สอบถามหน่อยครับ (ช้างเหยียบ)

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สอบถามหน่อยครับ (ช้างเหยียบ)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Question สอบถามหน่อยครับ (ช้างเหยียบ)

พอดีเมื่อวานไปเจอช้างมาเชือกนึงสีส้ม
    สี่ขอ เกียร์คอ ไฟนอน ห้องโดยสารเดิมสนิทสวยมาก
    แต่จอดตากแดด ตากฝนมานานหลายปี
    ยางแบบสนิททั้งสี่ล้อ พื้นกระบะปูด้วยเหล็กแผ่นทั้งหมด(รวมข้างกระบะด้วย)
    แต่ก็ยังสามารถเจียร์ออกได้ สภาพสีภายนอกไม่ต้องพูดถึง
    แตกลายงาและหลุดร่อนแต่ยังคงไว้ด้วยสีเดิมๆบางๆและแห ้งๆ
    กระจกข้างคนขับและผู้โดยสารเป็นแบบไม่มีหูช้าง(เรียก ถูกเปล่าไม่รู้)
    สภาพเครื่องนั้นไม่สามารถเห็นได้เนื่องจากหาเจ้าของไ ม่เจอ
    แต่จากการประมาณแล้วน่าจะวิ่งไม่ได้ทะเบียน พรบ.แปะอยู่
    สิ้นสุดที่ปี2548 โดยรวมชอบตรงที่ สี่ขอ เกียร์คอ ไฟนอน
    ตามตำหรับการเล่นช้างที่ดีและสวยงาม เลยอยากสอบถาม
    ควานช้างที่เคยสัมผัสช้างประเภทนี้ว่า เจ้าช้างเชือกนี้ควรจะ
    มีราคาค่าตัวประมาณซักเท่าไหร่ และคุ้มมั้ยที่จะนำมาปั้นให้มีชีวิตอีกครั้ง
    และราคาโดยประมาณค่าชุบชีวิตน่าจะประมาณเท่าไหร่
    ขอขอบพระคุณครับ

noom_greenhouse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ non_stop อ่านข้อความ
    พอดีเมื่อวานไปเจอช้างมาเชือกนึงสีส้ม
    สี่ขอ เกียร์คอ ไฟนอน ห้องโดยสารเดิมสนิทสวยมาก
    แต่จอดตากแดด ตากฝนมานานหลายปี
    ยางแบบสนิททั้งสี่ล้อ พื้นกระบะปูด้วยเหล็กแผ่นทั้งหมด(รวมข้างกระบะด้วย)
    แต่ก็ยังสามารถเจียร์ออกได้ สภาพสีภายนอกไม่ต้องพูดถึง
    แตกลายงาและหลุดร่อนแต่ยังคงไว้ด้วยสีเดิมๆบางๆและแห ้งๆ
    กระจกข้างคนขับและผู้โดยสารเป็นแบบไม่มีหูช้าง(เรียก ถูกเปล่าไม่รู้)
    สภาพเครื่องนั้นไม่สามารถเห็นได้เนื่องจากหาเจ้าของไ ม่เจอ
    แต่จากการประมาณแล้วน่าจะวิ่งไม่ได้ทะเบียน พรบ.แปะอยู่
    สิ้นสุดที่ปี2548 โดยรวมชอบตรงที่ สี่ขอ เกียร์คอ ไฟนอน
    ตามตำหรับการเล่นช้างที่ดีและสวยงาม เลยอยากสอบถาม
    ควานช้างที่เคยสัมผัสช้างประเภทนี้ว่า เจ้าช้างเชือกนี้ควรจะ
    มีราคาค่าตัวประมาณซักเท่าไหร่ และคุ้มมั้ยที่จะนำมาปั้นให้มีชีวิตอีกครั้ง
    และราคาโดยประมาณค่าชุบชีวิตน่าจะประมาณเท่าไหร่
    ขอขอบพระคุณครับ
    ง่ายๆครับซื้อให้ถูกที่สุดฮ่าๆๆแต่ตามที่ว่ามาไม่น่า เกิน 20000 น่าจะดีครับส่วนอะไหล่ต่างทั้งพื้นกระบะแผงข้างอะไหล ่จุกจิกสอบถามได้ครับ

081-3229789 หนุ่มครับ

ขอบคุณ
    0

เพิ่มรูปName:  PC180086.jpg
Views: 217
Size:  146.2 KBName:  PC180088.jpg
Views: 219
Size:  146.4 KBName:  PC180091.jpg
Views: 226
Size:  145.3 KB

ขอบคุณ
    0

เพิ่มรูปครับName:  PC180090.jpg
Views: 216
Size:  148.1 KBName:  PC180087.jpg
Views: 217
Size:  145.5 KBName:  PC180092.jpg
Views: 213
Size:  144.4 KB

ขอบคุณ
    0

สุดท้ายName:  PC180089.jpg
Views: 219
Size:  165.1 KB

Bookmarks