เอสอาร์400 บินเดี่ยวเที่ยวลาว - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เอสอาร์400 บินเดี่ยวเที่ยวลาว

Member kissdo's Avatar
    สถานที่
    คนชอบขี่
    ขอบคุณ
    0

กระจกมองข้างสวยดี ใช้งานได้ดีเปล่าแซ็ก เอาของอะไรมาใส่
    ถ้าใจมันอยากไป แค่นิดเดียวก็ถึง

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

เท่อ่ะพี่ อยากไปๆ แต่ถ้ามีรถ ทบ.ไม่แท้ มันจะข้ามไปได้ป่ะครับ พี่ๆ::

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ln-106 อ่านข้อความ
    เท่อ่ะพี่ อยากไปๆ แต่ถ้ามีรถ ทบ.ไม่แท้ มันจะข้ามไปได้ป่ะครับ พี่ๆ::
    ถ้ารถมีข้อมูลในคอมของขนส่ง ไปได้ครับ

ปราจีนบุรี tong c100's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าๆปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

นับถือครับ....เจ๋งมากท่าน

บอกได้คำเดี๋ยวว่าสุดยอดๆๆๆๆๆ
    ทีมงาน รถเก่าๆปราจีนบุรี

คำขวัญจังหวัดปราจีนบุรี

ศรีมหาโพธิ์คู่บ้าน ไผ่ตรงหวานคู่เมือง ผลไม้ลือเลื่อง เขตเมืองทวารวดี

Your Friendship
    is our Destination

จุดหมาย ของการเดินทาง
    คือ มิตรภาพ ระหว่าง (.....) ทาง

โต้ง-ปราจีนบุรี
    Mobile :081-2952995
    Mail : tong-c100@hotmail.com

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ขอคาราวะ หนึ่งจอกเลยว่ะแซ๊ก นายแน่มาก แต่ก็น่าเป็นห่วงมากเช่นกัน
    นอกจากเปลี่ยนโช๊คแล้ว บินเดี่ยวคราวหน้าทำ sidecar ไว้ใส่สัมภาระดีไม๊ว่ะแซ๊ก น้ำหนักมันจะได้ไม่ overload จนโช๊ค รับไม่ไหวอ่ะ เหอๆ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

โอกะก้อย's Avatar
    สถานที่
    หัวรถไฟโคราช mc คลาสสิค สิครับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เจ๋งครับ

คำเดียวสั้นๆ เจ๋ง
    ชัยพฤกษ์ แจ้งไพร
    ธ.กรุงเทพ สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    595-0-46414-8
    aokoy2005@hotmail.com

T.086-7235166 โอ ครับ
    ขอบคุณเพื่อนทุกๆ คน
    ประสบการณ์ทุกๆ ประสบการณ์
    ที่ทำให้ผมมีวันนี้

Senior Member winzaz57's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รู้งี้ ไปกะ พี่ ดีก่า

555+ เห้นและน่าไปดี

ว่าง ๆ ไปบินกันพี่
    มีแค่ไหนก็เล่นแค่นั้น อย่าไปตามสระแสครับ !!

Senior Member somzaana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดเลยท่าน....อยากลองไปสักครั้งในชีวิตจริงๆ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    em90em90em90

Junior Member hongtae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ moses อ่านข้อความ
    ถ้ารถมีข้อมูลในคอมของขนส่ง ไปได้ครับ
    แล้วถ้าเสีย สรรพสามิตร อย่างเดียวอ่ะครับไปได้ป่าวครับ
    สะดวกที่ไหนเลือกเอาเลยครับท่าน ชื่อ กิติศักดิ์ วารนิช สาขาย่อย โรบินสัน จันทบุรี Tel- 089-0948360 โยครับ
    ธ. กรุงเทพ 745-0-01222-9
    ธ. ไทยพาณิชย์ 854-2-06054-8
    ธ. กสิกรไทย 528-2-01831-6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PaPaYa อ่านข้อความ
    ขอคาราวะ หนึ่งจอกเลยว่ะแซ๊ก นายแน่มาก แต่ก็น่าเป็นห่วงมากเช่นกัน
    นอกจากเปลี่ยนโช๊คแล้ว บินเดี่ยวคราวหน้าทำ sidecar ไว้ใส่สัมภาระดีไม๊ว่ะแซ๊ก น้ำหนักมันจะได้ไม่ overload จนโช๊ค รับไม่ไหวอ่ะ เหอๆ
    น่าสนนะท่านพี่ สำนักบางกรวยน่าจะทำได้เน๊อะ ไซด์คาร์ล้อวิบาก ^^
    หรือมาแก้กันที่ต้นเหตุดี ไม่ต้องบรรทุกของเยอะ
    หรือต้นเหตุจริงๆ เลิกใช้รถผิดประเภท 555+

บังคริตครับ กระจกมองข้างผมเป็นของแต่งครับ ปั๊มด้านหลังว่า Made in Japan
    ใช้งานได้จริงครับ เลนส์ไม่ตัดแสง แต่ไม่สั่น ไม่เคลื่อนตลอดการใช้งานครับ
    ราคาอาจจะแพงไปนิดนะครับ อันละ 7500 กีป แต่ผมมีตังค์ครับ เลยซื้อสองอันเลย อิอิ

***ค่าใช้จ่ายของผมตลอดทริปรวม 8500 บาทครับ

***ต้องรถมี ทบ.ครับ ถึงจะข้ามไปแบบถูกต้องได้
    ถ้ารถไม่ใช่ชื่อเรา เซ็นมอบอำนาจได้..รถ ทบ.สวมไม่แน่ใจ
    แต่รถไม่มี ทบ. รถอินวอยซ์ ไปแบบถูกต้องไม่ได้ครับ
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Senior Member c50's Avatar
    สถานที่
    8-riew tiny group
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอนับถือ

ขอบอกตามตรงว่าสุดยอด รูทที่น้องวิ่งเป็นรูทที่พี่เคยอยากไปมานานแล้ว แต่ติดปัญหาหลายอย่างเช่นเวลา เงินตรา และเพื่อนร่วมทาง ผมหาข้อมูลมาโดยตลอดมีแต่คนบอกว่ามันเป็นเรื่องยุ่งย าก ไปน้อยคนไม่ได้ต้องไปเป็นหมู่คณะ แต่จากที่น้องไปมามันเปิดสมองของไครหลายคนรวมทั้งผมด ้วย ผมก็ยากบินเดี่ยวเหมือนกันแต่คงยากซะแล้วเพราะติดปัญ หามากมาย ผมชอบเนื้อหาและข้อมูลของน้องมาก พูดตรงไม่ตอแหล่ ได้ใจผมดี ความคิดก็ดี ว่าทำไมต้องตามกระแส น้องใช้เวลาได้คุ้มมากๆ เวลาขี่รถก็ขี่เวลาที่ควรพักก็พัก ไม่รู้ว่าจะพูดอย่างไร
    ขอบอกว่า
    สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด
    ทริปอย่างนี้ซิ ถึงเขาจะเรียกว่า เดี่ยวได้สุดยอดจริงๆ
    คนแก่ กับ รถเก่า
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รักการเดินทางและธรรมชาติ
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*y1991@hotmail.com
    I'm traveller,I'm not photographer.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c50 อ่านข้อความ
    ขอบอกตามตรงว่าสุดยอด รูทที่น้องวิ่งเป็นรูทที่พี่เคยอยากไปมานานแล้ว แต่ติดปัญหาหลายอย่างเช่นเวลา เงินตรา และเพื่อนร่วมทาง ผมหาข้อมูลมาโดยตลอดมีแต่คนบอกว่ามันเป็นเรื่องยุ่งย าก ไปน้อยคนไม่ได้ต้องไปเป็นหมู่คณะ แต่จากที่น้องไปมามันเปิดสมองของไครหลายคนรวมทั้งผมด ้วย ผมก็ยากบินเดี่ยวเหมือนกันแต่คงยากซะแล้วเพราะติดปัญ หามากมาย ผมชอบเนื้อหาและข้อมูลของน้องมาก พูดตรงไม่ตอแหล่ ได้ใจผมดี ความคิดก็ดี ว่าทำไมต้องตามกระแส น้องใช้เวลาได้คุ้มมากๆ เวลาขี่รถก็ขี่เวลาที่ควรพักก็พัก ไม่รู้ว่าจะพูดอย่างไร
    ขอบอกว่า
    สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด
    ทริปอย่างนี้ซิ ถึงเขาจะเรียกว่า เดี่ยวได้สุดยอดจริงๆ
    ขอบคุณสำหรับคำติชมครับผม
    สำหรับผมบางทริปบางเส้นทาง ผมก็อยากมีเพื่อนๆร่วมทางไปด้วยนะครับ ไปเป็นกลุ่มมันสนุก ไม่เหงา
    แต่การไปคนเดียว มันก็ได้อะไรมากกว่าที่คิดนะครับ อยู่คนเดียว ได้ใช้เวลา ใช้ความคิด ได้อยู่กับตัวเอง
    อิสระของการได้ทำอะไรตามใจตัวเอง ช่วงเวลาที่เรียกว่าอิสระจริงๆ ซึ่งมันหาได้ไม่ง่าย แต่ก็ไม่ยากจนเกินไป
    ที่ได้วิ่งไปในเส้นทางที่อยากไป ได้นอนในที่ที่อยากนอน ไปในที่ที่ไม่มีใครรู้จักเรา เราไม่รู้จักใคร
    มันเป็นความสนุก ความสุขที่หาไม่ได้เลยครับ ถ้าเราไม่ออกเดินทาง ^^

การไปลาวมันเป็นเรื่องง่ายๆครับ ไม่ยุ่งยากอะไรเลย รถมีทะเบียน คนมีพาสปอร์ท แค่นั้นเองครับ
    อยากให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ได้ไปขี่รถเที่ยวลาวครับ ถนนหนทางอาจจะยังไม่สมบูรณ์แบบ
    แต่ความเป็นธรรมชาติยังเต็มร้อยครับ วัดวาอาราม บ้านเรือน วิถีชีวิต สวยงามจริงๆครับ ^^
    เรื่องรถเสีย ไม่ต้องไปกลัวครับ ร้านซ่อมมอไซค์ที่ลาวมีทุกหมู่บ้านครับ
    รถพร้อม คนพร้อม ก็ลุยโล้ดเลยค้าบบ บบ บ . . .
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

แจ่มจิงๆ
    ผมไม่ใช้คนเสื้อแดงหรือเสื้อเหลือง ผมเป็นแค่ประชาชนคนตัวเล็กๆที่รักพระเจ้าอยู่หัว
    ตอนผมเป็นเด็กโรงเรียนผมสอนให้ผมรัก ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

บัญชี กรุงศรีอยุธยา เลขที่ 518-1-25621-7 นายบุญชัย จังจริง
    086-5581449 บิ๊ก

Member demology's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

คุณแซ๊กครับคันนี้ทะเบียนแท้ หรือครับ ยินดีนะที่ได้มาขี่เอสอาร์อีก
    ถูกทิ้ง.....................
    0814278975

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอชมน้องแซ๊คนะ ประสบการณ์เยอะๆ
    น่าจะลงขั้นตอนการยื่นเอกสารด้วย (แบบละเอียด)
    เพื่อเป็นแนวทางของผู้ที่สนใจอยากไปเที่ยวแบบเอ็งบ้า ง

เอ้า ท่านประธานที่เคารพ กระทู้ดีดีแบนี้ ปักหมุดสิครับ::

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks