Mazdo---: หนึ่งในเหตุผลที่มีมาสด้าก็เพราะเค้า...

ชื่อกระทู้: Mazdo---: หนึ่งในเหตุผลที่มีมาสด้าก็เพราะเค้า...

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

Thumbs up Mazdo---: หนึ่งในเหตุผลที่มีมาสด้าก็เพราะเค้า...

หนึ่งในเหตุผลที่ผมมีป้าแดงก็เพราะอยากจะพาเจ้าลูกชา ยตัวนี้ไปเที่ยว แต่ไม่นึกว่าการมีรถกระบะคันหนึ่งเพื่อจะบรรทุกลูกชา ยไปเที่ยวนั้นจะเป็นก้าวที่ปลี่ยนแปลงชีวิตของผมไปโด ยสิ้นเชิง เพราะว่าการบรรทุกไซบีเรียนในรถเก๋งนั้นเป็นเรื่องที ่ปวดหัวมาก ขนที่ร่วงแบบ2ถุงปุ๋ยก็เก็บไม่หมดกับการแทะและเลียเบ าะหนังในรถ ซึ่งสร้างความปวดหัวให้ผมเป็นอย่างมาก แต่ผมก็ไม่เคยว่าอะไร ส่วนมากก็ขึ้นเสียงดุเขาให้หยุด เขาก็ฟังแต่โดยดี

แต่ก็ทำไม่ได้บ่อยหรอกครับ เพราะช่วงหนึ่งเขาป่วยมากเป็นขี้เรื้อนเปียก ต้องไปหาหมอบ่อยๆ ผมก็ต้องไปหาหมอทุกๆเดือน แล้วเอาเขาใส่ในรถเก๋งไปมีแต่เละและสกปรกไปหมด แต่ก็นะ...ลูกชายของผมก็จะไปว่าอะไรเขาได้ ยิ่งเป็นหมาด้วย คุยรู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้างตามประสาพ่อก็หมา ลูกก็หมา 5555

เลยเป็นเหตุผลตอนปลายที่อยากมีป้าแดงเพราะต้องการบรร ทุกลูกชายไปนั่นไปนี่ได้ เขาจะได้ไปเที่ยวตามประสาหมาที่อยากเห็นโลกกว้าง ส่วนผมก็อยากจะไปเที่ยวตามประสาพ่อหมาที่อยากเห็นโลก กว้างของลูก....

เลยถ่ายรูปเจ้าของป้าแดงอีกตัวที่จะร่วมเดินทางไปกับ ผมตามที่ต่างๆมาให้สหายทั้งหลายดู น้องเชของผม พี่เชของทุกตัว ไอ้รถถัง ไอ้อ้วน โจ้วเชโหน้ย (เป็นการเล่นคำมาจาก เจ้าชายน้อย) น้องเชพึ่งหายจากป่วย จมูกยังไม่หายดี ผอมไปหน่อย กำลังกิน กำลังเล่น แต่คงเล่นน้ำแบบน้องชิไม่ได้ เพราะน้ำในท้องร่องข้างบ้านมีแต่เลน ถ้าขึ้นมาจากเลน ลูกผมเป็นนิโกรแน่ๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ลูกผมไม่หล่อแต่มีเวลาให้ 5555 หล่อกว่าพ่อมีนอย่างเห็นได้ชัด 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

รูปนี้หล่อมากครับ

[QUOTE=jodeci;3209318]รูปนี้หล่อมากครับ

หล่อมากครับน้องเชเจ้าของป้าแดงอีกคนหนึ่ง
    มาดูเจ้าของรถผมบ้างนะครับพี่วีเหตุผงเหมือนกันไว้พา เจ้าชิไป........เที่ยว

ภาพกวนๆๆของชิเค้าแหละครับ

ภาพนี้ชิไปเที่ยวในสวนข้างบ้านครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

รูปหล่อจัง จะเหมือนคุณพ่อหรือเปล่าครับ 55555
    หน้าตาดีมากครับ ถ้าเจอกันคงกระโดดใส่กันแน่ๆ เชไม่เกเรครับ นิสัยดี แต่ชอบเล่นแรงๆครับ กำลังจะทำล้อเลื่อนแบบพวกพิตบูลให้เชออกกำลังกาย ให้มันลากไม้ในสวนจะได้มีมัดกล้ามที่สวยงาม
    หมอของผมแนะนำให้พาเชไปเล่นน้ำทะเล จะได้ช่วยเรื่องขี้เรื้อนเปียกของเขา แต่ตอนนี้หายดีแล้วเลยรู้ว่าที่เขาป่วยเพราะเป็นไทรอ ยด์ เลยต้องกินยาไปเรื่อยๆ
    แต่รักกันแล้ว เอาเขามาเลี้ยงแล้วก็ดูแลเต็มที่ครับ

ไปเที่ยวเองไม่ทันไรร้อนลงน้ำเสียแล้ว
    เมือหายร้อนขึ้นมาพร้อมสภาพเน่า
    กลับมาบ้านนั่งรอพ่อมันมาอาบน้ำให้

นี่ก็เจ้าของครับดูแลทุกอย่างในบ้านครับแต่ไม่ชอบไปเ ทียวไหนครับพี่วี
    สุดท้ายพ่อสัญญานะว่าพ่อจะพาชิไปเที่ยวทะเลนะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ไปเที่ยวเองไม่ทันไรร้อนลงน้ำเสียแล้ว
    เมือหายร้อนขึ้นมาพร้อมสภาพเน่า
    กลับมาบ้านนั่งรอพ่อมันมาอาบน้ำให้
    คุณพระช่วย....
    ผมหวังว่าคุณพ่อน้องชิคงมีความสุขที่ลูกรัก สร้างสายใยระหว่างพ่อกับลูก ไปอาบน้ำ.......

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    รูปหล่อจัง จะเหมือนคุณพ่อหรือเปล่าครับ 55555
    หน้าตาดีมากครับ ถ้าเจอกันคงกระโดดใส่กันแน่ๆ เชไม่เกเรครับ นิสัยดี แต่ชอบเล่นแรงๆครับ กำลังจะทำล้อเลื่อนแบบพวกพิตบูลให้เชออกกำลังกาย ให้มันลากไม้ในสวนจะได้มีมัดกล้ามที่สวยงาม
    หมอของผมแนะนำให้พาเชไปเล่นน้ำทะเล จะได้ช่วยเรื่องขี้เรื้อนเปียกของเขา แต่ตอนนี้หายดีแล้วเลยรู้ว่าที่เขาป่วยเพราะเป็นไทรอ ยด์ เลยต้องกินยาไปเรื่อยๆ
    แต่รักกันแล้ว เอาเขามาเลี้ยงแล้วก็ดูแลเต็มที่ครับ
    นี่ผมกะชิครับพี่วี
    อย่าลืมเอารูปพี่วีกะเชมาให้ดูบ้างนะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    นี่ผมกะชิครับพี่วี
    อย่าลืมเอารูปพี่วีกะเชมาให้ดูบ้างนะครับ
    ท่านได้เพลี่ยงพล้ำให้ผมแล้ว 555 (หล่อกว่าตูอีก บอร์ดนี้มีแต่คนหล่อๆ หวั่นใจเป็นตุ๊ดแล้วสิเรา)
    ยินดีครับท่าน โอกาสหน้าคงได้ถ่ายรูปผมกับเชมาให้ดู วันนี้ยุ่งมากต้องไปส่งของให้สหายทั้งหลายก่อนครับ
    ถ้าไปเยือนเมืองวิเศษชัยชาญ คงไปหาท่านที่ทำงานแล้วถามหาคนหล่อๆไม่ยากใช่มั้ยครั บสหาย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ท่านได้เพลี่ยงพล้ำให้ผมแล้ว 555 (หล่อกว่าตูอีก บอร์ดนี้มีแต่คนหล่อๆ หวั่นใจเป็นตุ๊ดแล้วสิเรา)
    ยินดีครับท่าน โอกาสหน้าคงได้ถ่ายรูปผมกับเชมาให้ดู วันนี้ยุ่งมากต้องไปส่งของให้สหายทั้งหลายก่อนครับ
    ถ้าไปเยือนเมืองวิเศษชัยชาญ คงไปหาท่านที่ทำงานแล้วถามหาคนหล่อๆไม่ยากใช่มั้ยครั บสหาย
    ยินดีครับพี่วีพร้อมต้อนรับทุกเมื่อครับ

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แนบเอกสาร 1475354แนบเอกสาร 1475351แนบเอกสาร 1475350
    เหตุผลคล้ายๆกัน ของผมก็มีไอ้เจ้านี่ละที่คอยเป็นเพื่อนยามเหงา..******** ดื้อได้ทั้งวัน
    อยุ่กับผมมาก็ จะ 10ปีแล้ว รักโคตรเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 17-12-2009 เมื่อ 07:07
    ... อ้วนซ่า ....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

น่ารักดีครับ ท่านเดวิส

Bookmarks