สมาชิก rn ชื่อเสียงอะไรกันบ้างครับ อยู่จังหวัดอะไร ทำงานเกี่ยวกับอะไรบ้างเอย - หน้า 8

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 18 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สมาชิก rn ชื่อเสียงอะไรกันบ้างครับ อยู่จังหวัดอะไร ทำงานเกี่ยวกับอะไรบ้างเอย

Senior Member ✿↘เอก↙✿™№ ①'s Avatar
    สถานที่
    ✿เอกบินหลา✿№1™ บินหลาคลาสสิค อ.เวียงสระ - ณ - จังหวัดสุราษฎร์ธานี
    ขอบคุณ
    0

อยากได้ rn10-13 รบกวนพี่ๆหาให้หน่อย

เน้นสี และ สภาพภายนอก
    โกเอก แก๊งปาหิน โทร.085-8807178ทรู 087-0882769วันทรูคอ และ077-363762

7 8 7 2 0 0 4 5 2 5 ธนาคารไทยพาณิชย์
    นางสำเริง ณ พัทลุง

http://www.facebook.com/e.akeclassic?ref=tn_tnmn อีกทางที่จะพอติดต่อได้

เช็คของที่ส่งไปรษณีย์คลิ๊กที่นี่
    v v v v v
    http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

.....โกเอก แก๊งปาหิน.......

zaxc_50's Avatar
    สถานที่
    sfee scooter club sukhothai
    ขอบคุณ
    0

สวัสดี ผม มอนอยู่สุโขทัย ทำงานอยู่ศาลากลาง
    ขับ rn ตัวไหนไม่แน่ใจเหมือนกันอิอิ ตอนนี้วางเครื่อง 3s fe เพิ่งเสร็จ ไล่เฟืองท้ายให้ไหลปลายอยู่คับ
    ***ใครสนใจ rn 10-13 โทรมาคุยกับ ผมเจอยู่ตอนนี้ 2 คัน แต่ทะเบียนไม่โอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zaxc_50 : 18-11-2010 เมื่อ 14:49
    นาย คมสันต์ เด่นสมบูรณ์
    ธนาคาร กรุงเทพ สาขา สุโขทัย
    3774006567

ขอบคุณ สำหรับพื้นที่เล็กๆที่ทำให้รู้จักมิตรภาพและการเดินท าง 6 ปีแล้วที่เดินทางในเว็บนี้ thaiscooter.com

siamcollect's Avatar
    สถานที่
    Toyota RN
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zaxc_50 อ่านข้อความ
    สวัสดี ผม มอนอยู่สุโขทัย ทำงานอยู่ศาลากลาง
    ขับ rn ตัวไหนไม่แน่ใจเหมือนกันอิอิ ตอนนี้วางเครื่อง 3s fe เพิ่งเสร็จ ไล่เฟืองท้ายให้ไหลปลายอยู่คับ
    ***ใครสนใจ rn 10-13 โทรมาคุยกับ ผมเจอยู่ตอนนี้ 2 คัน แต่ทะเบียนไม่โอน
    สวัสดีครับพี่ อย่าลืม ถ่ายรูปมาชมหน่อยนะครับ อยากเห็น 3s ใน RN ครับ ขอต้อนรับครับพี่

Member
    ขอบคุณ
    0

ชื่อ บอมครับ rn10 สีแดงครับ
    อยู่ โรงไฟฟ้าบางปะกง ครับ

Senior Member flip's Avatar
    สถานที่
    My Friends (MC)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Car_bomb อ่านข้อความ
    อย่าลืมลงรูปรถกันด้วยนะครับ ยินดีตอนรับทุกๆท่านเลยครับ
    โอนเงิน : ธ.ไทยพาณิชย์ เลขบัญชี: 796-220868-1 นายกิตติคม ยมจินดา

Email: kittikhom_y@hotmail.co.th

Nut_RN20's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Car_bomb อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับบอมครับ รถสีแดงส่วนมากจะสวยและดูดีครับ...อิๆ
    - กระจกติดแก้มแนว Retro สำหรับรถทุกรุ่น มีทั้งแบบบานเล็กบานใหญ่ ขาปรับเอนซ้าย-ขวาได้ 180องศา หน้า 1
    - ทองขาวToyota ของใหม่ แท้ญี่ปุ่น สำหรับเครื่อง 3K 4K 12R หน้า 1-2
    - มือหมุนกระจกโตโยต้า แบบโครเมี่ยม งานของยี่ห้อ KK คุณภาพดีมาก หน้า 4
    - ฝาปิดน้ำมันเครื่อง 12R มีโลโก้โตโยต้าแบบเก่าเป็นตัวนูนบนฝาด้วย หน้า 9
    -แตร Denso แท้ รุ่น Compact fullpower Tone ขนาด 12 โวลล์ หน้า 10
    สนใจเชิญตามลิ้งค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=313579&page=1
    นายณัฐพล สุนทร ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขาบิ๊กซี จันทบุรี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 671-1-00643-7 โทร. 089-8879522 ตลอดเวลาครับ

Toyota RN Club Thailand
    เวปบอร์ดของคนรัก Toyota RN http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=334

RN-20 จากแนว show room สู่แนว luxury classic car หรูหราเล็กๆครับ
    ติดตามชีวิตของ แดงJazz ได้ที่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...839&highlight=

Junior Member anttanoy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ น้องไหม่ครับ รถมรกดกเช่นกันครับ rn20 สีส้ม ตอนนี้จอดอยู่ครับ กำลังคิดจะบูรณะ
    ผมเด็กสัต**บครับ พี่ๆในคลับน่าจะเคยเห็นสำหรับคนที่อยู่สัต**บ แต่ตอนนี้ย้ายบ้านไปอยู่ระยองแล้วครับ( พ่อเออรี่แล้วครับ ) กำลังคิดจะฟื้นคืนชีพอยู่ครับ ส่วนตัวผมอยู่ กทม...
    อาการของรถตอนนี้สตาร์ทไม่ติดล้อฝืดเหมือนเบรคล็อก รถผุมาก ใครมีแนวทางการซ่อมหรือว่ามีรูปขั้นตอนการบูรณะลำดับ ก่อนหลังว่าควรทำอะไรก่อน รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยนะครับ ไว้จะถ่ายรูปมาลงนะครับ
    ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

Nut_RN20's Avatar
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=anttanoy;5104866]สวัสดีครับ น้องไหม่ครับ รถมรกดกเช่นกันครับ rn20 สีส้ม ตอนนี้จอดอยู่ครับ กำลังคิดจะบูรณะ
    ผมเด็กสัต**บครับ พี่ๆในคลับน่าจะเคยเห็นสำหรับคนที่อยู่สัต**บ แต่ตอนนี้ย้ายบ้านไปอยู่ระยองแล้วครับ( พ่อเออรี่แล้วครับ ) กำลังคิดจะฟื้นคืนชีพอยู่ครับ ส่วนตัวผมอยู่ กทม...
    อาการของรถตอนนี้สตาร์ทไม่ติดล้อฝืดเหมือนเบรคล็อก รถผุมาก ใครมีแนวทางการซ่อมหรือว่ามีรูปขั้นตอนการบูรณะลำดับ ก่อนหลังว่าควรทำอะไรก่อน รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยนะครับ ไว้จะถ่ายรูปมาลงนะครับ
    ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ[/QUOTE

ขอแนะนำตามนี้นะครับ
    ทำให้เครื่องสตาร์ทติดให้ได้ก่อน ซ่อมระบบช่วงล่าง เช่น ล้อ เบรค ขาไก่ คันชัก ฯลฯ เพื่อให้วิ่งใช้งานได้อย่างปลอดภัยก่อน จากนั้นค่อยไปดูเรื่องความสวยงาม ผุมากผุน้อย ชิ้นไหนควรเปลี่ยนชิ้นไหนควรจะปะผุ พอมันวิ่งและใช้งานได้อยู่คุณจะเริ่มเห็นสเน่ห์ของมั นขึ้นมาเรื่อยๆล่ะครับ ทีนี้ละครับไอเดียต่างๆ ก็จะตามมาเอง อาจจะมีแรงเสียดทานจากคนรอบข้างและคนใกล้ตัวบ้าง ก็เป็นเรื่องธรรมดาครับ
    - กระจกติดแก้มแนว Retro สำหรับรถทุกรุ่น มีทั้งแบบบานเล็กบานใหญ่ ขาปรับเอนซ้าย-ขวาได้ 180องศา หน้า 1
    - ทองขาวToyota ของใหม่ แท้ญี่ปุ่น สำหรับเครื่อง 3K 4K 12R หน้า 1-2
    - มือหมุนกระจกโตโยต้า แบบโครเมี่ยม งานของยี่ห้อ KK คุณภาพดีมาก หน้า 4
    - ฝาปิดน้ำมันเครื่อง 12R มีโลโก้โตโยต้าแบบเก่าเป็นตัวนูนบนฝาด้วย หน้า 9
    -แตร Denso แท้ รุ่น Compact fullpower Tone ขนาด 12 โวลล์ หน้า 10
    สนใจเชิญตามลิ้งค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=313579&page=1
    นายณัฐพล สุนทร ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขาบิ๊กซี จันทบุรี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 671-1-00643-7 โทร. 089-8879522 ตลอดเวลาครับ

Toyota RN Club Thailand
    เวปบอร์ดของคนรัก Toyota RN http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=334

RN-20 จากแนว show room สู่แนว luxury classic car หรูหราเล็กๆครับ
    ติดตามชีวิตของ แดงJazz ได้ที่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...839&highlight=

Junior Member anttanoy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ Nut_Rn20 ครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีคร้าบพี่ๆ ชื่อหมี เจ้า rn25 อยู่ประตูน้ำ ที่บ้านพ่อยังใช้ส่งของได้อยู่ กำลังจะคืนชีพหาข้อมูลอะไหล่อยู่ครับ

ขอบคุณ
    0

Red face

ผม ป๊อ ครับ ใช้ Rn 40 ตากลมครับ อยู่ อ. เมือง ปทุมธานีครับ
    เป็น รถมือ 1 ป้ายแดงถอยห้างครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย autota : 16-01-2011 เมื่อ 08:36

ขอบคุณ
    0

ชื่อบาสกับปู่เขียวRN30 หัวใจเดิมๆ12R พึ่งจะได้พบเจอเป็นเนื้อคู่กันได้ไม่ถึงเดือน อยู่ปทุมธานี ลำลูกกา ปู่เขียวตอนนี้ประจำอยู่ที่อู่
    ให้ช่างปลุกจากการหลับไหลมานานกว่า6ปี ตอนนี้ปู่เขียวอยู่สภาพที่วิ่งได้แล้ว พร้อมไปตรวจสภาพต่อทะเบียน
    ตั้งใจจะทำปู่เขียวกลับกลายเป็นหนุ่มอีกครั้ง หัวใจ8สูบ กระดูกคานกล้ามโต ขับเคลื่อน4ล้อ ไม่รู้ว่าจะผิดคอนเซปเวปอ่ะป่าว

Senior Member flip's Avatar
    สถานที่
    My Friends (MC)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bassesb อ่านข้อความ
    ชื่อบาสกับปู่เขียวRN30 หัวใจเดิมๆ12R พึ่งจะได้พบเจอเป็นเนื้อคู่กันได้ไม่ถึงเดือน อยู่ปทุมธานี ลำลูกกา ปู่เขียวตอนนี้ประจำอยู่ที่อู่
    ให้ช่างปลุกจากการหลับไหลมานานกว่า6ปี ตอนนี้ปู่เขียวอยู่สภาพที่วิ่งได้แล้ว พร้อมไปตรวจสภาพต่อทะเบียน
    ตั้งใจจะทำปู่เขียวกลับกลายเป็นหนุ่มอีกครั้ง หัวใจ8สูบ กระดูกคานกล้ามโต ขับเคลื่อน4ล้อ ไม่รู้ว่าจะผิดคอนเซปเวปอ่ะป่าว
    ยินดีตอนรับเสี่ยบาสครับ
    โอนเงิน : ธ.ไทยพาณิชย์ เลขบัญชี: 796-220868-1 นายกิตติคม ยมจินดา

Email: kittikhom_y@hotmail.co.th

ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ ผมชื่อ เอ้ ครับ อยู่จังหวัดเพชรบูรณ์ ขอเป็นสมาชิกด้วยครับ มี rn 20 jr อยู่ในครอบครอง แต่ตอนนี้กำลังบูรณะอยู่ครับ ตอนนี้ยังไม่มีรูปนะครับ แหะๆ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร้าบบบ

สวัสดีพี่น้อง RN Club ทุกท่าน ผม ปลาครับ อยู่สุรินทร์ รถที่ใช้ RN20 Faceoff RN40
    Name:  2.jpg
Views: 1414
Size:  61.6 KBName:  3.jpg
Views: 1245
Size:  55.9 KB

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 18 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks