เล่าเรื่องทะเบียน

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เล่าเรื่องทะเบียน

aCtArt_ClassiC mocr_a's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เล่าเรื่องทะเบียน

ผมได้หมูมาเมื่อปีกลาย..สภาพพอใช้มีทะเบียนเล่มเขียว เลขเครื่องตรง เลขโครงไม่เขียน พยายามมองหาที่ตัวรถใต้กระเป๋าซ้ายก็ไม่ปรากฎเพราะรถ ทำสีใหม่..เป็นหมูเก้าห้าครับ..ได้สำเนาบัตรเจ้าของเ ซ็นพร้อมโอนแต่บัตรก็ดันหมดอายุอีก แถมขาดต่ออีกสิบห้าปีเลยตัดสินใจอยากรู้ว่าทำให้มีทะ เบียนและทำการโอนลองดูโดยผ่านร้านรับทำ พรบ.หน้าสนง.ขนส่ง..สรุปว่าก็ได้ตอกเลขโครงใหม่ โอนได้ด้วยทั้งหมดนี้ทำได้ครับ ปัญหาที่พี่น้องคนรักหมูสงสัยกันมาก ตกลงทำได้แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็..ต้องมีตัว.. ง ..นำทางครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Talking

ผมได้รถและใบทะเบียนเล็กๆ มาด้วยไม่ได้คิดว่าจะทำการโอนและต่อทะเบียนได้ เลขโครงตรงแต่ตัวเลขเลือนไม่ชัดเจน เลขเครื่องไม่ตรงจาก c95 เป็น c92 แถมซื้อแล้ว สิบปีไม่คิดว่าจะทำแต่ด้วยความไม่ย่อท้อค้นหาเอกสารค ู่จดทะเบียนที่ขนส่งจนเจอ เลขเครื่องซื้อเครื่องเซียงกงมาใส่ แต่อย่าลืมขอใบเสร็จและตรวจสอบผู้นำเข้าต้องตรง ไปยื่นโอนย้ายเครื่องที่ขนส่งแถวหมอชิตให้เรียบร้อย( ถ้าเป็นต่างจังหวัด) แล้วมาแจ้งเปลี่ยนเครื่องและ มาถึงโครงตัวถัง ในกรณีตัวเลขรถผมมันเลือนพอเห็นบ้าง จึงเอาลุงแก่ๆอายุเกือบ แปดสิบมายืนยัน แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นเป็นดุลพินิจของหัวหน้าช่างตรว จสภาพว่าจะช่วยเราได้ขนาดไหนบางทีต้องใช้กำลังภายในแ ละกำลังทรัพย์บาง (เฉพาะค่าต่อทะเบียนก็มาโขแล้วขาดเกือยยี่สิบปี)แต่เ รื่องมันจะยาวไกลถ้าหากเจ้าของเดิมตาย และต้องหาทายาทมาพิสูจน์ ผมว่าถ้าถึงขั้นนั้นเลิกดีกว่า

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mocr_a อ่านข้อความ
    ผมได้หมูมาเมื่อปีกลาย..สภาพพอใช้มีทะเบียนเล่มเขียว เลขเครื่องตรง เลขโครงไม่เขียน พยายามมองหาที่ตัวรถใต้กระเป๋าซ้ายก็ไม่ปรากฎเพราะรถ ทำสีใหม่..เป็นหมูเก้าห้าครับ..ได้สำเนาบัตรเจ้าของเ ซ็นพร้อมโอนแต่บัตรก็ดันหมดอายุอีก แถมขาดต่ออีกสิบห้าปีเลยตัดสินใจอยากรู้ว่าทำให้มีทะ เบียนและทำการโอนลองดูโดยผ่านร้านรับทำ พรบ.หน้าสนง.ขนส่ง..สรุปว่าก็ได้ตอกเลขโครงใหม่ โอนได้ด้วยทั้งหมดนี้ทำได้ครับ ปัญหาที่พี่น้องคนรักหมูสงสัยกันมาก ตกลงทำได้แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็..ต้องมีตัว.. ง ..นำทางครับ
    อยากทราบราคาโดยรวม ที่ทำมาอะครับประมาณเท่าไหร่จะได้เก็บเงินถูก เอาราคาโดยประมาณครับ ใช้เวลาประมาณกี่วันเสร็จ ขอบคุณล่วงหน้า

ขอบคุณ
    0

ผมว่าเลขโครงตรงถ้าเลือนขอให้มีเจ้าของเดิมมายืนยันส ่วนเลขเครื่องไม่ครงซื้อเครื่องใหม่มาใส่หมื่นกว่าส่ วนนายช่างตรวจสภาพคิดค่าตรวจเท่าไรต้องคุยส่วนตัวสำห รับผมก็ให้เป็นสินน้ำใจเท่านั้นจบ

aCtArt_ClassiC mocr_a's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ar-boran อ่านข้อความ
    อยากทราบราคาโดยรวม ที่ทำมาอะครับประมาณเท่าไหร่จะได้เก็บเงินถูก เอาราคาโดยประมาณครับ ใช้เวลาประมาณกี่วันเสร็จ ขอบคุณล่วงหน้า
    ""อยู่ระหว่างดำเนินการครับ สัปดาห์นี้จะเอารถเข้าไปตอกเลข คนที่รับทำประมาณราคาทั้งหมดจบแล้วได้ทะเบียนโอนถูกต ้องราวๆห้าพันกว่าๆครับไงถ้าเสร็จจะมาเล่าให้ฟังครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ได้เลขคอแล้ว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mocr_a อ่านข้อความ
    ..ได้เลขคอแล้วเป็นเลขตอกใหม่ โอนได้ ตอนนี้รอเล่มครับ

รูป รูป  

enola's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

ดีใจด้วย รถทะเบียนแท้ที่เป็นชื่อเราเองน่าภูมิใจที่สุดครับ ไม่ทราบว่าเลขที่ตอกให้ใหม่เป็นแบบเดิมไหม C95-xxxxxx ไหมครับ หรือเป็นโค้ตแบบใหม่ อยากทราบไว้ครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เป็นเลขใหม่

ขนส่ง(คนตอก)ก็รู้ว่าเลขโครงจริงจะตรงกับเลขเครื่องแ ต่ขอตอกใหม่เค้าตอกเลขรหัสใหม่เลยครับเป็น 32-xxxxxxxx

สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณ
    0

ผมว่าีถ้าหากว่าเครื่องคุณพังก็หาเครื่องอินวอย์มาใส ่แล้วแจ้งเปลี่ยน ถ้าหากว่าโครงผุ หาโครงอื่นหรืออินวอย์ญี่ปุ่นมาแล้วตอกเองเพราะเลขตอ กของขนส่งไม่เป็นระเบียบเหมือนของเดิมเพราะใช้คนตอก แล้วใช้แทนของเดิม สรุปว่าถ้าเป็นเช่นนี้หากว่ายังโครงใหม่และเครื่องให ม่ได้ทะเบียนนี้ใช้ไปได้อีกนาน

สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cappusino อ่านข้อความ
    ผมว่าีถ้าหากว่าเครื่องคุณพังก็หาเครื่องอินวอย์มาใส ่แล้วแจ้งเปลี่ยน ถ้าหากว่าโครงผุ หาโครงอื่นหรืออินวอย์ญี่ปุ่นมาแล้วตอกเองเพราะเลขตอ กของขนส่งไม่เป็นระเบียบเหมือนของเดิมเพราะใช้คนตอก แล้วใช้แทนของเดิม สรุปว่าถ้าเป็นเช่นนี้หากว่ายังโครงใหม่และเครื่องให ม่ได้ทะเบียนนี้ใช้ไปได้อีกนาน
    ตอกเองเลยเหรอครับ แล้วมันจะเหมือนไหมครับ เวลาไปตรวจไม่มีปัญหาเหรอครับ

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

ตอกเองไม่ผ่านเเน่ ผมทำเรื่องทะเบียนของรถรุ่นนนี้มาเเล้วโดยผมจะเอาเล่ มทะเบียนตำรวจที่ไม่ลงเลขโครง เเต่ต้องได้เครื่องหรือเเคล้ง พร้อมชุด โอนด้วย ถ้าเจ้าของอยู่จะสบาบมากๆๆๆ เสร็จเเล้วจะ ใช้คนที่ผมให้ทำเรื่องจัดการให้ โดยใช้ ตรงๆๆเลยนะเงินนั่หละทำ แต่ราคาเอาการอยู่ครับ และตอนนี้ ขนส่งเคร่งด้วย แต่ถ้าจะตอกเอง นะผมว่าไม่ผ่าน เพราะเลขที่เครื่องของหมูตอกยากมากเพราะมันมีไข่ปลา
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

ขอบคุณ
    0

ถ้าหากว่าคุณได้เลขทะเบียนที่เขาตอกให้ใหม่ซึ่งผมก็ไ ด้มาเหมือนกัน ผมคิดว่าถ้าหากผมหารถมาอีกคันหนึ่งสภาพดีเช่นรถ
    จากญี่ปุ่นอินวอย์ผมเอามาตอกเลขให้เหมือนกันเพราะผมเ ห็นเขาตอกเลขจะใช้เหล็กตอกคล้ายกับสิวด้านปลายจะมีตั วเลข
    ผมสังเกตุว่าเขาตอกไม่เสมอกันเบี้ยวบ้างเพราะใช้คนตอ กเราก็จะได้รถอีกคันที่ตัวเลขโครงตรงกัน ส่วนเครื่องไม่ยากค่อย
    แจ้งเปลี่ยนตามหลัง แล้วรถคันเดิมจะขายออกทั้งคันหรือชำแหละขายเป็นอะไหล ่ไปหรือจะไว้ขี่เล่นก็แล้วแต่ละครับเท่านี้คุณก็ได้ร ถอินวอย์ที่มีทะเบียนแต่มันเป็นวิธีที่ไม่ค่อยถูกต้อ งเท่าไร่ครับคือผมเพียงคิดเล่นๆนะครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mocr_a[COLOR=dimgray
    ;3225758]ผมได้หมูมาเมื่อปีกลาย..สภาพพอใช้มีทะเบียนเล่มเขียว เลขเครื่องตรง เลขโครงไม่เขียน พยายามมองหาที่ตัวรถใต้กระเป๋าซ้ายก็ไม่ปรากฎเพราะรถ ทำสีใหม่..เป็นหมูเก้าห้าครับ..ได้สำเนาบัตรเจ้าของเ ซ็นพร้อมโอนแต่บัตรก็ดันหมดอายุอีก แถมขาดต่ออีกสิบห้าปีเลยตัดสินใจอยากรู้ว่าทำให้มีทะ เบียนและทำการโอนลองดูโดยผ่านร้านรับทำ พรบ.หน้าสนง.ขนส่ง..สรุปว่าก็ได้ตอกเลขโครงใหม่ โอนได้ด้วยทั้งหมดนี้ทำได้ครับ ปัญหาที่พี่น้องคนรักหมูสงสัยกันมาก ตกลงทำได้แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็..ต้องมีตัว.. ง ..นำทางครับ[/COLOR]
    \
    โอนได้แล้วเป็นชื่อผมครับ...กว่าจะได้รอมาเดือนกว่า

Bookmarks