สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800 - หน้า 60

หน้าที่ 60 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 10 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

ของท่านพี่มันงุ้มลงแต่ของผมมันโดนลมงัดแล้วฟาดกลับ ทุกอย่างเลยเหมือนสาวปากเจ๋อเลยครับ 5555

แต่พวกเราก็มีปัญหาเรื่องฝากระโปรงจริงๆนั่นแหละ ทำไงได้หละ คนออกแบบเป็นคนเดียวกับคนออกแบบเฟอรารี่เชียวนา ต้องยอมเขาหละ แล้วพี่ตุ๊กจะซ่อมยังไงครับ เพื่อป้าแดงกับป้าตองจะออกจากอู่พร้อมๆกัน 555
    ช่างคนที่ทำป้าตอง ตอนนี้ไปรับงานอยู่ข้างนอกครับ ยังไม่รับปากว่าจะเข้ามาทำเมื่อไหร่ ก็เลยต้องรออย่างเดียวครับ ส่วนรายการค่าซ่อมเจ้าของอู่ประเมินราคาค่าแรง และค่าทำสี (ลอกออกแล้วทำสีใหม่ทั้งฝากระโปรง)ให้แล้วครับ...
    แล้วป้าแดงล่ะครับ จะเอาฝากระโปรงไปทำ(ลวดลาย)วันไหนครับ อิอิอิๆ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ช่างคนที่ทำป้าตอง ตอนนี้ไปรับงานอยู่ข้างนอกครับ ยังไม่รับปากว่าจะเข้ามาทำเมื่อไหร่ ก็เลยต้องรออย่างเดียวครับ ส่วนรายการค่าซ่อมเจ้าของอู่ประเมินราคาค่าแรง และค่าทำสี (ลอกออกแล้วทำสีใหม่ทั้งฝากระโปรง)ให้แล้วครับ...
    แล้วป้าแดงล่ะครับ จะเอาฝากระโปรงไปทำ(ลวดลาย)วันไหนครับ อิอิอิๆ
    ของผมมันมีเงื่อนไขของอีพรหล้าอยู่ครับ คือตอนนี้มีอีพรหล้าอยู่แล้วถ้าเอาป้าแดงเข้าไปอีก พี่ชัยคงกระโดดถีบผมพอดี 555 ก็เลยต้องรอไปเรื่อยๆครับ

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ของผมมันมีเงื่อนไขของอีพรหล้าอยู่ครับ คือตอนนี้มีอีพรหล้าอยู่แล้วถ้าเอาป้าแดงเข้าไปอีก พี่ชัยคงกระโดดถีบผมพอดี 555 ก็เลยต้องรอไปเรื่อยๆครับ
    อ่านแล้วขำครับ มีกระโดดีบด้วย ถ้ายืนถีบอย่างเดียวมันแรงน้อยเกินไปสำหรับความผิดนี ้หรือท่าน 55

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    พ.ศ 2504 ผู้ใหญ่ลีตีกลองประชุม ชาวบ้านต่างมาชุมนุม มาประชุมที่บ้านผู้ใหญ่ลี ต่อไปนี้ผู้ใหญ่ลีจะขอกล่าว ถึงเรื่องราวที่ได้ประชุมมา ทางการเค้าสั่งมาว่า ทางการเค้าสั่งมาว่า....
    ...นะ บัด นาว ...ของสำคัญอีกชิ้นหนึ่งได้เดินทางข้ามน้ำ ข้ามทะเลมา จากแดนไกล เข้ามาเพื่อเสริมทัพให้กับกองกำลังหมู่บ้านมาสด้า บัดนี้ได้มาถึงเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ขอพี่น้องได้อุ่นใจ และคลายความกังวล .......

มันคืออะไรครับ หมูมะนาวหรือครับลูกพี่ เห็น นาวๆ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

เปิดกระโปรงเลยเฮ้ยกระโปรงเปิดเลยท่านตุ๊กอะไรๆกะกระ โปรงจังเห็นกระโปรงท่านตุ๊กเปิดมีอะไรอยู่ข้างในอ่ะ. ..ผมยังไม่กล้าขับออกไปไหนแล้วครับต้องให้มันเป็นอย่ างนี้ตลอดไปวันๆได้แต่มองขับบ่ด้าย5555

Name:  DSCN1765_resize.JPG
Views: 192
Size:  80.5 KB

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    เปิดกระโปรงเลยเฮ้ยกระโปรงเปิดเลยท่านตุ๊กอะไรๆกะกระ โปรงจังเห็นกระโปรงท่านตุ๊กเปิดมีอะไรอยู่ข้างในอ่ะ. ..ผมยังไม่กล้าขับออกไปไหนแล้วครับต้องให้มันเป็นอย่ างนี้ตลอดไปวันๆได้แต่มองขับบ่ด้าย5555

Name:  DSCN1765_resize.JPG
Views: 192
Size:  80.5 KB
    มีความเศร้าอยู่ในกระโปรงครับพี่วุฒิ 55555 วันนี้ลองกระทำการแบบรุนแรง กระโปรงถึงยอมเปิด เล่นเอาเหนื่อยครับงานนี้ ... เห็นภาพรถลุงเภา พี่วุฒิเอาเข้าทำสีแล้วเหรอครับ...อิๆๆๆ อยากชมต่อจังเลย

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มันคืออะไรครับ หมูมะนาวหรือครับลูกพี่ เห็น นาวๆ
    ไม่บอกครับ..อิอิๆ ให้เดาเล่นกันไปก่อน....

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

ไม่บอกครับ..อิอิๆ ให้เดาเล่นกันไปก่อน....
    มีความลับที่อยู่ในใจ มีความลับที่อยู่ข้างใน พี่ taxi อิๆ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    มีความลับที่อยู่ในใจ มีความลับที่อยู่ข้างใน พี่ taxi อิๆ
    55555 แต่อันนี้ไม่เป็นความลับครับ ....
    ยามว่างระหว่างรอเอารถเข้าไปซ่อม ก็หาอะไรทำแก้ความฟุ้งซ่านของตัวเอง...
    ไม่มีติดกับรถมาครับ และก็รู้สึกคันไม้ คันมืออยากที่จะทำมาก แต่วันนี้ทำได้นิดหน่อย เพราะมัวแต่ คิดๆๆอยู่ 55555

รูป รูป    

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

55555 แต่อันนี้ไม่เป็นความลับครับ ....
    ยามว่างระหว่างรอเอารถเข้าไปซ่อม ก็หาอะไรทำแก้ความฟุ้งซ่านของตัวเอง...
    ไม่มีติดกับรถมาครับ และก็รู้สึกคันไม้ คันมืออยากที่จะทำมาก แต่วันนี้ทำได้นิดหน่อย เพราะมัวแต่ คิดๆๆอยู่ 55555
    ดีครับ อย่าฟุ้งซ่านครับ เมื่อวานลูกน้องโทรมาเตือนว่าวันนี้หัวหน้าจะเรียกผม ไปด่าตอนเช้า ผมยังเฉยๆเลย ไม่ฟุ้งซ่านครับ สมัยก่อนจะจิตตก หดหู่ จู๋หด แต่ตอนนี้ความรู้สึกมันตีกลับครับ...เลยออกไปตัดหญ้า ในสวนเมื่อวานเอาซะ***นเลย แล้วก็ไปแต่งพุ่มไม้ แล้วก็เอาขยะในสวนไปทิ้ง เก็บเศษไม้ใบหญ้าไปกองสุมๆ แต่งพุ่มไม้ซะสวยเลย แล้วไปนั่งแปลเอกสารได้8หน้า 555 พลังงานเยอะครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ดีครับ อย่าฟุ้งซ่านครับ เมื่อวานลูกน้องโทรมาเตือนว่าวันนี้หัวหน้าจะเรียกผม ไปด่าตอนเช้า ผมยังเฉยๆเลย ไม่ฟุ้งซ่านครับ สมัยก่อนจะจิตตก หดหู่ จู๋หด แต่ตอนนี้ความรู้สึกมันตีกลับครับ...เลยออกไปตัดหญ้า ในสวนเมื่อวานเอาซะ***นเลย แล้วก็ไปแต่งพุ่มไม้ แล้วก็เอาขยะในสวนไปทิ้ง เก็บเศษไม้ใบหญ้าไปกองสุมๆ แต่งพุ่มไม้ซะสวยเลย แล้วไปนั่งแปลเอกสารได้8หน้า 555 พลังงานเยอะครับ
    ท่านโชคดีจริงๆ ครับ ที่หัวหน้าคิดถึงท่านเป็นคนแรก 555555 "เพิ่มประสพการณ์ชีวิตและมุมมองในด้านการทำงานครับ". ...

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ยามว่างหลังอาหารค่ำ...(วันละนิด จิตแจ่มใส)
    ... ซื้มมา3อันใส่ไม่ได้ซักอันครับ ลองวัดมุมและขนาดดูแล้ว ของใครตัวมันทั้งนั้นเลย(ของใคร ของมัน) ถ้าอยากจะใส่คงต้องผ่าตัดกันยกใหญ่ เลยเปลี่ยนดีกว่าครับ เอากระดาษแทนดีกว่า55555 ง่ายดี....

รูป รูป    

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

แล้วก็ไปลองซื้อแผ่นมิเนียมมานั่งเคาะดูครับ ป๊อกๆ แป๊กๆ แผ่นละ 30 บาท เอามาลองดู... ทำไปด้วย กางหนังสือแบบของการทำไปด้วย อ้อ! ชื่อหนังสือ งู กับ ปลา ...ครับ
    ...ของใครยังไม่มีลองทำเล่นดูได้ครับ วัตถุดิบ อยู่ตามร้านขายเศษเหล็กครับ ส่วนเครื่องมือ ก็หาเอาข้างตัวเท่าที่มีและก็อาศัยยืมคนอื่นเค้าบ้าง .....

รูป รูป    

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เสร็จซ่ะทีครับ แต่ไม่ค่อยประทับใจผลงานของตัวเองซักเท่าไหร่ ...

รูป รูป  

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ต้องขอขอบคุณหนูอ๋อทด้วยครับที่ครั้งหนึ่งเคยส่งต้นฉ บับมาให้ดู ให้พิจารณา ขอบคุณครับ .... แพะ กับ แกะ 555

รูป รูป  

หน้าที่ 60 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 10 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks