Mazdo---: หนึ่งในเหตุผลที่มีมาสด้าก็เพราะเค้า... - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Mazdo---: หนึ่งในเหตุผลที่มีมาสด้าก็เพราะเค้า...

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    นี่ผมกะชิครับพี่วี
    อย่าลืมเอารูปพี่วีกะเชมาให้ดูบ้างนะครับ
    ตามสัญญาครับสหายวิเศษชัยชาญ พึ่งถ่ายเมื่อกี้เลย ก่อนพากันไปเดินในสวน ตั้งกล้องถ่ายรูปไว้ แช๊ะ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ตามสัญญาครับสหายวิเศษชัยชาญ พึ่งถ่ายเมื่อกี้เลย ก่อนพากันไปเดินในสวน ตั้งกล้องถ่ายรูปไว้ แช๊ะ..
    น่ารักครับน้องเชแถมดูท่าจะเชื่อฟังพ่อมากๆๆด้วย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เนื่องจากอากาศร้อนจัด ลูกชายของผมลิ้นห้อยน้ำลายย้อย อยากจะพาลูกไปทะเลแต่ต้องทดสอบป้าแดงให้มั่นใจก่อนว่ า ลูกของผมคงไม่ได้ไปช่วยอีพ่อมันเข็นป้าแดงเข้าข้างทา งแน่ๆ หลังจากที่ซ้อมขับป้าแดงมา2อาทิตย์เป็นระยะทางกว่า50 0กม ผมก็มั่นใจแล้วว่าหัวหินยามนี้เป็นเรื่องที่ไม่เหลือ บ่ากว่าแรงอีกต่อไป

ก่อนที่ผมจะพาเขาไปเที่ยวชายทะเลก็เลยซื้อสระว่ายน้ำ เด็กให้เล่นไปพลางๆก่อน จริงๆมันก็ไม่ใช่สระว่ายน้ำหรอกครับ มันคือถังผสมปูนขนาดเขื่อง 5555

ตอนเย็นเลยจัดงานเลี้ยงในครอบครัวฉลองถังผสมปูนที่นำ มาทำสระว่ายน้ำขนาดเล็กให้เจ้าเชดำผุดดำว่ายไปพลางๆก ่อน 555

นี่ครับน้องเช

เตาบาบีคิวเน่าๆของอีพ่อ เตานี้ออกทริปทั่วไทยมาแล้วครับ

สถานที่ัจัดงานก็หลังบ้านในสวนของตัวเอง มีปลาในน้ำ มีกระรอก มีงู มีหิ่งห้อย สรรพสัตว์ทั้งหลายล้อมหน้าล้อมหลัง

เก้าอี้นายพรานของอีพ่อน้องเชครับ

ลูกของผมหายไปใหนวะเนี่ย อ้าว..ลูกของผมอ่านข่าวอยู่ว่า รถรุ่นกลีบมะเฟือง แพงชิบหาย....

นี่คือเครื่องเร่งจินตนาการของผมครับ อาวุธของนายพราน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อาหารเย็นที่จะนำมาฉลองเคอร์ฟิวกันก็มีไม่เยอะครับ กุ้ง หอย ปลาหมึกก็พอ ลูกของผมชอบกินปลาหมึกครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ขณะที่กินกันไปลูกของผมก็ถามว่า ทำไมรถกลีบมะเฟืองมันแพงจังพ่อ

ผมก็ตอบว่า กูจะไปรู้เหรอ แค่จามฟืดเดียวราคาก็ขยับแล้ว 55555

เอ้าอย่าถามมาก กินกันเถอะ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ณ บรรยากาศที่มีแต่ความซึมเซา กึ่งเมากึ่งมึน เสียงหมอลำกล่อมเบาๆอยู่ในสวน แหงนมองยอดพร้าวทำให้นึกถึงบ้านนอกที่จากมา

ลูกของผมก็บอกว่า พ่อๆ อูๆ

อูอะไรลูก พอ.ไก่อูแห่งศอฉ.นะเหรอลูก

ลูกของผมก็บอกว่า อูๆๆๆๆ

อูอะไรวะ ลูกขึ้นคว้าขวดเบียร์ ยกกระดกแล้วถามลูกให้พูดชัดๆซิ

ลูกของผมก็ อู เหมือนเดิม....

ว๊ายยยยยยย สาวแตกทันทีที่เจอ อูของไอ้เช ห่างกันแค่เมตรเดียวแต่หันหน้าไปกันคนละทาง - -"

wat.lampang's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์ของเก่า
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าท่านพี่ไม่จาม...มันก็แพงอยู่ดี.......555
    ชื่อ วัชระ พนมลัง
    ธนาคารกรุงเทพ สาขา สบตุ๋ย ลำปาง เลขบัญชี 2550829747
    Mr. Watchara Panomlang LAMPANG THAILAND 52100

รับสั่ง อะหลั่ย Mazda 1000 ทุกรายการ
    สนใจติดต่อ 087-7252892(dtac) 084-8063430( one-2 -call)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

นี่ครับ อูของไอ้เช...

งะๆๆๆ งูเขียว หงะๆๆๆ ลูก หางไหม้เสียด้วย

ระยะหวังผลเลย พอแล้วลูก งานเลี้ยงเลิกแล้ว อีพ่อขอเผ่นก่อน ดีนะมันไม่หันมาฉกหัวล้านของพ่อ ไม่งั้นกูคงต้องรัดคอตัวเองแน่ๆ

งานเลี้ยงก็เลิกเร็วก่อนที่จะถึงเวลาเคอร์ฟิว

บางแคไม่มีอะไหล่ แต่งูเพียบ......

ปล. ขำๆนะพี่น้อง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    [SIZE="3"]นี่ครับ อูของไอ้เช...

งะๆๆๆ งูเขียว หงะๆๆๆ ลูก หางไหม้เสียด้วย

ระยะหวังผลเลย พอแล้วลูก งานเลี้ยงเลิกแล้ว อีพ่อขอเผ่นก่อน ดีนะมันไม่หันมาฉกหัวล้านของพ่อ ไม่งั้นกูคงต้องรัดคอตัวเองแน่ๆ

งานเลี้ยงก็เลิกเร็วก่อนที่จะถึงเวลาเคอร์ฟิว

บางแคไม่มีอะไหล่ แต่งูเพียบ......

ปล. ขำๆนะพี่น้อง

สีสวยจริงๆครับ ไก่อูบางแคเนี่ย ถ้าอ้อมไปถ่ายอีกด้าน น่าจะหล่อกว่านี้ครับ 6666

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    สีสวยจริงๆครับ ไก่อูบางแคเนี่ย ถ้าอ้อมไปถ่ายอีกด้าน น่าจะหล่อกว่านี้ครับ 6666
    ไม่ไหวครับท่าน กลัวมากๆ เคยโดนฉกทีตอนตัดหญ้า ตัวนี้เลยครับ ถ่ายซูมตอนที่มันกำลังจะฉกซ้ำอีกรอบตอนที่ผมเอากล้อง เข้าไปใกล้ๆ แต่หลังมันหักไปแล้วครับเพราะโดนเครื่องตัดหญ้า รูปนี้ก่อนที่มันจะโดนตะเกียบของเจ้าของแปรงซักผ้าตี จนตาย 5555 ส่วนผมหามตัวเองไปโรงพยาบาลได้ทันครับ

ที่ต้องถ่ายเพราะผมไม่กล้าเอาซากไปโรงพยาบาลครับ เลยวิ่งกระเผกๆไปเอากล้องมาถ่ายแล้วเอารูปไปให้หมอดู 555

ไม่ไหวครับท่าน กลัวมากๆ เคยโดนฉกทีตอนตัดหญ้า ตัวนี้เลยครับ ถ่ายซูมตอนที่มันกำลังจะฉกซ้ำอีกรอบตอนที่ผมเอากล้อง เข้าไปใกล้ๆ แต่หลังมันหักไปแล้วครับเพราะโดนเครื่องตัดหญ้า รูปนี้ก่อนที่มันจะโดนตะเกียบของเจ้าของแปรงซักผ้าตี จนตาย 5555 ส่วนผมหามตัวเองไปโรงพยาบาลได้ทันครับ

ที่ต้องถ่ายเพราะผมไม่กล้าเอาซากไปโรงพยาบาลครับ เลยวิ่งกระเผกๆไปเอากล้องมาถ่ายแล้วเอารูปไปให้หมอดู 555

อารมณ์ดีจิงๆพี่เรากล้าเข้าไปถ่ายใกล้ๆ
    ปล.ชิอยากกินอาการทะเลบ้างจัง
    พ่อให้ชิกินแต่ลูกชิ้นชิละเศร้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย imaxseel : 25-05-2010 เมื่อ 09:26

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    อารมณ์ดีจิงๆพี่เรากล้าเข้าไปถ่ายใกล้ๆ
    ปล.ชิอยากกินอาการทะเลบ้างจัง
    พ่อให้ชิกินแต่ลูกชิ้นชิละเศร้า
    เดี๋ยวยกเตาบาบีคิวไปถึงวิเศษไชยชาญเลยครับ

เดี๋ยวยกเตาบาบีคิวไปถึงวิเศษไชยชาญเลยครับ
    ครับยินดีครับตอนเอามาไม่เท่าไรเอามาห่วงตอนขากลับอ่ ะ
    จะเจอบททดสอบอีก
    ทุรักทุเลไปใหญ่

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ใครจะหานมอีหนูก็หาไป อะไหล่มาสด้าจะแพงน้องเชก็ไม่สนใจ เพราะ............

สบายจังว๊อย.....เอาน้ำแช่ตูด เอ๊ย เอาตูดแช่น้ำครับ

ใครจะหานมอีหนูก็หาไป อะไหล่มาสด้าจะแพงน้องเชก็ไม่สนใจ เพราะ............

สบายจังว๊อย.....เอาน้ำแช่ตูด เอ๊ย เอาตูดแช่น้ำครับ

คล้ายๆกับเจ้าตัวเล็กของที่บ้านครับ

ออกจากกรง เป็นโดดน้ำ

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks