เปลียนนมหนูมา แล้วไม่มีควัน เครื่องจะพังไหมครับ

ชื่อกระทู้: เปลียนนมหนูมา แล้วไม่มีควัน เครื่องจะพังไหมครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เปลียนนมหนูมา แล้วไม่มีควัน เครื่องจะพังไหมครับ

คือตอนแรกรถกินน้ำมันน่ะคับ เลยให้ช่างเช็คดูหน่อย ปากฎว่าเจ้าของเก่าได้คว้านนมหนูมา(ใหญ่เลยที่เดียว) ช่างเลยจัดการเปลี่ยนยมหนูทันที่ผลการกินน้ำมันน่าพอ ใจขึ้น แต่เปลี่ยนมาแล้วรถผมเกิดปัญหาคือ สตาร์ติดยาก วิ่งรอบต่ำๆๆแล้วอั้นๆๆ อืดไม่ตามมือเหมือนเก่า และที่สำคัณรถผมไม่มีควันเลย แม้จะผสมหนาๆแล้ว

เลยอยากจะถามพี่ๆหน่อยครับ ไอ้อาการทั้งหมดที่เล่ามาเกิดจากน้ำมันลงไม่พอ และ ถ้าวิ่งไกลๆๆนานๆๆแบบว่าออกต่างจังหวัดมันจะมีปัญหาก ับเครื่องรึป่าว แล้วถ้ามีควรแก้ไขยังไงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบบบบบ

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ลองใส่ใหญ่กว่าเดิมอีกนิด ไม่ก้อใส่ตัวเดิมเลยครับ นมหนูเล็กเกินไป ประหยัดก้อจริง แต่ได้ไม่คุ้มเสียนะสึกหรอสูง อาการคือมันจะแห้งๆ รอบขึ้นช้า อาจมีวุบในรอบสูงในบางที ออกต่างจังหวัด แช่ยาวๆ ดีไม่ดี ลูกสูบทะลุครับ
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ตามพี่ชาญเค้าเลยครับพี่น้อง
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

ขอบคุณ
    0

อีกนิดครับ....นมหนูเดิมนี้แบบว่าควานมาซะเวอร์เลย ขับไปสะดุดและวอดบ้างเป็นบางครั้ง หัวเทียนนี้ดำปี๋เลย ดำแบบเป็นเข่มาน่ะคับ แบนี้เรียกว่านำมันมันลงมากไปรึป่าวคับ

Senior Member lammania008's Avatar
    สถานที่
    แลมมาเนีย โว้ยยย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chair222 อ่านข้อความ
    คือตอนแรกรถกินน้ำมันน่ะคับ เลยให้ช่างเช็คดูหน่อย ปากฎว่าเจ้าของเก่าได้คว้านนมหนูมา(ใหญ่เลยที่เดียว) ช่างเลยจัดการเปลี่ยนยมหนูทันที่ผลการกินน้ำมันน่าพอ ใจขึ้น แต่เปลี่ยนมาแล้วรถผมเกิดปัญหาคือ สตาร์ติดยาก วิ่งรอบต่ำๆๆแล้วอั้นๆๆ อืดไม่ตามมือเหมือนเก่า และที่สำคัณรถผมไม่มีควันเลย แม้จะผสมหนาๆแล้ว

เลยอยากจะถามพี่ๆหน่อยครับ ไอ้อาการทั้งหมดที่เล่ามาเกิดจากน้ำมันลงไม่พอ และ ถ้าวิ่งไกลๆๆนานๆๆแบบว่าออกต่างจังหวัดมันจะมีปัญหาก ับเครื่องรึป่าว แล้วถ้ามีควรแก้ไขยังไงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบบบบบ
    2จังหวะไม่มีควันพังแน่นอนครับ อันตราย

puyzaaaaa's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    1

รถ ผม ก็ ไม่มี ควัน อ่า ผสมหนา มาก นะครับ เสี่ยว แล้ว จิ....เดียว รอง เช็ค น้ำมันดี ก่า อัด มันมากไป เดียว ซีดด
    วงการนี้ไม่มีคำว่า ตกรุ่น ! ! !
    เรายังต้องอยู่กับมันไปอีกนาน

GL_Limited edition & PX200FL & MIO

0875259498 ปุ่ย 055-389224
    นายชนะชน อ่อนอ้าย
    156 หมู่ 1 ต.นครไทย อ.นครไทย จ.พิษณุโลก 65120
    เลขบัญชี 6300102653 ธนาคาร กรุงไทย
    แอดมาคุย กันนะครับ ไม่มากเรื่อง จริงใจ !!!

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณพี่ๆๆมากน่ะครับ ที่ช่วนแนะนำ

ขอบคุณพี่ๆๆมากน่ะครับ ที่ช่วนแนะนำ

Bookmarks