อย่าพึ่งถอดใจ ฉันยังสู้เลย - หน้า 8

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100
หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อย่าพึ่งถอดใจ ฉันยังสู้เลย

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอบพระคุณมากๆครับท่าน เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองแกะดูอีกรอบครับ แต่ไม่กล้าทำอะไรกับมันมากเดี๋ยวงานเข้าครับ ถ้าหากเป็นเพราะระยะเบรกชิดไปผมก็ปล่อยให้มันเสียดสี แบบนี้ไปก่อนก็แล้วกันครับ

มีอีกเรื่องครับ ถาดรองน้ำมันใต้เครื่องมีน้ำมันหยดครับและก็สร้างปัญ หาให้กับผมด้วยที่เวลาที่จอดที่บ้านน้ำมันหยดตลอดเคย บอกให้ช่างแก้แล้วก็ไม่หายเลยอยากจะแก้ไขเอง อยากทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ ซิลมาสด้า1000ซื้อได้ที่ใหนครับ? รบกวนหน่อยครับ
    ซีลมาสด้า1000 มีเยอะครับถ้าหาไม่ได้ พรุ่งนี้จะซื้อส่งไปให้ ว่าแต่ถ่ายรูปมาดูหน่อยสิมันรั่วเยอะสักแค่ใหนถึงทำใ ห้ท่านรำคาญใจได้

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    และก้ออย่างที่ผมเรียนสายทางโทรศัพท์กับท่านครับ ฝาครอบดรัมอันกันดรุมเบรค(ที่มีน๊อตติด5ตัว)มันแยกกอ อกจากกันได้น่ะ แล้วก้อลองดูหน้าสัมผัสดรุมอีกทีด้วยว่ามันเรียบเสมอ กันรึป่าว
    เคๆๆๆ เดี๋ยวจะลองเอามือลูบดูครับ คราววนี้ต้องหายแน่นอนเสียงสวรรค์ที่ไม่ปรารถนา 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ซีลมาสด้า1000 มีเยอะครับถ้าหาไม่ได้ พรุ่งนี้จะซื้อส่งไปให้ ว่าแต่ถ่ายรูปมาดูหน่อยสิมันรั่วเยอะสักแค่ใหนถึงทำใ ห้ท่านรำคาญใจได้
    ก็แบบที่ท่านเคยเห็นนั่นแหละครับ น้ำมันรั่วมาจากถาดรองค่อนไปทางด้านหน้าครับ แต่ผมอาจจะไปหาดูที่วรจักรก่อนครับ ถ้าไม่ได้อาจจะติดต่อไปครับ ขอบคุณมากครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ก็แบบที่ท่านเคยเห็นนั่นแหละครับ น้ำมันรั่วมาจากถาดรองค่อนไปทางด้านหน้าครับ แต่ผมอาจจะไปหาดูที่วรจักรก่อนครับ ถ้าไม่ได้อาจจะติดต่อไปครับ ขอบคุณมากครับ
    ครับท่าน..แต่มันหยดนิดส์เดียวเองน่ะ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

ครับท่าน..แต่มันหยดนิดส์เดียวเองน่ะ อิอิ
    555 ไม่ได้หรอกท่าน ผมมันประเภทขี้กลัวครับ เห็นอะไรผิดปกติเนี่ยต้องหาทางป้องกันไว้ก่อนครับ เผื่อสหายท่านอื่นๆอาจจะมีปัญหาแต่ก็ยังไม่ได้สังเกต กัน ผมขอเอาป้าแดงเป็นหมูลองเคี้ยวให้ครับ

อิอิ เอาไม้ตีน้ำไปเรื่อยๆครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

555 ไม่ได้หรอกท่าน ผมมันประเภทขี้กลัวครับ เห็นอะไรผิดปกติเนี่ยต้องหาทางป้องกันไว้ก่อนครับ เผื่อสหายท่านอื่นๆอาจจะมีปัญหาแต่ก็ยังไม่ได้สังเกต กัน ผมขอเอาป้าแดงเป็นหมูลองเคี้ยวให้ครับ

อิอิ เอาไม้ตีน้ำไปเรื่อยๆครับ
    การเปลี่ยนประเก็นแคร้ง ทำได้ไม่ง่ายนัก เพราะส่วนใหญ่จะเปลี่ยนกันตอนยกเครื่องลงน่ะครับ เพราะประเก็นแคร้งมันรั่วยาก ถ้ารั่วอาจเกิดจากการฉีกขาดตอนใส่เพราะประเก็นมันแข็ งๆหักง่าย ถ้าท่านตั้งสามขา ถ่ายน้ำมัน แล้วมุดเข้าไปใช้แหวนปากตายเบอร์10หมุนน๊อต รอบแคร้งออกกี่ตัวจำไม่ได้ มันยากตรงนี้แหละครับพื้นที่การทำงานมันแคบ ผมมีรูปเก่าๆของผมให้ดู

-น๊อตเยอะมาก
    -เป็นรูปตอนเปิดฝาแคร้งแล้วน่ะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

การเปลี่ยนประเก็นแคร้ง ทำได้ไม่ง่ายนัก เพราะส่วนใหญ่จะเปลี่ยนกันตอนยกเครื่องลงน่ะครับ เพราะประเก็นแคร้งมันรั่วยาก ถ้ารั่วอาจเกิดจากการฉีกขาดตอนใส่เพราะประเก็นมันแข็ งๆหักง่าย ถ้าท่านตั้งสามขา ถ่ายน้ำมัน แล้วมุดเข้าไปใช้แหวนปากตายเบอร์10หมุนน๊อต รอบแคร้งออกกี่ตัวจำไม่ได้ มันยากตรงนี้แหละครับพื้นที่การทำงานมันแคบ ผมมีรูปเก่าๆของผมให้ดู

-น๊อตเยอะมาก
    -เป็นรูปตอนเปิดฝาแคร้งแล้วน่ะครับ
    โอยยยยยยยยย จะเป็นลม

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

โอยยยยยยยยย จะเป็นลม
    ผมนับน๊อตได้ 25 ตัวครับ ถ้ามี ด้ามบล๊อคดีๆขันก้อง่ายมากๆเลยล่ะ แป็บเดียว..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    ผมนับน๊อตได้ 25 ตัวครับ ถ้ามี ด้ามบล๊อคดีๆขันก้อง่ายมากๆเลยล่ะ แป็บเดียว..
    เป็นลมต่อ...

แล้วเราต้องเปลี่ยนใส้กรองน้ำมันด้วยใช่มั้ยครับ

แล้วเราต้องใส่น้ำมันเครื่องมากน้อยขนาดใหน ใช้กี่ลิตร ใช้แบบใหนครับ

ถามแทนทุกท่านไปเลยนะ เจ้าพ่อ diy

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

เป็นลมต่อ...

แล้วเราต้องเปลี่ยนใส้กรองน้ำมันด้วยใช่มั้ยครับ

แล้วเราต้องใส่น้ำมันเครื่องมากน้อยขนาดใหน ใช้กี่ลิตร ใช้แบบใหนครับ

ถามแทนทุกท่านไปเลยนะ เจ้าพ่อ diy
    กรองน้ำมันเครื่องจะเปลี่ยนหรือไม่ก้อได้..อยู่ที่ก่ อนหน้านี้เราเปลี่ยนที่ระยะเท่าไหร่ครับ ถ้าถึงระยะก้อเปลี่ยนไปเลยครับถ้าเพิ่งเปลี่ยนมาก้อย ังใช้ได้ปกติจนถึงระยะครับ ส่วนนำมันเครื่องก้อควรเปลี่ยนครับเพราะถ่ายออกแล้ว ไม่เกิน4ลิตรครับ แนะนำเป็น 10w-40 ครับ มีระยะการใช้งาน10000โลครับ ส่วนยี้ห้อก้อแล้วแต่ทัรพย์ครับ

หลังจากที่แก้เรื่องระบบไฟจนหายดีแล้ว(คิดว่าหายขาดค รับ)ก็มาแก้เรื่องเล็กๆน้อยที่กวนใจอีกเรื่องก็คือ เรื่องมีเสียงเสียดสีมาจากจานเบรกครับ พยายามหาต้นตอแล้วก็พบว่าเวลาหมุนล้อด้านขวาหน้าพบว่ าหมุนได้ไม่ครบรอบก็ฝึดและเวลาขับก็จะได้ยินเสียงครู ดทุกๆรอบหมุนเป็นอยู่อย่างนี้จนรำคาญ อยากจะวิงวอนผู้เชี่ยวชาญช่วยวิเคราห์ให้หน่อยครับว่ าทำอย่างไรที่จะแก้ไขปัญหานี้ได้ครับ

เปิดฝาดุมแล้วก็ไม่เห็นมีอะไร

ยิ่งเบรกต่างๆก็ไม่เห็นมีอะไร ช่วยด้วยคร๊าบ รำคาญเสียงครับ

เท่าที่ดูก้อเรียบร้อยดีผมว่าน่าจะเป็นแบบที่พี่นันบ อกอะคับ..( ผ้าเบรกมันหนา )
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

เพิ่งขัดสีมา...ฝากไว้ในอ้อมใจด้วยนะคับ
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freekick อ่านข้อความ
    เพิ่งขัดสีมา...ฝากไว้ในอ้อมใจด้วยนะคับ
    ขาวๆ งามๆ ใสๆ ขนาดนี้ ถ้าเป็นหญิงควรจะเปรียบเปรยกับน้องนางผู้ใดดีครับเนี ่ย พี่น้อง
    สมกับเป็นหนึ่งในรถในตำนานครับ สุดยอดจริงๆครับท่านโย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ขาวๆ งามๆ ใสๆ ขนาดนี้ ถ้าเป็นหญิงควรจะเปรียบเปรยกับน้องนางผู้ใดดีครับเนี ่ย พี่น้อง
    สมกับเป็นหนึ่งในรถในตำนานครับ สุดยอดจริงๆครับท่านโย
    ขอบคุนคับท่านโด่ง..
    เป็นการการันตีว่าทัพทิศบูรพา
    พร้อมที่จะกรีฑาทัพเข้าสู่พระนคร
    รอเพียงเสียงจามเอ๊ย.สัญญานจากทัพหลวงเท่านั้นคับ 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freekick : 18-05-2010 เมื่อ 22:11

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

บางสิ่งบางอย่างกำลังจะกลับมาและเปลี่ยนแปลงทุกสิ่งใ นรัศมีของตัวมันเอง

Ride With Pride

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks