ สุดยอด............ ผมก็กำลังจะก๊อปงานใหม่อยู่เหมือนกัน ไม่ให้เพรี่ยงพร้ำกันเลย 5555

อีกหลายปีเลยครับจะได้ไปเยี่ยมทางใต้ คงได้เข้าพบเพื่อคารวะท่านตุ๊กครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    จริงดิ...ว้าว ขอคำนับให้ต่ำที่สุดเลยครับ สุดยอด............ ผมก็กำลังจะก๊อปงานใหม่อยู่เหมือนกัน ไม่ให้เพรี่ยงพร้ำกันเลย 5555

อีกหลายปีเลยครับจะได้ไปเยี่ยมทางใต้ คงได้เข้าพบเพื่อคารวะท่านตุ๊กครับ
    ...ผมเองต่างหากละครับที่ต้องทำแบบนั้น หลายครั้งที่ผมได้ความคิดๆ หรือมุมมองต่างๆก็มาจากก็มาจากท่านนะครับ
    ทั้งลงรูปให้ดู และทำอะไรให้ดูหลายๆอย่าง ผมคิดไม่ผิดครับ และยังไงก็ไม่เป็นอย่างอื่น ท่านคือตัวจริงครับ
    ขอเล่าหน่อยครับ(ถ้าไม่มีเบียร์ก็ได้ครับ)ผมเอาเจ้า 1300 มาเพียงเพราะความอยากรู้อยากเห็นนะครับท่าน ใจนั้นรัก800 อยู่ แต่ไม่กล้าแตะครับกลัวว่ามันจะเน่าคามือผม ก็เลยวางแผนว่าจะเอาเจ้า 1300 เนี่ยครับ มาระบายอารมย์แทน(ฟังดูเหมือนซาดิดส์+เก็บกด มั๊ยท่าน) ยังมีอยากทำอีกหลายอย่างครับ ที่อยากทำ แต่ว่าส่วนใหญ่ต้องพึ่งช่างและต้องไปรบกวนเพื่อนๆ ก็เลยต้องชลอความคิดไว้(กลัวเค้าด่าครับ)ก่อน สุดท้าย ปลายทาง พอเจ้า 1300 เริ่มเน่ามันคงจะกลายเป็นเจ้าหนูสกปรก......ครับ
    ...ผมกำลัง ต่อยอดงานเก่าครับ (พึ่งคนอื่นอีกแหละครับ)ทำเสร็จเมื่อไหร่จะลงรูป ครับ...

สงกรานต์ยามว่างก็ถอดหน้าเดิมออก ลองใส่หน้าเก่าๆดูครับ

รูป รูป  

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

...ผมเองต่างหากละครับที่ต้องทำแบบนั้น หลายครั้งที่ผมได้ความคิดๆ หรือมุมมองต่างๆก็มาจากก็มาจากท่านนะครับ
    ทั้งลงรูปให้ดู และทำอะไรให้ดูหลายๆอย่าง ผมคิดไม่ผิดครับ และยังไงก็ไม่เป็นอย่างอื่น ท่านคือตัวจริงครับ
    ขอเล่าหน่อยครับ(ถ้าไม่มีเบียร์ก็ได้ครับ)ผมเอาเจ้า 1300 มาเพียงเพราะความอยากรู้อยากเห็นนะครับท่าน ใจนั้นรัก800 อยู่ แต่ไม่กล้าแตะครับกลัวว่ามันจะเน่าคามือผม ก็เลยวางแผนว่าจะเอาเจ้า 1300 เนี่ยครับ มาระบายอารมย์แทน(ฟังดูเหมือนซาดิดส์+เก็บกด มั๊ยท่าน) ยังมีอยากทำอีกหลายอย่างครับ ที่อยากทำ แต่ว่าส่วนใหญ่ต้องพึ่งช่างและต้องไปรบกวนเพื่อนๆ ก็เลยต้องชลอความคิดไว้(กลัวเค้าด่าครับ)ก่อน สุดท้าย ปลายทาง พอเจ้า 1300 เริ่มเน่ามันคงจะกลายเป็นเจ้าหนูสกปรก......ครับ
    ...ผมกำลัง ต่อยอดงานเก่าครับ (พึ่งคนอื่นอีกแหละครับ)ทำเสร็จเมื่อไหร่จะลงรูป ครับ...

สงกรานต์ยามว่างก็ถอดหน้าเดิมออก ลองใส่หน้าเก่าๆดูครับ
    ท่านกล่าวซะผมปลื้มเลยครับ ขอบพระคุณครับไม่นึกว่าความบ้าบอของผมจะเป็นแรงใจได้ ขนาดนี้ ตอนแรกผมก็ท้อนิดๆ บนหอคอยมันสูงและโดดเดี่ยวครับ เลยปีนลงมาซะดื้อๆและอยากจะเอาไม้ตีน้ำเล่นไปวันๆ แต่ไม่นึกว่าการเอาไม้ตีน้ำเล่นก็สร้างคลื่นได้เหมือ นกัน หวังว่าคงได้ดันท่านและทุกท่านให้ช่วยกันตีน้ำจะได้ส ร้างคลื่นลูกใหม่ๆแรงๆขึ้นมานะครับ 5555

ผมก็ต้องพึ่งท่านอื่นๆเช่นกันแต่ว่าตอนนี้ต้องเปลี่ย นแนวทางในการทำงานใหม่ จริงอยู่ที่ป้าแดงต้องใช้ทีมงานจำนวนมากและหลายๆท่าน ก็ทำงานทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง หลายท่านก็เหนื่อยและล้ากับโปรเจคนั้นและก็ไม่ปรารถน าที่จะทำต่อแล้ว เลยต้องปล่อยให้ตำนานได้พักผ่อนกัน 555

แต่กับอีพรหล้าผมกลับไม่ได้คิดเช่นนั้น ด้วยความที่กรำศึกมายาวนานเห็นโอกาสมากมายและประสบกา รณ์ที่สะสมมาคิดว่าน่าจะสร้างทีมที่เล็กลงและบางอย่า งเราก็ทำเองได้จริงๆแต่ต้องออกเดินทางไปไกลขึ้นเพื่อ เสริมแนวทัพให้เข้มแข็งขึ้น

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ท่านกล่าวซะผมปลื้มเลยครับ ขอบพระคุณครับไม่นึกว่าความบ้าบอของผมจะเป็นแรงใจได้ ขนาดนี้ ตอนแรกผมก็ท้อนิดๆ บนหอคอยมันสูงและโดดเดี่ยวครับ เลยปีนลงมาซะดื้อๆและอยากจะเอาไม้ตีน้ำเล่นไปวันๆ แต่ไม่นึกว่าการเอาไม้ตีน้ำเล่นก็สร้างคลื่นได้เหมือ นกัน หวังว่าคงได้ดันท่านและทุกท่านให้ช่วยกันตีน้ำจะได้ส ร้างคลื่นลูกใหม่ๆแรงๆขึ้นมานะครับ 5555

ผมก็ต้องพึ่งท่านอื่นๆเช่นกันแต่ว่าตอนนี้ต้องเปลี่ย นแนวทางในการทำงานใหม่ จริงอยู่ที่ป้าแดงต้องใช้ทีมงานจำนวนมากและหลายๆท่าน ก็ทำงานทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง หลายท่านก็เหนื่อยและล้ากับโปรเจคนั้นและก็ไม่ปรารถน าที่จะทำต่อแล้ว เลยต้องปล่อยให้ตำนานได้พักผ่อนกัน 555

แต่กับอีพรหล้าผมกลับไม่ได้คิดเช่นนั้น ด้วยความที่กรำศึกมายาวนานเห็นโอกาสมากมายและประสบกา รณ์ที่สะสมมาคิดว่าน่าจะสร้างทีมที่เล็กลงและบางอย่า งเราก็ทำเองได้จริงๆแต่ต้องออกเดินทางไปไกลขึ้นเพื่อ เสริมแนวทัพให้เข้มแข็งขึ้น
    ไม่ได้เป็นความบ้าบอนะท่าน...ท่านสร้างงาน สร้างจินตนาการ ให้จับต้องได้ ออกมาจากความรัก และแสดงความเป็นตัวตนของท่าน แถมยังต้องมีความกล้าหาญอีก น่าภูมิใจต่างหากท่าน แต่ในสิ่งเหล่านี้ผมก็รับรู้ได้จากบางคำพูด ภาพบางภาพที่ลงให้ดู
    เห็นใจครับว่าท่านเหนื่อย และต้องเหนื่อย(ไม่เหมือนกันนะครับ) เราเพิ่งเริ่มตีน้ำกัน ท่านจะให้เป็นคลื่นเลยเหรอครับ อิๆๆ(แซว) ถนนสายนี้ท่านถางทางไว้แล้วไม่ต้องห่วงครับ ไปกันเรื่อยๆ จะแซงไปก่อน จะขี่ไปพร้อมกัน หรือตามกันไป หรือจะจอดแวะข้างทาง คุยกัน หยอกกันเล่น ก็ไปด้วยกัน เป้าหมายเดียวกัน หัวจายยยยยยยยยย เดียวกัน......ครับ
    .................................................. .................................................. ...............................................
    คำภีร์ มาสด้า เป็นของวิเศษ ครับ อ่านไม่รู้จบ.......

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ไม่ได้เป็นความบ้าบอนะท่าน...ท่านสร้างงาน สร้างจินตนาการ ให้จับต้องได้ ออกมาจากความรัก และแสดงความเป็นตัวตนของท่าน แถมยังต้องมีความกล้าหาญอีก น่าภูมิใจต่างหากท่าน แต่ในสิ่งเหล่านี้ผมก็รับรู้ได้จากบางคำพูด ภาพบางภาพที่ลงให้ดู
    เห็นใจครับว่าท่านเหนื่อย และต้องเหนื่อย(ไม่เหมือนกันนะครับ) เราเพิ่งเริ่มตีน้ำกัน ท่านจะให้เป็นคลื่นเลยเหรอครับ อิๆๆ(แซว) ถนนสายนี้ท่านถางทางไว้แล้วไม่ต้องห่วงครับ ไปกันเรื่อยๆ จะแซงไปก่อน จะขี่ไปพร้อมกัน หรือตามกันไป หรือจะจอดแวะข้างทาง คุยกัน หยอกกันเล่น ก็ไปด้วยกัน เป้าหมายเดียวกัน หัวจายยยยยยยยยย เดียวกัน......ครับ
    .................................................. .................................................. ...............................................
    คำภีร์ มาสด้า เป็นของวิเศษ ครับ อ่านไม่รู้จบ.......
    ขอบพระคุณมากครับ งั้นปล่อยให้ผมเอาจอบเอากรรไกรตัดหญ้าถางหญ้าไปเรื่อ ยๆครับ อย่าได้ทักเด็ดขาดนะครับเพราะว่าถ้าหยุดก็จะเสียรูปข บวนเหมือน2-3อาทิตย์ก่อนที่ล้มไม่เป็นท่าเลย 5555 คิดดูอีกที หอคอยที่สูงก็ดีเหมือนกัน อากาศดีครับ รถในตำนานออกในหนังสือ GM Carแล้ว ก็หามาครอบครองและชื่นชมกันได้เลยครับ ผมมีความสุขครับที่รถพี่ชุมพลออกหนังสือระดับประเทศ ถือว่ารถของท่านเหมาะสมและคู่ควร ส่วนผมก็ขอเป็นผมแบบนี้ มีทั้งด้านมืดและสว่าง หากจะเป็นตำนานก็ขอเป็นตำนานของคนที่สามารถตีน้ำเล่น แล้วเกิดเป็นคลื่นได้ก็พอ...

บางครั้งผมก็กล่าวเกินจริง...ป้าแดงอาจจะยังไม่ถึงขั ้นระดับตำนานแต่ Jodeci....

