ขอที่ระบายหน่อยคับ

ชื่อกระทู้: ขอที่ระบายหน่อยคับ

Junior Member
    สถานที่
    สุไหงอุเป Classic Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอที่ระบายหน่อยคับ

ผมชอบเวสป้ามานานแล้ว ตั้งแต่เรียนมัธยม แต่เพิ่งมาใด้เอาเมื่อไม่กี่เดื่อนมานี้
    เป็น super ราคา 35,000 ไม่มีทบ. สี 80% เครื่อง ok แต่กินน้ำมัน ครั้งแรกเติม
    น้ำมัน 2 ลิตร ขี่ไปมา ประมาณ 40 กม.หมดเฉย ไปให้ช่างเช็คดูแล้วมาขี่ใหม่ดีขึ้น
    ล่าสุดขอลองทางไกลประมาณ 250 กม.หมดน้ำมันไป 7 ลิตร ขับประมาณ 80-90 คับ
    แต่ที่อยากระบายคื่อว่า มีบางคนบอกว่าผมซื้อรถมาแพงเกินไปบ้างแหละ บางคนว่ามีตังค์
    อย่างเดียวซื้อไม่ใด้ต้องโง่ด้วย เพิ่มตังค์อีกหน่อยซื้อฟีโน่มาขับดีกว่า ฯลฯ สารพัดที่เค้าว่ากัน
    แต่ผมก็ไม่สนใจน่ะ คิดอยู่เสมอว่า เรารักของเรา เรามีความสุขกับมัน แม้ว่าบางครั้งมันจะทำ
    ให้เราเหนื่อย ( ตอนที่เข็นมัน หุหุ )
    บางครั้งคนเราก็ต้องโง่ก่อนถึงจะฉลาด ( ให้กำลังตัวเอง )

แล้วเพื่อนๆล่ะว่าไง................. หรือมีใครเหมือนผมบ้าง ( คุยกันได้ เบอร์และเมล์ด้านล่าง)

ขอบคุณเว็บบอร์ทดี-ดีและพื้นที่ตรงนี้

ถึงช้า แต่ก็ถึงเหมือนกัน

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

2 ลิตร 40 กิโลแม้ว เอ้ย เมตร ผมว่าก็ โออยู่นะ
    เอาน่าครับให้กำลังใจเด้อ !!!!
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

Senior Member non sense's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_zees อ่านข้อความ
    ผมชอบเวสป้ามานานแล้ว ตั้งแต่เรียนมัธยม แต่เพิ่งมาใด้เอาเมื่อไม่กี่เดื่อนมานี้
    เป็น super ราคา 35,000 ไม่มีทบ. สี 80% เครื่อง ok แต่กินน้ำมัน ครั้งแรกเติม
    น้ำมัน 2 ลิตร ขี่ไปมา ประมาณ 40 กม.หมดเฉย ไปให้ช่างเช็คดูแล้วมาขี่ใหม่ดีขึ้น
    ล่าสุดขอลองทางไกลประมาณ 250 กม.หมดน้ำมันไป 7 ลิตร ขับประมาณ 80-90 คับ
    แต่ที่อยากระบายคื่อว่า มีบางคนบอกว่าผมซื้อรถมาแพงเกินไปบ้างแหละ บางคนว่ามีตังค์
    อย่างเดียวซื้อไม่ใด้ต้องโง่ด้วย เพิ่มตังค์อีกหน่อยซื้อฟีโน่มาขับดีกว่า ฯลฯ สารพัดที่เค้าว่ากัน
    แต่ผมก็ไม่สนใจน่ะ คิดอยู่เสมอว่า เรารักของเรา เรามีความสุขกับมัน แม้ว่าบางครั้งมันจะทำ
    ให้เราเหนื่อย ( ตอนที่เข็นมัน หุหุ )
    บางครั้งคนเราก็ต้องโง่ก่อนถึงจะฉลาด ( ให้กำลังตัวเอง )

แล้วเพื่อนๆล่ะว่าไง................. หรือมีใครเหมือนผมบ้าง ( คุยกันได้ เบอร์และเมล์ด้านล่าง)

ขอบคุณเว็บบอร์ทดี-ดีและพื้นที่ตรงนี้
    Super no book สามหมื่นห้า เครื่องดี

ผมว่าไม่แพงเกินไปนะครับ อย่าไปแคร์สื่อครับ
    โอนเงิน เลขบัญชี 959-2-09727-0 ธนาคารกสิกรไทย ADIT PHOMOOL

MassComm'47 opecCMU's Avatar
    สถานที่
    รับสมัครสาวซ้อนหน้าตาดีมีค่าล่วงเวลาให้
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อย่าแคร์สื่อ

รถของเรา เรารักของเรา อย่าไปสนชาวบ้านครับ::

รักรถมาก จนไม่มีสาวๆซ้อนเลย เป็นเพราะอาไรหว่า เบาะก้อนุ๊ม นุ่ม ลื่นปื๊ดๆ

( อ้วน กุไม่ให้ซ้อน สงสารรถ
    ล่ำ กุไม่ให้ซ้อน สงสารยาง
    ดำ กุไม่ให้ซ้อน เด๋วเปื้อนสี
    เหม็น กุไม่ให้ซ้อน เด๋วกลิ่นติด ):: สมนะน่ามัน สุดท้ายชีวิตของฉันก้อไม่มีครายยยยยย
    ::หนุ่มปากเสียแต่จริงใจ เวสป้าสหประชาชาติ

หาคู่ใจให้รถสุดที่รักครับ เจ้าของคนใหม่ถ้าได้รถไป ดูแลรถดีๆนะครับ
    ขอบคุณหลายๆ กระทู้ที่ให้ความรู้กระผม ไว้มีโอกาสเราเจอกันใหม่ครับ รอบหน้าขอLam อิอิ
    [email protected]

Lamvasapeas's Avatar
    สถานที่
    C-Mu Scooter Club(สายอ่อน)
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าการที่โดนคนอื่นวิจารณ์ว่ารถเราแพง ซื้อมาทำไม? ผมว่าเพื่อนๆที่เล่นรถคลาสสิคแทบทุกคนก็คงเจอกันมานะ ครับ

ถ้าเค้าไม่ได้มาหลงรักสิ่งที่เราหลงรักเค้าก็ไม่มีทา งรู้หรอกครับ เราอธิบายไปก็เสียเปล่า(ตามความคิดผมนะ)

ความคิดส่วนตัวผมคิดว่า...รถใหม่ ฟิโน่ สกูปี้ หรือรถที่ผลิตใหม่ๆทั้งหลายนี่เมื่อผมมีเงินผมคิดว่า ผมน่าจะพอหาซื้อได้อยู่ แต่ผมคิดว่าถ้าจะรอให้ผมมีเงินเหลือ

เวลานั้นผมคงยากที่จะหารถคลาสสิคมาเชยชมก็ได้นะครับ คนเราเกิดมาทั้งทีถ้าไม่ได้ทำในสิ่งที่เราชอบแล้วก็ไ ม่คุ้มที่อุส่าได้เกิดมาสิ่คับ เนอะๆๆ

ขอจงภูมิใจในสิ่งที่เราได้ทำอยู่ครับ อย่าไปแคร์สื่อ

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
    หรือ
    โทรศัพท์ 084-0405595 (นัท) ครับ
    เลขบัญชี 566-461658-6
    ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาคณะแพทย์ศาสตร์เชียงใหม่

ถ้าขี่แล้วมีความสุขก็อย่าไปแคร์เลยครับ

ผมว่ารถมันเลือกคนนะ ไม่ใช่คนเลือกรถ
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆที่มีให้กันครับ ^^

Senior Member otto_jz's Avatar
    สถานที่
    ^_^
    ขอบคุณ
    0

อย่าไปสนใจคับ รถเรา ตังค์เรา ไม่ใช้สลิง ไม่ใช้สตั๊น
    ทำอะไรแล้วสบายใจก้อทำไปเลยคับ อย่าลำบากคนอื่นก้อพอ
    pop : 089-676-0481

สถานที่
    สุไหงอุเป Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกกำลังใจ ทุกเสียงตอบรับคับ

ถึงช้า แต่ก็ถึงเหมือนกัน

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

-เค้าไม่ได้เล่นและชอบเหมือนเราก้อเลยไม่เข้าใจ บางทีต้องละวางบ้างครับ อย่างเช่น เซียนพระตั้งราคาเช่าหาพระผงสักองค์นึงสมมติว่าหลักแ สน แต่ในสายตาคนอื่นที่ไม่ได้เล่น ไม่ได้ศึกษาไม่รู้ราคา ไม่เห้นคุณค่า 500ยังคิดดูก่อนเลย อาจด่าคนที่เช่าไปว่าโง่และบ้าที่ซื้อก้อนดินหลักแสน ฉันใดฉันนั้นครับ เรากำลังเล่นกับสิ่งที่เรียกว่า มีคุณค่าในการสะสมและอนุรักษ์ครับ ดังนั้นบางทีต้องแกล้งหูตึง ใจต้องนิ่งและเด็ดเดี่ยว แล้วคุณจะขี่และครอบครองมันอย่างมีความสุข
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

panda_pupa's Avatar
    สถานที่
    หลังกาดโจ้
    ขอบคุณ
    0

ยังไงก็รถเรา ครับขี่แล้วมีความสุข ขี่เลย

เอาใจช่วย ครับ
    ยู่ย่างบ้านๆนี้แหละเรา

panda_pupa@hotmail.com
    089-1794595

ปล.ผมมันเด็กเลี้ยงแกะ

ขอบคุณ
    0

น้องไปบอกเพื่อนน้องว่ารถกูอ่ะซื้อ35000อีกกี่ปีก็ขา ยได้ราคานี้หรือมากกว่านี้ฟีโน่อ่ะออกมาวันนึงราคาก็ หล่นแล้ว ใครโง่กันแน่ว่ะ555

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ opecCMU อ่านข้อความ
    รถของเรา เรารักของเรา อย่าไปสนชาวบ้านครับ::

รักรถมาก จนไม่มีสาวๆซ้อนเลย เป็นเพราะอาไรหว่า เบาะก้อนุ๊ม นุ่ม ลื่นปื๊ดๆ

( อ้วน กุไม่ให้ซ้อน สงสารรถ
    ล่ำ กุไม่ให้ซ้อน สงสารยาง
    ดำ กุไม่ให้ซ้อน เด๋วเปื้อนสี
    เหม็น กุไม่ให้ซ้อน เด๋วกลิ่นติด ):: สมนะน่ามัน สุดท้ายชีวิตของฉันก้อไม่มีครายยยยยย
    เอ่อ รูปดิสเพลย์ คุณ สะเทือนใจผมมากเลยครับ 555
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

MassComm'47 opecCMU's Avatar
    สถานที่
    รับสมัครสาวซ้อนหน้าตาดีมีค่าล่วงเวลาให้
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยาวไปๆ

เอ่อ ถ้าสนใจแอดเมลล์มาก้อได้นะครับ มีเปนเข่งเลยคนนี้
    น้องลี ขวัญใชชาวsoccersuck อุๆๆ
    ::หนุ่มปากเสียแต่จริงใจ เวสป้าสหประชาชาติ

หาคู่ใจให้รถสุดที่รักครับ เจ้าของคนใหม่ถ้าได้รถไป ดูแลรถดีๆนะครับ
    ขอบคุณหลายๆ กระทู้ที่ให้ความรู้กระผม ไว้มีโอกาสเราเจอกันใหม่ครับ รอบหน้าขอLam อิอิ
    [email protected]

torn3333's Avatar
    สถานที่
    D antz Club
    ขอบคุณ
    0

ใช่ ตอบได้ดีมากกกกกกกก คับ คนมีเงิน ก็ไม่มีสิทธิ์ เป็นเจ้าของ เพราะรถ มันมีชีวิต เลือก เจ้าของ มันด้วย

ไม่ต้องไปสนใจเรื่อง ราคา เรื่องคนนิทรา เพราะเราได้มันมาแล้ว ส่วนผมโดนมาเยอะ ทำมาเยอะ ก็ นี่คือเพื่อน เรา อยู่ กลับ เรา ตลอดไป 555
    em97 em97 em97แบ่ง ๆกันสะสม ...ลายพราง..090-9969555........อิอิอิอิ

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ huakaikem_tlk อ่านข้อความ
    น้องไปบอกเพื่อนน้องว่ารถกูอ่ะซื้อ35000อีกกี่ปีก็ขา ยได้ราคานี้หรือมากกว่านี้ฟีโน่อ่ะออกมาวันนึงราคาก็ หล่นแล้ว ใครโง่กันแน่ว่ะ555
    เรื่องเก่า มาเล่าใหม่ คนที่ชอบดูถูก เค้าไม่รู้คุณค่า ไม่รู้ประวัติความเป็นมา
    พูดไป ก็แลเปลืองน้ำลายปล่าว

เอ็งชอบๆก็ชอบไปเถอะ ไอ้โอโตเมติก ยางหนังกะติ๊กนั้น
    อีก 10 ปี จาก 3-4 หมื่น จะเหลือไม่ถึง 5000 !!!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ smuzcrew อ่านข้อความ
    เอ่อ รูปดิสเพลย์ คุณ สะเทือนใจผมมากเลยครับ 555
    สะเทือนใจเพราะ .... มีแฟน อกเล็กรึเปล่าหว่าแมน 55+
    (สะเทือนใจด้วยคน)
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Bookmarks