Mazdo---: หนึ่งในเหตุผลที่มีมาสด้าก็เพราะเค้า... - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Mazdo---: หนึ่งในเหตุผลที่มีมาสด้าก็เพราะเค้า...

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ที่บ้านมีแต่พวกนี้อ่ะครับ 6 ตัววุ่นวายไปหมด ไซบีเรียนเลี้ยงยากไหมครับ อายุเฉลี่ยกี่ปีครับ
    ยากครับเพราะต้องพาไปออกกำลังกาย ตอนแรกผมก็นึกว่าผมจะชอบออกกำลังกายแต่ผมชอบเมาครับก ็เลยไม่พร้อมและเวลาผลัดขนก็ตามการ์ตูนเลยครับ ถุงปุ๋ยสามกระสอบยังเอาไม่อยู่คลุ้งไปทั่วสวนและปีละ สองครั้งด้วย เวรกรรมจริงๆ อายุเฉลี่ยก็13ปีได้ครับ แต่พี่เชเป็นไทรอยด์ครับก็ต้องให้ยาทั้งชีวิตก็อาจจะ อายุสั้นหน่อยแต่หัวใจเกินหมาครับ ทำให้ผมยิ้มได้เสมอและปวดหัวตลอดกาล...

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

บางแก้วผลัดขนก็ใช่ย่อยครับ ยัดหมอนได้เลยครับ ผมทำเครื่องทีขนมันปลิวติดไปหมดเลยครับ พี่เชน่ารักดี กี่ขวบแล้วครับ ของผมที่บ้านเริ่มแก่แล้วบางตัว10กว่าขวบแล้วครับ ตาเริ่มมองไม่ค่อยเห็นแล้วครับ เคยดูไซบีเรียนไว้เหมือนกัน แต่กลัวว่าต้องอยู่แต่ในห้องแอร์ครับ
    ปล.ผมชอบการ์ตูนท่านมากครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ยากครับเพราะต้องพาไปออกกำลังกาย ตอนแรกผมก็นึกว่าผมจะชอบออกกำลังกายแต่ผมชอบเมาครับก ็เลยไม่พร้อมและเวลาผลัดขนก็ตามการ์ตูนเลยครับ ถุงปุ๋ยสามกระสอบยังเอาไม่อยู่คลุ้งไปทั่วสวนและปีละ สองครั้งด้วย เวรกรรมจริงๆ อายุเฉลี่ยก็13ปีได้ครับ แต่พี่เชเป็นไทรอยด์ครับก็ต้องให้ยาทั้งชีวิตก็อาจจะ อายุสั้นหน่อยแต่หัวใจเกินหมาครับ ทำให้ผมยิ้มได้เสมอและปวดหัวตลอดกาล...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    บางแก้วผลัดขนก็ใช่ย่อยครับ ยัดหมอนได้เลยครับ ผมทำเครื่องทีขนมันปลิวติดไปหมดเลยครับ พี่เชน่ารักดี กี่ขวบแล้วครับ ของผมที่บ้านเริ่มแก่แล้วบางตัว10กว่าขวบแล้วครับ ตาเริ่มมองไม่ค่อยเห็นแล้วครับ เคยดูไซบีเรียนไว้เหมือนกัน แต่กลัวว่าต้องอยู่แต่ในห้องแอร์ครับ
    ปล.ผมชอบการ์ตูนท่านมากครับ
    พี่เชสามขวบได้แล้วครับแต่ยังผอมอยู่ถ้าเทียบกับหมาส ายเลือดดีๆ แต่ผมก็พอใจแล้วครับเพราะว่าตอนเด็กๆเขาจะตายเพราะขี ้เรื้อนครับ 5555 แต่ตอนนี้หัวใจของพี่เชหล่ิอมากครับ เท่าที่คุยกันรู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้างเขาสอนผม หลายอย่าง ช่วงนี้กำลังนอนอย่างมีความสุขในบรรยากาศหนาวเย็นแบบ นี้ เมื่อวานพาออกมาวิ่งเล่น หมาตัวอื่นๆขดเป็นก้อนเลย แต่พี่เชเฉย - -

ปล. หน้าร้อนพี่เชกินน้ำแข็งก้อนครับผมแช่ไว้เยอะๆเลยครั บพร้อมเปิดพัดลมบ้าง แต่อยู่ในสวนถึงจะร้อนอากาศก็ถ่ายเทครับ แต่เรื่องขนเนี่ยแก้ไม่ได้ครับต้องยอมรับครับว่าทำหม อนได้แน่นอน อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 29-03-2011 เมื่อ 09:21

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อยากเล่นน้ำสงกรานต์โว้ยยยยยยย...

สัญญาว่าจะเล่นเบาๆแค่แทะหัวแทะตัว งับๆๆๆๆ

อยากเล่นน้ำ...

ไม่มีใครสนใจเลย 555

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

55555 พ่อหมากับแม่หมามัวแต่ไปกู้ส้วมอยู่...ไม่มาสนใจหนูเ ลย....อู๋......

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    55555 พ่อหมากับแม่หมามัวแต่ไปกู้ส้วมอยู่...ไม่มาสนใจหนูเ ลย....อู๋......
    ตอนเย็นน้องเชออกไปวิ่งครับ แต่ต้องกันไว้ครับเพราะว่าเห็นพ่อหมากับแม่หมากำลังก ู้ส้วมแล้วสนใจอยากจะเข้ามาเล่นด้วย 5555

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ตอนเย็นน้องเชออกไปวิ่งครับ แต่ต้องกันไว้ครับเพราะว่าเห็นพ่อหมากับแม่หมากำลังก ู้ส้วมแล้วสนใจอยากจะเข้ามาเล่นด้วย 5555
    ถ้าพี่เชหลุดมาได้้....
    งานหนักเลยนะนั่น.....อดเห็นขี้ตาหมาเลย..555

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

ว่างๆจะพาลีโอไปสู่ขอน้องเชนะท่านแม่ทัพ..อายุไล่เรี ่ยกันเลยล่ะครับ
    แนบเอกสาร 2533082

อันนี้เป็นข้อความในเวป multiply ของผม ที่เขียนไว้ตอนได้ลีโอมาใหม่ๆ ขอทำลิงค์ไว้ให้ตามไปชมรูปกันนะ http://octzilla.multiply.com/photos/album/106/106

หวัดดีฮับ..ป๋มชื่อ..ลีโอ..ก้าบบบ..เป็นสมาชิกใหม่ขอ งที่บ้านมังกี้..พันธุ์ไซบีเรี่ยนฮัสกี้
    ป๋มยังเล็กมากก้าบบบ..อายุเพิ่ง 1เดือนสามอาทิตย์..แต่ป๋มก้อซ่าตั้งกะเด็กเรยก้าบ
    ..ซนไม่แพ้นาย..จนสงสัยว่า..ป๋มเป็นเดอะด๊อกหรือเดอะ มังกี้กันแน่..ฮิฮิโฮ่งๆ
    ..วันนี้ ผมมาเก็กท่าเป็นนายแบบ..เลยต้องทำท่าเรียบร้อยก้าบบบ ..แต่ความจริงผมจะ กระโดดโลดเต้น..งับๆๆๆๆๆๆทุกอย่างที่เคลื่อนไหวได้.. 5555..วันนี้โดนพาไปฉีด ยาด้วยครับ..แล้วค่อยคุยกันใหม่น่ะคร้าบบบบ..โฮ่งๆๆเ จี๊ยกๆ...อุ้ยยย

10 ข้อควรระวังในการเลี้ยงไซบีเรียนฮัสกี้ (อันนี้ได้จากเวป..ฮาดี)

1. หากรู้ว่า ตัวเองกำลังมีใจให้เจ้าหมาที่หน้าตาเหมือนหมาป่ายังก ะแกะ แต่นิสัยติงต๊องสุดๆ
    กรุณาอย่าเข้าใกล้ ร้านขายสัตว์เลี้ยง อ่านนิตยสารหมา หรือเข้าเว็บไซต์สัตว์เลี้ยงบ่อยๆเพราะ
    กิเลสความรักเจ้าตัวแสบพันธุ์นี้ จะทวีคูณยิ่งขึ้นเรื่อยๆ โดยไม่ค่อยทราบสาเหตุ ศัพท์ชาวบ้าน
    เรียกว่า “หลงรักหัวปักหัวปำ”

2. ห้ามอ่านการ์ตูนเรื่อง “ยุ่งชะมัด เป็นสัตว์แพทย์” หรือดูหนัง “Snow Dogs” เพราะคุณจะ
    หลงรัก “โจบิ” และบรรดาแก๊งหมาลากเลื่อนเต็มเปา และจะเกิดอาการตามข้อแรก

3. หากยังอยากเลี้ยง และตัดสินใจแน่วแน่ว่าจะเลี้ยงสุนัขพันธุ์นี้ โปรดเริ่มซ้อมวิ่งมาราธอน และ
    วิ่งระยะสั้น อย่างน้อยวันละ 10 นาที ติดต่อกันอย่างน้อย 1 สัปดาห์ เพราะคุณจะได้คู่หูคู่ฮาที่วิ่ง
    เร็วอิ๊บอ๋ายวายป่วง หากไม่แข็งแรงพอ อาจโดนลากฝุ่นกระจาย หอบแฮ่กๆ เอาได้ง่ายๆ ใครเป็น
    โรคหัวใจควรปรึกษาแพทย์ และอ่านคำเตือนบนสุสาน ก่อนเลี้ยงทุกครั้ง!

4. ถ้ารู้ตัวว่าบ้านรก หรือมีข้าวของเยอะแยะภายในบ้าน คุณมี 2 ทางเลือก หนึ่งคือ จัดและยกของ
    ไว้สูงๆ เกินตำแหน่งที่สัตว์ประหลาด 4 ขา จะคาบได้ หรืออีกทางเลือกคือ ปล่อยตามยะถากรรม
    ซึ่งเจ้าตัวแสบจะช่วยจัดการพังข้าวของคุณจนวินาศสันต ะโร ซึ่งช่วยให้ของในบ้านคุณดูโล่งไปโดย
    ปริยาย (เพราะมานกัดพังเรียบ ฮือๆๆๆ)

5. กรณีที่คุณมีหมาพันธุ์เล็กๆ อยู่ในบ้าน อาทิ พูเดิ้ล หรือยอร์คเชียร์ ท่านกำลังจะได้รับชมเกมกีฬาใหม่
    “งับหัวแล้วเผ่น” นำแสดงโดยไซบีเรียนฮัสกี้ ซึ่งจะทำให้หมาๆ ตัวจิ๋วของคุณ เกิดอาการหวาดระแวง
    ออกแนวโรคจิตหลอน จนแทบผูกคอตาย เพราะโดนก่อกวนทั้งวี่ทั้งวัน ไม่หยุดหย่อน โดยที่ไซบีเรียน
    ฮัสกี้ มันจะคิดเองเออเองว่า คนอื่นกำลังเล่นอยู่ด้วย (ใช่ซะที่ไหนเล่า!)
    6. ถ้ารู้ตัวว่าแพ้ขนสัตว์ หอบ หืด หรือรูจมูกตัน กรุณาหลบเลี่ยงไซบีเรียนฮัสกี้ เพราะเจ้าหมาพันธุ์นี้
    ขนมันเยอะและร่วงเหมือนปุยนุ่น ร่วงไม่เว้นวันหยุดราชการ ท่านจะได้สนุกกับการใช้เครื่องดูดฝุ่นอย่าง
    คุ้มค่าแทบทุกวัน T-T (หากท่านกำลังมีปัญหาดูดฝุ่น เราขอเสนอเครื่องดูดฝุ่นเทอร์โบ๋ไทเกอร์ ดูดทุก
    ซอกทุกมุม หากคุณสนใจ โทรมาได้ที่ ทีวีหลอกแด๊ก ค่าจัดส่งทั่วประเทศ 02-555-5555)

7. สุภาษิต รักวัวให้ผูก รักลูก (หมา) ให้ตี ใช้กับหมาพันธุ์นี้ไม่ได้ผล อาจเพราะขนหนาตึ้บ มึนอีกต่าง
    หาก แถมพอจะตีซักที (เล่นพังของทุกวัน) ก็จะออกอาการสำออยเหมือนจะตาย แล้วแอบฉวยโอกาสวิ่ง
    หนีไปทำหน้าทะเล้น ฮึ่ม! ใครที่ว่าหมาพันธุ์นี้ออเซาะไม่เป็น ขอเถียงขาดใจ เวลาทำผิดมักจะแกล้งทำหน้า
    บ้องแบ๊ว เหมือนเด็กถูกจับได้ว่าแอบกินหน้าขนมเค้ก แล้วค่อยๆ ตีหน้าเศร้า คลานมาอ้อนเอาหัวหนุนตรง
    ตัก แล้วใครหน้าใหนจะโกรธมันลงได้อีก เฮ้ออออ...

8. จงอย่าคิดว่าหมาพันธุ์นี้จะรักบ้านช่องตัวเอง เพราะทันทีคุณเผลอเปิดประตูไม่ดูตาม้าตาเรือ เจ้าหน้าขน
    อาจใส่เกียร์ 5 บวกเทอร์โบสปริ้นท์ วิ่งแน่บหายไปไม่เห็นฝุ่นเอาได้ ถ้าโชคดีแค่เบาะๆ ก็อาจหาเจออีกประมาณ
    500 เมตรข้างหน้า แต่ถ้าโชคร้าย มันจะกลายเป็นหมาหลงทาง อย่าไปคิดว่ามันจะเหงานะจ๊ะ บางทีมันอาจ
    เริงร่ายิ่งกว่าเดิมก็ได้ ว่าแต่ว่า สงสัยจริงๆ หมาพันธุ์นี้มันรักเราจริงรึเปล่า (ฟะ)

9. ในกรณีที่ คุณอยู่บ้านในซอยเปลี่ยว แถวบ้านเป็นที่รกร้าง ใกล้สุสาน ป่าช้า ฮวงซุ้ย เมื่อท่านเลือกใช้
    บริการไซบีเรียน ฮัสกี้ แทนที่จะได้ความอบอุ่นใจ กลายเป็นว่าอาจจะได้ความเย็นยะเยือกสันหลังทุกคืนแทน
    ด้วยน้ำเสียงลีลาหอนบาดใจ บรู๊วววววว์ บรู๋ววววฺ โบร๋วววววว์ ..... ทุกค่ำคืนยามดึก จะช่วยให้เงามืดในบ้าน
    ต้นกล้วย หรือเงากระจกในห้องน้ำ ดูเคลื่อนไหวสมจริง เกินกว่าจินตนาการ บางที หน้าต่าง ใต้เตียงของคุณ
    อาจมีใคร (สักคน) กำลังมาลูบหัวเจ้าหมาป่าเล่นอยู่ก็ได้ บรื๊ออส์ ....

10. แม้ว่าพ่อเจ้าประคุณจะมาจากดินแดนหนาวเย็น ใกล้ขั้วโลก ชื่นชอบน้ำเป็นชีวิตจิตใจ ด้วยลีลาการ
    กระโดดเหยียบอ่างน้ำแล้ววิ่งเข้าบ้าน ขี้โคลนทั้งน้านนน แต่ขอโทษที จะอาบน้ำซักครั้งเหมือนพาเข้าโรง
    เชือด ทั้งดื้นทั้งโวยวาย แถมอาบน้ำเปลืองแชมพูจิ๊บเป๋ง อาบตัวเดียว ใช้ปริมาณน้ำเกือบเท่ากับอาบเด็กๆ
    ลายจุด 5 ตัว แถมเวลาเอาออกจากห้องน้ำ ห้ามเผลอปล่อยวิ่ง เพราะคุณพี่จะแอบไถลดินให้เป็นที่ปลาบ
    ปลื้มคนเลี้ยงยิ่งนัก ไม่รวมตอนหวีขนที่ต้องวิ่งไล่จับกันอีกรอบ ซึ่งจะช่วยให้คุณได้เผาผลาญส่วนเกินร่าง
    กายอย่างสนุกสนาน ?

ไม่มีไรมาก ... บ่นไปเฉยๆ ..ก้ากกกกกก..ลิงเราดีๆนี่เองงงงง

ตอนนี้ลีโอโตเป็นหนุ่มแล้ว ประมาณนี้ครับ
    แนบเอกสาร 2533092
    แนบเอกสาร 2533097

....เท่านี้ก่อนครับ ว่างๆจะลงให้ครบเดอะแก็งค์ มีคุณทองขาว ชิชิมารุ ไดม่อน ไมโล บัดดี้ มีมี่...อุ๊ยยยอีกเยอะเรย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกอย่างมากมาย น้องลีโอ อู๋ๆ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เพื่อนยัยหนูครับ หมูปิ้ง................องครักษ์ประจำตัวเค้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 14-04-2011 เมื่อ 12:51

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เพื่อนยัยหนูครับ หมูปิ้ง................องครักษ์ประจำตัวเค้า

น่ารักจริง ๆ แมวเหมียวของป๊านัน...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ

พี่ชัยมีองครักษ์ซ้ายและขวาชื่อว่า ข้าวเหนียว+หมูปิ้ง เช่นกันครับ

มิน่าหละ พวกเทพๆเขาตั้งชื่อหมาจากของกินนี่เอง เปลี่ยนอ้ายเชเป็นอ้ายเชปิ้งดีกว่ามั้ง

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกอย่างมากมาย น้องลีโอ อู๋ๆ
    5555...ลีโอน่ารักแต่ซนบรรลัยจักรเลยครับ...ดูรูปล่า งตอนโตแล้ว นั่นกำลังแทะกระดองเต่า อ่า..ถูกละครับ มันช่วยกันแยกส่วนเต่าหลังบ้าน แย่งมาได้แค่กระดอง..เวง..ละก็ไม่มีนัยตาน้ำข้าวเหมื อนตัวอื่นๆ สาเหตุเพราะหลานๆที่บ้านเค้ากลัว บอกว่าแบบนั้นมันเหมือนหมาป่า ตามใจหลานเลยคว้าเอาเจ้าลีโอแบบตาดำๆสองข้างมาแทน(อิ ๆถูกกว่าตั้งครึ่ง...เอ..หรือมันเป็นไซบีเรี่ยนก๊อปห ว่า...หวายยยย.แหง๋เลยยยยยย....ไอ้โอหมาก๊อป..ไอ้ซนก ว่าลิง ไอ้ตัวทำลาย ไอ้วิ่งเร็วจี๊ด ไอ้หยิ่งผยองพองขนร่วง ไอ้ขี้เก็ก...ฯลฯ...บ่นเนี่ยไม่ใช่อะไรนะว๊อย..กรูร้ ากกกมะรึง..ไอ้หมาต๊อง5555

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    5555...ลีโอน่ารักแต่ซนบรรลัยจักรเลยครับ...ดูรูปล่า งตอนโตแล้ว นั่นกำลังแทะกระดองเต่า อ่า..ถูกละครับ มันช่วยกันแยกส่วนเต่าหลังบ้าน แย่งมาได้แค่กระดอง..เวง..ละก็ไม่มีนัยตาน้ำข้าวเหมื อนตัวอื่นๆ สาเหตุเพราะหลานๆที่บ้านเค้ากลัว บอกว่าแบบนั้นมันเหมือนหมาป่า ตามใจหลานเลยคว้าเอาเจ้าลีโอแบบตาดำๆสองข้างมาแทน(อิ ๆถูกกว่าตั้งครึ่ง...เอ..หรือมันเป็นไซบีเรี่ยนก๊อปห ว่า...หวายยยย.แหง๋เลยยยยยย....ไอ้โอหมาก๊อป..ไอ้ซนก ว่าลิง ไอ้ตัวทำลาย ไอ้วิ่งเร็วจี๊ด ไอ้หยิ่งผยองพองขนร่วง ไอ้ขี้เก็ก...ฯลฯ...บ่นเนี่ยไม่ใช่อะไรนะว๊อย..กรูร้ ากกกมะรึง..ไอ้หมาต๊อง5555
    ก็บอกแล้วไงครับว่าหมาพันธุ์นี้มันหน้ามึนสุด ๆ ครับ พูดอะไรมันไม่ฟัง ได้แต่ดันทุรัง 5555 แต่มันก็น่ารักจนเราโกรธมันไม่ลงครับ และอีกอย่างคนเลี้ยงต้องมึนตามหน้าหมา ๆ ของมันด้วย 55555

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ก็บอกแล้วไงครับว่าหมาพันธุ์นี้มันหน้ามึนสุด ๆ ครับ พูดอะไรมันไม่ฟัง ได้แต่ดันทุรัง 5555 แต่มันก็น่ารักจนเราโกรธมันไม่ลงครับ และอีกอย่างคนเลี้ยงต้องมึนตามหน้าหมา ๆ ของมันด้วย 55555
    แหม่ๆๆ..โชดดีผมเลี้ยงหลายตัว เลยมึนมั่งฉลาดมั่ง ลิ้นห้อยบ้าง ไล่จับหนูจับแมวบ้าง อะไรบ้างงงงง...อิอิอิ

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks