ถ้าออกทริปแล้วรถเสียไม่มีช่างทำไงดีครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถ้าออกทริปแล้วรถเสียไม่มีช่างทำไงดีครับ

Junior Member PISAN*'s Avatar
    สถานที่
    FEELINGz STREET CLUB
    ขอบคุณ
    0

Post ถ้าออกทริปแล้วรถเสียไม่มีช่างทำไงดีครับ

ผมจะออกทริปป้ะครับไม่มีช่างไปกังวลเรื่องเครื่องด้ว ย

:(

Senior Member HANAKA01's Avatar
    สถานที่
    HANAKA CLASSIC CLUB SAMUTPRAKAN
    ขอบคุณ
    0

ทำจัย ... อิอิ

เวสป้าสายทัวร์ anuchitse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking

ไม่รู้ไม่เคยพังอ่ะครับ หุหุ จริงๆนะ http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=351333 และ http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=312276 ดูประวัติได้ ครับ

" I don't care what kind of Vespa you are but we are touring Vespa "

" ใครจะสายไหนเราไม่สน เพราะเราคือเวสป้าสายทัวร์ "

" เวสป้าล้ำ หน้าที่สุด "

Member BoatGB's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ทำเอง เลยดิ ครับ อิอิ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เชื่อเถอะไม่ใช่ปัญหาอะไรขนาดนั้น

อาจหัดซ่อมเองบ้าง
    รู้อาการอยู่แล้วบ้างก็ซ่อมตรงไหนกฌซ่อมตรงนั้น ดั้งสุภาษิต ครูทัก ลักจำ
    ซ่อมเองไม่ได้ใช้ปากถามคนแถวนัน้ว่ามีช่างตรงไหนบ้าง ในบริเวรรอบ5-10km.
    ถ้าไม่มีหาวิธีโบกรถกระบะทำไงก็ได้ขอร้องให้เขาช่วยเ ราเอารถไปส่งอู่ หรือไปรณีย์ส่งกลับบ้านเลยก็ได้

แต่อย่าไปกลัวส่วนใหญ่รถเสียเล็กๆน้อยเสียมากกว่าเช่ น น้ำมันหมดไม่ได้เติม ยางแตก หัวเทียนบอด น๊อตหลุดหาย
    ส่วนที่หนักๆแล้ว80%ส่งกลับบ้านได้เลยเช่น ไฟไม่ออกจากคอย์ ลูกติดแบบแนบแนน ลูกปืนข้อเหวี่ยงแตก
    http://vespaindoor.hi5.com

รถไม่สวย รถไม่แรง แต่ที่แน่ๆ รถนะซ่อมเอง
    รถเก่าๆ ล้อเล็กๆ บิดนิดๆ ลมอ่อนๆ นี้แหละความสุขที่หาได้ไม่ง่าย

Senior Member ton.thewinner's Avatar
    สถานที่
    Real Spirit Ratchaburi bike & Scooter Team
    ขอบคุณ
    0

เคยพังเหมือนกานคร๊าบบ ถ้ามีเพิ่ลไปก็ดีไป ถีบไปร้าน หรือซ่้อมเลย

ไม่มีใครเข็นครับผม ไปหาร้าน รถเรา ถ้าเราไม่เคยเข็นมันก็ยังไงอยู่ครับ

^__^ ออกทริปสนุกฟ่าที่คิดครับผม
    nawapol27@hotmail.com ต้น 65Y ไฟตก
    facebook ton classic

ทุกวงการมีคำว่าอวุโส ไมล์กิโลเป็นตัววัดว่าคุณเป็นไบค์เกอร์แค่ไหน
    สองมือพนมเป็นใบเบิกทางที่ดีที่สุดสำหรับทุกๆคน
    เราจะอยู่ในสังคมสองล้อต้องเปิดใจให้กว้างอย่าใจแคบ
    เพื่อนทำดีต้องให้การสนับสนุนและส่งเสริม เพื่อนทำไม่ดีต้องคอยสั่งสอนและตักเตือน
    เราอยู่ในสั่งคมเดียวกันต้องช่วยเหลือซึ่งกันและกัน
    มันไม่สำคัญเลยว่าทุกคนจะขับรถยี่ห้ออะไร มันสำคัญที่ว่าคุณมีความจริงใจ
    และรักในการขับขี่แค่ไหน

มุ่งไปสู่ฝัน แบ่งปันทุกเสี่ยวใจ ไปกับอานมอไซร์ ฝากไว้เป็นตำนาน

REAL Spirit Ratchaburi bike & Scooter Team เดินทางด้วยใจ ไปไกลได้ดังใจฝัน
    รวมใจคลาสสิคเป็นหนึ่ง + เป็นที่พึ่งให้สังคม

จิมมี่ MCดงหลวง มุกดาหาร กัญชา คลับ's Avatar
    สถานที่
    mc dongluang mukdahan
    ขอบคุณ
    0

-ถึงคราวซวยๆอ่ะพี่
    วิ่งรถด้วยใจ แฝงไปด้วยมิตรภาพเพื่อความรักใคร่ และสามัคคี
    MC DONGLUANG CLASSIC_BIGBIKE :MUKDAHAN:

Senior Member
    สถานที่
    บัวใหญ่สองล้อเก่า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 55++++งานเข้าอ่ะ

ทำจัยเลยคับ ลุ้นต่อไป

BUAYAI CLASSIC
    TEAM
    NAKHON RATCHASIMA
    บัวใหญ่สองล้อเก่า

เงียบก้อพัง ดังก้อพัง!!!!!!em97

http://buayaiclassic.hi5.com

ขับด้วยจัย ไปด้วยเงิน จิ จ๊ะ จิ จ๊ะ

Member
    ขอบคุณ
    0

ไปที่ทำการไปรษณีย์ ที่ใกล้ที่สุด ส่งรถกลับได้เลย เดี๋ยวนี้มีบริการทุกอำเภอเลยครับ กลับบ้าน รอแจ้งจากไปรษณีย์ สี่ห้าวัน รับรถได้เลย

Junior Member
    สถานที่
    ลิ้นสาริกา
    ขอบคุณ
    0

ไปรษณีย์หรือรถไฟ
    มนุษย์กิเลศ ของคู่กัน

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กัญชา คลับ อ่านข้อความ
    -ถึงคราวซวยๆอ่ะพี่
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Junior Member MTTS43@TA_KANG Scooter's Avatar
    สถานที่
    TA-KANG Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ถีบกลับมาอย่างเดียวคับ......

ตอนปี51นั้นกลุ่มผมไปภูเก็ตกัน รถเพื่อนเสียตอนขากลับที่อำเภออ่าวลึก จว.กระบี่แถวหน้าอำเภออ่ะก็ถีบตั้งแต่ที่นั้จนมาถึงห าดใหญ่เลยอ่ะคับ
    พอเข้าจว.ตรตรังจะมีทางข้ามเทือกเข้าตอนกลางคืนแล้วม ืดมากๆดีนะที่ทีมจามสตูลพารถยนต์มาเลยช่วยส่องไฟให้ต ลอดทางเลย

*ขอบคุมทีมงานจากสตูลมาคับที่ช่วยส่องทางให้ไม่งั้นม ืดแน่*

ถ้าซ่อมไม่ได้ก็ถีบกับอย่างเดียวเลยคับ

Senior Member อิสสระชน ฅนคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ป.เป้ อิสระชน นนททบุรี & จันทรเกษม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ซ่อมเองเลพี่น้องรถเราเองนิเนอะ
    ไม่ซ่อมก็กลับไม่ได้จิ
    อิอิ
    ติดต่อ

081-2487465 true
    089-0611709 12Call

เลขบัญชี K-Bank สาขา เซ็นทรั่น รัตนาธิเบศร์

391-2-74243-0
    ไม่คิดตามเขา เมื่อเรารู้ว่าเรา มาถูกทาง

Mc ร่วมใจ คลาสสิค bodyslam77777's Avatar
    สถานที่
    MC ร่วมใจ คลาสสิค สุรินทร์
    ขอบคุณ
    0

วัด ใจ กัล ไป เลย

ถึง ไหน ถึง กัล
    Ruamjai - Classic - Surin

Phone _ 086-2520919 --- BB _ 22CF0D6F

R - Jan - Au _ Super cub
    Name _ Adipong _ Kakarndee
    Krung - thai Bank _382-107-17-45

Senior Member
    สถานที่
    อยู่ไปทั่ว(โคราช)
    ขอบคุณ
    0

เพื่อนร่วมทาง เยอะแยะพี่

พังไปเรียนรู้ไป อิอิ

Bookmarks