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

หากผิดพลาด พลั้งไปก็ต้องขอโทษ ขออภัยท่านด้วยครับ...........
    วันนี้คงต้องออกตามหาหนังสือ G M car อยากเห็น 800 ในตำนาน ....หากมีหนังสือหรือข้อมูลดีๆรบกวนท่านช่วยชี้แนะด้ วยครับ ขอบคุณครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หากผิดพลาด พลั้งไปก็ต้องขอโทษ ขออภัยท่านด้วยครับ...........
    วันนี้คงต้องออกตามหาหนังสือ G M car อยากเห็น 800 ในตำนาน ....หากมีหนังสือหรือข้อมูลดีๆรบกวนท่านช่วยชี้แนะด้ วยครับ ขอบคุณครับ
    ผมยังไม่เห็นเหมือนกัน ออกไปหาที่ร้านหนังสือเล็กๆก็ไม่มีครับแต่ได้เบียร์ส ิงห์มาแทน 5555 สงสัยจะขายดีจนหมดแผง เมื่อกี่ไปตรวจดูแถวห้องซื้อขาย พึ่งจะทราบว่าอะไหล่มาสด้าสร้างรายได้ให้กับหลายๆท่า นและค้าขายกันคึกคักดีเหมือนกัน ผิดกับสมัยก่อนที่คนขายอะไหล่มาสด้าน้อยมากแทบจะรู้จ ักกันหมด

ก็ถือว่าสมเหตุและผลว่าทำไมบอร์ดนี้ถึงมาแรงขนาดนี้ แต่หลังสงกรานต์ผมมีแผนงานที่วางไว้ว่าจะให้แรงกว่าน ี้ เป็นแผนบันได3ขั้นของผมที่วางไว้ตั้งแต่เปิดบอร์ดนี้ ครับ น่าจะทำให้บอร์ดมาสด้าสะเทือนจากไม้ตีน้ำได้บ้าง 5555

พักเรื่องนั้นและปล่อยให้กาลเวลานำพา แต่ผมอยากจะเรียนถามท่านว่า Parts Catalogของมาสด้า 800และ1000 ถ้าทำออกมาเป็นเล่มจำหน่ายให้สมาชิกที่สนใจ สมควรหรือไม่?

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

กำลังนั่งอ่านอยู่ครับ.......รถของพี่ชุมพล น่าจะชื่อปานนะครับ.............ปานนางฟ้า....
    สะดุดสายตากะโลโก้โครเมี่ยม ครับ นายตำลึงบอกว่า ได้เพื่อนฝูงในก๊วนแกะบล๊อกขึ้นมาให้ใหม่ ........
    ผมอยากทำความรู้จักท่านผู้นั้นจังเลย..

รูป รูป  

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมไม่แน่ใจว่าสำนวน สายลมและแปดแรงมาจากใคร...แอบยิ้มและก้มหัวคารวะแด่จอมทัพใหญ่ พี่ชุมพล ขุนพลในดวงใจของผมและทุกท่าน ไม่เคยพบพานท่านมาก่อนแต่สุรเสียงที่พี่ท่านเอื้อนเอ ่ย ผู้ใดที่เดินทางในสายนี้ย่อมเคารพและยำเกรงในตัวท่าน แน่นอน ขอคารวะพี่ชุมพลและราชินีของมาสด้า800กระบะทั้งปวงคร ับ

วันนี้ยังไม่มีปัญญาจะหามาครอบครองเลยแต่ต้องกรีฑาทั พออกไปหาหนังสือเล่มนี้มาให้ได้เช่นกันครับ

ปาน...ปานนางฟ้า มิได้ผิดเลยท่านแม่ทัพ ปานนางฟ้า ลีลาเหมือนดั่งนางหงค์ สวยสง่าสมศักดิ์ศรี

ท่านผู้นั้นหรือผู้ใดเคยคิดการใหญ่ทำเรื่องราวให้ท่า นแม่ทัพได้ฉงน สงสัย สิ่งนั้นหรือสิ่งใดที่ท่านผู้นั้นได้กระทำได้ประจักษ ์ต่อสายตาแล้ว ผมว่าท่านคงเป็นแค่สหายสายลมคนหนึ่งที่ผ่านเข้ามาแล้วก็จากไป...จึงสมบูรณ์ด้วยคำ ที่ผมเคยอ่านเจอ..."ข้าพเจ้าขอทิ้งท่านไว้ตรงนี้ คนที่ครั้งหนึ่งข้าพเจ้า..เคยเป็น"

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks