อย่าพึ่งถอดใจ ฉันยังสู้เลย - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อย่าพึ่งถอดใจ ฉันยังสู้เลย

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    อย่างนี้ป้าแดงก็ออกเดินทางไกลได้แล้วซิครับ
    เอาใจช่วยครับ
    ปัญหามีไว้พุ่งชนครับ 555
    ทางใกล้ไว้ไปซื้อเบียร์ครับ ทางไกลไว้ไปกินเบียร์ครับ 5555

ป้าแดงเสร็จ
    โรงรถเสร็จ
    อ้วนดำเสร็จ
    พรหล้าเข้าสายการผลิตต่อแน่นอนครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ทางใกล้ไว้ไปซื้อเบียร์ครับ ทางไกลไว้ไปกินเบียร์ครับ 5555

ป้าแดงเสร็จ
    โรงรถเสร็จ
    อ้วนดำเสร็จ
    พรหล้าเข้าสายการผลิตต่อแน่นอนครับ
    อย่างนี้วางกำหนดการไว้หรือยังครับว่าจะมากินเบียร์เ มื่อไร
    แล้วโรงรถลงมือทำบ้างยังครับ
    อยากเห็นโปรเจคพรหล้าใจจะขาดแล้วเอย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

ป้าแดงเสร็จ
    โรงรถเสร็จ
    อ้วนดำเสร็จ
    มีทริปขึ้นทางสายเหนือล่วงเข้ามาในเขตแว่นแคว้นล้านน าเมื่อไร ช่วยแจ้งข่าวด้วยนะครับท่าน จะได้จัดทัพไว้คอยต้อนรับอย่างสาสม เอ้ย! อย่างสมเกียรติ์ครับ ท่านประธาน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    มีทริปขึ้นทางสายเหนือล่วงเข้ามาในเขตแว่นแคว้นล้านน าเมื่อไร ช่วยแจ้งข่าวด้วยนะครับท่าน จะได้จัดทัพไว้คอยต้อนรับอย่างสาสม เอ้ย! อย่างสมเกียรติ์ครับ ท่านประธาน
    หุหุ

บรีสและแฟ๊บพร้อมกาลามังและแปรงขัด นอกเหนือจากนี้มีอะไรที่อยากได้มั้ย...

หุหุ

บรีสและแฟ๊บพร้อมกาลามังและแปรงขัด นอกเหนือจากนี้มีอะไรที่อยากได้มั้ย...
    แหม... ท่าน พูดซะเสียเลยนะ
    ถ้ามีไฮเตอร์ ถือติดมือมาด้วยก็ดีครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    แหม... ท่าน พูดซะเสียเลยนะ
    ถ้ามีไฮเตอร์ ถือติดมือมาด้วยก็ดีครับ
    ท่านครับ.....

ดูตานันหล่อตอนนี้สิครับ หายหัวไปซักผ้าอยู่หน้าหาดที่ใหนซักที่นี่แหละ ที่แอบเข้ามาเมื่อคืนตอนฮูหยินหลับสนิทไปแล้วแน่นอน 5555 ล้อเล่งเน้อ 555

เรามีตัวอย่างที่ดีแล้วนะครับ แม่ทัพใหญ่ยังไม่กล้าหือ ผมว่าศึกนี้ใหญ่หลวงนัก....แช่ผ้าก่อนซักก็ช่วยได้นะ ครับ 55555555555

ท่านครับ.....

ดูตานันหล่อตอนนี้สิครับ หายหัวไปซักผ้าอยู่หน้าหาดที่ใหนซักที่นี่แหละ ที่แอบเข้ามาเมื่อคืนตอนฮูหยินหลับสนิทไปแล้วแน่นอน 5555 ล้อเล่งเน้อ 555

เรามีตัวอย่างที่ดีแล้วนะครับ แม่ทัพใหญ่ยังไม่กล้าหือ ผมว่าศึกนี้ใหญ่หลวงนัก....แช่ผ้าก่อนซักก็ช่วยได้นะ ครับ 55555555555

เป็นอีกข้อหนึ่งที่ผมรู้สึกนิยมในตัวท่านนันไม่น้อย คือการบริหารเวลาให้ได้อยู่กับสิ่งที่ตนเองรักไปพร้อ มกัน ทั้งครอบครัวที่รัก และ รถคลาสสิคสุดเลิฟ นับถือครับ นับถือ

นี่ผมก็เพิ่งตวาดสาวใช้ในบ้านเรื่องให้ไปเก็บผ้าที่ซ ักตากไว้ ทำอะไรก็ชักช้า ไม่ได้ดั่งใจเลย เก็บมาเสร็จแล้วก็ไม่ต้องสะเหร่อไปนั่งพับอีกล่ะ กองๆไว้ตรงนั้นแหละ เสียบปลั๊กเตารีดไว้ให้ด้วยนะ เดี๋ยวตรูจะได้รีดทีเดียวให้เสร็จๆไปเลย เฮ้อ.......

แว๊กกก...... ม า แ ล้ ว ม า แล้ ว.....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เป็นอีกข้อหนึ่งที่ผมรู้สึกนิยมในตัวท่านนันไม่น้อย คือการบริหารเวลาให้ได้อยู่กับสิ่งที่ตนเองรักไปพร้อ มกัน ทั้งครอบครัวที่รัก และ รถคลาสสิคสุดเลิฟ นับถือครับ นับถือ

นี่ผมก็เพิ่งตวาดสาวใช้ในบ้านเรื่องให้ไปเก็บผ้าที่ซ ักตากไว้ ทำอะไรก็ชักช้า ไม่ได้ดั่งใจเลย เก็บมาเสร็จแล้วก็ไม่ต้องสะเหร่อไปนั่งพับอีกล่ะ กองๆไว้ตรงนั้นแหละ เสียบปลั๊กเตารีดไว้ให้ด้วยนะ เดี๋ยวตรูจะได้รีดทีเดียวให้เสร็จๆไปเลย เฮ้อ.......

แว๊กกก...... ม า แ ล้ ว ม า แล้ ว.....
    กำลังปิดงานที่ทำงาน เก็บของเก็บเอกสาร เตรียมตัวกลับบ้าน ไล่อ่านอะไรซักหน่อย มาเจอประโยคนี้ ที่ทำงานของผมยิ่งเงียบๆอยู่ก็ได้ยินเสียงก๊ากๆๆของผมคนเดียว...5555

ผมว่าท่านไปเขียนเรื่องตลกๆไว้อ่านดีกว่า ขำหงะ

ปล. อยากจะดูน้ำหน้า เอ๊ย อยากดูหน้าท่านโด่งตอนตวาดสาวใช้จังเลยครับ ก๊ายเมียๆๆๆๆ ตะเกียบบินๆๆๆๆๆ

กำลังปิดงานที่ทำงาน เก็บของเก็บเอกสาร เตรียมตัวกลับบ้าน ไล่อ่านอะไรซักหน่อย มาเจอประโยคนี้ ที่ทำงานของผมยิ่งเงียบๆอยู่ก็ได้ยินเสียงก๊ากๆๆของผมคนเดียว...5555

ผมว่าท่านไปเขียนเรื่องตลกๆไว้อ่านดีกว่า ขำหงะ

ปล. อยากจะดูน้ำหน้า เอ๊ย อยากดูหน้าท่านโด่งตอนตวาดสาวใช้จังเลยครับ ก๊ายเมียๆๆๆๆ ตะเกียบบินๆๆๆๆๆ
    ตะก่งตะเกียบอะไรแบบนั้น ที่บ้านผมไม่มีหรอกครับ มันดูจะดิบเถื่อนกันไปหน่อย ก็มีหยิกแกมหยอกกันไปเรื่อยครับ ธรรมดาของลิ้นกับฟัน
    ก็มีสักครั้งสองครั้งที่พอจำได้ (ผมโดน)ปาด้วยฝาเบียร์ แหม่... จะเปิดขวดก่อนก็ไม่ได้ อีกครั้งนึงก้อ พริกขี้หนูครับ ติดปลายสากมาเลย
    ก็เป็นสองครั้งที่สมองไม่ถูกกระทบกระเทือนมากและยังพ อจำความได้ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ตะก่งตะเกียบอะไรแบบนั้น ที่บ้านผมไม่มีหรอกครับ มันดูจะดิบเถื่อนกันไปหน่อย ก็มีหยิกแกมหยอกกันไปเรื่อยครับ ธรรมดาของลิ้นกับฟัน
    ก็มีสักครั้งสองครั้งที่พอจำได้ (ผมโดน)ปาด้วยฝาเบียร์ แหม่... จะเปิดขวดก่อนก็ไม่ได้ อีกครั้งนึงก้อ พริกขี้หนูครับ ติดปลายสากมาเลย
    ก็เป็นสองครั้งที่สมองไม่ถูกกระทบกระเทือนมากและยังพ อจำความได้ครับ
    ครับเราเป็นชาวพุทธ เรื่องทะเลาะหรือทำร้ายร่างกายมันไม่ดีหรอกครับ ส่วนมากเท่าที่อ่านแล้ววิเคราห์ตัวอักษรมาแล้วเนี่ย ขวดเบียร์บิน สากลอย ก็อาวุธเบาแต่หวังผลทั้งนั้นนี่ครับ ถ้าลูกแม่ระมิงค์นั่งอ่านอยู่ข้างๆก็คิดว่าผมพร่ามอย ู่คนเดียวก็แล้วกันนะครับ แต่ถ้าท่านแม่ทัพอยู่คนเดียวแล้วมีเรื่องทะเลาะกับสา วใช้ในบ้านจนถึงขั้นลงไม้ลงมือแล้วหละก้อ....

ผมขอให้ท่านยืนขึ้นแล้วยืดอกอย่างลูกผู้ชายแล้วให้ทำ จิตใจให้ฮึกเหิมแล้วคิดเสียว่า วันนี้เป็นไงเป็นกัน ฮึ่ม...

ให้ท่านจ้องไปที่ตาเธอด้วยสายตาอำมหิตแล้วคว้ามือน้อ ยๆของเธอที่กำลังทุบตีหัวของท่านอย่างบ้าคลั่งอยู่นั ้น

แล้วเปร่งวาจาให้ดังหรือตวาดไปเลยว่า พอกันที วันนี้ทนไม่ไหวแล้วโว้ยยยยยยยยยย เปลี่ยนมาตีอีกข้างบ้างสิตัวเอง เค้าเจ็บนะ เดี๋ยวฉี่รดที่นอนหงะ.....

รับรองเธอจะเงียบทันที.....

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ขอโทษครับ ลืมรายงาน หลังจากที่ท่านมายั่วยุผมด้วยเครื่องมือจากกล่องเซอร ์วิสของท่าน ทำให้ผมอยากได้เครื่องมือแบบนั้นบ้าง เลยไปวรจักรไปหาซื้อเครื่องมือกับน๊อตดีๆมาเปลี่ยนบร ิเวณไดชาร์ทครับ เพราะว่าความเดิมก่อนหน้านี้ที่ผมพยายามเปลี่ยนไดชาร ์ทเองแล้วน๊อตมันไม่ถึงครับ มันสั้นไปและตำแหน่งก็เปลี่ยนไปเล็กน้อย ผมเลยต้องรื้อสายพานออกเพราะว่ามันสั้นไปและทำให้ระย ะสไลด์มันไม่ได้

เลยไปเอาสายพานที่ยาวขึ้นอีกเล็กน้อยมาใส่แทน ซึ่งก็แก้ปัญหาได้แล้วและปรับองศาให้ตรงกับมูเลย์ อันนี้ผ่านครับ เมื่อได้องศาที่ตรงแต่ดชาร์ทกับไม่ตรงครับเพราะว่าต้ องถอยหลังไปอีกนิด จึงเป็นที่มาของการไปซื้อน๊อตและเครื่องมือมาปรับแต่ งเอง ขอบคุณท่านนันที่เป็นแรงบันดาลใจในครั้งนี้ครับ...ทำ เองเลยครับ

ดัดเหล็กสเปเซอร์ให้มันโค้งรับกับรูยึดของไดชาร์ทเล็ กน้อยครับและก็เปลี่ยนน๊อตให้มันยาวขึ้น และก็ตั้งจุดยึดของตัวสไลด์ใหม่ สรุปเลยก็คือได้จุดยึดที่มีตำแหน่งที่ดีมากครับ และทดลองให้เครื่องรันดูว่าองศามันเพี้ยนมั้ยก็ไม่พบ ครับ(แต่ก็เหมือนที่ท่านเรียนแจ้งว่าต้องวิ่งซัก300ก ม.เพื่อดูอาการ) แต่ผมมั่นใจว่าสายพานไม่ขาดแน่นอนครับ

หลังจากนั้นก็รื้อคัทเอาท์ออกและก็รอช่างมาเดินสายไฟ ให้ครับ แต่ผมพบว่ามีไฟรั่วอยู่ก็เลยจะให้ช่างไผ่ตรวจดูระบบไ ฟให้ใหม่ครับ

สรุปแล้วตอนนี้สายพานผ่าน ไดชาร์ทอยู่ในตำแหน่งแล้วเหลือเดินสายไฟกับตรวจดูไฟร ั่วครับ ผมพร้อมจะจัดทัพไปแคว้นพระนารายณ์แล้วครับ
    รอให้รถผมเสร็จก่อนน่ะ...อีกไม่กี่วันก้อเรียบร้อยแล ้ว จะได้พาป้าแดงวิ่งรอบพระปรางค์สามยอด สัก9รอบ เพื่อเอาฤกษ์เอาชัย ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    รอให้รถผมเสร็จก่อนน่ะ...อีกไม่กี่วันก้อเรียบร้อยแล ้ว จะได้พาป้าแดงวิ่งรอบพระปรางค์สามยอด สัก9รอบ เพื่อเอาฤกษ์เอาชัย ครับ
    จัดไป เราจะไปตีเมืองท่านให้ด้ายยยยยยยยยยยยยยย

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

จัดไป เราจะไปตีเมืองท่านให้ด้ายยยยยยยยยยยยยยย
    เอาเบียร์ใส่ท้ายกะบะมาด้วยน่ะท่าน เมืองลิงเบียร์ไม่ค่อยเย็นครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เอาเบียร์ใส่ท้ายกะบะมาด้วยน่ะท่าน เมืองลิงเบียร์ไม่ค่อยเย็นครับ
    หุหุ ได้คร๊าบบบบบ แล้วท่านว่างวันใหนบ้างครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

หุหุ ได้คร๊าบบบบบ แล้วท่านว่างวันใหนบ้างครับ

Sat-Sun แต่ต้องแจ้งล่วงหน้าครับ เพราะว่าอาจมีกิจกรรมของครอบครัวครับท่าน...

แต่ลพบุรีร้อนมากครับ และที่บ้านก้อไม่ค่อยมีพื้นที่ร่มเย็นนั่งคุยนั่งทำร ถเหมือนบางแค แต่เดี๋ยวผมพาทัวร์เมืองเก่า ดูรถเก่า อะไหล่เก่า สาวเก่าๆ ไปหาที่นั่งกินข้าวเย็นๆ เดี๋ยวจะเปิดโรงแรงบรรยากาศลูกทุ่งให้ครับ แต่ยังไงก้อชวนท่านหญิงมาด้วยก้อได้น่ะครับ ถือว่าพามาพักผ่อนหนีความวุ่นวายจากเมืองกรุง เป็นการต่อวีช่าของท่านไปในตัวเลย จะได้ทำอะไรง่ายขึ้นหน่อย อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 07-05-2010 เมื่อ 11:36

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks