อยากถามอะไรหน่อยน่ะครับ 62 มีทะเบียนแต่งของครบแท้หมด 90000 แพงไปมั้ยครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: อยากถามอะไรหน่อยน่ะครับ 62 มีทะเบียนแต่งของครบแท้หมด 90000 แพงไปมั้ยครับ

criber's Avatar
    สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

ใช่ครับอย่ามาสนใจความเห็น คนจนๆอย่างผมเลยครับ
    ผมมันก็แค่คนเล่นรถ ธรรมดา คนนึงไม่ใช่พวกพ่อค้าที่หวังจะเกร็งกำไรให้รถตัวเอง. ..
    อนาคตคงถึงล้านนะครับ
    สงสารคนเล่นใหม่ๆจริงๆ

http://www.facebook.com/home.php?sk=...091544762&ap=1
    แยกรามฯ scooter house
    รับประกอบ ซ่อม โมดิฟลาย เพิ่มแรงม้า ปรึกษา เกี่ยวกับ อะไหล่ ค่าใช้-จ่าย ให้กับรถ Vespa ชุดคิท หรีดวาว ฯลฯ PX150,200 - small frame
    รับสั่งสินค้าจากทั่วทุกมุมโลก(ไม้จิ้มฟันยันเรือรบ - Toothpick lean warship)
    https://www.facebook.com/MiCimFunYanWarship

เลขบัญชี 173-220865-3 MR.WORAWUT Kam. ธ.ไทยพานิชย์ สาขาเดอะมอล3(รามฯ)
    Tel., 089-7973323 Lex แยก ราม

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

ช่ายครับผมก็ว่าอย่างนั้นอย่าไปสนใจ....เลย...จัดไปเ ลยครับ จขกท.
    แต่ราคาคงไม่ถึงล้านหรอก...ถ้ามันถึงเดี๋ยวมีคนไม่เห ็นด้วย !!!! เนาะพี่น้อง งึด !!!!

รถมีหลายรุ่น หลายราคา คนเล่นใหม่ไม่ต้องห่วงครับ...เลือกสรร ตาม option ไม่จำเป็นต้อง 59-64 ที่มีคน...ว่าแพงหรอก รุ่นอื่นก็น่าสนใจ (หาอยู่เหมือนกัน)!!!!
    ขอให้ได้รถ ที่หวังไว้นะครับ ท่าน จขกท.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย roots : 20-12-2009 เมื่อ 09:25
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

ซื้อมาคุ้ม ถ้าไม่คิดจะขายนะ......
    นายอนุพงค์ น้ำใส
    ธนาคารกรุงไทย
    เลขบัญชี 498-0-11859-3

โทร 0827623938
    [email protected]

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เท่าที่อ่านๆดู
    ทำไมผมถึงกลับคิดว่าคนที่บอกว่าแพงอย่าซื้อมันคือพ่อ ค้าตัวจริืงตะหากก็ไม่รู้
    เพราะถ้าคุณคิดว่าจะซื้อมาใช้เอง ยังไงก็คุ้ม เพราะำไม่ต้องเสียเวลาไปตามเก็บอะไหล่เอง
    ซึ่งไม่ใช่ว่ามีแค่เงินแล้วอะไหล่มันจะวิ่งมาหาที่ไห น ในทางกลับกัน
    ถ้าคุณคิดว่าคุณจะซื้อมาแล้วขายไป อันนั้นแหละ ไม่คุ้มครับ แต่คนเราไม่ควร
    จะคิดอย่างนี้ตอนจะซื้อรถนะ ยังไม่ทันจะซื้อเลย คิดจะขายแล้ว
    ถ้าคิดอย่างนั้นผมว่าเก็บเงินสดๆไว้ดีกว่า

แล้วคนที่ห่วงคนรุ่นหลัง ไม่ต้องห่วงหรอกครับ ถ้าคุณเล่นรถมานาน
    คุณจะรู้ว่า 64 มีทะเบียนเมื่อก่อนมันคันเท่าไหร่ เอาเป็นว่ารถ 64 คันแรก
    ของผม ซื้อมาแบบมีทะเบียน 9000 บาท ซึ่งเอาแลม 2 ทะเบียนไปแลกมา
    โดยเพิ่มเงินไป 2 พัน นั่นเท่ากับแลม 2 มีทะเบียนผมคันละ 7 พันเท่านั้น
    ซึ่งมันไม่ได้นานอย่างที่คิดด้วยนะครับ ตอนนั้นไม่เห็นมีใครห่วงใครเลย
    ทุกวันนี้ขึ้นมาตั้งเท่าไหร่ ก็เห็นยังมีคนซื้อกันนี่ครับ มากกว่าสมัยก่อนด้วยซ้ำ

สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ David Ogilvy อ่านข้อความ
    เท่าที่อ่านๆดู
    ทำไมผมถึงกลับคิดว่าคนที่บอกว่าแพงอย่าซื้อมันคือพ่อ ค้าตัวจริืงตะหากก็ไม่รู้
    เพราะถ้าคุณคิดว่าจะซื้อมาใช้เอง ยังไงก็คุ้ม เพราะำไม่ต้องเสียเวลาไปตามเก็บอะไหล่เอง
    ซึ่งไม่ใช่ว่ามีแค่เงินแล้วอะไหล่มันจะวิ่งมาหาที่ไห น ในทางกลับกัน
    ถ้าคุณคิดว่าคุณจะซื้อมาแล้วขายไป อันนั้นแหละ ไม่คุ้มครับ แต่คนเราไม่ควร
    จะคิดอย่างนี้ตอนจะซื้อรถนะ ยังไม่ทันจะซื้อเลย คิดจะขายแล้ว
    ถ้าคิดอย่างนั้นผมว่าเก็บเงินสดๆไว้ดีกว่า

แล้วคนที่ห่วงคนรุ่นหลัง ไม่ต้องห่วงหรอกครับ ถ้าคุณเล่นรถมานาน
    คุณจะรู้ว่า 64 มีทะเบียนเมื่อก่อนมันคันเท่าไหร่ เอาเป็นว่ารถ 64 คันแรก
    ของผม ซื้อมาแบบมีทะเบียน 9000 บาท ซึ่งเอาแลม 2 ทะเบียนไปแลกมา
    โดยเพิ่มเงินไป 2 พัน นั่นเท่ากับแลม 2 มีทะเบียนผมคันละ 7 พันเท่านั้น
    ซึ่งมันไม่ได้นานอย่างที่คิดด้วยนะครับ ตอนนั้นไม่เห็นมีใครห่วงใครเลย
    ทุกวันนี้ขึ้นมาตั้งเท่าไหร่ ก็เห็นยังมีคนซื้อกันนี่ครับ มากกว่าสมัยก่อนด้วยซ้ำ
    ผมก็ไม่เข้าใจ นะว่าคุณหมายความว่าอะไร อาจจะหมายความว่า เคยได้รถูก หรือ ว่าเคยตามกระแส
    เพราะผมคงคำนวนจากราคาซื้อขายละกันตอนนี้คุณคงรุ่นๆผ มเนี้ยแหละ 30+ -ไม่กี่ปี คนที่เคยเล่นรถ
    ซึ่งเมื่อก่อน ผมก็ยอมรับ ว่า64กระแสแรงจริงๆ แลมตอนนั้นผมว่าความนิยมยังไม่เท่าเลย
    แต่ที่คุณมาบอกว่า ซื้อมาเก้า พันมีแลม2 ทะเบียนไปแลก เพิ่มอีก2พัน คุณกำลังจะบอกผมว่าคุณเป็นคนฉลาดใช่ไหมครับ?
    วันเวลาผ่านไป 64 ราคาก็ค่อยๆขยับตามความต้องการ
    แต่ทำไมแลม2 ทะเบียนตอนนี้ราคาไม่เท่า64ละครับ ราคาแลม2 ตอนนี้ที่มีทะเบียนไม่ต่ำกว่า แสนต้นๆ(ไม่ต้องเดิมทุกเม็ดไม่ต้องไรมากแค่ทะเบียนโอ น)
    มันไม่ใช่เพราะรุ่นหรือ ยังไงครับ
    ถ้าไม่ใช่กลไกล ของตลาดและความต้องการ ถ้าเป็นอย่างนั้นต่อ ไป สปิ้น สมอ px ก็คงไม่ต่างกับ64หละครับ
    ถ้าคุณเห็นผมเป็นพ่อค้าก้แล้วแต่ จะคิดแหละครับ แต่ผมก็ไม่ได้fake เพื่อจะเพิ่มมูลค่าของ มัน อย่างที่ คุณหรือใครอยากจะให้มันเป็น

คราวหน้าก็หาแลม 2 มีทะเบียนมาแลกอีกนะครับ เด๋วผมหา64ราคา9หมื่นมาแลกกันเลยไม่ต้องเพิ่มตังด้วย
    และแน่นอนผมไม่ห่วงคนรุ่นหลังอย่างคุณอยู่แล้ว ที่มาปั่นกระแส
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย criber : 20-12-2009 เมื่อ 15:59

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

นานาจิตตังแหละครับ แต่ละคนมีมุมมองไม่เหมือนกัน...
    มองคนละมุมคิดคนละอย่าง ไม่มีใครผิดหรอก

9 หมื่น แพงไหม แพงถ้าไม่มีตัง คุ้มไหมคุ้มของครบไม่ต้องตาม ไม่เสียเวลาและก็ไม่โดนหลอก
    9 หมื่น เก็บเงินอีกกึ่งหนึ่งได้ เล่น Gs หล่อๆ ไอเดียแหล่ม (แต่ต้องบ่มเงินอีกสักพัก)

แล้วแต่ชอบอ่ะครับ ดูอย่างผมดิ 58 ลุยไป 2 แสนก่าแล้วยัง ยิ้มหน้าบานอยู่แล้ว
    ชอบไรอยากทำไร ไม่ต้องไปสนใจใครจะเห็นด้วยไม่เห็นด้วย (มิฉะนั้นมันอาจจะวุ่นวาย) อย่าให้โดนหลอก...โดนเอาเปรียบ ลุยเลยครับ ตัวเองเป็นที่ตั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oung : 20-12-2009 เมื่อ 17:21
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

มันต้องยอมเสียอะไรๆไป เพื่อให้ได้อีกสิ่งหนึ่งเสมอ อยู่ที่คุณจะเสียสละมันได้มากแค่ไหน เพื่อให้ได้ในสิ่งที่ต้องการ ^^
    จริงครับ...ความคิดเห็นหลากหลาย แต่น่าจะยอมรับความจริง !!!
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ criber อ่านข้อความ
    ผมก็ไม่เข้าใจ นะว่าคุณหมายความว่าอะไร อาจจะหมายความว่า เคยได้รถูก หรือ ว่าเคยตามกระแส
    เพราะผมคงคำนวนจากราคาซื้อขายละกันตอนนี้คุณคงรุ่นๆผ มเนี้ยแหละ 30+ -ไม่กี่ปี คนที่เคยเล่นรถ
    ซึ่งเมื่อก่อน ผมก็ยอมรับ ว่า64กระแสแรงจริงๆ แลมตอนนั้นผมว่าความนิยมยังไม่เท่าเลย
    แต่ที่คุณมาบอกว่า ซื้อมาเก้า พันมีแลม2 ทะเบียนไปแลก เพิ่มอีก2พัน คุณกำลังจะบอกผมว่าคุณเป็นคนฉลาดใช่ไหมครับ?
    วันเวลาผ่านไป 64 ราคาก็ค่อยๆขยับตามความต้องการ
    แต่ทำไมแลม2 ทะเบียนตอนนี้ราคาไม่เท่า64ละครับ ราคาแลม2 ตอนนี้ที่มีทะเบียนไม่ต่ำกว่า แสนต้นๆ(ไม่ต้องเดิมทุกเม็ดไม่ต้องไรมากแค่ทะเบียนโอ น)
    มันไม่ใช่เพราะรุ่นหรือ ยังไงครับ
    ถ้าไม่ใช่กลไกล ของตลาดและความต้องการ ถ้าเป็นอย่างนั้นต่อ ไป สปิ้น สมอ px ก็คงไม่ต่างกับ64หละครับ
    ถ้าคุณเห็นผมเป็นพ่อค้าก้แล้วแต่ จะคิดแหละครับ แต่ผมก็ไม่ได้fake เพื่อจะเพิ่มมูลค่าของ มัน อย่างที่ คุณหรือใครอยากจะให้มันเป็น

คราวหน้าก็หาแลม 2 มีทะเบียนมาแลกอีกนะครับ เด๋วผมหา64ราคา9หมื่นมาแลกกันเลยไม่ต้องเพิ่มตังด้วย
    และแน่นอนผมไม่ห่วงคนรุ่นหลังอย่างคุณอยู่แล้ว ที่มาปั่นกระแส

ผมไม่รู้ว่าคุณอ่านหนังสือไม่ออก หรืออ่านออกแต่ไม่เข้าใจ
    ผมไม่มีทั้ง 64 / 62 / lam 1 / lam 2 อะำไรทั้งนั้น แล้วทำไมผมถึงต้องมาปั่นราคา?
    จะปั่นไปเพื่ออะไร สกู๊ดเตอร์ คันสุดท้ายของผมคือ แฮนด์แป๊บ ตะเกียงบน
    ขายไปเมื่อ 2 ปีที่แล้ว หลังจากนั้นก็ไม่ได้ซื้ออีกเลย ทุกวันนี้ใช้ bmw z4
    แล้วผมจะปั่นราคาไปทำแมวน้ำอะไร

ที่ผมบอกว่าผมเอา lam 2 ไปแลก 64 ตอนนั้นคือเมื่อสมัยผมเรียน ม.ปลาย
    ไม่ได้จะบอกว่าฉลาดอะไร ฉลาดตรงไหนวะ งง แค่จะสื่อว่าตอนนั้นราคารถมันเท่าไหร่
    แล้วตอนนี้มันเท่าไหร่ ผ่านไปไม่กี่ปีราคาต่างกันหลายหมื่น แต่มันก็ยังมีคนซื้อกันได้
    แล้วคุณจะไปห่วงใครไม่ทราบ

เอาง่ายๆถ้ามันแพง ก็ไม่มีใครเล่นกันเองแหละ ที่ผมจะบอกคือแค่นั้น

แต่ดูทุกวันนี้สิ ขนาดรถราคาขนาดนี้ ยังมีคนเล่นเยอะกว่าสมัยผมเล่นใหม่ๆตั้งเยอะ
    และตอนสมัยผมซื้อรถ ผมก็ไม่เคยคิดว่าผมจะขายเท่าไหร่
    มีแต่คนมาขอซื้อแล้วเสนอราคาให้ทั้งนั้น ถ้ารักรถก็อย่าคิดว่ามันจะขายได้เท่าไหร่ครับ
    ถ้าคุณไม่ใช่พ่อค้า จำไว้

puyzaaaaa's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ skyexit อ่านข้อความ
    อย่าไปมองคนอื่นในแง่ร้ายเลยครับ
    ผมว่าคนเราเล่นรถกันคนละแบบ บางคนซื้อมา-ขายไป
    บางคนซื้อมาเก็บ ซื้อมาขี่เล่น อย่างผมซื้อ 90 มาสี่หมื่นปลายๆ
    แต่เอามาทำหมดไปอีก 8 หมื่นกว่า รวมกันซื้อ gs งามๆได้เลย
    แต่ผมชอบของแท้ทั้งคัน ถ้าไปซื้อ gs มาตามเก็บแท้ทั้งคัน
    คงไปหลายแสนกว่านี้ แล้วคนที่เค้าซื้อรถแล้วมาตามเก็บของแท้ทั้งคัน
    เวลาขาย คุณจะให้เค้าขายราคาตลาดได้ยังไงครับ อย่างรถผม
    จะให้ขาย 5 หมื่น แล้วเงินอีก 8 หมื่นของผมหายไปไหนล่ะครับ
    ถ้าคนที่ซื้อรถผมไป แค่ถอดอะไหล่แท้ไปขายทั้งคัน
    เค้าก็ได้เงินค่ารถคืนแล้ว แต่เข้าใจว่ามันไม่ใช่ทุกคนที่อยากเล่นรถแท้
    ก็อาจจะขายยากหน่อย แต่ของผมก็ไม่เป็นไร ถ้าจำเป็นจริงๆ
    ก็ขายอย่างอื่นไปก่อน นาฬิกา / ทอง / ของเล่น อะไรก็ว่าไป
    รถนี่เอาไว้ที่หลังสุดเลย ถ้าขายยากก็แยกอะไหล่ขายซะ ของเก่า
    ติดรถมาก็มีอยู่

ผมเห็นด้วย นะ ครับ....
    วงการนี้ไม่มีคำว่า ตกรุ่น ! ! !
    เรายังต้องอยู่กับมันไปอีกนาน

GL_Limited edition & PX200FL & MIO

0875259498 ปุ่ย 055-389224
    นายชนะชน อ่อนอ้าย
    156 หมู่ 1 ต.นครไทย อ.นครไทย จ.พิษณุโลก 65120
    เลขบัญชี 6300102653 ธนาคาร กรุงไทย
    แอดมาคุย กันนะครับ ไม่มากเรื่อง จริงใจ !!!

สถานที่
    สุไหงอุเป Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ความเห็นส่วนตัวน่ะ
    ถ้าเราอยากได้ราคามันก็ไม่เกี่ยว แต่ขอให้คิดดูดี-ดี ที่เราอยากใด้เพราะอะไร

ถึงช้า แต่ก็ถึงเหมือนกัน

สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

ถ้าคุณอ่านดีๆ ผมไม่ได้ว่าคุณฉลาดหรอกครับ คุณคนรวย แล้วคนที่เล่นรถพวกนี้เค้าก็ไม่ได้รวยเหมือนคุณ หมดทุกคนหรอกครับ
    ผมจึงอยากให้เค้าใช้วิจารญานดีๆ เพราะว่าตอน อยากได้ กับตอน อยากขาย อารมณ์มันต่างกัน

ที่ผมอธิบายความเห็นส่วนตัวมาทั้งหมดนี้ก็เพราะผมเข้ าใจว่า

1 คนที่ตั้งกระทู้นี้เพิ่งที่จะเริ่มเล่นvespa
    2 ถ้าเค้ารวยเหมือนคนบางคนในนี้เค้าจะไม่มาถามหรอกครับ ว่า9หมื่นมันแพงไหม คนรวยจริงเค้าซื้อเลย
    3 คุณยังไม่มีใครเห็นตัวรถเลยว่ามันแท้ มันครบไหม ของแต่งเป็นแบบไหนก็ว่าคุ้มซื้อเลย แต่ในความเห็นของผมมันว่าแพงแค่นั้น
    4 คุณซื้อมาแพงก็ไม่จำเป็นต้องให้คนอื่นซื้อแพงแบบคุณด ้วยนี้ครับ

ปล.การที่เรามีรถเยอะก้ไม่ใช่ว่ามันจะเพิ่มความฉลาดใ นสมองเพิ่มขึ้นได้หรอกครับ
    ไมแน่นะครับบางที่ไอ้สิ่งที่เก็บไว้ที่คิดว่าแท้ แล้วทำให้เจ้าของภูมิใจ อาจจะโดนเสกมาก็ได้ครับ ช่างไทยนั้นเก่งจริงๆ
    ผมเห็นมาเยอะแล้ว!

ฝากไว้หน่อยนะครับ คุณDavid Ogilvy ผมเห็คุณโพสตำนิคนไปทั่วไม่เข้าใจเหมือนกัน
    ในบอร์ด โชวร์รถเค้าเอารถมาโชวร์คุณก็บอกว่าทำไมไม่ซื้อแบบมี ทะเบียนละ
    แล้วในบอร์ดสมอเฟรม เค้าชวนไปออกทริปคุณก็บอกว่ารวมตัวกินเหล้า บอกตรงๆผมไม่เข้าใจคนรวยอย่างคุณนะ
    ขี่Z4
    นะดีแล้วครับ รถที่คุณเอ่ยมาเอาไว้แต่งบ้านนะคงจะดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย criber : 21-12-2009 เมื่อ 14:43

http://www.facebook.com/home.php?sk=...091544762&ap=1
    แยกรามฯ scooter house
    รับประกอบ ซ่อม โมดิฟลาย เพิ่มแรงม้า ปรึกษา เกี่ยวกับ อะไหล่ ค่าใช้-จ่าย ให้กับรถ Vespa ชุดคิท หรีดวาว ฯลฯ PX150,200 - small frame
    รับสั่งสินค้าจากทั่วทุกมุมโลก(ไม้จิ้มฟันยันเรือรบ - Toothpick lean warship)
    https://www.facebook.com/MiCimFunYanWarship

เลขบัญชี 173-220865-3 MR.WORAWUT Kam. ธ.ไทยพานิชย์ สาขาเดอะมอล3(รามฯ)
    Tel., 089-7973323 Lex แยก ราม

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ criber อ่านข้อความ
    ถ้าคุณอ่านดีๆ ผมไม่ได้ว่าคุณฉลาดหรอกครับ คุณคนรวย แล้วคนที่เล่นรถพวกนี้เค้าก็ไม่ได้รวยเหมือนคุณ หมดทุกคนหรอกครับ
    ผมจึงอยากให้เค้าใช้วิจารญานดีๆ เพราะว่าตอน อยากได้ กับตอน อยากขาย อารมณ์มันต่างกัน

ที่ผมอธิบายความเห็นส่วนตัวมาทั้งหมดนี้ก็เพราะผมเข้ าใจว่า

1 คนที่ตั้งกระทู้นี้เพิ่งที่จะเริ่มเล่นvespa
    2 ถ้าเค้ารวยเหมือนคนบางคนในนี้เค้าจะไม่มาถามหรอกครับ ว่า9หมื่นมันแพงไหม คนรวยจริงเค้าซื้อเลย
    3 คุณยังไม่มีใครเห็นตัวรถเลยว่ามันแท้ มันครบไหม ของแต่งเป็นแบบไหนก็ว่าคุ้มซื้อเลย แต่ในความเห็นของผมมันว่าแพงแค่นั้น
    4 คุณซื้อมาแพงก็ไม่จำเป็นต้องให้คนอื่นซื้อแพงแบบคุณด ้วยนี้ครับ

ปล.การที่เรามีรถเยอะก้ไม่ใช่ว่ามันจะเพิ่มความฉลาดใ นสมองเพิ่มขึ้นได้หรอกครับ
    ไมแน่นะครับบางที่ไอ้สิ่งที่เก็บไว้ที่คิดว่าแท้ แล้วทำให้เจ้าของภูมิใจ อาจจะโดนเสกมาก็ได้ครับ ช่างไทยนั้นเก่งจริงๆ
    ผมเห็นมาเยอะแล้ว!

ผมว่าคุณโลกแคบนะ มองอะไรจากกมุมตัวเองตลอด
    อะไรทำให้คุณคิดว่าคนรวยถ้าเห็นรถราคา 9 หมื่นแล้วจะซื้อเลย?
    คนรวยเค้ารวยจากอะไรรู้ไหม เค้ารวยเพราะเค้าใช้เงินเป็น
    จำเป็นเหรอคนรวยต้องโดนหลอกขายของแพงๆ
    คนจะรวยขึ้นมาได้ ข้อแรกเลยเค้าต้องไม่โง่ครับ ผมไม่รู้ว่าคุณจะเข้าใจรึเปล่า
    เพราะเหมือนพูดกันคนละเรื่อง

ผมมีเงินซื้อรถราคา 4 ล้าน แต่ไม่ได้หมายความว่า
    ผมกำเงิน 4 ล้านแล้วเดินเข้าไปซื้อโดยที่ไม่หาข้อมูลอะไรเลย
    อย่างนั้นไม่น่าจะใช่คนรวย น่าจะเป็นคนถูกหวยมากกว่า

แล้วรถที่ จขกท. จะซื้อคุณเห็นเหรอ?
    มันก็ไม่เห็นด้วยกันทุกคน แต่เค้าตอบกันบนบรรทัดฐานที่ว่าเป็นรถแท้
    ตามที่ จขกท. บอก เข้าใจไหมเนี่ย

ปล. มีรถเยอะแล้วมันเกี่ยวอะไรกับความฉลาด แล้วสิ่งที่คนอื่นเค้าเก็บไว้
    คุณไปยุ่งอะไรกับเค้า ผมว่าคุณมีปมด้อยเรื่องความจนกับความโง่นะ
    ลดความอิจฉาคนอื่นลงบ้าง มองโลกกว้างๆ ว่าโลกนี้มีคนที่เก่งกว่าเราอยู่
    แล้วจะมีความสุขกว่านี้ จำไว้

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

ขอบคุณ
    0

ฝากไว้หน่อยนะครับ คุณDavid Ogilvy ผมเห็คุณโพสตำนิคนไปทั่วไม่เข้าใจเหมือนกัน
    ในบอร์ด โชวร์รถเค้าเอารถมาโชวร์คุณก็บอกว่าทำไมไม่ซื้อแบบมี ทะเบียนละ
    แล้วในบอร์ดสมอเฟรม เค้าชวนไปออกทริปคุณก็บอกว่ารวมตัวกินเหล้า บอกตรงๆผมไม่เข้าใจคนรวยอย่างคุณนะ
    ขี่Z4
    นะดีแล้วครับ รถที่คุณเอ่ยมาเอาไว้แต่งบ้านนะคงจะดีกว่า
    คุณไม่เข้าใจอะไรเหรอ?
    ก็ผมบอกให้ซื้อรถมีทะเบียนแล้วมันไม่ถูกยังไง งง
    ไม่เคยมีใครแนะนำคุณให้ซื้อรถมีทะเบียนเหรอครับ

แล้วเรื่องกินเหล้า ผมก็แค่ถามว่า ไม่มีแบบทริปที่ไปแล้วไม่กินเหล้าเหรอ
    มันผิดตรงไหนครับ ก็แค่ถามว่ามีไหม คุณเป็นอะไรมากไหม

ผมจะเอารถมาแต่งบ้านหรือขี่เล่น แล้วมันไปเกี่ยวอะไรกับคุณครับ?
    ผมไปขอเงินคุณหรือไง ถึงต้องมาแนะนำ ถ้าไม่ได้ขอคำแนะนำแล้วพิมพ์มา
    แบบนี้เค้าเรียกอะไรรู้ไหม?

ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับรวยหรือจนหรอก มันขึ้นอยู่กับสมองคุณน่ะครับ
    พยายามเข้านะ

สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

555+ สงสัยจะร้อนนะครับ

อยากรู้ว่าผมจนแค่ไหน มาแถวพระราม9ได้ครับ ถ้ายินดีให้คนจนเลี้ยงน้ำ .....555