สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800 - หน้า 38

หน้าที่ 38 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pu-eternal อ่านข้อความ
    มันคืออะไรครับพี่ พังง่ายไหมครับ

แค่หาอะไหล่ภายนอกก็จะแย่อยู่แล้ว

เดี่ยวต้องตามหาตัวนี้อีก ขอเป็นลมดีกว่า
    ท่านปุ๊จะลงของหนักแล้ว ยังไงก็ต้อลงชุดเบรกคิทของมาสด้าrx-7ครับถึงจะเอาอยู่ ส่วนด้านหลังก็ใช้ของmx-5ครับ หน้า4พอร์ตหลัง2ก็พอ หัวทิ่มแน่ๆ....

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ภาระกิจคือ ระบบเบรคครับ เนื่องจากว่าระบบเบรคหน้าของผมเป็นระบบคีมล๊อคครับ ก็เลยต้องทำให้กลับมาเป็นปรกติ แล้วก็ ถอดแหนบครับ โอโห น่าจะเอาไว้บรรทุกปาล์มน้ำมันน๊ะครับ ......
    หลังจากดูกระบอกเบรคหน้าที่ต้องเปลี่ยนแล้วของตรงรุ่ นหน้าจะเป็นแบบของที่ท่านแม่ทัพเคยลงรูปให้ดู ของกระผมที่เคยซื้อด้านหน้ามาอ้าว!เป็นm808 ใส่ไม่ได้ครับต้องเอาไปเปลี่ยน .....
    สวัสดีครับป้าตองครับ เหมือนป้าตองจะบินเลยครับป้าครับ555555555

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ปัญหาส่วนใหญ่ของ m800 ก้อเป็นส่วนของเบรคนี่แหละครับ รั่วจุดเดียวรถจะเบรคไม่อยู่เลย และการตั้งลูกเบี้ยวก็ยากครับ ถ้าอยากให้มั่นใจขึ้นเราควรติดหม้อลมเบรคช่วย และแยกท่อน้ำมันเป็น2สายคือ เบรคหน้า เบรคหลังแยกกัน เพราะถ้าเบรคหน้ารั่ว เบรคหลังจะยังพอหยุดรถได้ ถ้าเบรคหลังรั่ง หน้าก้อยังเอาอยู่ ครับ
    ขอบคุณครับพี่นัน ผมก็พยายามหาข้อมูลเรื่องเบรคกับช่างอยู่ครับ มีจุดอ่อนอะไรรบกวนแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับพี่นัน ผมก็พยายามหาข้อมูลเรื่องเบรคกับช่างอยู่ครับ มีจุดอ่อนอะไรรบกวนแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ
    มิน่าพี่นันถอดหม้อลมเบรกติดมือไปด้วยนี่เอง อิอิ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Smile

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    วันนี้ไปเที่ยวสุโขทัยมาครับตามแนวทางที่ได้ตั้งโปรแ กรมgpsสแกนทิ้งใว้เจอของแบบนี้ในสวนมะม่วงและข้างทาง แถวๆศรีนครครับ...โปรดระวังสิ่งของที่เก็บใว้ในลังให้ดีๆนะครับ

แนบเอกสาร 1761571แนบเอกสาร 1761572แนบเอกสาร 1761573
    สวัสดีคับพวกพี่ๆๆๆ ผมชอบมาสด้า800เอามาก อยากจะเป็นเจ้าของป้าแบบพี่ๆซักคับ

คันแดงมีเนื้อคู่ยังคับ ผมอยู่ใกล้คันแดงที่สุดแล้วอะคับ มีใครเอาไปเลี้ยงดูหรือยังคับ
    ใจรักแต่ยังเป็นเด็กใหม่อยู่คับ

ขอบคุณคับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ..!._.!.. อ่านข้อความ
    สวัสดีคับพวกพี่ๆๆๆ ผมชอบมาสด้า800เอามาก อยากจะเป็นเจ้าของป้าแบบพี่ๆซักคับ

คันแดงมีเนื้อคู่ยังคับ ผมอยู่ใกล้คันแดงที่สุดแล้วอะคับ มีใครเอาไปเลี้ยงดูหรือยังคับ
    ใจรักแต่ยังเป็นเด็กใหม่อยู่คับ

ขอบคุณคับ
    ว๊าย! อกอีแป้นแตก!!!!!!!!!!.......ตกใจหมดเลย...ท่านคือไผ ไผคือท่าน กระโดดเข้ามาทางหน้าต่างเลยน๊ะครับ อิๆๆๆ เข้าทางประตูก็ได้ครับ เปิดเข้ามาเลยครับ สหายจะได้รู้จัก ชื่อเสียงเรียงนามกัน ....... คำถามของท่านคงต้องรบกวนพี่วุ๊ดดี้ ให้ช่วยตอบแล้วล่ะครับ .....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ท่านปุ๊จะลงของหนักแล้ว ยังไงก็ต้อลงชุดเบรกคิทของมาสด้าrx-7ครับถึงจะเอาอยู่ ส่วนด้านหลังก็ใช้ของmx-5ครับ หน้า4พอร์ตหลัง2ก็พอ หัวทิ่มแน่ๆ....
    คงอีกนานครับแม่ทัพ

พังยากครับ บางชิ้นร้านก็โทรสั่งให้จากนครพนม ครับ55555555
    ที่กองรวมมาจากร้านอะไหล่ 4 ร้านครับ.....
    นครพนม ไรท์วิธไพรด์

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

หากเป็นคิ้วของน้อง ปอย(ตรี) ข้าพเจ้าจะเอาใส่ถุงปุ๋ยให้ม้าเร็วเบิดร์ไรด์วิธไพร์ นำเข้าส่งแม่ทัพวังหงส์ คาดว่าไม่เกินเดือนหน้า น่าจะถึงมือท่าน.......

รูป รูป  

เรียนท่านแม่ทัพ วังหงส์ (จอมยุทธ ไพร์) บัดนี้ข้าพเจ้าได้นำคิ้วของน้องปอย(ปอยฮ่ะ) มาใว้ในการดูแลเป็นที่เรียบร้อยแล้วตามบัญชาของท่าน ........
    แต่ข้าพเจ้าหวั่นเกรงเป็นยิ่งนักกลัวว่าเหล่าทหารองค ์รักษ์จะไปจับมาผิดตัว กลัวว่าจะเป็นคิ้วน้องตุ้ม ก็เลยต้องส่งสาร์มาให้ท่านพิจารณาให้ถ่องแท้ ......
    หากเป็นคิ้วของน้อง ปอย(ตรี) ข้าพเจ้าจะเอาใส่ถุงปุ๋ยให้ม้าเร็วเบิดร์ไรด์วิธไพร์ นำเข้าส่งแม่ทัพวังหงส์ คาดว่าไม่เกินเดือนหน้า น่าจะถึงมือท่าน.......

เรียนท่านพระยาตาขุน(ค้าไม้) อันว่าคิ้วของทั้งสองอนงค์นางนี้คงไม่มีอันไดที่จักแ ตกต่างกันมากนัก หากต้องขัดเกลาโกนกัน ก็อาจจะเพียงเล็กน้อยมิได้เป็นเหตุให้ต้องกังวลประกา รใด พี่ท่านอย่าได้ช้าที โปรดเร่งให้จมื่นเบิร์ดนำสารนี้ผูกติดขานกพิราบ นำร่อนถลาลงสู่หัวเวียงวังหงส์ในเร็ววัน หากนกพิราบสื่อสารจักมีโอกาสโผบินผ่านนภากาศแห่งบ้าน บางระจัน ขอจงได้เอื้อนเอ่ยให้พวกเขารับรู้ด้วยว่า ข้าพเจ้ากำลังนั่งชม บางระจัน 2 อยู่ ....อาเมน....

เรียนท่านแม่ทัพ วังหงส์ (จอมยุทธ ไพร์) บัดนี้ข้าพเจ้าได้นำคิ้วของน้องปอย(ปอยฮ่ะ) มาใว้ในการดูแลเป็นที่เรียบร้อยแล้วตามบัญชาของท่าน ........
    มันคือของรุ่นไหนครับท่านตุ๊ก

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    มันคือของรุ่นไหนครับท่านตุ๊ก
    เป็นของมาสด้า1300ที่จะนำมาใส่โฉม1000ครับ ท่านปุ๊ต้องโฉมป้าแดงครับ หาใส่เอง ไม่ต้องห่วงครับ ท่านมีปรมาจารย์งานศิลปะดูแลอยู่ อิอิ ปล่อยชาวมาสด้า1300เขาหาของจริงใส่ไป ของพวกเราต้องเทียมทั้งคัน 555555555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เป็นของมาสด้า1300ที่จะนำมาใส่โฉม1000ครับ ท่านปุ๊ต้องโฉมป้าแดงครับ หาใส่เอง ไม่ต้องห่วงครับ ท่านมีปรมาจารย์งานศิลปะดูแลอยู่ อิอิ ปล่อยชาวมาสด้า1300เขาหาของจริงใส่ไป ของพวกเราต้องเทียมทั้งคัน 555555555

ของผมนี่เทียม แท้ๆ นะครับ

มันไม่แท้ตรงไหนครับ 5555555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ของผมนี่เทียม แท้ๆ นะครับ

มันไม่แท้ตรงไหนครับ 5555555
    5555555555 ตรึก...โป๊ะ เริ่มฮาแล้วท่านปุ๊

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    เรียนท่านพระยาตาขุน(ค้าไม้) อันว่าคิ้วของทั้งสองอนงค์นางนี้คงไม่มีอันไดที่จักแ ตกต่างกันมากนัก หากต้องขัดเกลาโกนกัน ก็อาจจะเพียงเล็กน้อยมิได้เป็นเหตุให้ต้องกังวลประกา รใด พี่ท่านอย่าได้ช้าที โปรดเร่งให้จมื่นเบิร์ดนำสารนี้ผูกติดขานกพิราบ นำร่อนถลาลงสู่หัวเวียงวังหงส์ในเร็ววัน หากนกพิราบสื่อสารจักมีโอกาสโผบินผ่านนภากาศแห่งบ้าน บางระจัน ขอจงได้เอื้อนเอ่ยให้พวกเขารับรู้ด้วยว่า ข้าพเจ้ากำลังนั่งชม บางระจัน 2 อยู่ ....อาเมน....

กำชับจหมื่นไวยทุกเรื่องยกเว้นเรื่องงาน ให้มองหานกพิราบจากพระยาตาขุน ใช้กับดักหรือกลลวงยึดตราสารมาครอบครองให้ได้ แล้วให้สินบนกับเจ้านกพิราบ เลี้ยงดูอย่าให้เสีย ปูนบำเหน็จมันด้วยกิจการที่ไม่มีวันจน....อิอิ

หน้าที่ 38 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks