อย่าพึ่งถอดใจ ฉันยังสู้เลย - หน้า 9

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อย่าพึ่งถอดใจ ฉันยังสู้เลย

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ภาพนี้ตรงกับหัวข้อกระทู้...นี้ก้ออีกแรงครับที่ทุ่ม เททั้งกายและใจจงสู้กันต่อไป...ขอให้ท่านแม่ทัพหลวงว ิจารณ์ด้วยครับแม้แต่ซากรถมันถอดเอาให้หมดเลยโปรดระว ังนะคนๆนี้5555

แนบเอกสาร 1877595แนบเอกสาร 1877605แนบเอกสาร 1877606

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ภาพนี้ตรงกับหัวข้อกระทู้...นี้ก้ออีกแรงครับที่ทุ่ม เททั้งกายและใจจงสู้กันต่อไป...ขอให้ท่านแม่ทัพหลวงว ิจารณ์ด้วยครับแม้แต่ซากรถมันถอดเอาให้หมดเลยโปรดระว ังนะคนๆนี้5555

55555555 ตรูว่าแร้วววววววว ถึงว่าก้มหน้าก้มตาทำงานอยู่เหมือนมันมีประกายแฟลชแว ๊บๆๆๆๆ

แนบเอกสาร 1877664

ด้วยอากาศที่แสนจะร้อนและภาระกิจที่ค่อนข้างหนักหน่ว งร่วม 5 ชั่วโมงกลางแสงแดดเปรี้ยงๆ กลับมาถึงบ้านผมหลับเป็นตายเลยครับพี่
    ตื่นเช้ามามันระบมไปทั้งตัวเลยครับ วันนี้ก็เลยถือโอกาศหยุดงานเพิ่มอีกวัน แล้วก็กำลังนั่งคิดนอนคิดอยู่ว่าจะกลับไปแทะให้เหลือ แต่กระดองเลยครับเสด็จพี่ ว่าแต่วันนี้เสด็จพี่ว่างไม๊ครับ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ

แนบเอกสาร 1877595แนบเอกสาร 1877605แนบเอกสาร 1877606
    สุดๆครับพี่วุฒิ 555555 ดูท่าทางกำลังมันส์เลยน๊ะครับพี่ ทำไมไม่ลากรถไปไว้บ้านน้องเค้าล๋ะครับ....แล้วค่อยไป ลากซากกลับ 55555555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    สุดๆครับพี่วุฒิ 555555 ดูท่าทางกำลังมันส์เลยน๊ะครับพี่ ทำไมไม่ลากรถไปไว้บ้านน้องเค้าล๋ะครับ....แล้วค่อยไป ลากซากกลับ 55555555
    ผมว่าทำแบบนั้นไม่ได้หรอกครับพี่ตุ๊ก เพราะรับรองว่าซากก็ไม่เหลือครับ เผลอๆเดี๋ยวผมเอาคัสซีไปเคี่ยวทำน้ำซุปอีกต่างหากครั บ 55555

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

เย็นนี้มันมาอีกแล้วครับปี๋น้อง...เที่ยวนี้มันล่อคั นชักคันส่งพร้อมรางกระจกอีก...เอาเสร็จแล้วหันมาบอกเ ราปี๋ปั้นต่อได้เลยครับผมรบกวนแค่นี้นะ....ดูมันทำดู มันทำ....ว่างๆไปแถวบางแคเลยนะคุงงง

แนบเอกสาร 1878987
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wuttdy : 21-06-2010 เมื่อ 20:07

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

- -" ไม่ต้องเอ่ยถ้อยคำใดๆทั้งสิ้น เกิบแตะ หมวกอะดิดา เอ๊ย อดิดาส เตี่ยวขาสั้น เสื้อยืดสีนี้ ขายดีทั่วปฐพีแน่ๆ 5555

ผมต้องไปลบบางแคซอย6จากแผนที่ประเทศไทยก่อนครับ กลัวหงะ ก็คงจะเป็นแบบที่พี่ๆท่านว่า ลากกลับไปวังหงส์แล้วเหลือเท่าไหร่ค่อยเอามาคืน....5 5555555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อย่าพึ่งถอดใจ ฉันยังสู้เลย มันไม่ถูกนะท่านพี่ กระทู้นี้สำหรับคนสู้ๆ แต่นี่ท่านโด่งคือ อย่าพึ่งบอกให้หยุด ฉันยังเอาไปไม่หมดเลย

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ป้าแดงเป็นไงบ้างน้อ..ไม่ค่อยได้เห็นรูปใหม่ๆเลย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ป้าแดงเป็นไงบ้างน้อ..ไม่ค่อยได้เห็นรูปใหม่ๆเลย
    คิดไปไกลถึงวีดีโอเลยครับ 5555 อยากลองอะไรใหม่ๆเหมือนกันครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หลายท่านเคยถามถึงป้าแดงว่าทำไมไม่มีเรื่องราวของป้า แดงออกมาให้ทราบบ้าง ผมขอเรียนดังนี้ครับ

ผมไปทดสอบป้าแดงสุพรรณ-อ่างทอง-ลพบุรีราวๆ2อาทิตย์น่าจะได้ รวมระยะทางไปกลับแล้วก็ราวๆ500กว่ากิโลเมตรก็น่าจะพ้ นช่วงรันอินไปได้แล้ว และก็ทดสอบป้าแดงในช่วงเวลาคับขันในกรุงเทพฯซึ่งก็โด นด่าไปแล้วตอนรถดับ และก็ทดสอบการขับรถในช่วงเวลาที่พายุฝนโหมกระหน่ำก็ท ำให้ที่ปัดน้ำฝนหลุดไปแล้ว แต่ผมคิดว่า ผมผ่านบททดสอบการเป็นเจ้าของและการเอาตัวรอดในสถานกา รณ์คับขันไปแล้ว ความเร็วของป้าแดงถ้าคันเร่งไม่ติดซุ้มล้อก็อยู่ที่1 10ครับ และก็พละกำลังยังมีอยู่มากโข ระบบเบรกดี ผมว่ามันก็น่าจะเพียงพอกับการเดินทางไกลไปทางเหนือได ้

จึงปรับปรุงรถอีกครั้งด้วยการ
    1. เปลี่ยนแหนบครับ แหนบเก่าใช้วิธีกลับด้านแล้วก็กลับบ้านเก่าไปแล้วด้ว ยเมื่อคราวที่ไปขนอะไหล่ที่ลพบุรี ปรากฎว่ามีเสียงดังครับน่าจะตายแล้ว ได้ความกรุณาจากพี่ตุ๊กส่งแหนบมาให้จากสุราษฎร์ธานี กราบขอบพระคุณอีกครั้งครับ ได้เวลาเปลี่ยนแล้วครับ (นานไปหน่อย 55)

2. จูนระบบไฟใหม่ครับ พอดีผมมือบอนไปหน่อยครับไปเล่นกับฝาจานจ่ายระบบไฟเลย ไม่นิ่งเลย เลยลากไปให้พี่ไผ่จูนเครื่องให้ใหม่

3. เปลี่ยนน้ำมันเครื่องพร้อมกับเปลี่ยนซีลที่มีน้ำมันร ั่วซึมใต้ห้องเครื่องครับ

4. เปลี่ยนฐานแบตเตอรี่ใหม่เพราะผมใช้ลูกเล็กลงและก็เป็ นแบตเตอรี่แห้งครับ

เสร็จจากตรงนี้ต้องทำต่อก็คือ

5. เปลี่ยนฝากระโปรงที่ของเดิมหักน่ะครับ ฝาเดิมหักแล้วก็ทำให้ฝากระโปรงไม่ได้รูปทรง ปากหน้าเลยเผยอๆเหมือนปากของอั้ม พัชราภา 555 ฝาใหม่ของผมรู้สึกไปเองว่ามันเบาขึ้นครับ ถ้าได้เคฟล่าร์คงจะดีไม่น้อย 555 อันนี้ต้องกราบขอบพระคุณพี่โย ราชบุรีครับที่กรุณามาครับ

6. เปลี่ยนพวงมาลัยเป็นแบบกระเช้าครับ ของเก่าเป็นของproceed อันนี้ต้องกราบขอบพระคุณท่านYo Freekick คนดีพ่อลูกอ่อนแห่งทิศบูรพาครับ

7. เปลี่ยนฝาในประตูข้างใหม่ครับ ของเดิมที่ทำ ทำออกมาแล้วสวยแต่ใช้งานได้ไม่ดีครับ ขอแก้ใหม่ดีกว่าพร้อมปรับปรุงยางหูช้างที่ใส่กลับด้า นนะครับ ปล. ยางหูช้างของผมเป็นยางหูช้างนิ่มๆจากรถproceedนะครับ เอามาตัดย่อส่วนและแต่งให้เข้ากับหูช้างของมาสด้า800

8. เปลี่ยนล้อไปใส่ขอบ13นิ้วครับ น่าจะเหมาะสมกับการวิ่งระยะไกลครับ โดยจะเอาล้อเก่าของอีพรหล้าไปทำสีแล้วนำมาใช้ในป้าแด งแทน ส่วนขอบ12นิ้วก็เก็บโชว์ครับ

9. และก็เก็บสีที่ชำรุดที่ผ่านมาจากการเดินทางครับ

ที่กล่าวมาทั้งหมดนี้พึ่งจะได้เริ่มลงมือทำด้วยการลา กรถไปครับ 5555555555 พอดีทีมงานที่มาลากอีพรหล้าเขารู้จักทั้งสองอู่ อู่พี่ชัยกับอู่เบนซ์ทุ่งมังกรของพี่ไผ่ ก็เลยลากไปส่งให้และชาวฝั่งธนบุรีอยากจะหาหน่วยรถลาก ฝั่งบ้านเราก็ลองใช้บริการได้นะครับ

พี่ประพัฒน์ครับ แกเป็นทนายความครับแต่มาลากรถเป็นงานอดิเรก เบอร์ 02-200-2280ครับ อยู่เพชรเกษม76/1ครับ

ปล. ป้าแดงของผมก็เคยโดนปฎิเสธเหมือนรถของท่าน เอาไปที่อู่แห่งหนึ่งแล้วเขาไม่ทำรถให้ต้องปล่อยทิ้ง ไว้หนึ่งเดือนก็เลยได้พี่ประพัฒน์มาลากไปส่งที่อู่มณ ีโชติครับ พี่ประพัฒน์ยังจำได้และก็ชมว่าป้าแดงคันนั้นเนี่ยนะ. ..กลายเป็นคันนี้ 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

รายงานผลประกอบการหน่อยนะครับ เอาป้าแดงเข้าทำไม่ทันไร ซ่อมเสร็จแล้วครับ!!!!

1. เปลี่ยนแหนบครับ แหนบเก่าใช้วิธีกลับด้านแล้วก็กลับบ้านเก่าไปแล้วด้ว ยเมื่อคราวที่ไปขนอะไหล่ที่ลพบุรี ปรากฎว่ามีเสียงดังครับน่าจะตายแล้ว ได้ความกรุณาจากพี่ตุ๊กส่งแหนบมาให้จากสุราษฎร์ธานี กราบขอบพระคุณอีกครั้งครับ ได้เวลาเปลี่ยนแล้วครับ (นานไปหน่อย 55)
    - เปลี่ยนแล้วครับ

2. จูนระบบไฟใหม่ครับ พอดีผมมือบอนไปหน่อยครับไปเล่นกับฝาจานจ่ายระบบไฟเลย ไม่นิ่งเลย เลยลากไปให้พี่ไผ่จูนเครื่องให้ใหม่
    - ติดแล้วครับ

3. เปลี่ยนน้ำมันเครื่องพร้อมกับเปลี่ยนซีลที่มีน้ำมันร ั่วซึมใต้ห้องเครื่องครับ
    - หายแล้วครับ แต่คิดถึงฝาวาว์ลที่ส่งไปให้ท่านนันหงะ 555 ฝาของผมไม่โก่งแต่ไม่เรียบครับ อิอิ ก็ใช้กาวยิงรอบเลย 5555

4. เปลี่ยนฐานแบตเตอรี่ใหม่เพราะผมใช้ลูกเล็กลงและก็เป็ นแบตเตอรี่แห้งครับ
    - เรียบร้อยแล้วครับ

ตอนนี้เหลือปรับตั้งสายพานให้มันนิ่งๆและทดสอบวิ่งดู อาการต่างๆครับ ป้าแดงพร้อมเข้าอู่สีเพื่อดำเนินการต่อไปในเร็วๆนี้แ ล้วครับ

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ดีใจด้วยครับที่รถเสร็จแล้ว ป้าแดงสวยมาก (รถผมยังไม่ได้ขับเลย) แล้วเมื่อไหร่จะมาเที่ยวพิษณุโลก ครับ ท่านวี

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    ดีใจด้วยครับที่รถเสร็จแล้ว ป้าแดงสวยมาก (รถผมยังไม่ได้ขับเลย) แล้วเมื่อไหร่จะมาเที่ยวพิษณุโลก ครับ ท่านวี
    ไปแน่นอนครับท่านผู้จัดการติ่ง ขออนุญาติผ่านไปที่เมืองของท่านนะครับ ถ้าป้าแดงสามารถไปเยี่ยมสหายทุกท่านได้ ผมจะมีความสุขที่สุดในโลกและจะทำหนังสือเรื่องราวของ ชาวมาสด้าออกมา Mazda Ride With Pride Diary ครับ อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    รายงานผลประกอบการหน่อยนะครับ เอาป้าแดงเข้าทำไม่ทันไร ซ่อมเสร็จแล้วครับ!!!!

- เปลี่ยนแล้วครับ

- ติดแล้วครับ

- หายแล้วครับ แต่คิดถึงฝาวาว์ลที่ส่งไปให้ท่านนันหงะ 555 ฝาของผมไม่โก่งแต่ไม่เรียบครับ อิอิ ก็ใช้กาวยิงรอบเลย 5555

- เรียบร้อยแล้วครับ

ตอนนี้เหลือปรับตั้งสายพานให้มันนิ่งๆและทดสอบวิ่งดู อาการต่างๆครับ ป้าแดงพร้อมเข้าอู่สีเพื่อดำเนินการต่อไปในเร็วๆนี้แ ล้วครับ
    ไม่เห็นป้าแดงนานแล้ว

ขอดูหน้าตาหน่อยค๊าาาา

จะได้ Save เก็บไว้

ช่วยเน้นๆๆบริเวณคิ้วด้วยนะค๊าาาา

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ไม่เห็นป้าแดงนานแล้ว

ขอดูหน้าตาหน่อยค๊าาาา

จะได้ Save เก็บไว้

ช่วยเน้นๆๆบริเวณคิ้วด้วยนะค๊าาาา
    รถจอดสตาร์ทไม่ติด3เดือนเลยลากไปที่อู่ ตอนนี้ทำระบบไฟเสร็จแล้วครับ อะไรมันจะไวขนาดนั้น 5555 เหลือปรับจูนครั้งสุดท้ายครับก่อนจะออกเดินทางไกล แต่ก่อนออกต้องไปทำฝากระโปรง+ซ่อมสีครับ+ซ่อมประตู ป้าแดงชอบเข้าสปาครับ เน้นคิ้วได้ครับ

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks