สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800 - หน้า 22

หน้าที่ 22 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 72 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    55555555555555555555555555555555

...............................................................

-------------------------------------------------
    วันหยุดนี้ผมจะเคลียร์ของให้ท่านพี่นะครับ

การอดทนรอไม่ใช่แค่เสียเวลาอย่างที่เราเข้าใจ แต่สร้างโอกาสมากมายที่จะทำให้เราแกร่งดั่งภูผาและหว งแหนสิ่งที่ได้มา ถ้ามันง่ายมันก็แค่ไม้ตีน้ำ แต่ถ้ามันได้มาด้วยความยากลำบาก มันก็คือเครื่องสร้างคลื่นที่ทรงพลังที่สุด

ว่างๆมาสนทนาผ่านดาวเทียมแล้วจิบกาแฟแลกเปลี่ยนความค ิดกันดีกว่าครับพี่ 5555

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    วันหยุดนี้ผมจะเคลียร์ของให้ท่านพี่นะครับ

การอดทนรอไม่ใช่แค่เสียเวลาอย่างที่เราเข้าใจ แต่สร้างโอกาสมากมายที่จะทำให้เราแกร่งดั่งภูผาและหว งแหนสิ่งที่ได้มา ถ้ามันง่ายมันก็แค่ไม้ตีน้ำ แต่ถ้ามันได้มาด้วยความยากลำบาก มันก็คือเครื่องสร้างคลื่นที่ทรงพลังที่สุด

ว่างๆมาสนทนาผ่านดาวเทียมแล้วจิบกาแฟแลกเปลี่ยนความค ิดกันดีกว่าครับพี่ 5555

ยินดีครับท่านแม่ทัพ........ผมขอเก็บข้อความอันนี้ไว ้ในที่ๆปลอดภัยนะครับ มันมีค่ามากครับ

การอดทนรอไม่ใช่แค่เสียเวลาอย่างที่เราเข้าใจ
    แต่สร้างโอกาสมากมายที่จะทำให้เราแกร่งดั่งภูผา
    และหวงแหนสิ่งที่ได้มา...
    ถ้ามันง่ายมันก็แค่ไม้ตีน้ำ
    แต่...ถ้ามันได้มาด้วยความยากลำบาก
    มันก็คือเครื่องสร้างคลื่นที่ทรงพลังที่สุด......... .

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 25-05-2010 เมื่อ 12:34

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

คุยกันเล่นๆครับหลังบ่าย..............(แรงบันดาลใจ. .นิทานพริบตา บินหลา สันกะลาคีรี)
    เมื่อตอนผมอายุประมาณ17ปี ผมชอบพระเครื่องมาก ผมเริ่มต้นจากการได้ยินเซียนพระเค้าพูดกัน แล้วสิ่งที่คิดได้ในตอนนั้น คือ ต้องไปหาลุง เพราะลุงมีพระเยาะมาก คุณลุงใจดีครับ ให้ผมมา 3 องค์ " ชอบองค์ไหน หยิบไปเลย'' ผมดีใจสุดชีวิตครับ รูปแรกเป็นพระสมเด็จ รูปที่สองเป็น พระคงลำพูน รูปที่3 เป็นพระกริ่งคลองตะเคียน โอ้......ความรู้สึกมันสุดยอดอะไรเช่นนี้555 เอามาก็ห้อยคอโม้เลยครับ ...อิๆๆๆ ความอยากรู้มันเพิ่มมากขึ้นจนอยู่ไม่ติดบ้าน แล้วก็หาข้อมูลของพระไปเรื่อย รวมทั่ง3องค์ที่แขวนคออยู่ ......................................
    3 เดือนผ่านไป(วิชาเริ่มมี) ความจริงจากการค้นพบด้วยตนเองว่า ที่แขวนมา เป็นพระเก๊ ครับ55555555555555
    (โสน้าหน้า) ผมจึงต้องกลับมาทบทวน ครับ ผมชอบทบทวน มีใครชื่อทบทวนมั๊ยครับ ผมชอบทบทวนจริงๆ ทำไม ทำไม ทำไม ทำไมเป็นอย่างนั้น ทำไมเป็นอย่างนี้ ความผิดพลาดจากการเล่นพระของผมคืออะไร 3 เดือนผ่านไป(ทีละ3เดือนครับกว่าจะคิดอะไรออก) อ๋อ... เราไม่มีความรู้ที่ชัดเจนถ่องแท้นี้เอง การบ้านก็ไม่ทำ เลยต้องเปลี่ยนการเล่นใหม่ ถามใจตัวเอง สยามประเทศอันกว้างใหญ่ไพศาล อีกทั้งยังเป็นเมืองแห่งพระพุทธศาสนา การทำพระเครื่องเพื่อสืบทอดพระศาสนาแม้นแก่นหลักจะอย ู่ที่ธรรมมะของพระพุธทองค์ แต่ก็ต้องประกอบไปด้วยเปลือกที่ต้องห่อหุ้มรักษาแก่น ไว้ ก็นับว่ามีส่วนสำคัญในแง่ดีอยู่มาก .....ตัวเราเองจะเล่นพระทั่งประเทศเลยดีมั๊ย555555 ไม่หรอกถ้าทำอย่างนั้นต้องบ้าตายก่อนแน่ ถ้างั้นชอบแบบไหน เอาที่พอไว้เป็นความรู้ไว้ประดับไว้คุยกับพี่ๆเซียนไ ด้บ้างก็พอ ถ้างั้นก็รู้เฉพาะพระเครื่องภาคใต้มั๊ย อูย....หลายจังหวัดจำไม่หมด ถ้างั้นก็ในสุราษ อูย ก็หลายอำเภออยู่ จำไม่หมด เลยต้องตีวงให้แคบมากที่สุด เพื่อทุกอย่างจะได้มีแนวทางชัดเจน สรุป ง่ายๆเอาแค่ 3 อำเภอใกล้เคียงแล้วกันจำง่ายดี หาของจริงดูง่าย อยากสะสมก็ทำได้ หลังจากพบแนวตัวเองแล้วอะไรๆก็ง่ายขึ้น สมัยที่เป็นดาวรุ่งในอำเภอ(ตอนนั้น)มีคุณอาท่านนึงขอ ลองวิชาครับ ผมก็รู้ว่าท่านเป็นเซียนอยู่เหมือนกัน นั่งหัวโต๊คนละมุมกับผม หยิบพระขึ้นมาจากกระเป๋าหน้าอกเสื้อเป็นพวงเลย แล้วหันขอบเหรียญให้ผมดู ถามผมว่าพระอะไร ได้ดูแต่ขอบเหรียญครับ 7 เหรียญ เข้าเป้าครับ (ดูง่ายครับเพราะพระดังๆทั้งนั้น) ทุกวันนี้ ผมไม่ได้เรียกท่านว่าคุณอาแล้วครับ ผมต้องเรียกใหม่ว่า คุณพ่อตา 55555555555555
    .....ตอนนี้ ณ วันนี้รวบมาเหลือ3 วัดครับ อิๆๆๆๆ สบายสุดๆครับ ตอนนี้ แล้วไอ้ที่เล่ามามันเกี่ยวอะไรกับมาสด้าหล่ะ จะว่าเกี่ยวก็เกี่ยว จะว่าไม่เกี่ยวก็ไม่เกี่ยว ไม่ได้กวน เพราะทุกอย่างที่ได้ผ่านเข้ามาในชีวิตมันสอนอะไรเราไ ด้อย่างอยู่ที่ว่าเราจะเอามาคิดและทบทวนกับสิ่งนั้นห รือไม่ ....ดินสอทำไมต้องมียางลบไว้ข้างบนด้วย? ง่ายจะตายตอบเลยละกัน เขียนผิดก็จะได้ลบงัย ! แล้วถ้าบทของชีวิตจริงเดินผิดหล่ะ....เอาอะไรลบดี... .......(ไว้คิดออกแล้วจะพิมพ์ต่อไปครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 25-05-2010 เมื่อ 13:38

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

กิจกรรมยามว่างของผมครับ.....อ่านหนังสือพิมพ์ แล้วเอามาตัดเล่นครับ อิๆๆ

ผมคิดเอาเองเท่าที่สมองขี้เลี่อยของผมจะคิดได้ เผื่อว่าป้าจะบอกว่า "ไปหยิบหาดูเอาเอง ไม่รู้เป็นของรุ่นอะไรบ้าง "
    ง่าย เบา สะดวก ในการพกพา ทาบๆๆทาบอย่างเดียว...ผมกลัวหยิบ(เหมือนพระ)มาผิดคร๊ าบบบบบ...........ลองกลับไปดูรูปครับกระดาษหนังสือพิ มพ์จะอยู่ใต้ปากกาสีฟ้าครับ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 25-05-2010 เมื่อ 13:54

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

แฟ้มสีส้ม เอาไว้ใส่ข้อมูลภาพที่ท่านแม่ทัพลงไว้ให้ดู และรถสวยๆของหลายๆท่าน
    สมุดปกอ่อนสีน้ำตาล+ปากกา เอาไว้จดๆๆๆๆๆที่อยากจด และชื่อของพวกท่านๆก็อยู่ในนี้ครับรวมทั้งข้อมูลบางอ ย่างพิเศษของบางท่าน
    กล้องถ่ายรูป ครับ ผมความจำไม่ค่อยดีครับ เอ้า!แล้วไปโทษความจำ ขี้เลี่ยก็บอกเขาไปหน่า ไม่เอา อายว่ะ!
    อันไหนพิเศษ ก็ล้างเก็บเข้าอลาบั๊มรูป ครับ
    ส่วนกระเป๋าสีน้ำตาล ข้างใน มีแต่.....55555ครับ เต็มกระเป๋าเลย........
    (ลองย้อนไปดูภาพครับ)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    เรียนท่านแม่ทัพ ขณะนี้เป้าหมายได้อยู่ในพื้นที่ๆเราได้ควบคุมไว้แล้ว ผมยังไม่กล้าผลีผลามรอท่านปลดล๊อค ถอดรหัสเพื่อยืนยันความชัดเจน ของเป้าหมาย เตรียมพร้อมปฎิบัติการคร๊าบผม.........
    รบกวนท่านแม่ทัพปลดล็อคภายในหนึ่งวันทำการแล้วเมื่อค รบกำหนดแล้วกระทู้นี้จะถูกทำลายครับเพราะนี่คือสารเก ือบลับสุดยอดจากเจ้าสำนักบางแคครับ

ในสาส์นกล่าวว่า หน้า180 ในหมวด Front & Back Window ภาษาญี่ปุ่นอ่านไม่ออกต้องให้ล่ามแปลชาวแพร่ เจ้าสำนักมหากาพย์แห่ไพรด์แปลให้ (มั้ง)

ในข้อ 13 รหัส 0187 70 201 Front WIndow Glass (Laminated Polished Glass) ได้กล่าวไว้ว่า

แม่ทัพท่านใดมีความประสงค์ที่จะเปลี่ยนแว่นหน้าของม้ าศึกท่าน เนื่องจากเหตุใดก็ดีที่นำพาความสุญเสีย มัวหมอง แตกร้าว มาสู่ตัวท่าน น้องหญิงมองหน้าท่านไม่ชัด มีความประสงค์ที่จะเปลี่ยน ให้ทำการนั้นบัดเดี๋ยวนี้

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ถ้าไม่รู้จักตาวีหนวดก็คงว่าตาวีหนวดขี้โม้แน่ๆ นายห้างวีหนวดสั่งให้หารูปเก่าๆมาให้ดูครับและยืนยัน ว่า ถ้าไปร้านใหนให้ถามหาเจ้าของร้านก่อนเลยนะ ส่วนรายละเอียดไม่บอกหรอกเพราะพี่ตุ๊กคงทราบดีว่า เด็กในร้านกับเจ้าของร้าน คนใหนจะได้เรื่องกว่ากัน 5555

กระจกใสขนาดที่ว่า มันเห็นหมดเลยถ้าจะแคะขี้มูก บีบสิว เกาหลัง.........

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับผม...รับทราบครับท่านแม่ทัพ ขณะนี้หน่วยรบจากแดนใต้ พร้อมออกปฎิบัติการคร๊าบๆๆๆๆๆ แฮ่ๆๆแม่ทัพครับ จากการลาดตระเวณเข้าพื้นที่เก่า(ใด้ยึดพื้นที่โดยรอบ แล้ว)พบวัตถุต้องสงสัย หน้าตาเหมือนพี่น้องเรา (เอ็ม หางยาว)รบกวนท่านช่วยตรวจรหัสให้อีกครั้งหนึ่ง เผื่อว่าพอเป็นประโยชน์แก่กองทัพ มาสด้า ครับ อันนี้ไม่ต้องรีบครับ เพราะว่าในวงเล็บ ใด้ยึดพื้นที่โดยรอบแล้ว หุหุหุ (หัวเราะ3ครั่ง แปลว่าเห็น3กล่องครับท่าน)

รูป รูป  

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

ขอบคุณครับผม...รับทราบครับท่านแม่ทัพ ขณะนี้หน่วยรบจากแดนใต้ พร้อมออกปฎิบัติการคร๊าบๆๆๆๆๆ แฮ่ๆๆแม่ทัพครับ จากการลาดตระเวณเข้าพื้นที่เก่า(ใด้ยึดพื้นที่โดยรอบ แล้ว)พบวัตถุต้องสงสัย หน้าตาเหมือนพี่น้องเรา (เอ็ม หางยาว)รบกวนท่านช่วยตรวจรหัสให้อีกครั้งหนึ่ง เผื่อว่าพอเป็นประโยชน์แก่กองทัพ มาสด้า ครับ อันนี้ไม่ต้องรีบครับ เพราะว่าในวงเล็บ ใด้ยึดพื้นที่โดยรอบแล้ว หุหุหุ (หัวเราะ3ครั่ง แปลว่าเห็น3กล่องครับท่าน)
    มาซุ่มดู อย่างเปิดเผยครับ อิ อิ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ท่านครับ ใบปัดน้ำฝนหน้ารถของท่านสวยมากครับ หากมันอยู่ในรูปโค้ง ตามอิสระ จะมองไม่เห็นรายละเอียดด้านในที่ซ่อนบังสายตาไว้ แต่ถ้าหากลองจับให้มันเป็นเส้นตรง รายละเอียดต่างๆด้านในมันดูเพลินดีน๊ะครับ.......... .

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

สุดยอดแฟนพันธุ์แท้ขอตอบครับ..
    อันนี้ตอบแบบไม่ต้องเปิดตำรานะครับ
    395 ไม่ทราบครับ ไม่รู้ว่าคืออะไร
    87 คือหมวดประดับยนต์ ไล่ไปทั้งคันนั่นแหละครับ อะไรที่มันติดเข้าไปในรถได้อยู่ในหมวดนี้ เช่นไฟหน้า ไฟท้าย ไฟเลี้ยว ลายเซนต์
    008 คือหมวดไฟครับ

นั่นไงผมเริ่มจะเห็นคำตอบแล้วครับ แล้วมีเป็นคู่ด้วยในหนึ่งกล่อง

ผมขอตอบครับ

ตรึก..โป๊ะ

ผมว่าเบียร์แพ็คคู่ครับ เก็บไว้กินกัน2คนครับผม 555

- -"

ผมทราบแล้วครับว่ามันคืออะไร ที่เหลือขำๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 26-05-2010 เมื่อ 12:35

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ท่านครับ ใบปัดน้ำฝนหน้ารถของท่านสวยมากครับ หากมันอยู่ในรูปโค้ง ตามอิสระ จะมองไม่เห็นรายละเอียดด้านในที่ซ่อนบังสายตาไว้ แต่ถ้าหากลองจับให้มันเป็นเส้นตรง รายละเอียดต่างๆด้านในมันดูเพลินดีน๊ะครับ.......... .
    555 ท่านเข้าใจเขียนนะครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    สุดยอดแฟนพันธุ์แท้ขอตอบครับ..
    อันนี้ตอบแบบไม่ต้องเปิดตำรานะครับ
    395 ไม่ทราบครับ ไม่รู้ว่าคืออะไร
    87 คือหมวดประดับยนต์ ไล่ไปทั้งคันนั่นแหละครับ อะไรที่มันติดเข้าไปในรถได้อยู่ในหมวดนี้ เช่นไฟหน้า ไฟท้าย ไฟเลี้ยว ลายเซนต์
    008 คือหมวดไฟครับ

นั่นไงผมเริ่มจะเห็นคำตอบแล้วครับ แล้วมีเป็นคู่ด้วยในหนึ่งกล่อง

ผมขอตอบครับ

ตรึก..โป๊ะ

ผมว่าเบียร์แพ็คคู่ครับ เก็บไว้กินกัน2คนครับผม 555

- -"

ผมทราบแล้วครับว่ามันคืออะไร ที่เหลือขำๆครับ
    โอ้โห....สุดยอดแฟนพันธ์แท้ครับท่าน รหัส008 หมวดไฟต้องแอบจำวิชาไว้บ้างแล้วครับ ...ท่านแจ๊กกี้ครับ มาครับเข้ามาดูกันไม่ต้องซุ่ม555 เผื่อว่าท่านหรือเพื่อนของท่านจะเอาไปใช้ประโยชน์ได้ ครับ .......
    แอน...แอ้น! ชมตามอัธยาศัยครับ

รูป รูป    

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

โอ้โห....สุดยอดแฟนพันธ์แท้ครับท่าน รหัส008 หมวดไฟต้องแอบจำวิชาไว้บ้างแล้วครับ ...ท่านแจ๊กกี้ครับ มาครับเข้ามาดูกันไม่ต้องซุ่ม555 เผื่อว่าท่านหรือเพื่อนของท่านจะเอาไปใช้ประโยชน์ได้ ครับ .......
    แอน...แอ้น! ชมตามอัธยาศัยครับ
    โห....ไม่น่าตอบเบียร์แพ็คคู่เลยครับ ไม่น่าพลาดดดดดดดเลย โธ่ๆๆๆ อดไปดูนมหนูที่เกาหลีเลย 555

ปล. ผมมีหลายคู่ครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

โห....ไม่น่าตอบเบียร์แพ็คคู่เลยครับ ไม่น่าพลาดดดดดดดเลย โธ่ๆๆๆ อดไปดูนมหนูที่เกาหลีเลย 555

ปล. ผมมีหลายคู่ครับ
    เป็นคู่ครับท่าน แต่ผมถ่ายให้ชมอันเดียวครับ ขอโทษท่านด้วย แสดงความยินดีครับ ท่านได้ไปดูดนมหนูที่เกาหลี สมดั่งตั้งใจครับ555
    อย่าลืม!น๊ะ เผื่อผมด้วย...1 t

หน้าที่ 22 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 72 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks