เอ-100ซากแปลงร่างเปงเอ-100เทพ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เอ-100ซากแปลงร่างเปงเอ-100เทพ

clinic_bike_classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    1 (100%)

ผมเข้าใจครับคำพูดมันบ่งบอกถึงสันดานครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trophy11 อ่านข้อความ
    เทพยังไงแค่ชุบทำสี

อะไหล่ก้อเดิมๆเบาะก้อแค่หุ้มกระจกใหม่ยางใหม่

เทพตรงไหน ไม่เห็นมีงานไอเดียเลย......งงเทพ

ไม่ได้ป่วนครับแค่อยากรู้ว่ามันเทพยังไง........เพรา ะเห็นอะไหล่เดิมก้อเอาไปทำสีแล้วก้อชุป

ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

คนดีๆเขาไม่ขัดขากันหรอกครับ เพื่อนๆสมาชิกทุกคนคงพิจรณาได้
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trophy11 อ่านข้อความ

อะไหล่ก้อเดิมๆเบาะก้อแค่หุ้มกระจกใหม่ยางใหม่

เทพตรงไหน ไม่เห็นมีงานไอเดียเลย......งงเทพ

ไม่ได้ป่วนครับแค่อยากรู้ว่ามันเทพยังไง........เพรา ะเห็นอะไหล่เดิมก้อเอาไปทำสีแล้วก้อชุป

ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ผมอยุ่หน้าบิ๊กซีบางพลีครับ รองเอามาให้เช็คก่อนได้ครับหรือโทรปรึกษาได้ครับ 086-8867082
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ woratach อ่านข้อความ
    เอ100ของผมเวลาขึ้นลูกระนาดมันจะกระแทกเปล๊ยนลูกปืนค อก็ยังไม่หายพอจะซ่อมให้ได้ไหมครับผมอยู่บางพลีแถวๆร ่วมกตัญญู
    ผมจะได้เอาไปซ่อมครับ

ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ลองเข้ามาเช็คดูก่อนได้ครับผมอยู่หน้าบิ๊กซีบางพลีคร ับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eakooooo อ่านข้อความ
    ทำจบหมดจดแบบนี้มรทะเบียน และโอนได้ไหมครับ ราคาเน็ดๆๆเท่าไหร่ครับ สนใจอยู่กทม ครับ eak_dmd@hotmail.com

ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

up

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

ผมว่าทำสวยดีนะ แต่ผมว่าเอร้อยเดิมๆแห้งๆก็หล่อละ

อะไหล่เดิมไม่ดีตรงไหน รถโบราณต้องของเดิมๆ

ไม่รู้ว่ารถสวยของพี่หมายถึงอะไร ล้อทอง โช๊คแก๊สหรือเขียว เครื่องดรีม คาร์บูแดส ?? หรือป่าว

มันเดิมๆ บิ้วใหม่ผมว่าก็เจ๋งดีคับ รถผมก็แค่ทำสี กับชุบ ดูแล้วรถมันเดิมๆ คราสสิคดี ไม่แว๊น

คนอื่นไม่รู้คิดไง แต่ผมคิดแบบนี้ ^^

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ woratach อ่านข้อความ
    เอ100ของผมเวลาขึ้นลูกระนาดมันจะกระแทกเปล๊ยนลูกปืนค อก็ยังไม่หายพอจะซ่อมให้ได้ไหมครับผมอยู่บางพลีแถวๆร ่วมกตัญญู
    ผมจะได้เอาไปซ่อมครับ
    ผมเคยเป็นคล้ายๆแบบนี้ k125ผม ปัญหาของมันคือ โช๊คหน้าตาย(ไม่มีน้ำมัน) ไปถอดทำความสะอาด อัดน้ำมันไป หายคับ

ถ้าไม่ทำปัญหาที่ตามมาคือ กระแทกมากๆลูกปืนคอแตก อาจลามถึงเป็นรอยในกระบอกโช๊คหรืออันนี้เดา

แค่แนะนำนะคับ ^^

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

Senior Member kom's Avatar
    สถานที่
    Club K
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

เฮ้อ...ผมว่ารถเครื่องขับเดิมๆ อะไหล่แท้ๆ เนี่ยมันก้อสสวยแล้วล่ะครับ จะเอาไอเดียไปไหน แล้วคำว่าเทพของพี่มันแปลว่าอะไรหรือครับ มันต้องเป็นรถดัดแปลง มีไอเดียแปลกๆ หรือครับถึงจะเป็นเทพ...

ผมว่า คำว่าคลาสสิคมันอยู่ที่ตัวคนเล่น คนขับ รถเป็นแค่ส่วนประกอบ อย่ายึดติดครับ.....
    เดี๋ยวเล็ก เดี๋ยวใหญ่ แต่ไงก็รักเอ็งนะ มอไซร์

ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ถูกแผงเลยครับคุณพี่นี่เสแดงว่าคุณพี่ก็เป็นช่างเหมื อนกันไช่ใหมครับ ขอบคุณนะครับที่ช่วยสนับสนุน
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Indy_life อ่านข้อความ
    ผมเคยเป็นคล้ายๆแบบนี้ k125ผม ปัญหาของมันคือ โช๊คหน้าตาย(ไม่มีน้ำมัน) ไปถอดทำความสะอาด อัดน้ำมันไป หายคับ

ถ้าไม่ทำปัญหาที่ตามมาคือ กระแทกมากๆลูกปืนคอแตก อาจลามถึงเป็นรอยในกระบอกโช๊คหรืออันนี้เดา

แค่แนะนำนะคับ ^^

ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ผมว่าคงเป็นพวกเด็กแว๊นนะครับไม่ค่อยรู้ภาสีภาษาอะไร คงยังอ่านเขียนภาษาไทยไม่ค่อยคล่องน่ะครับอย่าไปถือส า
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kom อ่านข้อความ
    เฮ้อ...ผมว่ารถเครื่องขับเดิมๆ อะไหล่แท้ๆ เนี่ยมันก้อสสวยแล้วล่ะครับ จะเอาไอเดียไปไหน แล้วคำว่าเทพของพี่มันแปลว่าอะไรหรือครับ มันต้องเป็นรถดัดแปลง มีไอเดียแปลกๆ หรือครับถึงจะเป็นเทพ...

ผมว่า คำว่าคลาสสิคมันอยู่ที่ตัวคนเล่น คนขับ รถเป็นแค่ส่วนประกอบ อย่ายึดติดครับ.....

Senior Member trophy11's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

รู้สึกว่าผมถามดีๆนะครับ
    ผมก้ออยากรู้คำว่า
    "เทพ" นิยามมันคือไร

ไม่เป็นไรครับ ไม่ตอบก้อได้แต่อย่ามาว่าผมเด็กแว๊นขอร้องครับ
    ผมยังไม่เคยว่าไรคุณเลย

แล้วที่ว่าผมไม่รู้ภาสีภาษาเขียนภาษาไทยไม่คล่องอย่า ไปถือสา
    ก้อต้องขอบคุณมากครับที่ไม่ถือสาผม มันก้อจริงครับ
    ผมทำธุรกิจค้าของเชียงกง ที่หลักสี่-รังสิต-วังน้อย-เพ็ดบุรี(brand CBC)
    วันๆก้อไม่ค่อยได้เขียนอะไรนอกจากคุยโทสับครับ

แล้วที่ผมบอกว่า"แค่ชุบทำสี ไม่มีงานไอเดีย"

คุณลองไตร่ตรองชื่อกระทู้ซิครับ
    "a-100ซากแปลงร่างเป็นa-100เทพ"
    ผมอ่านกระทู้แล้วก้อเลยรู้สึกอยากรู้ว่าแปลงร่างยังไ งอจาจะทำแบบ
    งานประกวดแหวกๆแนวก้อได้แต่เปิดมาดูก้อเห็นว่าเป็นเอ-100เดิมๆสวยดี
    ผมก้อเลยต้องถาม ถ้าตั้งชื่อกระทู้แบบว่า "เอ-100ทำแล้วเดิมๆสวยปิ๊งสนใจคลิ๊กดูเลยครับ"
    ผมว่ามันดีกว่าคำว่าแปลงร่างอีกนะ (เกริ่นเฉยๆนะครับไม่ได้สอนเด๋วจะมีคนมาว่าผมอีก)

แล้วที่ว่าผมว่าคำพูดมันบ่งบอกสันดารจริงครับผมยอมรั บ
    สันดารผมเป็นคนอยากถามไรผมก้อถามเลย
    แต่ถามแล้วก้ออยากได้คำตอยดีๆบ้างไม่ใช่คำด่า(กรุณาเ ข้าใจด้วยครับ)

คุณindY_lifeครับผมว่าคุณเก็บล้อโช๊คเขียวคุณไว้ใช้เ องเถอะครับผมไม่นิยมและไม่คิดจะรู้จักเลย

ถ้าคุณอยุ่เวปนี้มานานก้อคงจะรุ้ว่ารถผมกว่าร้อยคันท ี่อยู่ในเว็ปนี่90%เป็นรถเดิมอะไหล่แท้ครับ
    เข้าใจใหม่นะครับ

ถ้าการอธิบายของผมช้าเกินไปทำให้คัยเข้าใจผิดผมต้องข อโทดอย่างจริงใจ
    นี่เป็นกระทู้แรกใน6ปีที่ผมเล่นรถ ขายรถ เก็บรถ ของเก่าเฉพาะในเวปนี้
    ที่โฟสถามไปแล้วทำให้ผมโดนเด็กๆน้องๆใหม่ในสังคมคลาส สิค หรือของเก่า
    "ด่า"
    ถ้าเพื่อนพี่ๆคนไหนที่เคยรู้จักซื้อขายกับผมหรือไม่เ คยรู้จักก้อแล้วแต่คิดว่า
    ผมไม่สมควรอยุ่ในเวปนี้ต่อไป "บอกได้เลยครับผมจะไปทันที"
    ผมรู้สึกแย่แระละอายใจที่ทำให้เด็กๆด่าผมยินดีลบทุกย ูสเซอเนมในเวปนี้

ขอโทดด้วยครับท่านเจ้าของกระทู้

ใครเรียกมอไซต์หรือไรกูไม่รู้จัก
    "กูรู้จักแต่รถเครื่อง"
    มิตรภาพและความจริงใจต้องมาก่อน!

Senior Member trophy11's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมคนเมืองกาญจน์ คิดอะไรก้อพูดตรงๆ

ผิดต้องขอโทด

ขอโทดครับ!
    ใครเรียกมอไซต์หรือไรกูไม่รู้จัก
    "กูรู้จักแต่รถเครื่อง"
    มิตรภาพและความจริงใจต้องมาก่อน!

Junior Member closterbier's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมคนเมืองกาญจน์ คิดอะไรก้อพูดตรงๆ

ผิดต้องขอโทด

ขอโทดครับ!
    หายากนะครับ ที่ออกมาขอโทษกันดีๆแบบนี้
    ผมว่ามันก็แค่เรื่องเข้าใจผิด เพราะการตีความหมายของคำๆเดียว รักกันไว้เถิด...

Senior Member rudeboy2527's Avatar
    สถานที่
    ก้านกระทุ้ง คลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0
    0

เอาน่ะครับ ใจเย็นๆ

ต่างคนต่างมุมอ่านะ

ดีแล้วล่ะครับ

ที่ออกมาขอโทษกันแบบนี้ ^^

kktc family
    ( ก้านกระทุ้ง )

OKUS'27
    Fck this! Let's Ride

ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

เช่นกันครับผมก็ต้องขอโทษเช่นกัน ที่ผมตอบโต้รุนแรงไปหน่อย ผมเป็นคนใจร้อนครับเลยไม่ได้พิจรณาดูดีๆก่อนว่าเป็นก ารป่วนกระทู้หรือว่าถามหาเหตุผล บางครั้งการตั้งชื่อให้หน้าสนใจเพื่อให้คนเข้ามาอ่าน มันก็ไม่ผิดไช่ใหมครับ แต่ถ้ามันขัดหูขัดตาคุณพี่ผมก็ต้องขอโทษคุณพี่ด้วยใจ จริงครับ แต่ถ้าคิดในแง่ดีก็ต้องขอบคุณคุณพี่นะครับที่เป็นการ อัพกระทู้ไปในตัว ต้องทั้งขอบคุณและขอโทษด้วยครับ
    รู้สึกว่าผมถามดีๆนะครับ
    ผมก้ออยากรู้คำว่า
    "เทพ" นิยามมันคือไร

ไม่เป็นไรครับ ไม่ตอบก้อได้แต่อย่ามาว่าผมเด็กแว๊นขอร้องครับ
    ผมยังไม่เคยว่าไรคุณเลย

แล้วที่ว่าผมไม่รู้ภาสีภาษาเขียนภาษาไทยไม่คล่องอย่า ไปถือสา
    ก้อต้องขอบคุณมากครับที่ไม่ถือสาผม มันก้อจริงครับ
    ผมทำธุรกิจค้าของเชียงกง ที่หลักสี่-รังสิต-วังน้อย-เพ็ดบุรี(brand CBC)
    วันๆก้อไม่ค่อยได้เขียนอะไรนอกจากคุยโทสับครับ

แล้วที่ผมบอกว่า"แค่ชุบทำสี ไม่มีงานไอเดีย"

คุณลองไตร่ตรองชื่อกระทู้ซิครับ
    "a-100ซากแปลงร่างเป็นa-100เทพ"
    ผมอ่านกระทู้แล้วก้อเลยรู้สึกอยากรู้ว่าแปลงร่างยังไ งอจาจะทำแบบ
    งานประกวดแหวกๆแนวก้อได้แต่เปิดมาดูก้อเห็นว่าเป็นเอ-100เดิมๆสวยดี
    ผมก้อเลยต้องถาม ถ้าตั้งชื่อกระทู้แบบว่า "เอ-100ทำแล้วเดิมๆสวยปิ๊งสนใจคลิ๊กดูเลยครับ"
    ผมว่ามันดีกว่าคำว่าแปลงร่างอีกนะ (เกริ่นเฉยๆนะครับไม่ได้สอนเด๋วจะมีคนมาว่าผมอีก)

แล้วที่ว่าผมว่าคำพูดมันบ่งบอกสันดารจริงครับผมยอมรั บ
    สันดารผมเป็นคนอยากถามไรผมก้อถามเลย
    แต่ถามแล้วก้ออยากได้คำตอยดีๆบ้างไม่ใช่คำด่า(กรุณาเ ข้าใจด้วยครับ)

คุณindY_lifeครับผมว่าคุณเก็บล้อโช๊คเขียวคุณไว้ใช้เ องเถอะครับผมไม่นิยมและไม่คิดจะรู้จักเลย

ถ้าคุณอยุ่เวปนี้มานานก้อคงจะรุ้ว่ารถผมกว่าร้อยคันท ี่อยู่ในเว็ปนี่90%เป็นรถเดิมอะไหล่แท้ครับ
    เข้าใจใหม่นะครับ

ถ้าการอธิบายของผมช้าเกินไปทำให้คัยเข้าใจผิดผมต้องข อโทดอย่างจริงใจ
    นี่เป็นกระทู้แรกใน6ปีที่ผมเล่นรถ ขายรถ เก็บรถ ของเก่าเฉพาะในเวปนี้
    ที่โฟสถามไปแล้วทำให้ผมโดนเด็กๆน้องๆใหม่ในสังคมคลาส สิค หรือของเก่า
    "ด่า"
    ถ้าเพื่อนพี่ๆคนไหนที่เคยรู้จักซื้อขายกับผมหรือไม่เ คยรู้จักก้อแล้วแต่คิดว่า
    ผมไม่สมควรอยุ่ในเวปนี้ต่อไป "บอกได้เลยครับผมจะไปทันที"
    ผมรู้สึกแย่แระละอายใจที่ทำให้เด็กๆด่าผมยินดีลบทุกย ูสเซอเนมในเวปนี้

ขอโทดด้วยครับท่านเจ้าของกระทู้

Bookmarks